-->

ผู้เขียน หัวข้อ: --- มีเซ็กซ์อย่างฉลาดกันเถอะ ---  (อ่าน 3160 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป
--- มีเซ็กซ์อย่างฉลาดกันเถอะ ---
« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 07:40:36 »

สมัยนี้รู้หน้าไม่รู้ใจ เพราะถึงแม้จะระมัดระวังตัวด้วยการมีเซ็กซ์อย่างปลอดภัยแล้วก็ยังไม่เพียงพอ ยังต้องมีเซ็กซ์อย่างฉลาดอีกด้วย อย่าปล่อยให้อารมณ์หื่นขึ้นหน้า จนพลาดพลั้งติดโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ แล้วต้องมานั่งเขกหัวตัวเองทีหลังนะคะ การมีเซ็กซ์อย่างฉลาดมิใช่แค่การป้องกันทางกาย

แต่ ยังต้องป้องกันทางอารมณ์และความรู้สึกอีกด้วย ความรักกับเซ็กซ์สามารถลดไอคิวของคนได้อย่างเหลือเชื่อ จากที่เคยฉลาดระดับสมองเพชร ก็กลายเป็นเด็กงอแงเอาแต่ใจ ดังนั้นขอให้ใช้สามัญสำนึกและเซลล์สมองทุกเซลล์ที่มีอยู่ต่อสู้และฝืนความ ต้องการผิดๆ เอาไว้ให้ได้ค่ะ

ความรัก , SEX ,เซ็กส์ ,เรื่องเพศ ,SEX

อย่าปากสว่าง

สมัยนี้ไม่เพียงผู้ชายที่เที่ยวไปคุยถึงประสบการณ์ทางเพศอันโชกโชนของตัวเอง ผู้หญิงยุคนี้ก็แรงไม่แพ้กันค่ะ บางคนมีการเก็บสกอร์แข่งกันด้วยนะ ขอแนะนำว่าถึงอย่างไรเราก็เป็นผู้หญิง

เรื่องแบบนี้มีแต่เสียหาย มากกว่าผู้ชาย ถึงแม้เราจะเป็นเสือหิวชอบกินผู้ชายเป็นข้าวต้มรอบดึก ก็อย่าเที่ยวเอาไปพูดเลย ถ้าไม่อยากให้คนอีกค่อนเมืองรู้ถึงพฤติกรรมเปรี้ยวซ่าของเรา

ซื่อสัตย์

ผลเสียที่ตามมาจากการนอกใจไม่ซื่อสัตย์กับคนรักมีมากมาย อย่าริลองเล่นถ้าไม่อยากเดือดร้อนทีหลัง

อย่าเป็นมือที่สาม

เฮ้อ... ข้อนี้เป็นปัญหาโลกแตกจริงๆ เอาเป็นว่าไม่ว่าจะเป็นมือที่สามด้วยความเต็มใจหรือไม่เต็มใจ หรือถูกหลอกให้เป็นมือที่สามก็ตาม ยังไงๆ เราก็ยังไม่พ้นเป็นคนผิดอยู่ดี

อย่ามีเซ็กซ์ตอนจิตตก

บาง คนตัดสินใจมีเซ็กซ์ตอนที่อารมณ์ตกต่ำถึงขีดสุด ผิดหวัง อกหัก จนตรอก หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มันดูอับจนหนทางหรือประชดชีวิต รับรองว่าเราจะเสียใจทีหลังที่หลวมตัวไปทำแบบนั้น

ความรัก , SEX ,เซ็กส์ ,เรื่องเพศ ,SEX

ตั้งกฎ

ควร ตั้งกฎเอาไว้ และทำความเข้าใจกับคู่ขาให้ชัดเจนว่า อะไรควรทำอะไรไม่ควรทำ และสิ่งที่เราคาดหวังอยากให้ทำ ตกลงกันให้ดีก่อนที่เสื้อผ้าหลุดออกจากตัว จะได้ไม่รู้สึกว่าถูกปฏิเสธหากทำอะไรไม่ถูกใจกันแล้วเกิดอาการต่อต้าน

รู้ว่าตัวเองต้องการอะไร

ควรแน่ใจว่าตัวเองต้องการอะไร เพราะผู้ชายมักเหมาเอาว่า ?ไม่? หรือ ?อาจจะ? หมายความว่า ?ใช่? เวลาที่เขากดดันเราหรือกรอกเหล้าจนเราเมาได้ที่

นอกจากนั้นยังมีผู้ชายอีกมากมายที่มีความเชื่อว่า ?ตอนแรกผู้หญิงก็ปฏิเสธ ทั้งนั้นแหละ? ...ได้ยินแบบนี้แล้วปรี๊ดจริงๆ เลยเชียว ไม่รู้จะตบสั่งสอนผู้ชายประเภทนี้หรือผู้หญิงงี่เง่าที่ผู้ชายพวกนี้ออกเด ทด้วย

อย่ากลัวที่จะเปลี่ยนใจ

ถ้ารู้สึกว่ามีอะไรไม่ชอบมาพากลหรือรู้สึกไม่ค่อยดี เราสามารถเปลี่ยนใจได้ค่ะ อย่าเขินอายหรือหวาดกลัว หรือขี้ขลาดเสียจนไม่กล้าหยุดสิ่งที่กำลังเกิดขึ้น หรือสิ่งที่ทำให้เรารู้สึกอึดอัดไม่สบายใจ ดีกว่าปล่อยเลยตามเลย แล้วมานั่งเซ็งทีหลังว่า รู้งี้ รีบชิ่งตั้งแต่แรกก็ดี ไม่น่าปล่อยให้เลยเถิด ขนาดนั้น...เฮ้อ

สมัยศตวรรษที่ 18 ในหมู่ชนชั้นสูงของอิตาลี เป็นเรื่องปกติที่ผู้หญิงแต่งงานแล้ว จะจ้างชายคนสนิทมาเป็นทั้งเพื่อนและคู่นอน

ZOIDS

Re: --- มีเซ็กซ์อย่างฉลาดกันเถอะ ---
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 07:57:06 »

คนเขียนเป็นผู้ ญ แน่ ๆ เรย  ijn

labk1200

Re: --- มีเซ็กซ์อย่างฉลาดกันเถอะ ---
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 09:14:25 »

ต้องให้กามเทพมาฟันธง ttu

GOWA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 16:32:11 »

ดีครับ เพราะชอบมีคนมาว่าผมว่า "เอาอย่าง้าว"

where

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2009, 11:06:23 »

หึหึ แต่คนถ่ายทอดนี้เป็นไรหว่า ijuhb

3p

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 14:02:26 »

ขอบคุณครับ ที่เตือน ;khhg

ปกติชอบ แพ้ใจ แพ้กาย พ่ายแพ้อารมณ์ ประจำ kmkm

otkungfu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2009, 17:01:31 »

รักกันอย่างถูกวิธี

chan_030

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2009, 00:37:13 »

ขอบคุณครับที่ให้ข้อคิดดีๆครับ ขอบคุณครับป๋ามอม

preaw_38

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 01:59:33 »

ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากครับ  yhb

moodu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 08:42:26 »

ขอบคุณครับบบบบบบบ

nut_cm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:32:08 »

ขอบคุณครับ ที่เตือน

viewkung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:54:18 »

ขอบคุณด้วยอีกคนครับ เดด

LP777

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 17:18:31 »

อย่าปากสว่าง

ข้อนี้สำคัญนะครับผู้หญิงแคร์เรื่องนี้มาก