-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเทคนิคการซื้อเลือกซื้อบ้าน+ที่ดิน (แบบไม่เสียใจภายหลัง)  (อ่าน 2627 ครั้ง)

Mavaccio

• บุคคลทั่วไป

:-\ รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ตอนนี้ผมกำลังหาซื้อที่เพื่อปลูกบ้านเองน่ะครับ.... เล็งไว้แถววงแหวนรอบนอก (ระหว่างแยกแม่ริมกับแยกแม่โจ้)
เท่าที่ถามๆดู ตร.วา ละ 15000บ เป็นที่มองเห็นวิวดอยติดถนนหลัก... กะว่าจะเปิดเป็นร้านอาหารด้วย
1.อยากทราบว่าที่แถวนั้น ตร.วา ละ เท่าไหร่ครับ?
2.เป็นที่เปล่าประมาณ 100-200 ตร.วา ถ้าจะเข้าธนาคารแบบเสนอทำโครงการ จะยื่นกับธนาคารไหนดี แล้วเค้ายื่นกันยังไงครับ?
(เงินเก็บ 200เค เงินเดือนปะมาน 30เค นิดๆ ไม่มีหนี้สินผุกพัน)
3.ต้องดูอะไรบ้างครับ ก่อนตัดสินใจซื้อที่ดิน

รบกวนด้วยครับผม  :( :( :(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เมษายน 2013, 16:40:05 โดย ka12345 »

coolman

ลองปรึกษา  เเบงค์ดูครับ
ที่ดิน เเพงอยู่นา  15000 บาท  ถ้าหากไม่สวยจริง  /  ลองเช็คราคาประเมิน กับ ทางที่ดิน ดูอีกทีครับ
ทำการบ้านเยอะเยอะครับ / ซื้อหนังสือ มาอ่าน - ถามมืออาชีพ   ,mnnb

cooltea79

ขอตอบข้อ 1 ข้อเดียวนะครับเพราะ พอมีความรู้เรื่องนี้เรื่องเดียว   kjhg  kjhg

ราคา มาตรฐาน จะอยู่ที่ 12,000 ครับ สำหรับที่ดินในหมู่บ้าน นะครับ
แต่ถ้าที่ดิน ติดถนนหลัก อาจจะเพิ่มขึ้นเล็กน้อย หรือ อาจจะราคานี้ก้อได้ครับ

15,000 สำหรับ zone นี้ (ถ้าไม่สวยจริง ๆ) แพงไปครับ

ฟันธง!

cmman573

แพงจริงๆด้วยหง่ะ ตารางวาละ 15,000 ไม่มาซื้อแถววงแหวนบิ๊กซีหางดงไม่ดีกว่าหรือครับ

cooltea79

แถวบิ๊กซีหางดง ก้อ น่าสนจายยย
หรือไม่งั้น มองแถว วงแหวน หน้า ศาลากลาง ราคา 15k อยู่ แต่ วิวสู้แถบ บิ๊กซีหางดงไม่ได้ แต่ผมว่าเข้าเมืองสะดวกกว่า เพราะ แถบหางดง ช่วงเช้ากับเย็น รถจะติด เส้นหน้า โรบินสัน ครับ

Lostman133

น่าสนใจแต่ติดถนนผมกลัวเมียหลวงตามมาเจอสิ jljhl