-->

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าผมโดนซ้อมที่ร้านโค้กคันทรี่แถวสันกำแพง  (อ่าน 4223 ครั้ง)

biwza

• บุคคลทั่วไป

น้าชายผมไปเที่ยวร้านนี้ประจำครับ เพราะแกเคยเล่าให้ผมฟังเวลากินเหล้าด้วยกันที่บ้าน  น้าชายผมเป็นคนสปอรต์ ให้ทิปเยอะ แกเที่ยวที่ไหนไม่เคยมีปัญหากับใคร แกเที่ยวมาทุกที่ ทั่วภาคเหนือเที่ยวมานานแล้ว ตั้งแต่ 15 - 16 ปีได้ครับ ตั้งแต่ เที่ยวกลางวันยันเที่ยวกลางคืน ปกติแกชอบเที่ยวคนเดียวมาตลอด ตามประสาเพล์บอย แต่อยู่มาวันหนึ่ง เช้าวันที่ 4 สิงหาคม มีโทรศัพท์เข้ามาที่บ้านที่ลำปาง ทางโรงพยาบาลสันกำแพงแจ้งมาว่า น้าชายผม ชื่อนั้น นามสกุลนี้ ได้รับรับบาดเจ็บจากการโดนซ้อมอย่างหนัก จนสลบ ไม่ได้สติ คือพูดอะไรไม่ได้เลย  ให้ญาติมาที่โรงบาลด่วน พ่อผมกับน้าเขย รีบเดินทางไปที่ รพ สันกำแพง พอไปถึง  น้าชายมีอาการหน้าบวมปากแตกมีคราบเลือดติดเต็มเส้นผม สภาพฟกช้ำมาก โดยที่คนไข้ไปถึง รพ พยาบาลแทบไม่ได้ทำอะไรเลย แม้แต่ล้างแผล ทั้งๆ ที่ เหตุเกิดเมื่อตอนกลางคืน ประมาณ 4 - 5 ทุ่ม ที่ร้านโค้กคันทรี่  มีกลุ่มวัยรุ่นเด็กแว้น เข้ามาทำร้านน้าชายผมที่โต๊ะ ทั้งๆที่น้าผมไม่ได้ไปหาเรื่องใครก่อน แกก็นั่งกินไปตามปกติ ทั้งเตะทั้งรุมต่อยสารพัด  จนน้าผมสลบไป โดยที่เจ้าของร้านไม่แจ้งตำรวจเข้ามาจัดการ หรือย่างน้อยๆ การด์ของทางร้านไม่ได้ช่วยเหลืออะไรเลย ทั้งๆที่น้าผมเป็นลูกค้าประจำ แถมมิหน่ำซ้ำ ปล่อยให้น้าชายผมสลบจนถึงตอนเช้า ถึงแจ้ง หน่วยกู้ภัย มารับตัวไปส่ง รพ สันกำแพง ดูการกระทำของเจ้าของร้านซิครับ มันห่วงเงิน ชื่อเสียง ของร้านมัน โดยที่ไม่ห่วงชีวิตลูกค้าว่าจะเป็นยังไง !!!!!   
 พ่อผมดูสภาพแล้ว รพ สันกำแพงคงไม่สามารถรักษาน้าชายได้ จึงแอดมิด ไปที่รพ เอกชน เพื่อให้หมอ เอกซ์เรย์ อวัยวะภายใน 

ตอนนี้พ่อผมได้แจ้งความไว้แล้วนะครับ และให้ทางผู้ใหญ่ใน จังหวัดเชียงใหม่ ช่วยกระตุ้นเรื่องให้เร็วขึ้น ทางเราจะดำเนินคดีกับกลุ่มอันธพาลครองเมือง ให้มารับโทษตามกฏหมาย ให้ได้...   

..ขอฝากไว้ด้วยนะครับ น้ำใจของคนทำธุรกิจ  ขอให้มีน้ำใจ ห่วงชีวิตเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน ลูกค้าของคุณ เขาช่วยให้คุณมีรายได้ มีชื่อเสียง หากคุณบริการดี ก็ปากต่อปากนะครับ หากบริการไม่ได ก็ปากต่อปากเช่นกัน เหตุการณ์แบบนี้ตามคำบอกเล่าในวงการนักเที่ยว กรณีนี้ ที่สันกำแพงมีกลุ่ม วัยรุ่นป่วนเมืองเยอะมากครับ มีเกินขึ้นบ่อยมาก ตามคำบอกเล่านะครับ แต่เดวนี้ทาง ตร ก็ยังจัดการกับกลุ่มนี้ไม่ได้  คิดดูครับ นักเที่ยวที่มาเที่ยวที่เชียงใหม่ ถ้ายังเกิดเหตุการแบบนี้ซ้ำไปๆๆ เรื่อยๆ  อีกหน่อยจะเป้นอน่างไรครับ ขอฝากด้วยนะครับ กับหน่วยงานที่รับผิดชอบกับการปกครอง
ขอบคุณครับ...

Metaligus

Re: น้าผมโดนซ้อมที่ร้านโค้กคันทรี่แถวสันกำแพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 10:47:25 »

ดูมันเล่นกะชีวิตคนได้

ร้านนี้มันไม่มีหัวใจกันรึไงเนี่ย

คนเจ็บปางตายยังปล่อยถึงเช้า

llnn

Re: น้าผมโดนซ้อมที่ร้านโค้กคันทรี่แถวสันกำแพง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 11:23:58 »

ระวังภัยครับ พี่น้องทุกท่านช่วยแจ้งเตือนกันด้วยการมีเรื่องในร้านเจ้าของร้านควรแสดงความรับผิดชอบด้วยครับ

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 11:25:47 »

เอามันให้หนัก ถ้าเจอตัวคนซ้อมถ่ายภาพมาให้ดูด้วย แซบนี่จริงๆ

jamebond

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 11:44:46 »

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=33261.0

จากกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้คนเดียวกัน เข้ามาถาม เมื่อวันที่ 4 ส.ค. บ่ายสองโมง

แต่จากเหตุการณ์ ข้างบน บอกว่า เช้าวันที่ 4 ส.ค. ได้รับโทรศัพท์

ยังงัยกันนี่

where

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 11:49:12 »

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=33261.0

จากกระทู้นี้ เจ้าของกระทู้คนเดียวกัน เข้ามาถาม เมื่อวันที่ 4 ส.ค. บ่ายสองโมง

แต่จากเหตุการณ์ ข้างบน บอกว่า เช้าวันที่ 4 ส.ค. ได้รับโทรศัพท์

เขาแค่อยากรู้ว่าร้านอยู่ตรงไหน จะได้ตามไป จัดการได้ถูก

vrc

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 11:54:10 »

เขาแค่อยากรู้ว่าร้านอยู่ตรงไหน จะได้ตามไป จัดการได้ถูก

โคนันมาแล้ว.... gsdgdgs

jommarn

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 12:24:25 »

โฮ่ๆๆๆ น่าติดตามจริงๆ ครับเรื่องนี้  .,mn .,mn

kittiwan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 12:51:45 »

กินเที่ยวยังไงก็ต้องดูแลตัวเองให้ดีครับ ร้านไหนไม่ดีก็ควรหลีกเลี่ยง และอย่าไปอุดหนุนครับ ผิดถูกก็ว่ากันไปตามเนื้อผ้า........ หายเร็วๆ ครับ เดด

singha2517

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 13:08:56 »

ใครอยู่แถวนั้นรบกวนชี้แจงด้วยครับต้องฟังทั้งสองด้าน
แต่ถ้าเป็นจริงก็ไม่น่าไปอุดหนุนครับ vbnn

noikasu

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 13:54:44 »

แบน....ครับงานนี้....ไม่ไปร้านมันสัก10000คนดุว่ามันจะทำอย่างไรกับร้านมัน ss

popcorn4202

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 14:33:20 »

ส่วนแล้วผมยังไม่เคยไปครับ เลยไม่รู้ว่าสภาพร้านเป็นอย่างไร
บรรยากาศและนักเที่ยวที่มาเป็นลักษณะไหน แต่อ่านแบบนี้แล้วสะเทือนใจครับ
ประเด็นที่ผมสงสัยมีดังนี้ครับ

-โดนพวกวัยรุ่นเขม่นหรือเปล่าครับ ถึงได้โดนทำร้ายซะขนาดนี้
-หากไปร้านนี้บ่อย เป็นคนสปอร์ต ทิปหนัก ผมว่าทางร้านต้องเกรงใจ และให้ความคุ้มครองมากกว่าปกติครับ
แต่นี้เหมือนปล่อยให้โดนซะเต็มที่เลย งงครับ

สุดท้าย ขอให้น้าท่านหายไวๆ ครับ

gosty

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 17:38:06 »

เจ้าของร้านกลัวเสียชื่อเสียงเกินไปละ

j007

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 17:54:09 »

ผมอยากให้ทางฝั่งร้านโค๊กคันทรีออกมาชี้แจงด้วยครับ เพราะ จะได้ทราบถึงที่ไปที่มา
การที่โดนคนนอกมาทำร้ายในร้าน และทางร้านปล่อยให้สลบคาร้านยันปิดร้าน มันดูผิดวิสัยนิดนึง
เพราะถ้าในร้านเกิดเรื่อง ร้านย่อมอยากให้เกิดนอกร้านมากกว่า เพราะกลัวลูกค้าหนี

อย่างไร ถ้าหมกใครรู้จักกับทางร้านช่วย ชี้แจงด้วยครับ จะดีมาก.....

albatross

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 21:54:21 »

...........ผมคนสันกำแพง ยังไม่เที่ยวแถวบ้านตัวเองเรยยยย กัวววว.......... ghjk ghjk ghjk

blend_man17

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 12:42:22 »

เที่ยวแบบนี้ต้องไปกันสัก สามสีคนละครับ  ไปคนเดียวอันตราย
ผมคนนึงละครับที่ไม่ชอบไปที่แบบนี้   เพราะฉายเดี่ยวตลอด  กลัวครับ ghjk

biwza

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 12:48:29 »

วันนี้ทาง จนท ตร แจ้งมาที่บ้านลำปางว่า ทาง ตร จับผู้ก่อเหตุได้แล้วครับ    พอดีพ่อผมโทรมาบอก    คุณพ่อฝากขอบคุณทาง จนท.ตร.  ด้วยครับ  ที่ช่วยตามตัวผู้ก่อเหตุมาดำเนินคดี  
ผู้ใหญ่ที่บ้านปรึกษากันว่าจะไม่รับค่าสินไหมทดแทนใดๆ   โดยจะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด  ตามกฏหมาย  ด้วยครับ   ได้ผลยังไงจะรายงานให้รับทราบกันครับ 

และผมก็ขอขอบคุณทาง จนท. ตำรวจ สันกำแพง  ไม่มีคำใดนอกจากขอบคุณเป็นอย่างสูงครับผม  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2010, 12:50:14 โดย biwza »

biwza

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2010, 13:10:24 »

ความผิดต่อร่างกาย
_______

มาตรา 295 ผู้ใดทำร้ายผู้อื่น จนเป็นเหตุให้เกิดอันตรายแก่กาย หรือจิตใจของผู้อื่นนั้น ผู้นั้นกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกินสองปี หรือปรับไม่เกินสี่พันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
มาตรา 296 ผู้ใดกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย ถ้าความผิดนั้น มีลักษณะประการหนึ่งประการใดดังที่บัญญัติไว้ในมาตรา 289 ต้องระวางโทษ จำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกินหกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
มาตรา 297 ผู้ใดกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกาย จนเป็นเหตุ ให้ผู้ถูกกระทำร้ายรับอันตรายสาหัส ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หกเดือนถึงสิบปี
อันตรายสาหัสนั้น คือ
(1) ตาบอด หูหนวก ลิ้นขาด หรือเสียฆานประสาท
(2) เสียอวัยวะสืบพันธุ์ หรือความสามารถสืบพันธุ์
(3) เสียแขน ขา มือ เท้า นิ้วหรืออวัยวะอื่นใด
(4) หน้าเสียโฉมอย่างติดตัว 
(5) แท้งลูก
(6) จิตพิการอย่างติดตัว
(7) ทุพพลภาพ หรือป่วยเจ็บเรื้อรังซึ่งอาจถึงตลอดชีวิต
(8) ทุพพลภาพ หรือป่วยเจ็บด้วยอาการทุกขเวทนาเกินกว่ายี่สิบวัน หรือจนประกอบกรณียกิจตามปกติไม่ได้เกินกว่ายี่สิบวัน
มาตรา 298 ผู้ใดกระทำความผิดตามมาตรา 297 ถ้าความผิดนั้น มีลักษณะประการหนึ่งประการใดดังที่บัญญัติไว้ในมาตรา 289 ต้องระวางโทษ จำคุกตั้งแต่สองปีถึงสิบปี
มาตรา 299 ผู้ใดเข้า ร่วมในการชุลมุนต่อสู้ระหว่างบุคคลแต่สามคน ขึ้นไป และบุคคลหนึ่งบุคคลใดไม่ว่าจะเป็นผู้ที่เข้าร่วมในการนั้นหรือไม่รับอันตราย สาหัส โดยการกระทำในการชุลมุนต่อสู้นั้น ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ
ถ้าผู้ที่เข้าร่วมในการชุลมุนต่อสู้นั้นแสดงได้ว่า ได้กระทำไปเพื่อห้าม การชุลมุนต่อสู้นั้น หรือเพื่อป้องกันโดยชอบด้วยกฎหมาย ผู้นั้นไม่ต้องรับโทษ
มาตรา 300 ผู้ใดกระทำโดยประมาท และการกระทำนั้นเป็นเหตุ ให้ผู้อื่นรับอันตรายสาหัส ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามปี หรือปรับไม่เกิน หกพันบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

bird555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2010, 17:23:52 »

เอาใจช่วยให้พี่ชายหายเร็วๆนะรับ

gon47

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 00:21:21 »

ที่สัน เป้นที่ของ   คนที่มีดาบ ยาวๆๆ   นานมาแล้ว    vbnn

pittycat

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 02:05:52 »

.,mn   แถวนั้นไม่ไหวครับ  เด็กวัยรุ่นเยอะมาก บางวันไปเจอดีก็ดีไป ไปเจอบางพวกมันมองหน้าเราได้แต่เรามองหน้ามันไม่ได้  lhgfr โดนมาแล้ว   lkkjjh โกยแทบไม่ทันมาแล้ว  ต้องระวังครับ 

The Golf

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010, 23:44:29 »

ต้องระวังไว้นะ "สันกำแพง"  ผมจำไว้เลยครับ

Kim

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 09:22:50 »

สันกำแพงเป็นถิ่นที่มีเจ้าที่แรงมากครับ

KIM ;khhg

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 00:44:43 »

ร้านแบบนี้มันต้อง ถอน!!!!!