-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษานะคะ ชอบคนหนึ้งอยู่ ^,^  (อ่าน 3525 ครั้ง)

ripperberry

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ปรึกษานะคะ ชอบคนหนึ้งอยู่ ^,^
« เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 15:24:42 »

สวัสดีค่ะ
เราอยากได้รับคำปรึกษานะคะ  ช่วยตอบกานเยอะๆๆ น้า รออ่านอยู่  ผู้ชาย ผู้หญิงก็ได้อ่าคะ  ไม่รู้จะถามใครดี

เราเป็นคนหนึ่ง ที่แอบชอบผู้ชายคนหนึ่ง ซักเกือบปีได้แล้วแหละ   เขิน
อยู่ปีเดียวกัน แต่เราไม่ค่อยได้เจอ คุยกันก็ไม่บ่อย ขนาดนั้น แบบช่วงแรกๆ ขอได้มองก็สุขใจ  แต่คิดไปคิดมา
ก็คงเสียใจ ถ้าไม่ได้ทำอะไรเรย

เค้าเป็นคนนิสัย เรียบร้อยยย  น่ารัก สุภาพเอามากๆๆ  แบบไม่ใช่แบบผู้ชายเจ้าชู้ เที่ยวอ่านะ
ส่วนเราแบบ เป็นคนถ้าเทียบก็ ธรรมดา อ่านะ แบบเรียบร้อย ยิ้มง่าย คุยได้ทุกคน

ปกติเราเจอกันไม่บ่อยเรา  แต่ถ้ามีโอกาสเราก็จะแบบ เดินเรียบๆๆ  ไปอยู่แถวนั้น ก็มีคุยกานนิดดน่อย  ย้ำ ไม่บ่อยอ่านะคะ 
อยากอยู่ แต่เรียนไม่ตรงกัน อันนี้หนักใจมาก อยากชวนคุย  เราก็เรยตัดสิยใจว่าเดวก็จะไม่ได้เจอกานเเล้ว เพราะใกล้จะจบการแล้ว
แบบว่า ถ้าไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง คงเสียใจ เราก็เรย แอบฝากเพื่อนเอาขนม...ย้ำว่าเป็นกลุ่มเพื่อนเราเอง...
ไปให้ โดยไม่บอกว่าเราเป็นใคร  อาทิตย์ละครั้ง

อาการของคนที่เราชอบ  ได้ ก็จะยิ้มๆๆ  แล้วก็ฝากขอบคุณ แต่เพื่อนเราบอกว่าเค้าเขิลอ่า  แต่เราก็คิดว่า คงดีใจนะ เป็นธรรมดาที่มีคนเอามาให้ 
ตามจริงเรารู้สึกดีมากๆๆ ที่ได้ให้นะ แบบถ้าเค้าได้กินขนมอร่อยๆ เราก็ดีใจแล้วอ่าคะ

พอดีเมื่อสอง สับดาห์ที่แล้ว เพื่อนที่จะฝาก เอาของไปให้ไม่ว่าง เราก็เรยไม่ได้ให้อ่ะคะ  พออาทิตย์ที่่แล้ว
เราก็ตั้งใจจะให้อยู่แล้ว  จนมาได้ ยินจากกลุ่มของเพื่อน  ของเค้าว่า เค้าพูด ฮำฮำ กับเพื่อนว่าไม่เห็นได้ของ
เรย แบบแนวพูดโพล่งๆๆ  ขึ้นมาเฉยๆๆ

ในใจเราก็แบบว่า สับสนมาก ว่าจะบอกเค้ามั้ย  และก็ได้คำตอบว่า .."เอางัยเอากัน" และแล้ววันนั้นก็มาถึง 
เพื่อนเรา อีก สองคน ก็นัดเค้า แล้วก็พากันเดินไป  แล้วก็ค่อยๆๆ   เดินแยกห่างจากเรากับเค้า ซัก ห้าเมตร แบบ ปล่อย
ให้เราได้มีโอกาสคุยกะเค้าอะคะ   เราก็เรยพูดว่า ".****  มีขนมจะให้   กลัว*****  ไม่อ้วน แล้วก็ยิ้มๆๆ"
คือเอาตามตรงเรย เราไม่อยากพูดตรงๆๆ  ว่าชอบเชิบ ไรงี้  แบบ พูดอ้อมๆๆ มากกว่า แต่แค่ให้เค้ารู้ว่าเรานะเป็นคนให้   

แต่ก็มีประโยคนึงที่เราจำได้ชัดเรย ก็คือว่า เราถามเค้าว่า ชอบป่าว ขนมที่ให้ไป  เค้าก็ตอบมาว่า ทำไมจะไม่ชอบ
หล่ะ  แล้วก็ยิ้ม  หลังจากนั้นก็คุยกัยซัก 5 นาที่ แล้วเรากะเค้า ก็เดินไปหาเพื่อน

ปฏิกริยานะคะ  เค้ายิ้มตลอด  แต่คนที่ชวนคุยซะส่วนใหญ่ก็ เราอะคะ  แต่แบบเราก็เขิลมากกก อ่าๆๆ  ><
แต่เราก็ยิ้ม ไว้ก่อนนะคะ   หลังจากนั้น ก็ลากันนะคะ แบบว่า เราก็ต้องขึ้นตึกไปทำงานต่อ   แต่เค้าก็เรียกเรา 
แล้วก็ยื่นเอาขนมของเค้าให้เรา เราในใจ ดีใจมาก

แต่ก็คิดว่าเค้าคงเห็นว่าเราเอาให้หลายรอบแล้ว คงอยากให้ตอบแทน ตามมารยาท เพราะ
เค้าเป็นผู้ชานที่แบบส่วนตัว แทกเเคร์คนอื่นอยู่แล้วอ่ะคะ

วันนั้นก็เรยเป็นวันที่ เรา ....."  โล่งมากอ่ะคะ มากที่สุดเเล้ว  "  หนทางจะเป็นยังงัย ก็ไม่เป็นไร ถือว่าเราทำดี
ที่สุดนะคะ 

ตอนนี้นะคะ แบบไม่ได้เจอกานเรยนะคะ แบบมามหาลัยก็ไม่ตรงวันกันเรย จะเจอกันก็พรุ่งนี้นะคะ  (มามหาลัย ตรงกัน อาทิตย์ละครั้ง)
มีเพื่อน ผู้ชาย เชียร์ ให้ลุยเรย แบบ โทร หรือไม่ก็ส่งข้อความ แล้วก็ชอบพูดว่า เหลือเเค่เดือนเดียวแล้ว ทำให้เรารู้สึกกดดันมากอ่าคะ
แบบว่าเรานะ ไม่อยากโทรรัยงี้อะคะ คิดว่าเมือเค้ารู้ว่าเรารู้สึกดีด้วย เค้าอยากคงติดต่อมาเอง  จิงๆ ก็ มีเบอร์เค้านะ ได้มาจากเพื่อน 
แต่เราถ้าจะโทร หรือส่งข้อความ เราอยากเป็นคนที่ ได้เบอร์จากเค้าด้วยตัวเองนะคะ

แต่ที่แน่ๆ ที่คิดไว้ ถ้าเจอกันตรง ก็ทัก แซวๆๆ  แกล้งๆ เค้าบ้าง ต่อไป ถ้าเจอ ถึงเค้า ชอบ  ไม่ชอบ ไม่เป็นรัย  คิดในใจ ก็แล้วงัย 
จิตใจคนมันบังคับกันไม่ได้  หวังมาก ก็เจ็บมากนะคะ ><

เราอยากถามว่า
1) ถ้าเพื่อนๆๆ เป็นเรา   จะทำยังต่อไปดีคะ 

ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับ คอมเม้นนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2011, 15:31:29 โดย ripperberry »

where

• กรรมการเวป
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
Re: ปรึกษานะคะ ชอบคนหนึ้งอยู่ ^,^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 15:35:21 »

เขิน ลุยเลยครับน้อง โอกาสมีน้อยแหละ บอกตรงๆรักในวัยเรียน มันแสนสั้น น้อยคู่นักที่จะไปกันได้ยืนยาว สุดท้าย พอมีหน้าที่การงาน ความรับผิดชอบมากขึ้น ก็ทำให้ต้องห่างกันไปเองนะครับ ช่วงนี้ อย่าทำให้มันคาใจ เข้าไปบอก
ตรงๆเลย ไม่น่าเกลียดหรอกครับ เรื่องความรัก และเก็บมันไว้เป็นความรู้สึกดีๆ ให้พอยิ้มได้ เวลาที่นึกถึงมันนะ
ปล แต่ถ้าบอกแล้วก็เอาใจช่วยนะครับ ให้เป็นคู่กันจริงตลอดไป เพราะเคยมีมาเหมือนกันแบบนี้ ตั้งแต่มอสี่จนตาง
คนต่างจบ เกือบสิบสามปี สุดท้าย เวลาก็ไม่ช่วยอะไร

gu2010

• เด็กทะลึ่ง
Re: ปรึกษานะคะ ชอบคนหนึ้งอยู่ ^,^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 00:49:16 »

ง่ะ มาตั้งทู้ห้องนี้ด้วย ตอบไปแล้วนะจ้ะ

Chefbb

• แก๊งต์ติดอ่างอยู่แล้ว อ่างและ นกป ให้ความสุขได้
  • กรรมการเวป
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 18:39:37 »

เดินหน้าลุยเลยครับ  คาดได้ว่าคนที่น้องรู้สึกดีด้วย  เขาก็รับรู้ได้ว่ารู้สึกอย่าไงกับเขา ทำอะไรแล้วมีความสุขเราก็ทำไป  เราทำแล้วเรามีความสุขทำไปเลยครับผม  เขาเห็นสิ่งดีๆ ที่น้องทำให้เขา  ลุยไปเลยทำดีกับเขาไปเรื่อยๆ  รับรอง เรื่องดีๆ จะบังเกิด

pulohid

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 เมษายน 2011, 09:54:31 »

เข้าไปคุยเถอะครับ ก่อนที่จะมีใครเข้าไปซะก่อน ss

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 เมษายน 2011, 14:05:33 »

..  ลุยเลยน้องเอ๋ย  ชีวิตคนเรามันไม่แน่นอน จะทำอารายก็รีบๆทำเลย ดีกว่าเสียใจภายหลังว่า  "เราควรน่าจะทำตามใจปรารถณาตั้งนานแล้ว" dsgjsd zad ;kljj เดด

omega

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2011, 01:01:24 »

มีเพื่อนรุ่นน้องหลายคนที่แต่งงาน

ส่วนมาก โดนผู้หญิงจีบ ทั้งนั้น

น้องโทรหาเลย

นัดไปทานข้าว ชวนดูหนัง ชวนไปซื้อของ

ไม่ต้องรอเขาชวน น้องชวนก่อนเลย

ขอให้โชคดี  เป็นแฟนกันสมใจ

num18

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2011, 22:21:38 »

pongz ชอบก็บอก รักก็พูด ดีกว่าเก็บเอาไว้ครับ ยิ่งคิดไปคนเดียวนานเท่าไหร่  ถ้าเค้าไม่ชอบเราแบบอื่นหรือชอบเราแค่เพื่อน เราก็เสียใจมากทั้งนั้นครับ ขอให้โชคดีครับ ถ้าตอนนี้เป็นแฟนกันหรือดูใจกันแล้ว ขอให้คบกันนานๆ คับ

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 19:08:03 »

ทำตามหัวใจเรียกร้องเลยครับ
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

devilbelta

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 11:54:29 »

ถ้าอยากได้เค้าเป็นแฟนก็ปล้ำเลยครับ  /jhtdc /jhtdc /jhtdc /jhtdc /jhtdc /jhtdc
รับจัดนำเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ
รับจองตั๋วเครื่องบินทุกสายการบิน ทุกเส้นทางการบิน
รับจองที่พัก ร้านอาหาร สปา กลอฟ
ยินดีให้คำปรึกษาด้านวีซ่าทุกประเทศ

meaw_meow

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 13:33:41 »

;kljj ลุยเลยครับน้อง ถ้าต้องเสียใจจากการลอง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ตัวเองยังไม่ได้ลอง

ความรักในวัยเรียน มันสวยงาม ไม่มีอะไรต้องเสียหาย อีกไม่นานเราก็จากกันแล้ว บอกไป

โชคดีก็ได้แฟนครับ โชคไม่ดี เราก็......... ยังมีเขาเป็นเพื่อนเหมือนเดิมนี่นา  pongz จริงป่ะ

laongfong

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 16:55:40 »

บอกความรู้สึกไปเลย ว่าเรารู้สึกยังไงกับเขา จะได้รู้ว่าเขาคิดยังไง

coompranang

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2011, 19:34:36 »

ลุยๆๆๆๆ  gsdgdgs

TrueGrit

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: it
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2011, 11:05:40 »

ที่ทำไปก้อคิดว่า เหมะสมเเล้วนะครับ
เอาเป็นว่า ชายเขาคงทราบเเล้วนะครับว่า มีคนเเอบชอบอยู่
บางที คุณอาจจะไม่ใช่สเปคเขาก้อได้นะ
เป็นเพื่อนกันที่ดี ก้อเเจ๋วเเเล้วครับ

ผมเองก้อชอบสาวเเบงค์อยู่ เเต่เราเป็นได้เเค่เพื่อนที่ดีต่อกันครับ / เธอมีเเฟนอยู่เเล้ว นิสัยดีด้วย
ทุกวันนี้เจอกัน คุยกันสนุกตลอดครับ
เสียดาย เเต่ไม่เสียใจครับ    mbvc mbvc

Artkhampang

• ว๊องแมน
  • *
ให้คำปรึกษา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011, 22:45:07 »

ม่ายหรอก ผมว่านะคัป ถ้าเราชอบใครซักคนเนี่ย เราก็น่าจะบอกเค้าไปเลย ในกรณีแบบนี้ ผมก็เคยเจอมาคัป ผมก็พูดไปตรงๆเลย แล้วเราก็ได้เปนแฟนกานอยู่นี่ไงคัป

THINK9inch

• เก้านิ้วไม่เคยคุยใคร
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2011, 23:55:43 »

ssคน คนนั้นคือผมใช่ไหม อิอิล้อเล่นครับ ไปบอกเลยครับ ถ้าเป็นผม ผมขอเจียมตัวดีกว่า jljhl

toc-680

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 21:57:47 »

ถ้าผมเป็นคุณนะ ผมลุยเลยแหละ เดี๋ยวจะหมดเวลาซ่ะก่อน เป็นกำลังใจให้นะครับ สู็ๆๆ  lowwww

MomoMM

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 23:12:29 »

ลุยเลยครับน้อง อย่าคิดมากชีวิตมี 2 ด้าน แต่อ่านดูน่าจะสมหวัง

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 23:28:46 »

ชวนกินข้าว ดูหนัง ฟังเพลง ส่งหอ กินตับ จบข่าว รีบๆทำซะ ก่อนจะไม่มีโอกาส มดลูกเป็นของเราเอง เราเลือกเองว่าจะใช้กับใคร เพราะฉะนั้นชอบแล้วอย่าช้า จัดเต็ม  M-LEG ไปเลย  pongz
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

wolfon75

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2012, 23:41:41 »

ttu  ลุยๆ ขอบบอกว่าต้องจัดหนัก ..ผู้ชายแบบนี้เรียกว่า "ควายเผือก"  (คล้ายๆช้าเผือกใหมนะ) รู้ว่าใครชอบใครคู่ใครแต่ไม่รู้ของตัวเองเลย (มัวแต่ดูเพือนๆรักกัน) ผมก็เคยเป็นไม่รู้ตัวจนเรียนจบ "นายเป็นผู้ชายทีดี ที่สุดเท่าทีเจอ"  งะ (แล้วก้ขึ้นรถจากไป ไม่ทันได้คิดเลย)
  มานึกๆดู ก็ทอดสะพานหลาย รอบ นี้หว๋า (ควายมากๆ)  yellow001

--ผมว่า เขา เอาขนมให้ตอบ แปลว่ารู้ แล้ว ชวนเลย ครับ  เทียวใหม กินข้าวกัน (เปิดเองเลย)
--อาจอาย แอบนัดเจอ...นอกกลุ่มเพือนก่อน (อายเพือนแซว)
--อย่า หยุดสวยครับ  (อย่างน้อยก็สวยต่อหน้าเขา)   eta32
ปาปลาปา....นึกไม่ออก..ไม่ใช้เทพ..เรืองนี้ ครับ (แค่ผู้ชายคลายๆผมตอนเรียน)

FCUK

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 03:26:11 »

eta08 เอา ๆ  หาจังหวะดีๆ ทางที่ดีควรมีคน กลางสักนิด เป็นตัวประสาน จะได้ไม่เคอะเขิน เช่น ให้เพื่อน เราไปบอกไปนัด แทนที่จะเป็นเรา  ...ใช้มายาหญิงมากสักนิด สำเร็จไม่ยาก
อายุขนาดเราเอาได้ให้เอาไว้ก่อน ตอนเมื่อยามมะเขือเผาจะได้ไม่มานั่งบ่นเสียดาย

Vodka

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2012, 01:40:31 »

ลุยให้เต็มที่ครับ...จะได้ไม่มานั่งเสียใจทีหลัง...