-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มิตติ้ง 7 นี้มีอะไรต้องปรับปรุงบ้างครับ และต้องการอะไรเพิ่มในในครั้งหน้า  (อ่าน 2797 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

gjgf  สวัสดีครับ เนื่องจาก งานออกมาไม่สมบรูณ์เท่าไร และที่สำคัญ งานที่ผิดผลาดส่วนใหญ่ ผมเป็นคนรับทั้งนั้น  ไม่ว่าจะเป็น การเงิน กิจกรรม  ติดต่อประสารงาน ผมเลยอยากจะทราบว่า ต้องปรับปรุงด้านไหนบ้าง และเพิ่มเติมอะไรอีก  เพื่อครังต่อไปงานจะได้ออกมาสมบรูณนะครับ

ขอบคุณมากครับ     ;khhg

chon

gjgf  สวัสดีครับ เนื่องจาก งานออกมาไม่สมบรูณ์เท่าไร และที่สำคัญ งานที่ผิดผลาดส่วนใหญ่ ผมเป็นคนรับทั้งนั้น  ไม่ว่าจะเป็น การเงิน กิจกรรม  ติดต่อประสารงาน ผมเลยอยากจะทราบว่า ต้องปรับปรุงด้านไหนบ้าง และเพิ่มเติมอะไรอีก  เพื่อครังต่อไปงานจะได้ออกมาสมบรูณนะครับ

ขอบคุณมากครับ     ;khhg

เยี่ยมมาก ต้องให้เครดิตท่าน don งานนี้ท่านหนักอยู่คนเดว เยี่ยมครับ ลูกผู้ชายค่าได้หยามไม่ได้ ลูกผู้หยิงกินได้จ่ายไม่เปง  kjhg

narzzezus

ไม่มีที่ติคับผม เข้าใจคนทำงาน คนน้อยงานออกมาได้ขนาดนี้ถือว่าเยี่ยมแล้วคับ pongz pongz

cmman573

ส่วนผมว่าคนมันเยอะเลยคุมยากส์ แต่ส่วนใหญ่งานออกมาดีครับ สนุกมากมาย อยากให้จัดอีกไวๆ ครับ

yothekop

งานดีมากๆเลยครับ แต่ห้องไม่น่ามี บาร์ ตรงกลางเลย ผมอยู่มุมมืดเลย ไม่ค่อยเห็นข้างหน้าๆ ชะเง้อมองเป็นพักๆ เพราะต้องค่อยเอาใจน้องๆ ooo อยากให้ มีแต่งชุดเหมือน3 คนตอนสุดท้าย คอยเสริฟเครื่องดื่มตลอดงานเลย ???
อยากให้มีงานแบบนี้ ทุกๆ 3 เดือน6 เดือนครับ  ;khhg

chon

อยากให้สมาชิกท่านอื่นๆ มาเป็นกรรมการบ้างงะ ทำได้ปะ หุหุหุ เข้างานฟรีน่ะครับ  lhgfr lhgfr

don

jljhl  ทุกครั้งเราจะเก็บปัญหาและข้อเสนอแนะ เพื่อเตรียมการในครั้งต่อไป   ufdj ถ้ามีแต่คำชมครั้งหน้างานไม่สนุกไม่รู้ด้วยเน้อ  /jhtdc

พูดมาเถิดครับ  จะด่าจะว่าอะไร  ;khhg   เราทีมงาน meeting cmxseed ยินดีครับ   ;khhg

lunaG

เอาเป็นว่า แสดงทัศนะในอีกมุมมองนะครับ ตามประสาคนมาครั้งแรก ไม่มีความรู้หรือประสบการณ์ใด ๆ

จุดหนึ่งเข้าใจว่ากรรมการทำงานหนักทุกท่าน ต้องขอขอบคุณมาก ๆ

เข้างานมา ปาเป้า ไม่รู้กติกาครับ ปาก้อปา ได้มา 1 ช๊อต

จากนั้นเซ็นชื่อ ไม่ตรวจสอบใด ๆ ถ้าคนคุ้นหน้ายังพอว่าครับ แต่ผมน้องใหม่ เป้นใครก้อไม่มีใครรู้จัก ตรวจสลิปสักนิดก้อจะดีครับ

ผมมาถึงที่ 20.35 นึกว่าคนจะมาน้อยที่ไหนได้ เต็มห้อง แถมน้องมาให้เลือกไปแล้ว 1 รอบ อดตัวเด็ด ๆ ไปเลย

คราวหน้าลงทะเบียน 20.30 จะมา 20.00 จะได้มาทันเลือกน้อง 555+ จริง ๆ

เข้าใจครับว่าน้องมาให้เลือกแล้วต้องไปที่อื่นต่อ ไม่ว่ากัน ๆ สถานการณ์บังคับ

เข้างานมาแบบหิว ๆ ครับ พบของคบเคี้ยว และของคบเคี้ยว ตลอดงานมีเท่านี้หรือเปล่าผมไม่ทราบ

เพราะพอได้น้องชมพู่ จากที่น้องเข้ามารอบ 2 ก้อโดนน้องกอดไม่ให้ไปไหน 555+

แต่หิว โค-ตร ครับ กะมาทานในงานเอิ๊ก ๆ  ถ้ามีไรให้ทานหนัก ๆ สักหน่อยก้อจะดี

เริ่มงานได้ร้องเกะ จากที่ไมท์เวียนมาถึง ใครจำเสียงได้บ้าง

ผมร้อง รักเก่าที่บ้านเกิด ครับ น้องที่นัวอยู่มองหน้าเลย ไม่แก่นะเฟ้ย

จุดนี้ไม่ใช่กิจกรรมหลัก ถือว่า OK ใช้ได้ครับสนุกดี

เริ่มงานกล่าวเปิด เห็นใจป๋าจริง ๆ เอาเสื้อสิงห์กระทิงแรด(ตัวผู้) มาร่วมกัน

กว่าจะเงียบได้ต้องใช้ท่าไม้ตาย ไว้อาลัยท่าน Juneo 

จุดนี้ผมอยากให้แนะนำกรรมการนะครับ คนทำงานควรได้รับเสียงปรบมือขอบคุณ

และอีกอย่างนี่คือเทพ ๆ ที่คนในบอร์ด

โดยเฉพาะเด็กใหม่อย่างผม ที่ไม่เคยไปร่วมเมากับท่าน ๆ ก้ออยากรู้จักครับ

ช่วงแนะนำน้อง OK ครับ ฮาดี มีเสียวด้วย

ในส่วนของเกมแรก จุดหนึ่งคือคนมางานเยอะ แน่นอนอยากให้ทุกคนได้มีส่วนร่วม

แต่คนออกไปเล่นเกม ดูเยอะ และงง งง งง เล่นอะไรแข่งอะไร ไม่ค่อยเห็นครับ

ผมอยู่หน้าเวทีด้านขวา เห็นตูดผู้เล่นไหว ๆ 555+

อาจจะจำกัดคนเล่นจากการปาเป้าก้อได้นิครับ เอามาเล่นไม่ต้องมาก

แต่เห็นชัด ๆ ว่าเล่นอะไร ใครเล่น คือหมายถึง ใครเป็นใครจะได้รู้จักครับ

(การรู้จักทุกคนคงทำยาก แต่การบอกชื่อตรงการเล่นเกม ก้อทำให้รู้จักกันได้อย่างหนึ่ง)

โคโยตี้เบรกแรก 6 เต็ม 10 ครับ ไม่ผ่าน ไม่เสียว ไม่ไรเลย ดูไม่โปรไงไม่รู้

เกมน้องเป่าถุงยาง ฮาดีครับ ผ่าน

เกม 2 ถอดถุงเท้า คนเยอะเช่นเดียวกันครับ กติกาไม่เข้าใจ ก้อเริ่มเล่น

งงทั้งผู้เล่น งงทั้งคนดู ผมเลยไม่ดูเล่นเกมครับ นัวน้องไป ดูก้นน้องที่โดนอุ้มไป 555+

ผมว่าเกมถ้าจะเล่น เอาแค่รอบเดียวอ่ะครับ 5 คู่ เท่ากับจำนวนน้องก้อพอ

ไม่ต้องหลายรอบ ผมว่านะ

เบรกต่อมาติดสติ๊กเกอร์ ถือว่า OK นะครับ ห้ามไม่ได้อยู่แล้วว่าให้ติดทีละกี่ท่าน

เพราะมันนัว ๆ ๆ ๆ อยู่ดี อย่างนี้แหล่ะ ผมว่า OK แล้วครับ

จำกัดเวลาติดดูจะเหมาะสมที่สุด  แต่ถ้าจะให้ดี เอาน้องที่โดนติดมาโชว์ให้ดู

ว่าโดนติดตรงไหน จะเรียกเสียงฮาได้อีกเยอะ

เกม 3 นกกระเด้าบิน  คือผมไม่รู้อ่ะครับว่าจะเล่นเกมไร

แต่ผมถึงเวลาที่ต้องกลับแล้ว เลยขอแจมไปเล่นซะงั้น

(คือขออาสาสมัครใช่ไหมครับ หรือผมหน้าหนาออกไปเองหว่า)

เกมนี้ถือว่าสนุกมาก ๆ ครับ เรียกเสียงฮา เสียงกรี๊ดได้สุด ๆ

ตกลงมัน 1 นาที หรือ 30 วิ ครับ ช่วยบอกผมที

ตอนนี้ผมยังล้า ๆ แขนอยู่เลย น้องตัวเบาครับ แต่จับโยกถี่เกินจำเป็น 555+

83 จึ๊ก นึกว่าจะได้บัตรซาซะแล้ว อดไปเปิดซิงเลย

เกมนี้ผมว่า OK เจ๋งที่สุดใน 3 เกมครับ  แต่เหมือนเดิม น่าจะแข่งรอบเดียวครับ

(ขอบคุณเฮีย kim ที่ใจดีให้ผมแลกบัตร 99 กับ น่ารักคลับนะครับ)

ผมคงแสดงความคิดเห็นเพียงเท่านี้ครับ เพราะออกงานมาก่อนจะได้ดูทีเด็ด

ส่วนหนึ่งประทับใจครับ สนุกมาก ๆ แต่ถ้าไม่เรียกน้องมานั่งด้วยคงเฉา ๆ น่าดู

อยากทักทายเทพหลายคนครับ แต่หลาย ๆ อย่างไม่เอื้อ เพราะลุกจากน้อง

ต้องเสียเมืองให้ท่าน Sylar แน่ ๆ

ยินดีที่จะไปงานอีกครับ หรือถ้า meeting คราวหน้ามีไรให้ช่วยก้อยินดีครับ

ผมไม่ค่อยเที่ยว แต่ผมชอบสังคมที่รักกันอย่าง cmxseed ครับ

ป.ล. เรื่องกรรมการนี้น่าสนตรงที่ได้สำรวจน้องก่อนใครนี่สิ ชอบ ๆ อิอิ แซวเล่นนะคร๊าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 สิงหาคม 2008, 12:31:54 โดย lunaG »

อีโต้

Dr_Drunkman

คราวหลังจัดคนน้อยๆซัก 20 คนพอครับ แล้วทุกคนที่เข้างานให้ใส่ชุดวันเกิดครับ รวมทั้งน้องๆด้วย จะได้ทำความรู้จักกันทั่วถึงทั้งน้องทั้งสมาชิก ส่วนค่าเข้างานจะเก็บค่าเข้าเท่าไหร่ลุงก็ยอม เดี๋ยวให้กรรมการจัดงานซ้อมมืออีกทีตอนงานมีทติ้งเส้นข้างละกันครับ    kjhg

olelemon99

งานแหล่ม ครับ ตามที่ท่านหลวงจี ว่ามาก็มีประเด็นครับ
สรุปงานนี้ผมมัส์ดี
ผ่านหน้าเวที ไม่ได้เลย จะลากกรูไปเล่นอยู่นั่นแหละ ขนาดนัวน้อง จอยอยู่ยังลากไปเลยเลยอ่ะ แงแง  lkkjjh

mommamman

uoiou เจ็บหลังยังไม่หายเลยครับ  iyor

j007

บอกได้แค่ว่า
 pongz ครับ ทั่นdon

แต่ผมว่าคนเยอะไปหน่อยครับเท่านั้นเอง.........

chon

คราวหลังจัดคนน้อยๆซัก 20 คนพอครับ แล้วทุกคนที่เข้างานให้ใส่ชุดวันเกิดครับ รวมทั้งน้องๆด้วย จะได้ทำความรู้จักกันทั่วถึงทั้งน้องทั้งสมาชิก ส่วนค่าเข้างานจะเก็บค่าเข้าเท่าไหร่ลุงก็ยอม เดี๋ยวให้กรรมการจัดงานซ้อมมืออีกทีตอนงานมีทติ้งเส้นข้างละกันครับ    kjhg

ชุดวันเกิดเหรอลุง แร้วจะเอาข้าวของไปไว้ไหนงะ แต่ถ้าจัดจริงผมไม่ไปกะเจ้าโอ เก้านิ้วเน้อ  :o อายมันงะ อิอิ

dvd6699

โคโยตี้เบรกแรก 6 เต็ม 10 ครับ ไม่ผ่าน ไม่เสียว ไม่ไรเลย ดูไม่โปรไงไม่รู้

ตกลง ท่านกลับก่อนไม่ทันได้ดู เต้นชุดสุดท้ายเหรอครับ อิ อิ  jljhl jljhl

ส่วนตัวพิธีกรมีอะไรต้องปรับปรุงหรือว่าต้องเปลี่ยนบอกได้เลยนะครับ  ;khhg

pete99

ข้าน้อยว่า คนเยอะ แล้วงานไม่ทั่วถึงน่ะคับ ท่าน เลยมีกลุ่มเล็ก กลุ่มน้อย ให้เห็นอยู่บ้าง และ เสียดายที่งานกลายเป็นรวมคน(หื่น) เกือบร้อย  แต่โดยรวม ดีมากคับ ให้กำลังทีมงาน   ;kljj ทุกคน    ;khhg  พี่น้องงงงงงงงง

Lostman133

งานสนุกมากครับ  จัดอีก เดือนหน้าเป็นงัย หรือทุกเดือนเลยดีกว่า

เอะ นี้ วันพฤหัสนี้ ใครจะไป ปาร์ตี้สระน้ำกันบ้างครับ อิอิอิอิ  อยากไป ๆๆๆ hjgh

coolman

งานสนุกมากครับ  จัดอีก เดือนหน้าเป็นงัย หรือทุกเดือนเลยดีกว่า

เอะ นี้ วันพฤหัสนี้ ใครจะไป ปาร์ตี้สระน้ำกันบ้างครับ อิอิอิอิ  อยากไป ๆๆๆ hjgh

เออ  ที่ไหนครับ   ;khhg

dannyfd

ท่าน lunaG  เก็บรายละเอียดที่ต้องปรับปรุงของงานไปเกือบหมดแล้วครับ  ตามนั้นเลยครับ ป๋าดอน ป๋าชล

แต่สำหรับผม  คิดว่างานสนุกสนานดี  ได้ใจมากครับ  คนจัดท่าทางจะเหนื่อยกันน่าดู 

เกมส์เล่นกันแบบ งงๆ  หุหุ  แต่ก็ได้บรรยายกาศไปอีกแบบ 

ตอนติดสติกเกอร์ น่าจะให้สมาชิกนั่นอยู่กับที่แล้วให้น้องเดินดีกว่าครับ  จะได้ไม่มั่วดี

น่าจะมีแนะนำตัวสมาชิกที่มามิตตึ้งหน่อยนะครับ  เพราะงง ไม่ค่อยรู้จักสมาชิกท่านอื่นๆเพราะมามิตตึ้งครั้งแรก

ตอนเลือกน้อง นี่ ใครเร็วใครได้จริงๆ  ตัดสินใจช้าอด  ดีนะผมสิงห์ปืนไว  หุหุ

ขอบคุณสตาฟ์ของเว็บทุกท่านครับ   ที่จัดงานมิตตึ้งได้สนุกสนาน  และมีสีสัน มีครั้งหน้าไม่พลาดแน่นอน

stardust

ความจริงจะว่าคนเยอะก็ไม่เชิงนะครับ ปัญหาอยู่ที่การจัดระเบียบเท่านั้นเอง (ซึ่งก็คงทำได้ไม่ง่ายนัก) โดยภาพรวมผมว่างานสนุกมากครับ แต่ก็ต้องติงเรื่องอาหารเล็กน้อย น่าจะมีอะไรที่มันหนักๆท้องหน่อย เอาแบบปีกไทอดเหมือนตอน meeting #6 ก็ได้ครับ สารภาพว่าวันนั้นหิวชะมัดเลย ฮิ ฮิ  lhdf

Kim

บอกน้องๆ มากระซิบผมก็ได้ครับ ท่าน

จะดูแลให้ครับ ครั้งนี้ขาดตกบกพร่องต้องขออภัยท่านด้วยครับ

KIM  ;khhg

zokmok

ข้อติติงทุกอย่างท่าน lunaG บอกได้ละเอียดดีครับ ซึ่งผมก็เห็นด้วย โดยเฉพาะเรื่องลงทะเบียนหน้างานน่ะครับ
น่าจะตรวจสลิปซักหน่อยก็ดีนะครับ ผมเข้าไปไม่ได้พูดอะไรมากเลย เซ็น ๆ รับบัตรห้อยคอ ปาเป้า กินเหล้า เข้างานหน้าตาเฉย

ส่วนห้องที่จัดเนี่ย ผมว่ามันค่อนข้างใหญ่ไปนิดนึง บาร์ตรงกลางก็บังคนที่นั่งอยู่ข้างหลังหมด เสตจที่ห้องเล็กและไม่ยกสูงจากพื้น
ตอนดูโชว์เนี่ย ต้องเดินไปมุงดูกันหน้าเวที คนที่มา่ก่อนก็สบายไปครับ แต่คนที่ไปทีหลังอย่างผมก็ลำบากนิดหน่อย

โดยรวมแล้ว ผมว่าจัดได้ดีนะครับ staff ทุกท่านก็ดูแลทั่วถึง อาจจะมีอะไรติด ๆ ขัด ๆ ไปบ้างนิดหน่อย แต่ก็พอเข้าใจครับว่าคนมาเยอะ
บวกกับน้อง ๆ อีก ในห้องผมว่ามีเกือบร้อยคนเลยมั้ง ทำได้ขนาดนี้ผมถือว่าผ่านครับ

จัดอีกก็จะไปอีกครับ หน้าหนาวนี้ จัดเลยครับ  kjhg

arttee

ผมยังมองไม่เห็นข้อเสียเลยงะครับท่านdon สำหรับผมเยี่ยมยุทธมากครับ ทั้งเรื่องงาน ทั้งเรื่องเกมส์
สำหรับผมน่าจะมีข้อเดียวครับ คือ ทำความรู้จักเพื่อนสมาชิกได้น้อยกว่าครั้งที่ 6 แค่นั้นเองครับ
แต่ก็เข้าใจนะครับ ปริมาณคนกับระยะเวลานะครับ โดยรวมแล้วขอบคุณท่านมากนะครับ (เห็นบอกว่า
งานเยอะมากด้วย) งานดีครบรส ต้องcmxครับ จ้าวนาย

mommamman

คนเยอะมากเกินไปนครับ ไม่ค่อยได้รู้สักกันทั่วถึง ไม่ได้ทักทายท่านได้ก็ขอโทษด้วยนะครับ

cmman573

Re: มิตติ้ง 7 นี้มีอะไรต้องปรับปรุงบ้างครั
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 16:47:24 »

ขอโทษท่าน อาตี๋ และป๋ามอม ที่ผมไม่ได้ไปแนะนำตัวให้ท่าน ทั้งสองได้รู้จักผมมากไปกว่านี้นะครับ กร๊ากๆๆๆ

chon

เพิ่งนึกออกท่านดล ต้อง ใช้คำว่าต้องเลยน่ะ คือต้องไป คอนเฟิร์ม น้องๆ และสถานที่ก่อนวันงาน อีกหนึ่งคืน ให้ชัวร์ๆ รวมทั้งประชุม กรรมการก่อนวันงานหนึ่งวัน ด้วยจะได้ เตรียมความพร้อมให้มากกว่านี้  uoiou uoiou uoiou uoiou

Koon_5

สวัสดีครับ ผม Koon_5 น้องใหม่ เพิ่งเคยมาร่วมงานครั้งแรก แต่ก็ประทับใจในระดับหนึ่ง เพราะไม่เห็นข้อเปรียบเทียบกับงานครั้งที่ผ่านมา เลยไม่กล้าวิจารณ์ แต่มีข้อเสนอแนะเล็กน้อย เรื่องอาหารว่างน่าจะมีพวก กับแกล้มออร์เดิฟเย็น หมูสะเต๊ะ ไก่ย่าง 5 ดาว หรือพวกทอดมันปลากราย ต้นทุนไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ครับ อีกอย่างก์ควรกำหนดการแต่งกายของน้องๆๆแบบเดียวกัน คือไม่อนุญาติให้ใส่ชั้นในทั้งบนและล่าง เพื่อเพิ่มอรรถมากขึ้น เรื่องเครื่องดื่มดีมากครับ เพียงพอตลอดงาน ควรเพิ่มเกมส์และรางวัลมากๆ

Koon_5

คราวหน้าห้องมีครั้งที่ 8 จะช่วยติดต่อโชว์ดี เช่น โชว์ออย หรือแบบหื่นๆ จะได้จุใจเพื่อนสมาชิก !!!!! อ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

tuwpopo

ไม่ได้ไปแต่เข้ามาแอบอ่าน อิอิอิ

cooltea79

สวัสดีครับ ผม Koon_5 น้องใหม่ เพิ่งเคยมาร่วมงานครั้งแรก แต่ก็ประทับใจในระดับหนึ่ง เพราะไม่เห็นข้อเปรียบเทียบกับงานครั้งที่ผ่านมา เลยไม่กล้าวิจารณ์ แต่มีข้อเสนอแนะเล็กน้อย เรื่องอาหารว่างน่าจะมีพวก กับแกล้มออร์เดิฟเย็น หมูสะเต๊ะ ไก่ย่าง 5 ดาว หรือพวกทอดมันปลากราย ต้นทุนไม่ค่อยสูงเท่าไหร่ครับ อีกอย่างก์ควรกำหนดการแต่งกายของน้องๆๆแบบเดียวกัน คือไม่อนุญาติให้ใส่ชั้นในทั้งบนและล่าง เพื่อเพิ่มอรรถมากขึ้น เรื่องเครื่องดื่มดีมากครับ เพียงพอตลอดงาน ควรเพิ่มเกมส์และรางวัลมากๆ

ไม่ใส่บนและล่าง ค่าใช้จ่ายสูงงง มากคับท่าน  ljhgf  ljhgf

mangmun

ข้อเสียไม่มีจะบอก แต่ข้อเสนอแนะมีครับ ผมเหมือนท่าน LunaG เลยครับ ไปถึงท้องร้องจ๊อกๆ โดนปาเป้าไป 3 ช็อตเดี้ยงเลยครับ uoiou
 หน้างานไม่ควรให้มามุงกันเยอะครับ เพราะจะทำให้การลงทะเบียนหละหลวมครับ  ห้องกว้างไปครับ แต่ก็คิดว่าท่าน don คงจะเลือกห้องที่สามารถรองรับคนเป็น 100
แต่ถ้าไม่มีบาร์กั้นและห้องสั้นลงอีกนิด pongz น่าจะมีการรับน้องใหม่ด้วยนะครับ อย่างผมไปครั้งแรก อ่านแต่ในบอร์ดก็อยากรู้จักตัวเป็นๆ ของเทพทั้งหลายแต่ก็ไม่ทั่วถึงครับ
ยิ่งไปคนเดียว lkkjjh แต่เป็นกันเองดีครับ คราวหน้าจะบุกไปแก้ตัวใหม่ piuyty