-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งปาหิน ระบาดมาลำพูนแล้ว ระวังกันด้วยนะครับ  (อ่าน 9491 ครั้ง)

jiggolord

• บุคคลทั่วไป

ได้ฟอร์เวิร์ดเมล์จาก พนักงานในนิคมลำพูนครับ ระวังกันด้วย

ดึกวันเสาร์ที่ 21 กพ. ต่อกับเช้าวันอาทิตย์ที่ 22 กพ. ประมาณ 1.30 น.
>> (ตี 1
>> ครึ่ง)
>> เพื่อนพนักงานเราคนหนึ่ง กำลังขับรถกลับที่พัก
>> โดยมีผู้โดยสารอีกคนนั่งมาด้วย
>> ระหว่างทางตลาดศรีบุญยืน กับแยกนิคม ลำพูนฯ บริเวณทางโค้ง
>> ได้ขับสวนกับกลุ่มมอเตอร์ไซด์วัยรุ่น
>> และได้เห็นคนซ้อนท้ายมอเตอร์ไซด์คันสุดท้ายได้ยกมือขึ้น
>> เพียงเสี่ยววินาที
>> ก็พบว่ากระจกรถถูกกระแทกอย่างแรงด้วยวัตถุอย่างหนึ่งจนกระจกแตกออก
>> เพื่อนพนักงาน
>> พยายามขับรถประครองต่อไปจอดที่หน้าปั้มน้ำมันซึ่งอยู่ไม่ไกลจากจุดเกิดเหตุ
>> หลังจากสำรวจพบว่า เป็นหินก้อนโต (อิฐและปูน) ขนาดใหญ่กว่ากำปั้น หนักประมาณ
>> 1 กิโล
>> กระแทกผ่านกระจกรถ  ผ่านกระจกมองหลัง และเบาะหลังแค็ป
>> จนทำให้เหล็กด้านหลังยุบลงไป
>>
>>
>> ทราบจากตำรวจว่าเคยเกิดเหตุเช่นนี้ที่บริเวณแยกดอยติ เมื่อ 2
>> เดือนที่ผ่านมา
>>
>>
>> ขอให้ทุกท่านที่ใช้เส้นทางแถวนี้ระมัดระวังเป็นพิเศษ

jiggolord

หวาดเสียว

jiggolord

ดีนะไม่โดนหัวคนขับ

don

:(น่ากลัวมากๆๆๆๆ

nuttikon

icez สงสัยต้องเอารถเรื่องที่ติดปืนกลมาขับหละ แย่นะครับพี่น้องใครอยู่ละปูนก็ระวังให้ดีๆนะครับเป็นห่วงทุกคน ijhg

varanus_deaw

เส้นทางเข้าบ้านด้วยสิครับ

เพิ่งรู้  จะได้ ระวัง ครับ

oijuhgfd

pagne2204

อยากรู้ว่า

จะปาไปทำไม

ปาแล้วให้เราไปทำกระจกกะร้านมันเหรอ

ijhgvf ijhgvf ijhgvf

3p

อยากรู้ว่า

จะปาไปทำไม

ปาแล้วให้เราไปทำกระจกกะร้านมันเหรอ

ijhgvf ijhgvf ijhgvf
ปาให้เกิดอุบัติเหตุไง ตัวเขียวจะได้รูดทรัพย์
ไงก็ระวังๆกัน ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ;khhg

deztiny

น่ากลัวจัง โชคดีนะครับที่ไม่โดนคน..ไอ้พวกที่ปานี่...ใจหมาจริงๆ jbv

macma

ghjk บ้านอยู่แถวนั้นซะด้วยสิ  ไอ้พวกจิตทรามนี่ น่าจะโดนลงโทษซะให้เข็ด kick

FAT-BOY

ต้องระวังแล้วคร๊าบบบบบบบบบบ

ปัยหากิ๊กบ่อยซะด้วยยยยยยยยยยยยยยยย

jljhl

coolman

พวกนี้เลวววมาก
ไม่รู้ จิตใจ ทำรัยอะไร
เเค่อยากได้เงิน   ;lkjn

llnn

ต้องระวังตัวครับ

astadinho

....จังซี่ มันต้องตื้บ

sigma

ต้องระวังแร้วววว

tairoop

ตั้งหลักได้ยิงเลยครับ เอาแบพิการไปตลอดชีวิตน่ะ

leofire

ต้องหาเพื่อร่วมทางแล้ว oijuhgfd

tarotrick

แถวนั้นก็มีป้อมยามใกล้ๆนะ จับตัวได้ป่ะ หรือตร.เห็นเป็นเรื่องเล็กๆ

Gigabig

Re: แก๊งปาหิน ระบาดมาลำพูนแล้ว ระวังกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 22:52:13 »

ghjk น่ากัวครับ ทำงานอยู่แถวๆนั้น ซะด้วย ต้องขับรถกลับเชียงใหม่ ตอนดึกๆ บ่อยๆ สงสัยต้องหากิ๊กอยู่ลำพูนไว้เผื่อขอนอนด้วย ถ้ากลับดึกซะแล้วครับ
ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสาร

pagedown

Re: แก๊งปาหิน ระบาดมาลำพูนแล้ว ระวังกันด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2009, 22:59:45 »

จับได้ต้องให้กระเทยตุ๋ยซะให้เข็ด :D

mommamman

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 07:52:06 »

890 น่ากัวจังอ่ะ อย่าผ่านมาทางบ้านผมเลยนะครับ

thomodashi

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 16:16:29 »

แถวที่ทำงานผมซะด้วย
ถ้าโดนจริง ผมตามสอยแน่ครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 16:18:19 »

กอล์ฟแมนยูกับ9669ครับ ฝีมือสองคนนี้

อีโต้

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 16:22:57 »

หน้าตัวเมียมากๆ ... ฝากด่าซักที  lhdf

cm69

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 16:31:03 »

ไม่รู้ ว่าทำไมชอบมีความสุขบนความทุกข์ของคนอื่นเขา ถ้ามีใครเอาหินไปปารถคุณบ้างจะรู้สึกไง......

golfmanu00

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2009, 17:06:14 »

กอล์ฟแมนยูกับ9669ครับ ฝีมือสองคนนี้

กำเลยหัวหน้าแก็งมาเผาลูกน้องซะนี้ คนอยู่เบื้องหลังมือมืดที่มองไม่เห็นเค้าคนนั้นคือ.....virgin_killer

argalabu

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 11:58:42 »

890

น่ากลัวครับ

ระวังตัวกันครับ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากครับ

lukegolf

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 13:26:02 »

แถวนั้นผ่านบ่อยซะด้วยสิ  ujn น่ากลัวจริงๆ

Chris_tia_no

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07 กันยายน 2009, 02:47:20 »

พฤติกรรมดีๆมไ่ชอบทำกัน ดันมาเลียนแบบของไม่ดี ระวังๆกันนะครับ

otkungfu

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 14:43:16 »

ไอ่พวกนี้ต้องจับมาตัดมือไห้หมด

yahoo594

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 16:31:16 »

โอ๊ะ น่ากลัว จิง ไอ่พวกนี้  :D

BOSSA

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 16:59:23 »

เป๋นดีไค่แจกคนเม็ดสองเม็ดหื้อมันไปนอนขว้างบ่าหินในเมืองผีแต๊

kolokoso_k

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 กันยายน 2009, 13:58:10 »

ระมัดระวังด้วยครับ...แถวข้างน้ำกวงมีร้านเหล้าเยอะมากพวกแซ๊บชอบไปนั่ง เมามาก็หาเรื่อง
ตำรวจแวะไปบ่อยๆๆก็ดี ujhครับ

pittycat

jljhg  จับได้เอาหินมัดแหนมตุ้มจิ๋วมันเลยครับ

cubeebuc

ถ้าจับได้น่าจะเอามัดกับหลักแล้วให้คนอื่นเอาหินปานะ

ohara36

ถ้าผมเป็นคุณ ขับรถไล่ชนแล้วทับเลย ถึงมันหนีได้ก็รู้ว่ารถใคร ยังพอตามจับได้บ้าง  ถ้ามันเจอคนใจเด็ด ผมว่ามันคงหวาวที่จะทำอีกเหมือนกัน

Hymn1919

ขอบคุณครับที่เตือน อาทิตย์หน้าต้องไปทำธุระที่เชียงใหม่ด้วย ต้องระวังไว้

hut1976

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2009, 00:22:42 »

bvcc ขอบคุณครับที่เตือน

p_nuin

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 00:32:40 »

ถ้ามันปารถผม ผมจะสวนมันด้วย 9มม.ครับ saveball

chan_030

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 16:14:08 »

ไอ้พวกนี้ ถ้ามันปามาแล้วยังมองผ่านกระจกเห็นทาง จะขับตามไปเหยียบ+ทับแมร่งเลย ujh

ohdear

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 22:58:13 »

จับได้ต้องให้กระเทยตุ๋ยซะให้เข็ด :D

อ่านมาเครียดๆ เจอท่านนี้ไป ฮาเลยครับ
ไงก็ระวังตัวไว้ด้วยน่ะครับ