-->

ผู้เขียน หัวข้อ: 12 อันดับของแปลกที่มีการซื้อขายผ่าน eBay (ไม่น่าเชื่อ!!!)  (อ่าน 2965 ครั้ง)

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed

12 อันดับของแปลกที่มีการซื้อขายผ่าน eBay (ไม่น่าเชื่อ!!!)   

eBay เป็นเว็บประมูลขายของสารพัดอย่างยอดนิยม ก่อตั้งขึ้นเมื่อปี 1995 ไม่ว่าใครก็ตามแต่สามารถเข้ามาโพสต์ขายของ
ในเว็บนี้ได้สากกะเบือยันเรือรบเลยจริงๆ และนี่เป็น 12 อันดับของสุดแปลกประหลาดที่มีคนกล้าเอามาขายและบางอย่าง
ก็ยังมีคนกล้าซื้ออีกด้วย เอ้า! ไปดูกันครับเพื่อนๆ

12. คุณยายอายุ 61 ปี

หนูน้อย Zoe วัย 10 ขวบ ตั้งใจที่จะขายคุณยายของเธอเล่นๆใน eBay เพราะเธอรักคุณยายของเธอมากๆ
คุณยายใจดี รัก Zoe และZoe ก็ชอบกอดคุณยายเพราะรู้สึกเหมือนกอดตุ๊กตาหมี

และด้วยความรักของหลานคนนี้ เด็กน้อย Zoeจึงแสดงให้เห็นถึงความฉลาดและเอาคุณยายของเธอไปลงขาย
ใน eBay (ขอย้ำอีกทีว่าตั้งใจลงเล่นๆ) จากคำอธิบายสินค้าของเธอ

ดันมีคนสนใจเยอะแยะและมีการประมูลขึ้นไปสูงถึง USD 20,000 ... เกือบจะเกิดเรื่องเศร้าจริงๆ eta20
จนเมื่อระยะเวลาประมูลใกล้จะสิ้นสุดคุณยายต้องจากหลานไปอยู่กับเจ้าของใหม่ แต่เดชะบุญ eBay
มายุติการประมูลและถือเป็นโมฆะเพราะการซื้อขายมนุษย์ เป็นเรื่องที่ผิดกฏ

11. สิทธิ์ที่จะได้ตั้งชื่อลูกที่กำลังจะเกิด

นาง Melissa จากรัฐ Connecticut เกิดหัวใสตั้งการประมูลให้สิทธิ์คนที่ชนะประมูลสามารถตั้งชื่อลูกชายของเธอ
ที่จะเกิดในอีก 3 เดือนผู้ชนะการประมูลคือเว็ปพนันยักษ์ใหญ่ GoldenPalace.com ซึ่งคิดว่านี่คือการโปรโมทเว็ป
ได้เป็นอย่างดีจึงประมูลและชนะที่ราคา USD 15,500

แน่นอนเด็กคนนี้ชื่อ ด.ช. Golden Palace โดยแม่ตั้งชื่อเล่นเค้าว่า Goldie

10   หมวกกันน๊อคของเมียเก่า

อันดับที่ 10 ได้แก่ หมวกกันน๊อคของเมียเก่า หมวกเป็นรุ่น SHOEI RF700 ปี 2004
แค่ขายหมวกกันน็อคอาจจะไม่แปลก แต่คำอธิบายที่เค้าลงขายใน eBay 

นั่นแหล่ะทำให้มันแปลกและฮามาก!!!

"หมวกนี้ใหม่ เพราะผมไม่เคยใช้ ผมซื้อให้เมียผมแต่มันเล็กเกินไปเพราะหัวเธอมันโตมาก
เพราะเต็มไปด้วยคำโกหกหลอกลวงที่คิดจะใช้กับผม"

ผมเคยถามเธอว่าชอบมอไซด์มั้ย? เธอตอบว่าชอบมากๆ ผมเลยคิดว่า อืม คนนี้และแม่ของลูกผม โนก็ตม
ผมก็บรอนด์ หลังจากที่ผมขอเธอแต่งงานทุกอย่างกลับเปลี่ยนไป เวลาทั้งหมดของผมหมดไปกับการหาโบสถ์สวยๆ
ชุดแต่งงานแสนแพงซึ่งราคานั้นสามารถซื้อมอไซด์ดีๆได้คันนึงเลย เวลาทั้งหมดใช้ไปกับการตระเวนหาสถานที่
จัดงานจนผมไม่มีเวลาจะขี่ Fino สุดรักของผมเลย เธอบอกว่าถ้าไม่มีเวลาขี่ก็ขายมันสิ!! ไม่มีทางหรอกที่ผมจะขายมัน
หลังจากนั้นเรื่องบนเตียงก็แย่ลงเรื่อยๆ ผ่านไป 89 เดือนเหมือนนรก เธออ้วนขึ้นมากๆ ส่วนผมก็ซี่โครงบานแล้ว
ยิ่งตอนมีลูกเธอยิ่งเปลี่ยนไป ผมไม่อยู่ในสายตาเธอเลย อย่างเดียวที่เธอต้องการจากผมคือ เงิน ...

วันหนึ่งผมกับเพื่อนไปกินเบียร์ที่บาร์แห่งหนึ่ง ผมเห็นมีหญิง 2 คนกินเบียร์โต๊ะข้างๆ เราส่งสายตาให้กัน 3-4 ที
สัญชาติญาณบอกผมทันทีว่าคนนี้แหละ แม่ของลูกคนที่สองของผม เราคุยกันนาน และเธอบอกว่าชอบมอเตอร์ไซด์มากค่ะ
ผมพาเธอไปขี่รถเล่น เหมือนเกิดใหม่คนนี้ใช่เลยสำหรับผม ขอสรุปสั้นๆเลย ผมหย่ากับอีหมูอ้วนที่บ้าน
แล้วจะย้ายออกมาอยู่กับแฟนใหม่ ตอนเก็บของก็เห็นหมวกใบนี้เลยอยากขายมันทิ้งไปซะ!"

.... เอวัง! ด้วยประการฉะนี้
kjhg

9   ไม้เท้าของคุณตาสุดเฮี้ยนที่เสียชีวิต

ของขายที่ชวนสยองขนหัวลุกนิดๆ เรื่องคือว่าในครอบครัวนี้ มีหลานสาววัย 6 ขวบของคุณตากลัววิญญาณของคุณตา
ที่เสียชีวิตไปแล้วมาก เธอมักจะเห็นคุณตาเดินไปเดินมาที่บ้านทุกวัน และมีภาพถ่ายติดวิญญาณของคุณตาอีกด้วย
จนแม่ของเธอคิดหาทางเอาวิญญาณคุณตาออกจากบ้าน นึกได้ว่าเก็บไม้เท้าเอาไว้จึงประกาศขายทาง eBay
เพื่อที่ว่าวิญญาณจะได้ตามไม้เท้าไป

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ GoldenPalance.com เจ้าเดิมมาซื้อไปที่ราคา USD 65,000!
ไม่รู้ว่าคนที่ซื้อไปเจอกับคุณตาท่านนี้มั่งหรือเปล่า? บรื๋อ!!!

8   ระเบิดมือ 750 ลูกและจรวดของโซเวียต

ลุง David วัย 42 เป็นพ่อค้าอาวุธสงครามใน internet ที่อาวุธของเค้าทุกชิ้นได้ถูกปลดชนวน
ทุกอย่างหมดแล้วแต่ล๊อตใหญ่สุดที่ขาย คือล๊อตนี้ซึ่งทำให้เตะตาฝ่ายความมั่นคงของชาติมาก
เพราะคนที่จะมาซื้อของประเภทนี้ก็ต้องรู้วิธีใช้ระเบิด คงไม่ซื้อไปแค่ตั้งโชว์เล่นที่บ้านกระมั้ง

หลังจากลงประมูลไม่ถึง 24 ชั่วโมง ตำรวจ หน่วย SWAT Navy Seal ทหารบก กว่าพันนายบุกมา
ที่บ้าน David ทันที สุดท้ายเจอโทษเข้าคุก 5 ปี สมควร!!!

7   กาต้มน้ำที่มีเงาโป๊ๆของเจ้าของ

ตอนนี้เป็นอะไรที่ฮิตมากๆในการลงประมูลของขายทาง eBay แบบในอันดับที่ 7 มีคนขายจำนวนมาก
ที่ขายสินค้าโดยต้องถ่ายรูปให้ติดรูปตัวเองเปลือยอย่างเช่น กาต้มน้ำนี้เป็นต้น เชื่อกันว่าจะทำให้ได้ราคา
และเป็นที่สนใจมากขึ้น ราคาประมูลของกานี้ไม่ถูกเปิดเผยแต่อย่างใด แต่ไอเดียขายของนี้แหล่มจริงๆ

6   ซากนางฟ้า

มาต่อที่ของแปลกอันดับที่ 6  จากคำอธิบายสินค้าของคนขาย เค้าไปเจอซากนี้ที่บ้านขายของเก่า
ดูแล้วรู้สึกทันทีว่านี่คือของจริงไม่ใช่ ของปลอม เค้าซื้อมาก็เกิดเรื่องราวอะไรแปลกๆมากมายที่บ้าน
และสิ่งที่เห็นนี้จะเป็นอะไรกันแน่ก็ยังสรุปได้ไม่ชัดเจน แต่ก็มีคนประมูลซื้อไปแล้วเรียบร้อยส่วนราคา
ที่จบประมูลก็ไม่ถูกเปิดเผยเช่นเดิม

5   ลูกพีชตากแห้งที่รูปร่างคล้ายอวัยวะเพศหญิง

เพี้ยนจริงๆ!!! คนขายน่ะมันไปซื้อพีชตากแห้งมากินเล่น เหลือชิ้นนี้เป็นชิ้นสุดท้ายกำลังจะเอาเข้าปาก
ก็สังเกตเห็นรูปร่างที่แปลกๆของมัน เอ๊ะ! หน้าตาคุ้นๆนะเนี่ยเรา!!! 555+ เกิดไอเดียบรรเจิด
อยากเอามาขายเพราะคิดว่าคนอื่นน่าจะทะลึ่งเหมือนตัวเอง แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้มีใครหน้าไหนมาซื้อไปหรือยัง

4   ถุงยางใช้แล้วของสามีที่นอกใจพร้อมกางเกงในของชู้ของสามี

อันนี้สุดยอดมาก หญิงสาวชาวออสเตรเลียแก้แค้นแฟนของเธอด้วยการประจานทาง eBay โดยลงขายถุงยาง
ใช้แล้วซึ่งระบุว่าเป็น size 'S' (อับอายไหมหล่ะพ่อ = =") และกางเกงในของกิ๊กของแฟนเธอ
โดยที่บอกรายละเอียดของทั้งสามีและกิ๊กทั้งหมด ไม่ว่าจะเป็นเบอร์โทร ชื่อ-นามสุกล ที่อยู่ ฯลฯ
ตอนนี้ทั้งสามีตัวแสบและกิ๊กของเธอไม่รู้ไปแทรกแผ่นดินอยู่ที่ไหนกันแล้ว

3   ซากชีสอายุ 10 ปี

มาถึงอันดับที่ 3 เป็นเรื่องที่น่าตกใจว่า GoldenPalace.com เจ้าเก่าประมูลชีสนี้ไปในราคา USD 28,000
มันเป็นชีสที่มีรอยกัดไปคำเดียว เจ้าของเล่าว่า 10 ปีที่แล้วเธอกำลังจะกินชีสชิ้นนี้พอกัดไปคำเดียว
เธอก็ไปทำธุระแล้วลืมกิน จนมาเจออีกที 10 ปีให้หลังนี่แหละ

ปกติคนอื่นเค้าเจอแล้วคงเอาไปทิ้งกันหมด แต่นี้เจอแล้วเอามาประมูลขายใน eBay
แล้วก็ยังจะมีคนมาซื้ออีก บ้าไปแล้ว!!!

2   ขายความบริสุทธิ์

อ่านไม่ผิดหรอกครับ อันดับที่ 2 มูลเหตุคือมีสตรีนางหนึ่งชื่อว่า Carys Copestakes ด้วยความที่เธอต้องการหาเงิน
เพื่อที่จะเอาเงินไปจ่ายค่าเทอม เลยตัดสินใจขายความบริสุทธิ์ของเธอในเว็บ eBay ซะเลย โดยตั้งราคาเริ่มประมูล
ที่ USD 10,000

สุดท้ายมีนักธุรกิจประมูลชนะไปแต่ก็ไม่ได้นอนกับเธอ แต่ให้เงินเพราะความสงสาร OMG! นี้มันละครชัดๆ!!!

1   ความหมายของชีวิต

ราคาไม่สูง คนประมูลไม่เยอะ และไม่มีข้อมูลด้วยว่าชนะแล้วจะได้อะไร แต่มีคนให้ราคาดีที่สุดที่ USD 10.50
กลายเป็นของแปลกที่สุดอันดับที่ 1 ของแบบนี้นั้นบางคนอาจประมูลซื้อไปด้วยเงินมากมายมหาศาล
ก็ยังคงหาความหมายของชีวิตไม่เจอ แต่บางคนอาจได้พบเจอกับสัจธรรมที่แท้จริงของการดำรงชีวิต
โดยไม่ต้องใช้เงินประมูลซื้อสักบาทเลยก็เป็นได้….

credit :: jobmarke
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พฤศจิกายน 2012, 00:03:31 โดย etatae333 »
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

gunslinger2

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

แปลกดีครับ

surnite

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ชอบอันดับ 1 นี่แหละครับ :)

deadend

• เด็กทะลึ่ง

ไปขายบริสุทธิ์มั้งดีกว่า ttu

Coco_Seed

• **
  • Country: 00

ถุงยาง กับกางเกงใน นี่ piuyty มันน่า....นัก

edp_man

• **

ช่างคิดได้... pongz

yoneo

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

อันดับ 1 จะซื้อ-ขายกันยังไงหว่าาาาา

koleng13

• หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

มันแปลกมากอ่ะ

jack 648

• แอบจิต
  • **

สุดยอดครับ

cmmove

• แอบจิต
  • **

เออมันจะซื้อขายกันยังไงหว่า  ljhgf

zakkwylde

• V.I.P.
  • *

เพี้ยนกันไปแล้ว

wolfon75

• **

pongz /iyj' ฝรั่งจริงๆ และฝรั่ง มันก็ซื้อ   piuyty

mraregit

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

"ความหมายของชีวิต" ...อืมๆๆๆ  .,mn .,mn

berbaboss

• V.I.P.
  • *

หลานน่ารักดี เกือบไปแล้วดีที่e-bay มายุติการประมูล ljhgf

blackshark001

• *

มันมีทุกรูปแบบจริงๆ ถ้าเป็นคนไทยจะขายไรดี
เมียเผลอเซาะมีกิ๊ก ต๋ำน้ำพริกปอบะแหลว
...อู้หยั่งแม้วหยั่งยาง ขางผัวอยู่ตึงวัน
อันนั้นสั้นล้ำไป มีไข่แก่นเดียว
บ่าเสียวมีเซ็กซ์ ต๋าเก๊กสองข้าง
ป๋ายกางเป็นฝี ป๋าย...เป๋นตุ่ม
ตุ้ยอุ้มลุ้มอุ้บ่าฉ๊ะ เมียละผัวหนี...

Obko

• V.I.P.
  • คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

แปลกจริงๆ ขอบคุณครับ ;khhg ;khhg kjhg kjhg ;khhg

pollpea

• แอบหื่น

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆครับ

blackbull

• *

เหอะ ๆ แบบนี้ก็มีด้วย ljhgf

zspectrum

• แอบหื่น

คนขายแต่ละคน ช่างคิด เจงๆ

samapet

• Resource Pool

หาของเก่าๆมาขายมั้ง eta03

hollowboy

ประมูลกันไปได้  eta07

kitprasong

• *

แปลกมากๆครับ

prooozen

แต่ละอันไม่ไหวจริงๆ hgjhg

Podding

• *

piuyty อยากขายให้ได้หมื่นกว่าเหรียญแบบนั้นมั่งจัง แสรดดด อิจฉา

mokoro_s

• magPugVE
  • *
  • Country: bo

roister roister จัดไปอันดับที่ 2

Lifesboy

• *

ใช่ครับ อันดับสองด้วยคน eta04