-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบคำศัพท์เกี่ยวกับการนวดครับ  (อ่าน 337 ครั้ง)

Samahada

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

พอดีเคยอยู่สายอ่างมาน่ะครับ แต่อยากจะลองมาทางนวดบ้างครับ แต่ยัง งงๆ คำศัพท์อยู่บ้าง  ที่ งงๆ คือคำว่า 1.นวดกษัยเส้น 2.สปาลิ้น 3.นวดน้ำมัน 4.นวดไทย อยากทราบว่าแต่ละคำมีความหมายอย่างไรบ้าง ต่างกันอย่างไร  ถ้าเป็นร้านแบบร้านดาริน นี่ โจ๊ะ ได้ไหมครับ
แล้วนวด พิงค์พยอมเป็นอย่างไรบ้างเหมือนว่าต้องไปไต่ระดับเองใช่ไหมครับ แล้วมีร้านนวดไหนอยู่แถว มอชอ บ้างครับ มือใหม่ ขอบคุณครับบบ