-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านเรือนเสน่ห์ อ.แม่สาย  (อ่าน 1681 ครั้ง)

p_nuin

• บุคคลทั่วไป
ร้านเรือนเสน่ห์ อ.แม่สาย
« เมื่อ: 21 มกราคม 2010, 22:23:15 »

ร้านเรือนเสน่ห์ เชียงรายเพิ่งไปทานมาครับขอบอกว่าสุดยอดแห่งความอร่อยเจ้าของร้านเป็นกำนันต.เวียงพางคำทำร้านอาหารโดยเปิดบ้านส่วนตัวเลยบรรยากาศเหมือนทานอาหารบ้านญาติขอแนะนำอาหารที่ต้องสั่งเลย      1. แกงส้มปลาช่อน(แกงแบบทางเหนือ)                                                                                                                                       
2. ออเดิฟเมือง
3. ปลาทอดน้ำยำ
4. ผัดผักรวม
ถ้าใครผ่านไปทางแม่สายลองแวะไปชิมดูรับรองไม่ผิดหวังเจ้าของร้านอัธยาศัยดีเยี่ยมร้านอยู่ในซอยข้างโลตัสแม่สายเข้าซอยไปประมาณ500เมตร ;kljj

popcorn4202

Re: ร้านเรือนเสน่ห์ อ.แม่สาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 มกราคม 2010, 18:23:37 »

แม่สายนี่ผมไปนอนบ่อยนะครับ แต่ไม่มีความรู้สถานที่เที่ยวเลย เพราะไปนอนอย่างเดียว
อย่างมากก็ไป BM pub ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

vrc

Re: ร้านเรือนเสน่ห์ อ.แม่สาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มกราคม 2010, 03:36:08 »

คิดถึงสาวแม่สาย  fdgdfdf