-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมนอกใจแฟนแล้วแฟนจับได้ ควรทำไงดีคับ  (อ่าน 17865 ครั้ง)

deztiny77

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมไม่ได้ตั้งใจที่จะนอกใจแฟน แต่สิ่งยั่วยุ บวกกับอารมณ์มันพาไป แล้วก้อเพื่อนด้วยแหละคับที่มันชวนผมไป แล้วหลังๆ มานี้แฟนผมก้อดริ่มจับได้ เธอเสียใจมาก ไม่เป็นอันกินอันนอน ผมก้อเสียใจไม่แพ้เธอเลย แต่ก้อไม่รู้จะทำยังไง ผมรักเธอมาก แต่เธอบอกว่าทำใจยอมรับไม่ได้กับสิ่งที่ผมทำลงไป ผมควรจะทำไงดีคับ เพราะผมรักเธอมาก และคิดจะสร้างอนาคตกับเธอด้วย ใครมีวิธีช่วยแนะนำหน่อยคับ uilo

marathoner9

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: ผมนอกใจแฟนแล้วแฟนจับได้ ควรทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 11:40:21 »

ง้อ ตื้อ ...เปลี่ยนแปลงตัวเองทำอะไรสักอยาง ที่ดีๆ ที่คุณไม่เคยทำ ให้แตกต่างจากที่เธอเคยเห็นปกติ แสดงให้เธอรู้ว่า คุณเปลี่ยนไปแล้ว แล้วก็รอให้เธอใจอ่อน
(กรุณาอย่าทำตัวเป็นแบบเดิมๆ แล้วบอกแต่ปากนะครับ )

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ผมนอกใจแฟนแล้วแฟนจับได้ ควรทำไงดีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 11:45:45 »

นอกใจ รุนแรงขั้นไหนละครับ
เที่ยว ออน  ,  กะปู๋  ,  มีกิ๊ก
วิธีแก้ต่างกัน ต่างวาระนะครับ
บอกแจ้งขยายความหน่อนนะครับบบบบ   dsgjsd

deztiny77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 11:54:58 »

นอกใจ รุนแรงขั้นไหนละครับ
เที่ยว ออน  ,  กะปู๋  ,  มีกิ๊ก
วิธีแก้ต่างกัน ต่างวาระนะครับ
บอกแจ้งขยายความหน่อนนะครับบบบบ   dsgjsd

ก้อเคยทั้ง 3 ขั้นนั่นแหละคับ ควรแก้ไขยังไงคับ

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 12:08:24 »

รู้ได้ไงครับ ออน+กะปู๋+กิ๊ก
จับได้ทั้งสามเลยหรือ  หรือว่ายอมรับเองครับ  ghjk

deztiny77

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 12:17:29 »

โดนจับได้คับ ทีแรกผมก็ไม่ยอมรับหรอกคับ แต่ต้องจนมุมด้วยหลักฐานที่เธอมี (เธอให้เพื่อนกะเทยสะกดรอยผมไปแถมถ่ายรูปไว้) ก้อต้องยอมรับไปตามระเบียบและบอกไปจนหมดทุอย่างที่เคยทำคับ ช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ

deztiny77

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012, 08:34:09 »

รบกวนขอคำแนะนำดีๆ ให้ผมด้วยนะคับ ผมเครียดมาก ไม่รู้จะทำไงดีจิงๆ คับ

lovely_pimnara

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2012, 23:41:22 »

ถ้าเป็นผมนะครับ ผมจะบอกกับเธอครับว่าขอโทษ  กรุณายกโทษให้ด้วย  เป็นความผิดครั้งแรก จะไม่มีอีกต่อไป จะไม่ทำอีกแล้ว   แต่ต่อไปเธอคงจะระแวงเอามาก ๆ  คุณก็ต้องทำใจยอมรับสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคตครับ  คือถ้าเธอระแวงก็ต้องยอมรับได้  เพราะเราเคยผิดมาก่อน ส่วนเธอจะให้อภัยหรือไม่ผมว่าขึ้นกับ สิ่งดี ๆ ที่คุณเคยทำให้เธอมาก่อนครับ  เป็นกำลังใจให้นะครับ ........

ShadowMOON

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 00:11:05 »

เป็นผม ผมจะทำกลับกันกับคนข้างบนว่าเลย
ความเชื่อถือต่อคุณของเขา ตอนนี้เป็น0 ไปแล้วและไม่มีทางจะกลับมาได้ไม่ว่าจะนานยังไง
เดิมเกมเหมือนเดิมต่อไป คุณมีแต่จะเป็นเบี้ยล่างกับ แพ้ เท่านั้น
ความรักคือเกมทรยศ ขึ้นกับว่า ใครจะเริ่มก่อน และเมื่อเกมเริ่มแล้ว ใครจะจบได้ก่อน

deztiny77

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 16:07:26 »

ขอบคุณทุกท่านมากนะคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ ผมจะสู้ต่อไปคับ ผมจะทำให้เธอกลับมารักผมให้ได้

deztiny77

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 16:01:47 »

ผมถูกทิ้งแล้วคับ ช่วยผมด้วย lkkjjh

juliusxii

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 16:53:21 »

แนะนำให้ห่างกันซักพัก แต่คอยตื้อส่งแมสเสจหรือโทรไปหา

อย่าถี่เกินจนน่ารำคาญ ให้พอรู้ว่าเราไม่หายไปไหน

เอาเป็นว่า เหมือนจีบกันใหม่ๆแหละครับ

อีกอย่างเราผิดต้องยอมรับผิดทุกอย่าง อดทนและใจเย็นๆเข้าไว้

สุดท้ายก็ต้องแล้วแต่ฝ่ายหญิงว่าเค้าจะใจอ่อนเมื่อไหร่

แต่ทำใจไว้ด้วยนะครับ

kai_volkswagen

• แอบหื่น
  • Country: th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 17:46:37 »

ผมก็เคยโดนจับได้ ตอนไปมีอะไรกับ ญ. อื่นครับ แต่ก็รอดมาได้เพราะเราอดทน และทำดีต่อไปเรื่อยๆให้เธอเห็น จนเธอใจอ่อนครับ อดทนแล้วตื้อต่อไปครับ  สู้ๆครับ hgjhg

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 19:33:08 »

;khhg เรื่องนอกใจนี้นี่ขั้นไหน คบหญิงใหม่แล้วมีไรกัน หรือแอบไป ออน. นกป. โอเกะ
หรือ เส้นข้าง ผู้หยิงมักขี้ระแวง ผมยังเคยเจอกระเทย ที่เป็นญาติกัน โทรมาคุยธุระ คุณเธอ
ได้ยินใ่ส่ ก็ยังออกอาการหึงหวงเลย ทั้งที่น่าตาเรา ระดับ เทพ โพง่าม เลย ยื่งถ้าหาก จขกท.
หน้าตาดีนี่ คุณเธอยิ่งออกอาการหึงหวงห่วง สุดท้ายคือโมโห ต้องระวังอาการสุดท้ายนี่ไว้น่ากลัวที่่สุด
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

ShadowMOON

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 20:40:09 »

นั่นไง โดนเค้าชิงลงมือก่อนจนได้ eta20

deztiny77

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012, 09:22:54 »

ผมทำใจไม่ได้คับ ผมรู้สึกผิดมากๆ  ช่วยเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะคับ  uilo

Norulejune

• อภริยา ปรมาลาภา การไม่มีภรรยาเป็นลาภอันประเสริฐ
  • X5 Club
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012, 11:01:38 »

ขอโทษแฟนซะ เค้าน่าจะให้อภัย ถ้าทำเป็นครั้งแรก แต่ถ้าทำบ่อยก็ช่วยไม่ได้ละ  ljhgf

ถ้าแฟนยกโทษให้ก็.....
ปรับปรุงตัวให้ดีขึ้น เลิกเที่ยว เอาเวลาไปเทคแคร์แฟน
ถ้าจะเที่ยวเอาแฟนไปด้วยเลย สร้างความมั่นใจให้เค้า  eta03

สู้ๆคับ
...-:=-=:-...จะรักแต่คนมีคู่ จะสู้เพื่อแย่งของเขา
          จะเอามาเป็นของเรา  ถึงเค้าจะเศร้าแต่เราสะใจ....-:=-=:-. :p

golfee

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2012, 11:25:11 »

พยายามสร้างความมั่นใจให้กับเธอว่าคุณยังรักเธออยู่ไม่มีวันเปลี่ยนแปลง พยายามตามใจเธอ เอาใจเธอเข้าไว้ แต่ก็อย่ามากจนเสียความเป้นตัวของตัวเอง  แสดงความจริงใจ อย่าพากันทะเลาะในเรื่องอื่นๆ เป็นช่วงเวลาที่คุณต้องตามใจเธอ ไม่ว่าจะเป็นเหตุ เป็นผลหรือไม่ ความรักของคุณทั้งสองคนจะเยียวยาเองครับ ...ผู้หญิงมักจะมั่นคงในความรักมากกว่าผู้ชาย โอกาสบอกเลิกก่อนยากครับ เว้นแต่ว่าสุดจะทนแล้วเท่านั้น

อ้อ..สำคัญที่สุด หากรุนแรงถึงขั้นแฟนคุณขอเลิกหรือขอแยกกันอยู่  คุณจงตื้อ(แบบสุภาพบุรุษนะครับ) เข้าไว้ครับ เพราะเป็นสิ่งที่ทำให้เธอเห็นว่าเธอยังมีค่ากับคุณอยู่  วันเดียวอาจไม่ได้ผล ก็ตื้อ เอาใจไปเรื่อยๆ ให้นึกถึงวันที่ตามจีบเธอใหม่น่ะครับ คงไม่ได้ใช้เวลาวันสองวันแน่ๆ

ของให้โชคดีครับ

nobita_sit

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 23:05:31 »

ตามตื้อครับ สร้างความมั่นใจให้เธอ eta03

zero55

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กันยายน 2012, 16:30:24 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้.... pongz

ข้าวฟ่าง

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 15:28:21 »

ฉันก็เป็นคนนึงที่นอกใจแฟน ตอนทำไปก็รู้นะว่าผลลัพธ์จะเป็นยังไง แต่ก็ทำลงไปโดยไม่นึกถึงใจเขาเลย แต่พอเขาจะไปจิงๆเรากลับเป็นคนที่เสียใจที่สุด ง้อเท่าไรเขาก็ไม่กลับมา ไม่รู้จะทำไงแล้ว ได้แต่รอและเจ็บไปทุกๆวัน ljhgf  ฉันจะทำไงให้เขากลับมา??

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 16:35:06 »

ผมรู้สึกว่าเรื่องแบบนี้เราต้องรับผิดชอบตัวเองให้ดีแหละครับ
 ouiy
เราทำเอง เลือกเอง ก็ต้องยอมรับผลด้วยตัวเอง ถ้าเสียใจก็ถูกแล้วครับ
เพราะเขาก็คงคิดว่าที่คุณทำไป = ไม่ได้รักเขา

ถ้ามีคนใหม่ ก็รักเขาให้มากๆ หรือกลายเป็นเทพทางนี้ไปซะ ttu
ขอให้เจอคนที่เข้าใจคุณมากขึ้นครับ

tunderfox

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 มกราคม 2013, 22:39:38 »

เห็นด้วยกับท่านข้างบนครับ คือเราต่างหากครับที่ตัดสินใจทำไป ไม่ใช่เพื่อนหรือสิ่งยั่วยุครับ ตอนนี้อยากจะให้คิดว่าเสียแฟนไปแล้วๆ อย่าหวังที่จะได้คืนมาครับ แล้วก็ยืดอกขอเจอแล้วขอโทดจากใจให้เป็นเรื่องเป็นราวครับ อย่างน้อยทำผิดก็ขอโทดกันดีๆ จบกันไปดีๆ อย่าตื้อครับ วิธีผมไม่สามารถการานตีได้ว่าจะกลับมาคบกันใหม่ แต่
ผมเคยได้แง้คิดดีๆว่า เราลูกผู้ชายทำผิดก็รับผิดเต็มที่ หากเค้าให้โอกาศก็ใช้โอกาศนั้นให้เต็มที่ ถ้าหมดจริงๆก็ให้เรื่องนี้เป็นครูครับ

bigja

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 08:31:36 »

สารภาพ ยอมรับผิดทุกประการ ครับ

rewqqwer

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 12:38:24 »

สู้ๆ ขอให้ผ่านไปด้วยดี

pass2553

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มกราคม 2013, 17:02:32 »

อย่ายอมรับครับ ถ้าสารภาพก็แค่ครึ่งเดียว เพราะโทษคือประหารเหมือนกัน eta07

neouniverse

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-8
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 12:09:44 »

dsgjsd กรทู้เก่าแต่ขอขุดมาตอบนะครับ สิ่งที่ดีที่สุดคือ พูดคำว่า "ขอโทษ" แล้วใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ว่าเราสำนึกจริง สุดท้ายก็อยู่ที่ ดุลพินิจ ของ ผบ แต่ละท่านครับ ลูกผู้ชาย กล้าทำ กล้ารับ กล้าที่จะยอมรับผลที่จะตามมา ครับ

meehey

• อยากใหญ่....ใจต้องเหี้ยม!!!!
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2013, 22:04:19 »

ขอแสดงความคิดเห็นครับ
  ไม่มีใครที่ไม่เคยทำผิด
แต่มันสำคัญที่ผิดแล้วยอมรับผิด
สำนึกผิดจากข้างใน
แล้วขอโทษจากใจจริง
กึจะได้รับการให้อภัย
แต่มันคนละเรื่องกับการกล้บมาคบกัน
ยังไงเราต้องรับของกรรมที่เราก่อ
อย่าเห็นท้องฟ้าเป็นอย่างวันนั้น....

wanderland

• คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 01:47:15 »

ตอบเหมือน โพส neo ครับ