-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวกีฬาฟุตบอล !! ความเคลื่อนไหวของนักบอลวันนีั้ !!  (อ่าน 510 ครั้ง)

Hopmz

• แอบหื่น
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • cmhometoday

lowwww แหม่ แหม่ !! ร้อนแรงซะจริงเลยนะครับ กับการออกตะลอนทัวร์ของทีมอย่าง หงส์แดงลิเวอร์พูล ที่พบเจอกกับทีมอินโดเนเซียที่วันนี้ทางด้านหงสืแดงมาเต็ม ส่งตอบใจแฟนๆอย่างไร้ข้อคำถาม ที่นำทัพโดยเจอร์ราดซึ่งผลที่ออกมา เล่นอย่างสมศักดิ์ศรี และเจ้าภาพอย่างอินโดก็มีโอกาสแต่ไม่สามารถจบสกอร์ได้ แต่ก็นะความคมของนักเตะอย่าง คูติญโญ่ รอบนี้ ซัดคนเดียวไปถึง 2 ประตูกันเลยทีเดียว !!

scary ยังไม่จบ จะเอาให้ได้กันเลยช่ายมัย กับนักเตะกองกลางตัวจิ๊ดอย่าง เชส ฟารเบรกัส ที่ ณ วันนี้กระแสสยังคงร้อนแรงและยังตามติดกองกลางรายนี้อยู่ทีมเดียว ที่ได้ยื่นข้อเสนอเพิ่มขึ้นไปเป็น 30 ล้านปอน์ด ให้กับทางทีมบาร์เซโลน่าอีกรอบ ซ฿่งหลายฝ่ายต่างมองว่าการที่เชสยังอยุ่ อาจจะเป็นเพราะบอดร์ไม่ยอมปล่อยตัว เพราะเจ้าตัวต้องการที่จะมาและอยากลงสนามให้ได้ทุกนัดเพื่อที่จะติดไปเล่นทีมชาสเปน ที่จะมีบอลโลกเข้ามาเร็วๆนี้ !!

red001 เอาสิเอา ผลงานก็ใช้ย่อยนะครับกับ หลุยส์ เอนริเก้ อดีตเพื่อนร่วมบาร์เซโลน่าของเป๊ป กวาร์ดิโอล่า โผล่ขึ้นมามีชื่อเป็นหนึ่งในตัวเต็งตำแหน่งกุนซือบาร์ซ่าหลังติโต้ บิลาโนบา อดีตกุนซือคนเก่าประกาศอำลาสโมสรเนื่องจากต้องการไปรักษาตัวให้หายขาดจากโรคมะเร็งซึ่งผลงานที่ หลุยส์ ได้ทำไว้นั่นคือเคยคุมทีมชุดบีบาร์เซโลน่า ก่อนจะขึ้นคุมโรม่า และย้ายไปคุมเซลต้าปิโก้ อีกทั้ง กุนซื้ออย่าง โบอาสศิษย์น้องของ โฆ่เซ่มูริญโญ่ ก็มีลุ้นเช่นกันนะครับ

hgjhg ร้อนแรงไม่เลิกครับ ท่านเอ้ย !! กับฟอร์มของทีมอย่างเสือใต้ บาร์เยินมิวนิค ที่ได้คุมทีมของ เป๊ปกวาดิโอล่า ที่แข่งขันรายการของ เทเลคอม คัพ ซึ่งเสือใต้ก็โชว์ฟอร์มโหดจัดหนัก ให้กับฮัมม์บูกส์อย่างอ่วมไปแบบ 4-0 โดยประตูที่เกิดนักเตะ ตัวใหม่อย่าง เทียโก้อัลคันทาร่าก็ มีส่วนกับประตูเหล่านี้ทั้งนั้น!!

Credit................ eta07 Hompz