-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใจง่ายไปหน่อย ตอนนี้เลยปวดหมองอีกแล้วครับ  (อ่าน 12940 ครั้ง)

CTX

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

พอดีเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา มีโอกาสนัดเจอน้องคนหนึ่งที่ได้โพสต์ว่าเดือดร้อนเรื่องเงินเรื่องทองในเวปบอร์ดหนึ่งนะครับ พอไปรับที่จุดนัดพบปรากฎว่าตัวเล็กน่ารัก ใสๆ โดนใจในระดับหนึ่ง ระหว่างทางก็คุยกันไปถามกันไป น้องค่อนข้างจะอายหน่อย ถามคำตอบคำ แต่มีอยู่คำถามหนึ่งผมถามไปว่า น้องทำมากี่ครั้งแล้ว น้องตอบว่าครั้งนี้ครั้งแรก เพราะเดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆ ในใจก็คิดแล้วว่ารับรองไม่ใช่ความจริงแน่นอน เลยถามต่อไปอีกหนึ่งคำถามว่า แล้วมาทำแบบนี้แฟนไม่กลัวแฟนรู้เหรอ น้องตอบมาว่าเลิกได้เกือบปีละ เราก็เลยคิดในใจว่าเดี๋ยวก็รู้ว่าหลอกเราหรือเปล่า พอไปถึงโรงแรม น้องก็นั่งนิ่งๆ ไม่พูดไม่จาอะไร ชวนอาบน้ำด้วยกันก็ไม่ยอมอาบบอกว่าอาบมาแล้ว ผมก็เลยต้องอาบน้ำล้างตัวคนเดียว พอออกมาน้องก็ยังอยู่ในชุดที่มิดชิดเหมือนเดิม เลยชวนมานั่งคุยกันที่เตียง หลังจากนั้นก็ค่อยๆ เล้าโลมไปทีละนิดทีละหน่อย มือบ้าง ปากบ้าง ตามเสตปทั่วๆไป ในที่สุดผมก็เปลื้องเสื้อผ้าของน้องออกจนหมดไม่เหลือแม้แต่ชิ้นเดียว โอ้! แม่จ้าว หัวนมน้องแจ่มมาก เหมือนใช้งานมาไม่มากเท่าไหร่ ผมก็ละเลงลิ้นไปเรื่อยๆ จนในที่สุดมาหยุดชะงักตรงนาผืนน้อยของน้องนาง ยิ่งทำให้ผมกระสันมากยิ่งขึ้นเพราะของยังสดมากเลยครับ สดจริงๆ เล็กๆ ตามไซด์เจ้าของ ผมเลยละเลงลิ้นไปชุดหนึ่ง แต่สังเกตดูน้องแล้วเหมือนไม่อยากให้ทำเท่าไหร่ เกร็งตลอด โคนขาของน้องรู้สึกได้เลยว่าัสั่นตลอด หันไปมองที่ใบหน้า ปรากฎว่าหลับตาตลอดเลย ผมเลยเปลี่ยนมาเล่นช่วงบนบ้าง น้องยอมให้จูบครับ จูบได้รสชาติมาก เหมือนจูบกับแฟนเลยครับ น้องไม่เฟคด้วย แต่ที่ผมยอมรับว่าพลาดที่สุดคือ ผมปล่อยให้เลยตามเลย ปล่อยไปตามอารมณ์และในที่สุดผมก็จับน้องชายผมยัดเข้าไปโดยที่ไม่ได้ใส่ถุง น้องถึงกับสะดุ้งเลยนะครับ ลืมตาขึ้นมาแล้วถามผมว่าพี่ใส่ถุงหรือยัง ผมก็ชักเข้าชักออกเป็นจังหวะแล้วก็ตอบน้องไปว่าไม่ได้ใส่ น้องให้ทำไหม เดี๋ยวพี่ปล่อยข้างนอก น้องก็ตอบว่าแล้วยังจะห้ามพี่ทันอีกเหรอ ผมก็ซอยอยู่ประมาณไม่เกินสามนาที ในที่สุดผมก็เลยถอดออกมาก่อนแล้วมาใส่ถุง หลังจากนั้นก็ละเลงกันใหม่ ของน้องฟิตมาก ผมยอมรับเลยว่าตอนนั้นผมมีความสุขมากๆ สรุปวันนั้นผมเสร็จไป 1 รอบ น้องเสร็จไป 2 รอบ

แต่สิ่งที่ผมต้องการถามตอนนี้คือ ผมมีโอกาสในการติดโรค ทั้งโรคเอดส์และโรคอื่นๆ มากน้อยแค่ไหนครับ ตอนที่ไม่ได้ใส่ถุงทั้งสองคนไม่มีใครเสร็จเลยนะครับ ยังไม่มีน้ำแตก มีเพียงน้ำเมือกนิดๆ

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ใจง่ายไปหน่อย ตอนนี้เลยปวดหมองอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 14:54:23 »

eta20
ผมว่าน้ำแตกหรือไม่แตกๆม่ใช่ประเด็นครับ
ประเด็นคือได้เสียบเข้าไปแล้ว
ถ้าน้องเป็นโรคจริงติดแน่นอน
ผมว่าพี่ไปโรงพยาบาลรับยาต้านไวรัสไว้ก่อนเลยครับ
ปลอดภัยไว้ก่อน
ผมก็เคยเจอโรคแต่เป็นเพราะผมทาสีให้น้องนี่แหละ
เกิดติดเชื้อไวรัสในกระพุ้งแก้มครับเกือบ 2 อาทิตย์ กว่าจะรักษาให้หายได้
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

Danado

• แตกหนุ่ม
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
Re: ใจง่ายไปหน่อย ตอนนี้เลยปวดหมองอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 16:47:18 »

ดูจากเวลา เกือบ เกิน 72  ชม. ไปแล้ว ถ้ายังอ้อยอิ่ง

แล้วใครมีเชื้อ........... งานคงเข้าแล้วล่ะครับ   ljhgf

อันนี้ยังไม่รวมโรคติดต่ออื่นๆ.....ซึ่งถ้าใครเป็นก็ติดไปแล้วครับ

เที่ยวอย่างปลอดภัย ต้องมีสติกับตัวเสมอนะครับ

สุขแป๊บเดียว......แล้วมานั่งเศร้าตลอดชีวิต มันไม่คุ้มเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน 2012, 17:06:41 โดย Danado »

sothorn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 17:06:58 »

สมมติว่าน้องเขามีเชื้อเอดส์นะ กระนั้นโอกาสติดตามหลักแล้วไม่มากนะครับ ถ้าไม่มีรอยถลอกก็จะยากมากขึ้น
แต่แม้เปอร์เซ็นต์จะน้อย ก็มีโอกาสอยู่ดี

แต่เชื้ออื่นๆ เช่น แบคทีเรีย หรือไวรัสอื่นๆเช่น H..V อะไรสักอย่างที่เป็นเกี่ยวกับพวก เริม  นี่จะติดง่ายกว่ามากครับ
ทางที่ดีไปตรวจไว้ก็ดี หรือถ้ารอดูอีกวันสองวัน มีอาการเจ็บๆคันๆ ก็น่าจะงานเข้าด้วยโรคหลังๆนี้ครับ ouiy

zakkwylde

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 18:22:43 »

ความเสี่ยงสูง  eta07

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2012, 18:32:28 »

ดูจากเวลา เกือบ เกิน 72  ชม. ไปแล้ว ถ้ายังอ้อยอิ่ง

แล้วใครมีเชื้อ........... งานคงเข้าแล้วล่ะครับ   ljhgf

อันนี้ยังไม่รวมโรคติดต่ออื่นๆ.....ซึ่งถ้าใครเป็นก็ติดไปแล้วครับ

เที่ยวอย่างปลอดภัย ต้องมีสติกับตัวเสมอนะครับ

สุขแป๊บเดียว......แล้วมานั่งเศร้าตลอดชีวิต มันไม่คุ้มเลยครับ

เห็นด้วยกะท่าน Danado ต้องเที่ยวอย่างมีสติ ระมัดระวัง อย่าให้อารมณ์อยู่เหนือการควบคุม

เป็นห่วง และเป็นกำลังใจให้ จขกท นะครับ
ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

CTX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 08:38:40 »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ พลาดไปแล้วจริงๆ ครับ ไปปรึกษาหมอมาแล้ว รับยาต้านไว้ก่อนก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้มากครับ แค่ต้านไม่ให้มีการขยายตัวของเชื้อในเม็ดเลือดขาวแค่นั้นเองครับ ต้องรออย่างน้อย 2 สัปดาห์ถึงไปให้หมอตรวจให้ได้ครับ และต้องตรวจซ้ำอีกทีหลังจากครบ 3 เดือนจากวันที่เรามีความเสี่ยงครับ ระหว่างนี้ผมต้องงดกิจกรรมไปจนครบ 3 เดือนครับ ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ

jojogm

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2012, 09:20:49 »

มาสายนี้ ต้องถุง อยางเดียวคครับ ผมละกลัวแทนท่าน จริงๆ เพื่อนผมอีกคน ชอบผู้ว่า เอดไม่กลัว กลัวอด แต่เราไม่อดเราเลยกลัวเอด

Asherk

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 02:37:57 »

เหมือนถามเอากำลังใจเลยครับ

บุรุษไร้นาม

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2012, 11:52:03 »

...เสี่ยงมากจริงๆคับท่าน...ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ท่าน จขกท.
   ....ผมนี่ไม่ให้ขาดเลย..ถุงยางอนามัย..ไปไหนติดรถตลอด..

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 20:05:35 »

roister แบบนี้ปล่อยให้อารมณ์พาไป โดยไร้การควบคุมตนเอง เสี่ยงอย่างแรงเลยเชียว
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

Yessss

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 22:03:05 »

เสี่ยงมากจริงๆ ขอให้ปลอดภัยเพราะโชคช่วยแล้วกันนะครับ

samapet

• Resource Pool
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:33:30 »

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้ไม่เป็นอะไร

prapatpong

• เทพเจ้าแห่งขวดเจลใส(วิ๊...ง)
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2012, 23:52:44 »

ขอให้พระเจ้าอวยพรให้โชดดีเป็นของท่านอีกครั้งหนึ่ง
คนเราโชดดีไม่บ่อยนะครับ  โชดดีครับ eta08
spa ไม่ใช่การนวดแผนไทย แต่มันมากกว่าคำว่า " รัก "

Zalera

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 18:34:04 »

ตามสถิติจริงๆแล้ว ถึงน้องจะเป็นจริง โอกาสแพร่เชื้อมี แต่ก็ไม่ได้สูงถึงขั้น 100% นะครับ แต่ก็ตาม rep บนๆที่บอกว่าถ้ามีแผลถลอก ก็จะเพิ่ม % การติด ได้มากขึ้น ผมก็เคยพลาดไปรอบนึง รอเกือบ 9 เดือนไปตรวจ โชคดีไม่เจออะไร แนะนำ จขกท ว่า งดเที่ยวไปสัก 3 เดือน ทำใจให้สบาย แล้วไปตรวจให้รู้หมู่ หรือ จ่า เลยดีกว่าครับ

surnite

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน 2012, 19:57:27 »

จริงๆ ควรจะรอบคอบนะครับเรื่องพวกนี้
รอตรวจชัดๆ ไปเลยจะดีกว่ารับ  dsgjsd

job

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 00:24:52 »

มาให้กำลังใจครับ

lowwww

nanaxx

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 00:39:41 »

eta20 สู้ ๆ ครับ ลองไปตรวจ ครับ

CTX

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:39:00 »

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ และทุกๆ คำแนะนำครับ ถ้าผ่านรอบนี้ไปได้นะครับ ครั้งต่อไปไม่พลาดแน่ๆ ครับ ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ

badmin

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 08:58:37 »

ผมก็เคยพลาดนะ กลัวทุกครั้งกังวลทุกครั้ง eta07 eta07 แต่ตอนหลังนี้งดออกศึก.... รักเดียวใจเดียว เพียวกะแฟนเท่านั้น เลยปลอดโปร่งโล่งใจไร้ความกังวล ไปตรวจเถอะนะครับ อวยพรให้โชคดี

tavitchan

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 10:48:07 »

ต้องระวังครับ eta03

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 10:56:50 »

ไอ่โอกาสเสี่ยงติดโรคยังไม่เท่า...

ตอนนี้ท่านก็จะเป็นกังวล ไปซักพักใหญ่ๆ + อีก 3 เดือน ถ้าไปตรวจ

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 14:44:09 »

คิดว่ามีโอกาสติดน้อยครับ เข้าใจจขกท.จริงๆว่าคิดมาก แต่ยิ่งกังวลยิ่งทำให้ภูมิลด คนส่วนหนึ่งเคยมีประสบการณ์มาแล้วจึงเข้าใจและเห็นใจ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ โชคดีครับ

toc-680

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 15:12:26 »

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับท่าน ....  lowwww

deadend

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012, 18:47:29 »

เป็นกำลังใจให้ครับ คราวหลังจะได้ไม่ทำอีก ทำละปวดใจทีหลัง  dsgjsd

questitin

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 00:56:31 »

ถ้าน้องเขาใหม่ซิงสด แท้ๆ จริงๆ ยังไงก็ไม่ติดหรอกคับ แต่ใครจะไปรู้หรือจะไปบอกได้ล่ะจริงไหม ว่าความจริงมันเป็นยังไง

ถ้าของๆเราไม่มีแผล โอกาสมันก็น้อยลง แต่ก็ยังมีโอกาศอยู่  แต่ก็ใช่ว่าจะติดhivไปทุกๆคน เพราะก็เคยเจอคนที่เสียบสดกับคนเป็นhiv แต่ไปตรวจเลือด ก็เป็นปกติ  มันเหมือนหวยนะแหละ แต่เสียบสด โอกาสติดก็มากกว่าไม่ติด   

ถ้าไม่สบายใจก็พยายามขอน้องเขาไปตรวจ ก็น่าจะสบายใจไปได้กระเปาะนึง ถ้าน้องเขาไม่เป็น

ถ้าน้องเขาเป็น ก็ให้ไปรับยาต้านฉุกเฉิน ที่โรงพยาบาลให้เร้วที่สุด อย่างดีไม่ควรเกิน 24 ชม อย่างช้าสุดไม่ควรเกิน 72 ชม  ไม่รู้ว่าเลยแล้วรึยัง ถ้าเลยไปแล้วยาต้านฉุกเฉินก้จะไม่ได้ผลแล้ว

ถ้าใจร้อนอยากรู้ผมเลือดตัวเอง ในเชียงใหม่ ตรวจเร็วสุด ก็ pcr ไปขอตรวจตามโรงบาล 7 วันก็ตรวจได้แล้ว แต่แพง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2012, 15:43:17 โดย questitin »

questitin

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 01:06:16 »

เท่าที่รู้ ยาต้านฉุกเฉินมันจะไปกดเชื้อ ไม่ให้เกิดการ copy ของเชื้อ เหมือนทำให้มันเป็นง่อย แล้ว เม็ดเลือดขาวจะสามารถรุมกินมันจนได้ครับ  กินแล้วมีโอกาสรอดมากกว่าเป็นโรคนะครับ จากที่เคยเห็นมานะ คนทีี่กินแล้วไม่รอดมีน้อยครับ หนึ่งในนั้นคือเชื้อมันดื้อยาแล้ว เพราะได้รับยาต้านมาหลายขนาน   แต่ต้องกินให้ตรงเวลาทุกวัน แต่ผลข้างเคียงมันจะเยอะหน่อย 

ไม่ทราบว่าไปรับยากับตรวจที่ รพ ไหนเหรอครับ  เท่าที่รู้นี่ ชม ราม กับ ลานนา น่าจะใช้ น้ำยา กับ เครื่องมือตรวจตัวใหม่แล้วนะ

ขอให้รอดนะครับ

CTX

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 08:40:37 »

ขอบคุณครับผม ดีใจจริงๆ ครับที่สมาชิกเวปนี้มีความห่่วงใยต่อเพื่อนสมาชิกครับ

--uw--

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 14:30:43 »

เป็นกำลังใจให้นะคับ ถ้าไม่ได้เสียบสดแต่โม๊กสดโอกาสติดจะมากป่าวคับ ghjk

questitin

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 15:39:50 »

โดนน้องเขาโม๊กสดให้ ตามปกติ โดยทั่วไป ไอตัวเราไม่เสี่ยงหรอกครับ น้องเขาน่ะแหละจะเสี่ยงถ้าน้องเขามีแผล หรือ ช่องเปิด ในปาก

ถ้าไม่สบายใจก็ไปตรวจครับ ก่อนตรวจ ให้สอบถามวิธีที่เขาตรวจด้วย ว่าระยะเวลาหลังเสี่ยงของเรา สามารถตรวจได้ด้วยวิธีใดบ้าง

ตอนนนี้เร็วและชัวร์ที่สุด คือวิธี nat ครับ 5 วันตรวจได้แล้ว ผลเชื่อได้ 98% แต่มีตรวจที่ คลินิดนิรนามสวนลุม สภากาชาติไทย กทม ที่เดียวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2012, 15:46:41 โดย questitin »

Pro-Big

• ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
  • **
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 15:49:20 »

เอาใจช่วยนะท่าน เฮ้ออออออ....... ถ้าผ่านไปแล้วเที่ยวก็มีสตินะครับ

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2012, 16:12:42 »

เห็นด้วยกะคห.ที่ว่า ให้ตามตัวน้องมาตรวจ น่าจะพอตามเจอ จะได้สบายใจ และถ้าปลอดภัย....เผลอๆจะกลายเป็นป.ต.นะ.... (มองโลกแง่ดีไว้...)

zspectrum

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 13:59:55 »

อ้าว สติ ครับ สติ

คนใจง่าย

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 14:29:27 »

ghjk ตายแน่เมิงอิอิอิ

onenight

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 17:45:29 »

มีความสุขแปปเดียว  เครียดไปอีกสามเดือนครับ  ผมก็เคย............... piuyty

maxchaiyadej

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 19:12:08 »

เปนกำลังใจให้ท่าน ouiy

rewka007

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2012, 23:29:12 »

เป็นกำลังใจให้ครับ eta08

nattpang12

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 00:54:11 »

แย่เลยครับ แบบนี้ แต่อยากได้ ลายแทง 55

yodsaran

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2012, 10:44:32 »

อารมณ์พาไป แต่ก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

CTX

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012, 11:54:06 »

เห็นด้วยกะคห.ที่ว่า ให้ตามตัวน้องมาตรวจ น่าจะพอตามเจอ จะได้สบายใจ และถ้าปลอดภัย....เผลอๆจะกลายเป็นป.ต.นะ.... (มองโลกแง่ดีไว้...)

ตอนนี้คุยกับน้องไว้แล้วครับ ว่าครบสามเืดือนเมื่อไหร่ ตรวจเลือดด้วยกันครับ แต่ตอนนี้ความเครียดทุเลาลงหน่อยหนึ่ง เพราะน้องมีบัตรบริจาคเลือดครับ เมื่อสามเดือนก่อนก็ยังบริจาคเลือดอยู่เลยครับ

Nu-me

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 00:20:09 »

;khhg รอดแน่นอน ดีใจด้วยค้าบ

PumpkiNKinG

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012, 01:04:11 »

อ่านเสร็จแล้วก้อสงสารเจ้าของกระทู้คับ

เป็นกำลังใจให้ ผ่านไปได้นะครับ  pongz

Jaguar

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2012, 16:38:40 »

ใจง่ายจริงๆ มันเพลืนขนาดนั้นเลยหรอ

questitin

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012, 22:13:26 »

ผมว่ามีโอกาสสูงที่น้องเขาจะไม่เป็นโรคนะ ถ้าน้องเขาบริจาคเลือดประจำ ที่สภากาชาติเชียงใหม่นี่ มีตรวจ nat ให้สำหรับคัดกรองเลือด เฉพาะผู้มาบริจาคอยู่แล้ว ถ้าบริจาคผ่านหรือไม่มีเจ้าหน้าที่เคยโทรมาตาม  ก็ค่อยข้างจะชัวร์นะว่าเลือดน้องเค้าปลอดภัย

แต่ไม่ต้องรอถึง 3 เดือนก็ได้ครับอย่างที่บอก  1 สัปดาห์ขึ้นไป ก็สามารจตรวจด้วย วิธี PCR ได้  หรือ 2 สัปดาห์ ขึ้นไปก็สามารถตรวจหา antigen ได้แล้ว   

ความจริงตรวจเลือดเด๋วนี้ความจริงไม่ต้องรอถึง3 เดือนแล้วครับ เขาพัฒนาไปไกลแล้ว  อย่างเชียงใหม่ราม รู้สึกจะเครื่องมือกับน้ำยาตัวใหม่แล้ว  2 สัปดาห์ก็ตรวจหาได้แล้วครับ ชัวร์ด้วย เคยส่งคนไปตรวจมา

หรือถ้าไม่สบายใจอยากชัวร์จริงๆ ก็ไปตรวจหลัง3เดือนก็ได้ครับ ขอให้ปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2012, 22:20:11 โดย questitin »

fanta500

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012, 22:52:45 »

piuyty อารมพาไป เฮ้อ เราก็เคยเป็นเข้าใจๆ ขอให้รอดนะท่าน

mamanoja

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 20:31:27 »

ตรวจเลยครับ ghjk

musashiden01

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012, 12:56:46 »

ไปตรวจครับชัวร์ที่สุด

romanticeman

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2012, 20:51:45 »

ถึงฟิวส์มันจะได้ แต่ทางที่ดีตั้งสติก่อนเสียบนะครับทุกท่าน
<ผู้ชนะไม่จำเป็นต้องชนะตลอดไป>

libido

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012, 14:29:32 »

.,mn ถ้าเป็นเส้นข้างผมก้อจะใส่ถุงตลอดครับ แต่ถ้าเป็นกิ๊กบางทีก้อเผลอไม่ใส่เหมือนกัน ทั้ง ๆ ที่เสี่ยงเหมือนกัน แต่โชคดีที่ไปบริจาคเลือดบ่อย ๆ เลยได้เช็คเลือดไปด้วยครับ

romeochan

• *
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 15:04:54 »

ระวังไว้ก่อนดีกว่าครับ