-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ชาตินี้ชาติหน้าชาติแรก  (อ่าน 940 ครั้ง)

tullayut

• บุคคลทั่วไป
ชาตินี้ชาติหน้าชาติแรก
« เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 17:04:45 »

เมื่อคืนผมดูตีสิบ มีหญิงคนหนึ่งเขาสามรถมองกรรมของคนอื่นได้ว่า ทำอะไรมาเมื่อชาติที่แล้ว ส่วนมากก็เป็นทหารนะแล้วก็ทรมานคนอื่น หรือไม่ก็เป็นคนเจ้าชู้ [poiuy
ชาตินี้เลยต้องรับกรรม พวกปวดหัว เจ็บกระดูก เมียมีชู้ อะไรประมาณนี้ jbv
ทีนี้ผมก็เลยคิดเล่นๆ ไม่ได้ลบหลู่นะ ว่าส่วนมากถ้าได้ยินเรื่องประเภทนี้ ทำไมชาติแล้วเขาต้องเป็นทหารด้วย โดยเฉพาะสมัยอยุธยาและต้องรบกับพม่าด้วย เป็นพวกสมัยสงครามโลก
สมัยที่สองได้หรือไม่ หรือเป็นพวกไดโนเสาได้ไม้ที่ชอบกัดหัวเหยื่อชาตินี้เลยต้องปวดหัว fsdf แล้วจำนวนคนในสมัยโบรานมันมีกี่ล้านคนเอง ถ้าไปเกิดใหม่แล้วทำไมคนมันมากมายขึ้น  หรือเขาไปเกิดเป็นอย่างอื่นกัน หรือกำลังตกนรกอยู่ น่าคิด เอาเป็นว่าผมคิดชาตินี้เป็นชาติแรกของผมละกัน ไม่คิดว่าเคยทำอะไรมาบ้าง แต่ต่อไปจะทำแต่ความดี ชาติหน้าจะได้
ไม่ต้องมาเวียนหว้ายตายเกิดอีก uy65tf uy65tf

kalam

Re: ชาตินี้ชาติหน้าชาติแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2009, 01:46:13 »

ใช่
แล้วระลึกชาติ ก็เป็นแบบท้องถิ่นนิยมอีก คนไทยชาติที่แล้วก็เป็นคนไทยทำกรรมในไทย
ถ้าเป็นลูกครึ่ง ชาติที่แล้ว จะเป็นอะไร

kaka123

Re: ชาตินี้ชาติหน้าชาติแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เมษายน 2009, 03:07:16 »

ลด ละ เลิกทำความเลวครับดีที่สุด