-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้ออ้างแบบไหนที่ใช้หลบ ผบ ไปเที่ยว  (อ่าน 16988 ครั้ง)

kengfreedom

• บุคคลทั่วไป
Re: ข้ออ้างแบบไหนที่ใช้หลบ ผบ ไปเที่ยว
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2010, 17:37:37 »

ของยังงี้มันต้องมี เวเวล สูงๆ ถึงจะเนียน... ss

NConly

Re: ข้ออ้างแบบไหนที่ใช้หลบ ผบ ไปเที่ยว
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 03:25:50 »

ไปซื้อร่มมาสองโหลแล้วบอกว่าจะเอาร่มไปขายถนนคนเดิน
แล้วโยนร่มไว้หลังรถแล้วเที่ยวกันตามสบาย
ดึกโทรบอกโดนจัดL ก ฮ รอนายมาเคลีย
ลากได้ยันเช้า gsdgdgs

varanus_deaw

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 19:40:18 »

หา วิธีเหมือนกัน แหละ

ไป ส่ง แฟน เข้าบ้านแฟน  อีก 30 นาที แฟน จะโทรมา เช็ค ถึงบ้าน เรา หรือ ยัง

กลัว เรา ไม่ กลับบ้าน

เคย ปิดเสียงไม่รับสาย ครั้งนึง

อยู่ กะ น้อง ปวช.3 (ตอนนั้น)

พอไป ส่ง น้อง กลับ หอ เสร็จ

รับ สาย แฟน   แฟนร้องไห้ เลย

กลุ้ม !!!!

piuyty

Phate

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 22:15:35 »

^
^
^
เคยเป็นเหมือนกัน  เจอแฟนขี้ระแวงแบบนี้   บางที ผมเจอว่า "ฟังเสียงเปิดประตูรั้วหน่อย"

บางครั้งผมใช้วิธี  กลับบ้านก่อน ให้ได้ยินเสียงประตูรั้วบ้าน (มันเป็นเอกลักษณ์นิ)  พอ พอใจ แล้วก็วาง เสร็จแล้วผมก็ไปหาเดะ   jljhl

takcomru

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 16:54:58 »

hssd  ผมหักดิบครับ  หายไปเฉยเลยทั้งคืน  สาย ๆ อีกวันกลับมาค่อยมาง้อบอกว่าไปนอนบ้านเพื่อน  ทำมาเป็นปีละ เคยชิน hssd

Phate

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 18:08:24 »

^
^
ผมทำแบบนั้นนี้ หัวแบะ บ้านแตก แน่นอนครับ

faifai

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 14:54:06 »

พี่ๆเคยโดนจับได้มั้งไหมครับโดนจับได้แล้วทำยังไงอะครับ

เท่าที่รู้พวกที่โดนใช้ลูกอ้อนอย่างเดียว หรือไม่ก้อตายสถานเดียว

ninja9_99

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 00:49:51 »

ขอบคุณครับ  เข้ามาเก็บข้อมูล

jobjob5555

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 01:24:29 »

บอกว่าติดประชุมครับ (รับโทรศัพท์ไม่ได้ด้วย) เนียน

Gimhorseng

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 12:57:10 »

ผมว่า บางทีการ หยอกเล่นๆ ก็เป็นวิธีที่ดีนะครับ
เช่น ออกไปเที่ยวผับนะ , อ้ะ ไปอาบอบนวดดีกว่า อะไรเทือกนี้

ได้ผลชัวร์

ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าหลบเลยครับ เดี๋ยวคอขาดไม่รู้ตัว !  jljhl

blueblux

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 11:48:29 »

ต้องวางแผนระยะยาวฮะ

ปกติเวลานอนต้องเป็นเวลา แบบทำให้เชื่อว่าเรานอนเวลานี้จริงๆ

จากนั้นก็ชิลละฮะ (กรณีไม่ได้อยู่ด้วย)

ถ้าอยู่ด้วยกันก็

ซวยไป

lkkjjh

kurtco

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 16:43:36 »

เจ้านายประชุมหลังเลิกงาน

bestkung

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2010, 19:50:42 »

นั่นดิ ไม่รู้จะใช้มุขไหนแล้ว รถเสียก็แล้ว งานด่วนก็แล้ว เพื่อนขอช่วยงานก็แล้ว kmkm kmkm

ผมบอกไปทานข้าวกับลูกค้าคับ แน่นอนจิงๆ

kiti_27

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 13:18:47 »

ผมชอบไปตอนกลางวัน ครับ บอกว่าเอารถไปเช็คที่ 0

0859386264

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2010, 15:15:26 »

kick รับเพื่อน  ทำโอ  งานเยอะ  gsdgdgs

ถ้ายังไม่เชื่อก็  lkkjjh

zero_cool

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2010, 14:44:40 »

คงใช้ได้สักอันแล่ะน่า  ttu จดๆ ครับ

steez

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 07:48:27 »

ข้อนี้ต้องอาศัยเวลาครับ เวลาในการสร้างภาพไงครับ

แฟนเก่าผมก็เป็นแบบหลายๆท่าน โทรเช็ค ตลอด พอจับได้ก็ร้องไห้เสียใจ lkkjjh lkkjjh lkkjjh  จนเรารู้สึกผิด ก็เคยได้แต่บอกว่าต่อไปนี้จะไม่ทำ(อีกแล้ว) uiuo uiuo

หลังจากเลิกรากันไป ตอนนี้ผมแต่งงานกับแฟนคนปัจจุบันแล้ว เลยยกระดับเป็น เมีย  ;khhg  ;khhg อยู่ด้วยกันตลอดเกือบ 24 ชม. แต่เดี๋ยวก่อน

ตั้งแต่คบกันกับเมียผม โชคดีหรือโชคร้ายก็ไม่รู้ว่า ผมเองเป็นคนขี้ลืม ทั้งลืมจริงๆ และแกล้งลืม  จนเธอเองไม่ได้ทันระแวง(เวลาที่ผมแกล้งลืม) fsdg fsdg fsdg

ทีนี้ก็เข้าทางสิครับ เวลาจะไปเที่ยว ก็หาจังหวะแล้วไปได้เลย ปิดเสียงโทรฯ ซะ จะได้ไม่ขัดลำกล้อง ฮ่าๆ  พอจะกลับก็โทรหาหน่อยเพื่อเช็คสถานะการณ์

แล้วบอกว่าลืมโทรศัพท์ไว้ในรถ ผมหมดสิทธิ์ที่จะบอกว่าทำ OT ,เข้าเวร  เพราะทำธุรกิจส่วนตัว ขืนบอกไป............... ghjk ghjk ghjk ghjk

ที่สำคัญ ผมมีน้ำหอมขวดเล็ก ก็ขอให้เมียซื้อให้นั่นแหละครับ เพราะจะไม่มีการผิดกลิ่นเมื่อกลับบ้าน ฉีดหลังจากออกจากห้องน้องนะครับ กลิ่นจะได้ไม่แรงเกินไป fhgj fhgj

ท่องไว้ครับ หน้าด้านโดยไร้รูป ใจดำโดยไร้สี  รับรอง รอดดดดดดดดด

โชคดี หัวไม่แตก ทุกท่านนะคร้าบบบบบบ pongz pongz

sssss

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 11:47:34 »

ไปส่งเพื่อนต่างจังหวัด ttu

THENEST

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2010, 01:32:38 »

ผมนี่บอก ผบ. ว่าไปกินเหล้ากะเพื่อนตลอด...คือช่วงแรกๆเราต้องพาเขาไปกินกะเราด้วย พาไปจนเบื่อเลยหน่ะ...สักพักเขาก็ไม่ตามไปละ
แค่ถามว่าจะกลับกี่โมง เราก็บอกเวลาไปและก็ต้องตรงต่อเวลาครับ..แค่นี้ก็เสร็จครับ สำคัญคือต้องตรงเวลาครับ...ถ้าเกินเวลาก็คือ เน่า คับ