-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Bring me to life ฟ้าร้องเองฝากคอมเม้นท์ด้วยนะคะ  (อ่าน 1765 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป

<a href="http://www.youtube.com/v/pFiOmTYaabc" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/pFiOmTYaabc</a>

ถ้าจะให้คอมเม้นตัวเองคือ อ้วน 55555+
ละก้อเนื่องจากเพลงก่อนหน้านี้ก้อร้องไปเยอะมากพอถึงเพลงนี้เลยรู้สึกร้องห้วนๆไปหน่อย

ปล.ชุดไม่ค่อยเข้ากะเพลงนะคะ เพราะคอนเซ็ปต์เพลงมันก้อเข้ากะชุดอยู่แต่เพลงนี้โดนลูกค้าขอมาเลยขัดๆไปนิส

albatross

Re: Bring me to life ฟ้าร้องเองฝากคอมเม้นท์ด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 05:32:31 »

.........เพราะมากมาย........... hgjhg hgjhg hgjhg hgjhg

Miss Jingjai

Re: Bring me to life ฟ้าร้องเองฝากคอมเม้นท์ด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 07:40:12 »

ฟ้าเป็นนักร้องเหรอเนี่ย  น่าทึ่งสุดๆ

chocokizz

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 07:51:11 »

จ้า เป็นนักร้องร้านอาหารจ้า

golfmanu00

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 08:28:30 »

นึกว่า  เอมี่ ลี  มาเอง  hgjhg

deztiny

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 09:00:53 »

มันส์ดีครับ  pongz

mormor1973

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 18:20:20 »

เพราะ

ร้านไหน อ่ะ kjhg
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2010, 20:28:26 โดย mormor1973 »

DEN-O

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 19:34:18 »

มันห้วนๆกุดๆ ม่ะมีพาว จริงๆด้วย อ่ะ  ถ้าจะเหนื่อย  kjhg
ลองดู คนนี้ร้อง นะคับ เผื่อ มีจุดเก็บไปใช้ประโยชน์ได้ บ้าง ขนาด เสียงก็ม่ะดี ร้อง ก็ผิด แต่ มันโคดๆ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=jS2wDL2JhKE[/youtube]

ryu

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 01:28:09 »

ร้องดีครับ ร้านไหนอ่ะ ;kljj

chocokizz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 02:42:40 »

ร้าน my home แถวเจเจค่ะ
จริงๆร้านนนี้เล่นสไตล์เพลงเก่าๆแต่เพลงนี้ถูกลูกค้าขอมา

มันห้วนๆกุดๆ ม่ะมีพาว จริงๆด้วย อ่ะ  ถ้าจะเหนื่อย  kjhg
ลองดู คนนี้ร้อง นะคับ เผื่อ มีจุดเก็บไปใช้ประโยชน์ได้ บ้าง ขนาด เสียงก็ม่ะดี ร้อง ก็ผิด แต่ มันโคดๆ

เหนื่อยจริงๆค่ะ ร้องเพลงนี้เพลงสุดท้ายด้วย แทบไม่เหลือแรงแล้วเพราะเล่นมาประมาณชั่วโมงครึ่งแล้วขอบคุณสำหรับคอมเมนท์ค่ะ

chocokizz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 02:47:31 »

สำหรับคลิปพะแพงเท่าที่ดูมันก้อมันอยู่นะคะมันมากด้วย
แต่ฟ้าว่ามันก้อยังมีที่ห้วนๆกุดๆอยู่พอๆกัน
แต่ถ้าถามเรื่องฟิลลิ่ง สังเกตุได้ว่าเสตจของพะแพงมีพื้นที่เยอะกว่ามากค่ะ
ส่วนเวทีร้านมายโฮมเนี่ย บนพื้นมีแต่สายไฟและตู้แอมนะคะ
บวกกับวันนั้นใส่ส้นเข็มซึ่งลองออกฟิลเยอะๆและสายไฟพันส้นค่ะ
เลยได้แค่นั้น
อีกอย่างไทม์มิ่งกลองไม่ค่อยนิ่งแล้วก้อเล่นเร็วมากกกกกกกกกกกกก หายใจไม่ทันจริงๆค่ะ

ปล. พะแพงร้องอ่ะ ดรอปคีย์ลงไปตั้งสองคีย์แน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม 2010, 02:50:00 โดย chocokizz »

MR.GOLF

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 09:26:39 »

น่ารัก+เสียงเพราะ ฟังแล้วหัวใจจะละลาย hgjhg mbvc

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 09:31:15 »

ไปฟังสดๆๆ น่าจะดีกว่า อ่ะ อิอิ เพราะบันทึกด้วยกล้องนี้มา การบันทึกเสียงเลยมะค่อยเต็มที่ แหล่มเลยจ้าน้อง อิอิ ;kljj ;kljj ;kljj ;kljj

Gimhorseng

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 09:50:04 »

คงเป็นเพราะร้องมาหลายเพลงแล้ว ผมจึงคิดว่าไม่แปลกที่เสียงจะห้วนๆ เหนื่อยๆ  fdgdfdf
แต่ตามหลักแล้ว การจะร้องหลายๆเพลง ควรให้กล่องเสียงได้พักซัก 3 - 7 นาที แล้วจะสามารถร้องได้ดีในเพลงถัดๆไป

ดื่มน้ำอุ่นๆ ก่อนร้องด้วยคับ ^^

ไม่รู้ว่า ก่อนร้องได้วอร์มเสียงบ้างมั้ย แต่ถ้าได้วอร์มเสียงซักครึ่งชั่วโมง จะร้องเพลงเสียงสูงๆแบบนี้ได้ดีเลย + ร้องได้นานหลายชั่วโมงด้วย

แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ ฟังแล้วยังพอรู้เรื่องบ้าง และก็สนุกครับ

พยายามต่อไปให้ถึงดวงดาว ( เอ๊ะ ยังไง )  fsdg

ผมอาจจะไม่เก่งเรื่องปฏิบัติ แต่ทฤษฎีแน่น ( เอ๊ะ เรื่องอะไร )

สนใจมาติวเป็นการส่วนตัวมั้ยฮร๊าฟฟฟ !!? ( ลองทำตามดราม่าหุ้น! )

Bryan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 10:55:59 »

เหมือนร้องคู่กับ ไมเคิล แจ๊คสัน  ttu

roonaldo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 11:15:20 »

เปนข้อๆนะ

1.เสียงโอเคแต่ไปเร่งแต่แรกมันเลยมีแรงหมดแต่เนื้อเสียงนี่โอเคเลย

2. ท่าทางการร้องนี่ดูรู้เลยว่าเจนเวทีมากๆๆ มั่นใจดี

3.ดนตรี รกไปอะ กีตาร์เยอะเกิน เอฟเฟคไม่คุมโทนเท่าไร

4.อ้วนไหม บอกเลยว่าไม่นะ ;kljj ;kljj

kittiwan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2010, 13:08:42 »

ฟังไม่รู้เรื่อง( ไปฟังที่ร้านดีกว่ามั้ย ) อิอิ  kjhg

chocokizz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 01:29:20 »

คงเป็นเพราะร้องมาหลายเพลงแล้ว ผมจึงคิดว่าไม่แปลกที่เสียงจะห้วนๆ เหนื่อยๆ  fdgdfdf
แต่ตามหลักแล้ว การจะร้องหลายๆเพลง ควรให้กล่องเสียงได้พักซัก 3 - 7 นาที แล้วจะสามารถร้องได้ดีในเพลงถัดๆไป

ดื่มน้ำอุ่นๆ ก่อนร้องด้วยคับ ^^

ไม่รู้ว่า ก่อนร้องได้วอร์มเสียงบ้างมั้ย แต่ถ้าได้วอร์มเสียงซักครึ่งชั่วโมง จะร้องเพลงเสียงสูงๆแบบนี้ได้ดีเลย + ร้องได้นานหลายชั่วโมงด้วย

แต่โดยรวมแล้วถือว่าดีครับ ฟังแล้วยังพอรู้เรื่องบ้าง และก็สนุกครับ

พยายามต่อไปให้ถึงดวงดาว ( เอ๊ะ ยังไง )  fsdg

ผมอาจจะไม่เก่งเรื่องปฏิบัติ แต่ทฤษฎีแน่น ( เอ๊ะ เรื่องอะไร )

สนใจมาติวเป็นการส่วนตัวมั้ยฮร๊าฟฟฟ !!? ( ลองทำตามดราม่าหุ้น! )

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่าาาาา แนะนำได้เต็มที่ ก่อนร้องไม่ได้วอร์มเสียงค่ะ แต่ดันซ้อมมาก่อนซ้อมเสร็จออต่อเลย555+ แรงหมดเจงๆ

เปนข้อๆนะ

1.เสียงโอเคแต่ไปเร่งแต่แรกมันเลยมีแรงหมดแต่เนื้อเสียงนี่โอเคเลย

2. ท่าทางการร้องนี่ดูรู้เลยว่าเจนเวทีมากๆๆ มั่นใจดี

3.ดนตรี รกไปอะ กีตาร์เยอะเกิน เอฟเฟคไม่คุมโทนเท่าไร

4.อ้วนไหม บอกเลยว่าไม่นะ ;kljj ;kljj

รักแกว่ะ ขอบคุณที่บอกว่าชั้นไม่อ้วน

Makettingmanager

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 18:04:27 »

วันเกิดพี่มาร้องเพลงให้ฟังหน่อยสิที่บางแสนอะ

chocokizz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2010, 00:31:17 »

เอาจริงป่าวววว อิอิิติดต่อได้น้า