-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเราจะการป้องกันท้อง  (อ่าน 1514 ครั้ง)

soniczero1

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ถ้าเราจะการป้องกันท้อง
« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 01:37:24 »

หลังจากเราสวมถุงยางแล้วมีเพศสัมพันธ์และเสร็จภารกิจ การมีเพศสัมพันธ์ครั้งที่ 2 เราควรจะล้างอวัยวะเพศก่อนหรือมั้ยก่อนสวมถุงยางชิ้นใหม่ และถ้าล้างอวัยวะเพศก่อนแล้วสวมถุงยางมีความเสี่ยงที่จะทำให้ท้องกี่เปอร์เซ็น หรือมีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยครับผม ขอบคุณครับ  eta07

mangkhud

• แอบหื่น
Re: ถ้าเราจะการป้องกันท้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 02:02:39 »

อันดับแรก
ถุงยางนี่ป้องกันโรคได้ และ ป้องกันท้องได้  คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ ก็ 99.99 ครับ อีก 0.01 ก็คือ พลาด เช่น
1. สวมพลาดไม่รีดอากาศ
2. ไม่ได้ขนาด ไม่ได้คุณภาพ
3. นานเกิน แห้ง แล้วไม่เปลี่ยน มันจะแตก
ส่วนการตอบคำถามก็
หลังจากเราสวมถุงยางแล้วมีเพศสัมพันธ์และเสร็จภารกิจ การมีเพศสัมพันธ์ครั้งที่ 2 เราควรจะล้างอวัยวะเพศก่อนหรือมั้ยก่อนสวมถุงยางชิ้นใหม่ ล้างหรือไม่ล้างก็ได้ไม่มีผลแต่ไม่ใช่ ใส่อันใหม่ทั้งอสุจิที่อยู่ในของเก่าเลย ซึ่งแบบนั้น ไม่น่าจะได้เพราะจะอ่อนตัว ทำให้ ใส่่ถุงพลาดได้ คาดว่าน่าจะสักพักดังนั้น ล้างหรือไม่ล้างก็เหมือนกัน

ถ้าล้างอวัยวะเพศก่อนแล้วสวมถุงยางมีความเสี่ยงที่จะทำให้ท้องกี่เปอร์เซ็น ล้างหรือไม่ล้างก็ไม่เสี่ยง ถ้าใส่ให้ถูกวิธี

มีวิธีอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยครับผม วิธีนี้ดีที่สุดแล้วครับในการคุมกำเนิด

soniczero1

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2013, 02:27:29 »

ขอบคุณมาก เลยครับ ทางที่ดีเราควรล้างก่อนแล้วต่อยกที่สองดีกว่า

แบบนี้ก็ไม่เสี่ยงแล้ว ขอบคุณมากๆ ครับ  pongz

ta4860

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2013, 15:15:37 »

ล้างไว้ก่อนดีที่สุดครับ  pongz