-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาโดนทิ้งทำไง  (อ่าน 8239 ครั้ง)

MR.GOLF

• บุคคลทั่วไป
เวลาโดนทิ้งทำไง
« เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 20:23:20 »

คือว่า ผมรัก ญ คนนึง ซี่งรักมากด้วย แต่กำลังจะทิ้งคุณไป พวกคุณจะทำยังไงเหรอคือตอนนี้ผมได้แต่นั่งกินเหล้าและร้องไห้ ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ช่วยผมทีเหอะ
ตอนเขียนข้อความนี้ผมซัดไปแล้ว 19 กระป๋อง ผมจะไม่ไหวละนะ รักกันมาตั้ง 7-8 ปี อยากตายเหลือเกิน แนะนำผมด้วยเหอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2010, 20:27:37 โดย MR.GOLF »

DEN-O

Re: เวลาโดนทิ้งทำไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 20:41:22 »

แต่กำลังจะทิ้งคุณไป   เท่ากะ ยังอยู่ ยังไม่ได้ทิ้ง  แค่ มีโอกาศสูงที่จะไปแน่นอน
เป็น ผม  ผมจะชิง  ทิ้งก่อน ทันทีครับไม่มานั่งฟูมฟายละครับ  นี่คือ เกมแห่งความเจ็บปวด
เกมนี้ ใครล้มโต๊ะ ก่อน ได้ เปรียบ

System

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2010, 20:48:07 »

ใช่ครับ เราต้องเป็นคนคุมสถานการ ไม่งั้นเราจะเจ็บปวดที่สุดเลยล่ะ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 04:30:17 »

ทำใจครับคู่กันแล้วย่อมไม่พลาดจากกันหรอกครับถ้าคนไม่ใช่คู่กันจะคบกันมากี่ปีมันก็พลากจากกันได้ครับ dsgjsd

SPYDOG

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธันวาคม 2010, 14:38:00 »

แต่กำลังจะทิ้งคุณไป   เท่ากะ ยังอยู่ ยังไม่ได้ทิ้ง  แค่ มีโอกาศสูงที่จะไปแน่นอน
เป็น ผม  ผมจะชิง  ทิ้งก่อน ทันทีครับไม่มานั่งฟูมฟายละครับ  นี่คือ เกมแห่งความเจ็บปวด
เกมนี้ ใครล้มโต๊ะ ก่อน ได้ เปรียบ
เห็นด้วยอย่างยิ่ง ;kljj ;kljj

vampireFun-loving

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 14:49:39 »

ใช่เลยยยยยรักมันมากก็เจ็บมากกกกกก    uilo

cmuPuza

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2010, 15:16:10 »

zadแนะนำไม่ถูกเลย
ตอนโดนทิ้ง ก็ฟูมฟายอยากตายเหมือนกัน
ทุกวันนี้ก็ยังไม่หายดี  ouiy

0859386264

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 12:22:20 »

ทำใจ อยู่กับปัจจุบัน
รักตัวเองให้มาก ๆ

Phate

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 21:38:56 »

ทำใจ
เราไม่ใช่จ้าวชีวิตของเค้า

จริง ๆ เราก็ไม่ใช่จ้าวชีวิตของใครสักคน

เราทำที่ทำได้.... แต่ไม่ใช่เอากรงไปขังใครคนหนึ่ง...  ถ้าเขา/เธอ อยากโบยบินไปตามทางของตัวเอง

เราก็จำเป็นต้องปล่อยไป...........

Keijikung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 11:30:15 »

เลิกตอนเป็นแฟน  ดีกว่าเลิกตอนแต่งงานไปแล้ว มีลูก บลา บลา บลา

kataynoi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 มกราคม 2011, 01:21:21 »

ทำใจ....และยอมรับสิ่งที่เกิดด uilo

racegal

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08 มกราคม 2011, 12:00:31 »

คนเราอะเนอะ ,, พูดก็ พูดได้

แต่ เวลาทำนี่สิ ยาก ,, ปลอบคนโน้นคนนี้ มาก็เยอะ พอมาเจอกับตัวเอง กลับหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้

.....................

ก็ มีแค่ทางเดียว ในเมื่อเค้าไม่รักเราแล้ว จะทิ้งเราไปแล้ว
เราอาจจะไม่ดีสำหรับเค้า แต่สักวันก็ต้องมีคนมองเห็นสิ่งที่ดีของพี่
ญ คนนั้น อาจไปเจอคนที่ดีกว่า แต่ ต้องมี ญ สักคนที่เห็นพี่เป็นสิ่งที่ดีของเขา

ทำใจแล้วยอมรับสิ่งที่เป็นไป  เป็นกำลังใจให้ตัวเองเจอแต่สิ่งที่ดี ในวันข้างหน้า นะคะ ...

เค้าไม่ใช่รักแท้ ของพี่หรอก

SeVeNti

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2011, 13:40:19 »

ถ้าเป็นจริงขึ้นมา ต้องทำใจ ครับ อย่าอยู่คนเดียวให้มาก เด๋วฟุ้งซ่าน
อิอิ ;khhg ;khhg

zzsaga

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 14:20:19 »

ทำใจสักพัก อย่างอยู่ว่างๆ
ทำโน่น ทำนี้ไปเลื่อยๆ
พอดีรู้สึกดีขึ้น ก็ไปหาน้องๆ ที่ซาฯ  ;kljj  ;kljj

Zi_Za

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:07:25 »

แต่ เวลาทำนี่สิ ยาก ,, ปลอบคนโน้นคนนี้ มาก็เยอะ พอมาเจอกับตัวเอง กลับหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้

ก็ มีแค่ทางเดียว ในเมื่อเค้าไม่รักเราแล้ว จะทิ้งเราไปแล้ว
เราอาจจะไม่ดีสำหรับเค้า แต่สักวันก็ต้องมีคนมองเห็นสิ่งที่ดีของพี่
ญ คนนั้น อาจไปเจอคนที่ดีกว่า แต่ ต้องมี ญ สักคนที่เห็นพี่เป็นสิ่งที่ดีของเขา

ทำใจแล้วยอมรับสิ่งที่เป็นไป  เป็นกำลังใจให้ตัวเองเจอแต่สิ่งที่ดี ในวันข้างหน้า นะคะ ...

chocokizz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:19:07 »

หายไปนานมากกกกกกกก

Zi_Za

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:46:25 »

เหอะๆ เน็ตค้าง เลยไม่ได้พิมไร เห็นด้วยกับพี่ racegal  ผมก็เคยโดนแฟนเก่าทิ้งผ่านมามา 7-8 เดือน ตอนนี้ก็แอบมีบ้างที่ยังรู้สึกยังทำใจไม่ได้ แล้วยิ่งแฟนเก่าดันทำงานที่เดียวกันอีก เห้อๆๆ สู้ๆ ต้องหาไรทำไม่ให้ฟุ้งซ่าน และรีบหาแฟนใหม่ที่ดีกว่าให้เร็วที่สุดครับ  ไงขอให้ผ่านไปได้ครับ
 uilo

chaigat

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 14:45:53 »

ให้คิดว่าความรักคือการเสียสละ เราควรให้โอกาส และเครารพตัดสินใจของคนที่เรารักครับ ที่มานั่งร้องให้อยู่นะเราไม่ได้รักเขาหรอกเราแค่ผิดหวังกับความรู้สึกที่เขาไม่เลือกเราต่างหาก

llSilveRll

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 มกราคม 2011, 17:24:46 »

โดยส่วนตัวเวลาอกหัก

ผมจะให้เวลาตัวเอง1อาทิตย์เพื่อทำใจ

โดยผมจะนั่งคิดๆๆๆๆๆๆๆ คิดทั้งเรื่องดีที่เกิดขึ้น และเรื่องแย่่ๆ

หลังจากนั้นก็จะค่อยๆดีขึ้น

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 มกราคม 2011, 00:20:06 »

ผมก็เหมือนกับคุณละครับ

แต่เรายังมีพ่อแม่ที่ต้องดูแลอยู่นะครับ  จะทำอะไรคิดให้ดีคิดให้รอบคอบอย่าให้อารมณ์มาแทนที่ได้นะครับ

ถามตัวเองว่าเกิดมาทำไม   กว่าจะเกิดมาได้กว่าจะโตมาได้ใครให้กำเนิดคุณมาและเลี้ยงคุณมา  คิดนะครับแล้วคุณจะได้คำตอบ

ถ้ายังไม่ได้ธรรมะช่วยคุณได้ครับ

ผมศึกษาธรรมะมานิดหน่อยได้รู้อะไรมาบ้างและได้ข้อคิดมาเยอะสุดท้ายคือ   อนิจจัง ทุกขัง  อนัตตา  ความไม่เที่ยงเป็นทุกมิใช่ตัวตนของเราจริง

ก็คือสุดท้ายทุกสิ่งทุกอย่างที่เรายึดติดไม่ว่าจะเป็น รถ บ้าน เงินทอง  ผู้หญิง และร่างกายของเรา   ตายไปเอาไปไม่ได้

แต่ความดีเอาไปได้ครับลองคิดดูนะครับแล้วคุณจะพบความจริง

มีผู้คนมากมายที่เชื่อและไม่เชื่อย่อมเป็นไปตาม   กรรมมุนา   วัตติโลโก    สัตว์โลกย่อมล้วนเป็นไปตามกรรม

ความดีนั้นทำง่ายอยุ๋ที่คนมีจิตใจดี  แต่คนที่ไม่ดีนั้นทำไม่ได้

ความชั่วนั้นทำง่ายนิดเดียวอย่างใจนึก    อยู่ที่ว่าคุณจะเลือกเดินทางไหนแค่นั้น  ไม่เชื่อนะครับ  ดูข่าวได้ที่ผมพูดมาเป็นจริงทั้งหมด 09876

silenteagle

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 22:33:26 »

เลิกตอนเป็นแฟน  ดีกว่าเลิกตอนแต่งงานไปแล้ว มีลูก บลา บลา บลา

เห็นด้วยครับ ดีกว่าเลิกตอนมีลูกแล้วจริงๆ
คบกันมาเป็นสิบปี แต่งงานแล้ว มีลูกแล้ว เค้าก้อยังเลิกกันได้
แล้วนับประสาอะไรกะเราที่คบกันได้ไม่ถีงสิบปี

รักตัวเองให้มากๆเข้าไว้
พรุ่งนี้เราต้องก้าวเดินไปข้างหน้าต่อไป เข้มแข็งเข้าไว้ครับ

แต่ถ้าเป็นผมเหรอครับ อยากจะเลิกเหรออออ ก้อตามใจสิ กุส์ไม่แคร์ หาใหม่ก๊ะได้ฟร่ะ
...
...
...
...
เวลาผ่านไป 5 นาที หลังจากเค้าเดินจากไป
แง้++++++++++++++++++++ T^T
55555 ขำๆนะครับ อย่าเครียดๆๆ
 jljhl jljhl jljhl

Hellboy2011

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มกราคม 2011, 22:45:39 »

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดนะครับ รักตัวเองให้มากๆนะครับคิดถึงพ่อถึงแม่ที่เลี้ยงดูเรามาว่ายากลำบากเพียงใด

ฝากธรรมมะไว้ให้คิดนะครับผม
vvvvv
พระพุทธองค์ท่านตรัสว่าคนเรามีรักร้อยก็นับว่าทุกข์ร้อย มีรักสิบก็นับว่าทุกข์สิบ มีรักหนึ่งก็นับว่าทุกข์หนึ่ง หากไม่มีรักเลย ก็แปลว่าไม่ต้องมีทุกข์เพราะรักเลยเช่นกัน… สรุปคือ ความรักเป็นแค่รูปแบบหนึ่งของความทุกข์เท่านั้น ต่อให้รักกันยืดยาวจนแก่เฒ่า วันหนึ่งก็ต้องทุกข์ใหญ่หลวงเพราะความพลัดพรากจากบุคคลอันเป็นที่รักอยู่ดี”

บทสรุปหนึ่งก็คือว่า รักแท้น่ะมีจริง แต่ที่จริงกว่านั้นคือกิเลสหมายความว่าถ้ามองตามสายตาทางโลกก็ต้องว่ามีแต่ ถ้ามองตามสายตาทางธรรมก็ต้องว่ารากของรักแท้นั้นมาจากกิเลสนี่เองที่รักแท้ จะมีอันต้องกลับกลายเป็นรักเก๊ ก็ด้วยกิเลสอันเดียวกันอีกนั่นแหละโดยมีตัวแปรเช่นบุคคล เวลา และสถานการณ์มาร่วมสมการกิเลส

กิเลสมากก็ทุกข์มาก กิเลสน้อยก็ทุกข์น้อย
สมดังที่พระพุทธองค์ตรัสว่า ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์

nokkapoot

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 18:56:50 »

แงๆๆๆๆ ผมก็โดนทิ้ง

darkloard99

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2011, 21:59:02 »

เคยโดนครับคล้ายกันเลย ห้าปีในมหาลัยสลายกลายเป็นฝุ่น เพื่อนฝูงก็ไม่มีเพราะอยู่แต่กะแฟน แต่ผมก็ผ่านมันมาได้ครับลองมองดูรอบๆ ตัวคับพ่อแม่ยังรักและห่วงใยเราเสมอ ผมก็ได้สัจธรรมมาจากเรื่องนี้แหละครับว่าพ่อแม่รักเราโดยไม่หวังให้เราตอบแทนอะไรเลย ไม่เหมือนกะแฟนให้ความรักเพราะอยากได้รักตอบ ทำใจครับตอนนี้ผมกะเขาไม่ได้เจอหรือคุยกันเลย แต่หวังให้เขามีความสุขทุกวันครับนึกถึงแต่สิ่งดีๆ ที่เคยทำร่วมกันมาคับ

paphun

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2011, 22:08:57 »

เห็นด้วยครับ ดีกว่าเลิกตอนมีลูกแล้วจริงๆ
คบกันมาเป็นสิบปี แต่งงานแล้ว มีลูกแล้ว เค้าก้อยังเลิกกันได้
แล้วนับประสาอะไรกะเราที่คบกันได้ไม่ถีงสิบปี

รักตัวเองให้มากๆเข้าไว้
พรุ่งนี้เราต้องก้าวเดินไปข้างหน้าต่อไป เข้มแข็งเข้าไว้ครับ

แต่ถ้าเป็นผมเหรอครับ อยากจะเลิกเหรออออ ก้อตามใจสิ กุส์ไม่แคร์ หาใหม่ก๊ะได้ฟร่ะ
...
...
...
...
เวลาผ่านไป 5 นาที หลังจากเค้าเดินจากไป
แง้++++++++++++++++++++ T^T
55555 ขำๆนะครับ อย่าเครียดๆๆ
 jljhl jljhl jljhl

แหมม พ่อคนหล่อเลือกได้

แต่คิดแบบนี้ก้ดีนะคะ ถ้าเค้าจะไปก้ไม่รู้จะรั้งไว้ทำไม

ปล่อยๆไปเถอะ

09876 09876 09876

Yasito

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 12:40:28 »

ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอกเนาะ

พูดไม่ออกเหมอืนกันค่ะ

คิดถึงช่วงเวลาที่มีความสุขไว้นะ

ชีวิตเรายังคงก้าวเดินต่อไป เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ผ่านไปได้ค่ะ  fsdg

avanza

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2011, 12:51:05 »

hssd hssd ไม่ไปคิดมากครับ หาอย่างอื่นทำ หาเพื่อนใหม่ เอาของเจ้าหล่อนออกไปจากชีวิต แล้วทำตัวให้มีุคุณค่ามากขึ้น ชีวิตเป็นของเราครับ ไม่ใช่ของหล่อน (หาใหม่)  เดด เดด เป็นกำลังใจให้ครับ

ikc

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 12:45:10 »

อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ

เป็นธรรมดาที่คนเราต้องเสียใจ

แต่อย่าไปจมกับมันมากนะ ได้เวลารักตัวเอง

แล้วออกไปหาอะไรใหม่ๆ ดีกว่าครับ

เป็นกำลังใจให้  ss

monkeywf

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2011, 13:08:35 »

ทำใจ อย่างเดียวครับ สัจธรรมชีวิต

damian_xxx

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2011, 17:11:28 »

ความสุข กับความทุกข์เป็นของชั่วคราวครับ มันไม่อยู่กับเราไปตลอด

lonely boy

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 17:55:53 »

ขอให้กําลังใจอีกคนคับ สมมุติถ้าต้องเลิกกันจริง ขอเเนะนําให้ว่าต้องมีสติครับ

เห็นคนที่เค้ารักกันเเทบตาย คบกันมา10-20 ปีมีลูกมี เต้า ด้วยกัน เลิกกันไปเค้าก็ไม่เห็นตาย

วันข้างหน้าอาจเจอรักที่ดีกว่านี้ก็ได้ครับ ให้ครั้งนี้เป็นบทเรียน ต้องคิดถึงเหตุผลที่ทําไม รักครั้งนี้ถึงเปนอย่างนี้

การที่ตกอยู่ใน อาการเช่นนี้นั้นเป็นทุกข์มหาศาล เราควร ตั้ง รับ เเล้ว เเซปตัวเราให้ห่าง ความเจ็บปวด นี้ มากที่สุด ด้วยการมีสติ เเละเข้าใจ+การคิดบวก
ให้มากที่สุด

รักมาตั้ง เเปดปีเค้ายังทิ้งเราไปได้ทํามัยเราถึงเเข็งเข้ม ไม่ได้จริงมะคับ

เป็นกําลังใจให้ครับ hgjhg

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 18:19:57 โดย lonely boy »

HaPpyHum

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 04 มีนาคม 2011, 17:35:41 »

ดื่มให้เธอกับเขา  โชคดี
  ดื่มให้เธอกับเขา รักกัน
     ดื่มให้ลืมโลกนี้ไปเลย.....

Pooh7

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 มีนาคม 2011, 16:48:33 »

อยู่กับตัวเองสักพักครับ
เดี๋ยวก็ดีขึ้น

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 11:22:26 »

เห็นใจคับ  อยู่กันมาตั้ง 7-8 ปี
ยังไงก็ หาใหม่ละกันครับแก้เศร้า หาให้ได้ก่อนโดนทิ้งไปเลย

yimgy

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 11:54:55 »

เอาเวลาไปทำอย่างซิครับ มีเรื่องที่ต้องให้ทำอีกมาก

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 มีนาคม 2011, 14:48:46 »

ยอมรับความจริง และรักตัวเองให้มากเพราะไม่มีใครรักเราเท่าตัวเรานะท่าน

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 11:54:31 »

ไปเลยเที่ยวๆๆๆๆ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 23:13:44 »

ป่านนี้ จขกท คงหาย hurt แล้วมั้ง...  fsdg

nut_cm

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 15:04:54 »

เปนผมเทียว คิคิ 

inoxpa500

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09 เมษายน 2011, 11:14:55 »

ตอนนี้คงมีแฟนใหม่ไปแล้วมั้ง  jljhl

gu2010

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 14:27:28 »

ไม่มีใครเป็นเจ้าของใครครับเกิดมา

แม้แต่คุณเองก็ไม่ใช่เจ้าของ ร่างกายตัวคุณเอง

สักวันก็ต้องเน่าเปื่อยไป

ประสาอะไรกับใจคนอื่น....

มีความสุขบนความเปลี่ยนแปลง คือ คนเรา

เข้าใจอะไรพวกนี้ไห้ดีก่อน

เสียใจกันทุกคนแหละถ้ามันเกิด มันก็ธรรมดา

แต่ตั้งสติและมองไปข้างหน้า