-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งย้ายมาอยู่เชี่ยงใหม่ สอบถามเทพ ขอคำแนะนำลายแทงแถวดอยสะเก็ด  (อ่าน 4141 ครั้ง)

คนใจง่าย

• แอบจิต
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

สวัสดีครับ เพิ่งย้ายมาอยู่เชียงใหม่ครับ สอบถามท่านเทพหน่อยครับ ขอคำแนะนำลายแทงแถวดอยสะเก็ด eta08

Phayathai W.

• เด็กหัดเสียว
  • **

รู้แต่ลายแทงร้านขาหมูเยอรมันที่ดอยสะเก็ดน่ะ เอาไหม -- เผื่อจะได้ไปชิมบ้าง

ตั้งต้นจากหน้าอำเภอ - ไปหกโลเศษเจอศาลาเล็กๆอยู่ขวามือ มีถนนซอยอยู่ทางซ้ายมีป้ายบอกไปแม่ฮ้อยเงิน เลี้ยวเข้าไป ตรงไปเรื่อยๆ เจอสามแยกมีวัดศรีทรายมูลตั้งตระหง่านเป็นสง่าขวางอยู่ แล้วเลี้ยวขวาไปอีกไม่ไกลเจอสามแยก ป้ายบอกบ้านม่วงโตนให้เลี้ยวขวา ส่วนซ้ายไปไหนจำไม่ได้แล้ว ก็ขวาไปตามนั้นแหละ - อีกอึดใจเดียวเจอวัดม่วงโตนอยู่ขวา หันหัวและหน้าไปทางซ้ายมือ - แม่นแล้วร้านขาหมูตามลายแทงนี้ละ -- อย่าเดินไปนะไอ้น้อง...มันไกลน่ะ

เฉพาะวันอาทิตย์มีบุฟเฟ่ต์หัวละสองร้อย ผมสุ่มไปเดือนก่อนตามลายแทงในเวปน่ะด้วยความอยากชิม

คนใจง่าย

• แอบจิต
  • **

eta08

รอคำตอบจากเทพ  ในรายละเอียดรายการนวดฯ ต่อไปครับ

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

รู้แต่ลายแทงร้านขาหมูเยอรมันที่ดอยสะเก็ดน่ะ เอาไหม -- เผื่อจะได้ไปชิมบ้าง

ตั้งต้นจากหน้าอำเภอ - ไปหกโลเศษเจอศาลาเล็กๆอยู่ขวามือ มีถนนซอยอยู่ทางซ้ายมีป้ายบอกไปแม่ฮ้อยเงิน เลี้ยวเข้าไป ตรงไปเรื่อยๆ เจอสามแยกมีวัดศรีทรายมูลตั้งตระหง่านเป็นสง่าขวางอยู่ แล้วเลี้ยวขวาไปอีกไม่ไกลเจอสามแยก ป้ายบอกบ้านม่วงโตนให้เลี้ยวขวา ส่วนซ้ายไปไหนจำไม่ได้แล้ว ก็ขวาไปตามนั้นแหละ - อีกอึดใจเดียวเจอวัดม่วงโตนอยู่ขวา หันหัวและหน้าไปทางซ้ายมือ - แม่นแล้วร้านขาหมูตามลายแทงนี้ละ -- อย่าเดินไปนะไอ้น้อง...มันไกลน่ะ

เฉพาะวันอาทิตย์มีบุฟเฟ่ต์หัวละสองร้อย ผมสุ่มไปเดือนก่อนตามลายแทงในเวปน่ะด้วยความอยากชิม

ผมสนใจมาก เป็นคนชอบกินมาก ขาหมูนี้ ขอบคุณมากครับ
ปล.เจ้าของ กะทู้ คงหาที่ลงมากว่าของกิน

extreme_gspot

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th

ถ้าที่กินมีร้านลาบฝั่งสันเขื่อนฯ ไม่ก็ไปเก็บสแปร์แถว ๆนั้นได้  hgjhg
หายห่วง มิหวั่นไหว ไร้กังวล เป็นพลเมืองดี

croroku

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
    • 12oom.net

แถวๆร้านขาหมูเห้นมีคนเคยบอกมีร้านขายพิซซ่าญี่ปุ่นอร่อยมากมาย แต่ร้านเปิดตามใจเจ้าของร้านนะครับวันไหนอยากเปิดก็เปิดวันไหนอยากปิดก็ปิดเรียกว่าต้องวัดดวงกันโชคดีได้กินหละงานนี้ ป.ล.ที่ลงนี่ไม่รู้จริงๆครับ แต่อยู่ดอยสะเก็ดนี่ใกล้สุดที่ผมคิดออกน่าจะเป็น ลลินสปาตรงแถวๆสันทรายอ่ะครับแถวๆกาดรวมโชคคิดออกที่เดียวจริงๆครับ^^"

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *

กลายเป็นกระทู้กลายพันธุ์หาสถานที่กินไปซะแล้ว... jljhl jljhl
ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

fullhouse

• แอบหื่น

นึกว่าลายแทงซะอีก jljhl

crv

• *

ถ้าใกล้แถวนั้นที่สุดก็เป็นร้านลลิล  ถ้าเป็นร้านนั้งกินจีบสาวแนะนำไปหลังบิกซี(คาร์ฟูเก่า)แถวนั้นร้านเยอะครับ

pongka

• ว๊องแมน
  • *

เป็นกระทู้ที่ได้ประโยชน์ ส่งผลดีต่อสุขภาพ kjhg

sleepypop

• *

ผมเห็นมีคาราโอเกะ อยู่ริมถนนทางไปเชียงรายอยู่หลายร้านอยู่นะครับ ที่เลยปั้ม ปตท มานิดหน่อย ได้ยินว่าก็เป็นเด็กๆ แถวดอยสะเก็ดนี่หล่ะ
ข้างบ้านผมเห็นได้เป็นปิ่นโตกลับบ้านอยู่นะครับ

huipai

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ก่อนถึง ปตท ซ้ายมืออะครับ แต่มันดูมืดๆๆ

huipai

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

เห็นว่ามีอีกที่ ทางไปเขื่อนแม่งัดอะครับ ลอกกระทู้เก่า

chili

• *

สรุปแล้วเป็นกระทู้แนะนำร้านอาหารใช่มั้ยครับ khjhgg

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

fdgdfdf แถวนั้นท่าจะไม่ค่อยมี

spirit

• *

รอคนมาตอบลายแทง รอรออิอิ

usher

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

อืมแต่ขาหมูดอยสะเก็ด ขึ้นชื่อมากกก

imperza69

• เด็กทะลึ่ง

เข้ามาในเมืองง่ายกว่าครับ ผมว่า คาราโอเกะแถวๆดอยสะเก็ด ต่างชาติเยอะมากครับ

chili

• *

เก็บข้อมูลด้วยคนนะครับ

spooney

• V.I.P.
  • *

อยากไปแต่มันไกลจัง

nice00nut

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3

จะอิ่มขาหมูละนะ

kungfuman

• แอบหื่น

ไม่มีหรอกครับที่ดอยสะเก็ด ไปในเวียงดีกว่าแจ่มกว่าเยอะ
 pongz

hatmar

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

มีร้านข้าวมันไก้มั๊ย

nice00nut

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3

เดี๋ยวก็เจออ่ะนะ