-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคนรักของคุณ  (อ่าน 2347 ครั้ง)

FiatDoDo

• บุคคลทั่วไป
ถ้าคนรักของคุณ
« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 00:04:37 »

สมุตินะครับว่าคนรักของคุณไปเที่ยวที่ผับกับเพื่อน แล้วคนรักของคุณมีผู้ชายเข้ามาจีบแล้วเต้นด้วยกันมั่วๆกันในผับ
จนคนรักของคุณเมาได้ที่แล้วไอ่ผู้ชายคนนั้นก็พาคนรักของคุณกลับไปที่หอของมันแล้วก็กระทำชำเรากับคนรักของคุณ
แล้วคนรักของเราตื่นเช้ามาเจอกับสภาพตัวเองที่กำลังถอดเสื้อผ้าอยู่ข้างผู้ชายที่ไหนไม่รู้(ที่เจอกันในผับเมื่่อคืน)

ถามว่า'' ถ้าผู้ญคนนั้นเป็น เมีย ที่เรารักมาก คุณจะคิดอย่างไร ???

คำตอบของผมนะ อึ้ง! ทำไรไม่ถูก ช็อคคคค!!!!!!!!!!!

พอดีเพื่อนเอามาถาม ผมว่ามันเป็นคำถามที่น่าคิดนะครับ   dsgjsd dsgjsd

cmuPuza

Re: ถ้าคนรักของคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 00:12:57 »

ออกความเห็นเท่าที่อ่านละกันนะคะ
ในฐานะคนนอก ผู้หญิงทำผิดตั้งแต่แรกแล้วค่ะ  จะมาเสียใจที่หลังตอนตื่นนอนมันสายไปแล้ว
ตอนที่ไปเทียวเต้นยั่ว มัว หรือดื่มจนเมา  ไม่คิดก่อน เลยรึไงว่าต้องเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผู้หญิงที่ไม่ป้องกันตัวเองเลย  ก็ผิดเองตั้งแต่แรกค่ะ
ถึงผู้ชายจะเลว ฉวยโอกาศ แต่ถ้าผู้หญิง คิดมากกว่านี้ รักแฟนของตัวเองมากกว่านี้  เรื่องมันคงไม่ไปถึงจุดนั้นได้แน่นอนค่ะ

chocokizz

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 12:04:10 »

ฆ่าไอ้ผู้ชายคนนั้นละก้อเลิกกะผูหญิงซะ

กดไลค์สาวปูเบาๆสองที

paphun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 23:57:08 »

นี่แหละค่ะ เหตุผลที่ผู้ชายไม่ชอบให้แฟนตัวเองเที่ยวผับ (ถ้าเค้าไม่ไปด้วยนะ)
ผู้หญิงบางคนก็รู้ลิมิตอ่ะนะ แต่บางคนก็เกินไปจริงๆ ผิดที่ผู้หญิงอ่ะค่ะ โตๆกันแล้ว
น่าจะรู้ว่าอะไรควรไม่ควร
เลิกเถอะค่ะ หาคนที่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากกว่านี้ คนที่ดูแลตัวเองได้ดีโดยที่เราไม่
ต้องกังวล มีอีกเยอะค่ะ ไม่ต้องเสียดาย โชคดีนะคะ
 gsdgdgs gsdgdgs gsdgdgs

jaydai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:35:01 »

ตอนนี้ เมา(ย้ำ เมา) และเคยเกิดเรื่องนี้ขึ้นกะชีวิตผม......

ตอนนั้น เท่าที่รุ น้องเค้าเมาครับ ไปกะเพื่อน แล้วโทรมาบอกผมด้วยว่า ไปเที่ยว แต่ผมไม่ว่าอะไร
เท่าที่รุมา คือ น้องเค้าก็ไม่ได้อะไร แต่ด้วยความเมา และแล้ว เหตุการณ์เลวร้ายก็เกิดขึ้น

ผมมาทราบเพราะน้องเค้าซึมครับ ซึมจิงๆ ตอนแรกก็ งงๆ ผมไม่ทราบหรอก แต่ผู้ชายคนนั้นหล่ะ
คอยโทรมาหาน้องเค้า จนผมสงสัย ในที่สุด ผมก็ทราบ(เปงควายอยุนานมากกก แต่ไมเพื่อนมันรุ)

ท้ายที่สุด น้องขอเลิกผมครับ ผมบอกว่า น้องรักคนๆ นั้นไหม แต่ผมให้อภัยนะ ถ้าสิ่งที่เกิดขึ้นแค่อุบัติเหตุ
แต่น้องยืนยันที่จะเลิก แล้วตอนนี้ผมไม่ได้ติดต่อ และผมก็ไม่ทราบแล้วว่า เปนยังไงบ้างงงง นานมากหล่ะ

ถ้าถามผมนะ ผมไม่รังเกียจนะ ถึงแม้คนนั้นเปงไงก็ตาม เราก็ใช่ว่าจะเปนผู้ชายที่ดี และผมให้อภัยจิงๆ ครับ

ปล. ผมแต่ขึ้นหน่ะ ผมไม่ได้แมนอะไรขนาดนั้นหรอก.............. kjhg kjhg kjhg

impossible

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:40:46 »

ออกความเห็นเท่าที่อ่านละกันนะคะ
ในฐานะคนนอก ผู้หญิงทำผิดตั้งแต่แรกแล้วค่ะ  จะมาเสียใจที่หลังตอนตื่นนอนมันสายไปแล้ว
ตอนที่ไปเทียวเต้นยั่ว มัว หรือดื่มจนเมา  ไม่คิดก่อน เลยรึไงว่าต้องเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น ผู้หญิงที่ไม่ป้องกันตัวเองเลย  ก็ผิดเองตั้งแต่แรกค่ะ
ถึงผู้ชายจะเลว ฉวยโอกาศ แต่ถ้าผู้หญิง คิดมากกว่านี้ รักแฟนของตัวเองมากกว่านี้  เรื่องมันคงไม่ไปถึงจุดนั้นได้แน่นอนค่ะ

เห้นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ ขอกด Like ซัก 100 ทีเลยครับ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 16:19:21 »

สุดยอดจริงๆครับท่าน คุณปูตอบได้ถูกต้องที่สุด

nokkapoot

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 12:30:45 »

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

CAM

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 14:14:19 »

เห็นด้วยอย่างแรง  pongz pongz

modem

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 15:54:58 »

lkkjjh คงต้องทำใจสถานเดียวครับพี่น้อง

BgatoonJ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 17:33:10 »

ตอบบ้างดีกว่าจะได้มีความคิดเห็นต่างออกไป เพราะหากโลกนี้มีดอกไม้สีเดียวกันและลักษณะเหมือนกันแล้วโลกเราคงไม่น่าอยู่ม้าง
สำหรับผมติดที่คำว่าคนรัก
คือว่าเรารักคนแบบนี้อ่ะครับถึงแม้ว่าเค้าจะไปเที่ยวไปเต้นยั่ว แต่ถ้าไม่เพราะชายคนนั้นคงไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ ถ้าคนที่เค้าเต้นยั่วไม่ชั่วพอก็ไม่เกิดเรื่องแบบนี้
และต่อนะไอ้คนที่ไปเต้นยั่วคนอื่นน่ะมันคือคนที่มีส่วนผสมที่เราถูกใจไม่ใช่เหรอ แปลกนะที่จะปฏิเสธตัวตนของเค้าแล้วให้เค้ารับผลกรรมที่เค้าทำผิดพลาดแบบไม่เจตนาด้วยตัวคนเดียว แบบนี้จะเรียกว่าคนรักเหรอ
แล้วที่สำคัญนะครับคนเราชอบหนีความจริงกันครับ
แฟนหรือเมียที่เราแต่งงานกะเราน่ะมากกว่า70%ของทุกคู๋นะผมว่าไม่บริสุทธิ์  แต่ทำไมเรากับยอมปิดตาข้างนึงแล้วร่วมชีวิตกับเค้าได้
แต่เมื่อเหตุการณ์เกิดต่อหน้าต่อตาเรา เรากลับจะปฏิเสธที่จะปิดตา แล้วคอยให้กำลังใจคนที่เราร่วมทุกข์ร่วมสุขเหรอครับ

คำตอบของผมคือจองล้างจองผลาญผู้ชาย+รักและลืมอดีตของผู้หญิงเพราะเราก็ผิดที่ไม่ไปดูแลเค้านิ
และเป็นคำตอบที่ผมใช้จริงสิ่งที่เกิดกะผมยังมากกว่านี้อีกแต่ไม่เล่านะมันเศร้า

เด็กดี...

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 22:19:31 »

กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนาครับ อดีตก็คืออดีต แต่ถ้าในปัจจุบัน มีคนรักแล้วยังไปเต้นยั่วผู้ชาย มันก็แสดงถึงการไม่ให้เกียรติกัน (ลองกลับกันถ้าเราไปจิจ๊ะกับหญิงอื่นก็เหมือนกัน) แต่ทุกอย่างก็ขึ้นอยู๋กับคน2คนครับ