-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดี เมื่อเธอคบชายคนหนึ่ง แล้วมาคบเราอีกคนหนึ่ง  (อ่าน 1478 ครั้ง)

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

eta32 เรื่องของเรื่อง พอดีไปรู้จักเด็กคนหนึ่ง รุ่นลูก เขามีแฟนอยู่แล้ว
และก็ยินดีที่จะคบกับเราด้วย บอกว่าคบกับเราแล้วอบอุ่น มีความรู้สึกเหมือนเป็นพ่อ
ได้รับคำแนะนำที่ดีจากผม เธอก็ติดผมด้วย แต่เธอก็รักแฟนของเธอไม่เคยมายุ่งเรื่อง
ส่วนตัวว่าจะคบใคร ผมอยากให้เธอพาแฟนมารู้จักผม แต่เธอก็ไม่ยอมพามาเจอสักที
แล้วลักษณะที่เธอแสดงออกกะผม บางครั้งมันเหมือนแฟนไปแล้ว คือ เกาะแขนบ้าง
หอมแก้มเราบาง ให้เราพาไปทานข้าวบ้าง ส่ง sms มาหาบ้าง  ผมละกลัวเธอจะมี
ปัญหากะแฟน เพราะผมนี่แหละ แต่เธอบอกว่าไม่มีปัญหา เพราะเธอให้เงินแฟนเธอ
ใช้ด้วย ผมควรจะทำไงดีเนี่ย คบไปเรื่อยๆ แล้วรู้จักแฟนเธอให้ได้ หรือคบไปเรื่อยๆ
โดยไม่ให้แฟนเธอรู้ แต่ผบ.ผมไม่ให้รู้แน่นอน ถ้ารู้ก็บอกว่าเป็นลูกสาวเพื่อน
ใครมีความเห็นอย่างไร ช่วยบอกหน่อยซิ คบอย่างเดียวไม่คิดเป็นอย่างอื่นหรอก
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

อย่าหาว่าสอนจระเข้ว่ายน้ำเลยครับ ผมคิดว่ากรณีนี้น่ากลัวยิ่งกว่าคบเพื่อกินตับเป็นพักๆ เพราะความสัมพันธ์ทางใจในระยะยาวมันน่ากลัวนะครับ ยิ่งพี่ท่านมีครอบครัวแล้วด้วย

ขอแนะนำให้เลี่ยงดีกว่าครับ uilo

ShadowMOON

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

ลูกไม้หลอกคนแก่ มันก็มีแค่นี้แหละ
คนทั้งโลกคิดหลอกคุณ มันก็ยังไม่น่ากลัวเท่ากะคุัณหลอกตัวเอง
ไหนๆก็แก่ ละ  เอาเวลาไปคิดว่าทำไง จะได้สามยก ทำไงจะอึด จะดีกว่าไหม
เรื่องปัญหาหัวใจอย่างเน้ มันเรื่องของพวกอ่านโลกยังไม่ขาดมันมีกัน   kjhg kjhg

toc-680

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

อย่าหาว่าสอนจระเข้ว่ายน้ำเลยครับ ผมคิดว่ากรณีนี้น่ากลัวยิ่งกว่าคบเพื่อกินตับเป็นพักๆ เพราะความสัมพันธ์ทางใจในระยะยาวมันน่ากลัวนะครับ ยิ่งพี่ท่านมีครอบครัวแล้วด้วย

ขอแนะนำให้เลี่ยงดีกว่าครับ uilo
เห็นด้วยครับท่าน....

Norulejune

• อภริยา ปรมาลาภา การไม่มีภรรยาเป็นลาภอันประเสริฐ
  • X5 Club
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th

แบบนี้ ผมว่าคบเอาไปเผื่ออยากเปลี่ยนกลิ่น ก็ดีนะครับ

ตังไม่ต้องให้เยอะมากไม่ต้องเลี้ยงดู ไม่ต้องใส่ใจ ดูซิว่าจะทนอยู่ได้อีกนานมั้ย
...-:=-=:-...จะรักแต่คนมีคู่ จะสู้เพื่อแย่งของเขา
          จะเอามาเป็นของเรา  ถึงเค้าจะเศร้าแต่เราสะใจ....-:=-=:-. :p

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

;khhg ขอบคุณทุกความเห็น ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่า โทรมาหาคุยทางโทรศัพท์ได้
ไม่นั่งรถไปด้วยกัน อยากทานอะไรไปเจอที่ร้าน เจอคนรู้จักต้องแนะนำกันด้วย
มันจะได้สบายใจ ไม่มีใครหวาดระแวงเราสองคน เพราะน้องยืนยันจะคบเราต่อไป
เพราะเมืองเชียงใหม่ มันแคบโอกาสที่จะเจอคนรู้จักเยอะ  แล้วคนเหล่านั้นมักชอบคิด
ลึกไปเป็นเรื่องอย่างอื่น นอกเหนือจากการเป็นพี่เป็นน้อง เป็นลูกเป็นหลาน  roister
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

RuNui

• เด็กทะลึ่ง

เป็นลูกเป็นหลานครับ อย่ายึดติด ใส่ใจมากมาย  ouiy