-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เจอหมี  (อ่าน 4505 ครั้ง)

kose

• บุคคลทั่วไป
เจอหมี
« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 22:24:56 »

คนที่คบอยู่ทำให้เจอหมีอะครับ ทำไงดี(ผมอยากลิเดียอะ) :-X

jommarn

Re: เจอหมี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 12:42:48 »

งงแฮะ ไม่เก็ทอ่ะครับ สงสัยเราตกรุ่นละแฮะ  zad zad

marathoner9

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 13:55:14 »

เอาให้ชัดเจน หน่อยครับ

เข้าใจว่า เห็นหมี ชิมิ ...... (อันนี้ผมเกลี่ยด มาก ทำให้ผมไปศึกษามาแล้ว เป็นอย่างดี  ijn)

อันนี้ สาวๆ ที่คบอยู่
สาเหตุ เขาติดเชื้อ bacteria ที่จุดซ่อนเร้นครับ ..

ปกติจุดซ่อนเร้นจะมี bacteria ที่เป็นประโยชน์อยู่ แต่ หากมีการติดเชื้อ bacteria ผิดประเภท หรือ มี สิ่งหมักหมม อยู่ ก็สามารถเกิดกลิ่นที่ไม่พึงประสงค์ได้ครับ
(โดยส่วนมากสาว ออน ไม่ค่อยมีกลิ่น  ทั้งที่ผ่านมาเยอะ เพราะจะล้างทำความสะอาดมากกว่า สาวๆ ทั่วๆไป และไม่ค่อยให้คู่นอน หลั่งข้างใน สังเกตุมั้ยครับ แต่ SL มักจะเจอ บ่อย ijhgvf)

โดยมากถ้ามีอาการดังต่อไปนี้ ร่วมด้วย
1) มีการอักเสษของเนื้อเยื่อภายใน หรือ มีการตกค้างของ เลือด (เช่นหลังมี ปจด.)
2) ท่านผู้ชายที่หลั่งข้างใน แล้ว สาวเจ้า ล้างไม่สะอาดหรือไม่หมดครับ ...
3) ตกขาว
4) แพ้ CD

สาเหตุอื่นๆ อาจมีได้ครับ

แก้ไข
สาวๆ มักจะขี้อาย หรือ ไม่รู้ตัว หรือ คิดว่าตัวเองทำความสะอาดดีอยู่ แล้ว หรือ คิดว่าเป็นกลิ่นธรรมชาติ

อันนี้ต้องบอกเข้าครับ ว่าเป็นเรื่อง ธรรมชาติ
ใครๆ ก้อเป็นกัน อยู่ที่จังหวะและเวลา อย่าให้อาการนี้ เป็นอยู่นาน อาจก่อให้เกิด มะเร็งปากมดลูกครับ (ติดเชื้อ HPV) ได้ง่าย

1) ง่ายสุด ไปหา หมอ ครับ
2) ถ้าอายหมอ ไม่กล้าไปตรวจภายใน (สาวๆ มักไม่ค่อยชอบตรวจภายใน ) มันจะมียา ฆ่าเชื้อจุดนั้น ถ้าไปหาหมอ หมอจะให้ยาตัวนี้มากิน แต่มันจะทำลายเชื้อ bacteria ที่ดีด้วย ไม่ควรกินบ่อย อันตราย
3) บอกให้รักษาความสะอาดจุดซ่อนเร้นหน่อยครับ ใช้ สบู่ pH 5.5 พวก lactacid อ่ะครับ
4) ซัก กกน หรือ ชั้นใน ให้สะอาดหน่อยครับ
5) ให้ความรู้เขาหน่อยครับ ไม่ต้อง อาย ที่จะทำความสะอาด หรือ ตรวจสอบความผิดปกติ ภายใน เนื่องจาก ของ สาวๆ นั้น ลึกล้ำกว่าของผู้ชายมาก

ทำตามข้อ 2-5 ถ้าไม่หาย แสดงว่าผิดปกติภายใน รีบหาหมอด่วนเลยครับ เพื่อตัว สาวๆ เองด้วย นะครับ 

โชคดี ไม่เจอ หมีครับ   ijn  ijn  ijn

marathoner9

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2009, 14:01:17 »

อ้อ เพิ่มให้อีกนิดนึง

bateria ตัวนี้เป็นประเภท มีชีวิคแบบไร้อากาศ ถ้าทำให้มันเจอ อากาศ มันก้อตายครับ   mnb mnb mnb

แต่ถ้าติดเชื้อรา ก้อ รักษากันยาว ปรึกษาแพทย์ ให้ยารักษาเชื้อรามานะครับ  ijuhb

kendo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2009, 08:50:53 »

บอกน้องเขา ให้ลองใช้ยาเหน็บดูครับ

xmen69

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 12:47:14 »

ให้น้องใช้ แลคตาสิด สิคับ

prozerger1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 12:58:37 »

มันบอกยากอ่ะ จะไปบอกว่าของน้องมันีกลิ่น เด๋วจะโดนตบ ท่านอื่นๆใช้วิธีไหนบอกน้องกันครับ เขิน

popcorn4202

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 15:27:24 »

มันบอกยากอ่ะ จะไปบอกว่าของน้องมันีกลิ่น เด๋วจะโดนตบ ท่านอื่นๆใช้วิธีไหนบอกน้องกันครับ เขิน
เจอบ่อยล่ะสิแกน่ะ

prozerger1

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 15:51:02 »

เจอบ่อยล่ะสิแกน่ะ
น้อยกว่าแกแหละว้า กรูแก้ปัญหาได้แระ อาบน้ำก่อน...ทุกครั้ง ไงก็เอี่ยมละว้า uiuo

p_be_aa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 13:10:45 »

เจอหมีแทบหมดอารมย์เลย

Phate

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 22:51:06 »

อยากบอก เหมือนกันครับ  เป็นปิ่นโตกล้าบอกอยู่ อาบน้ำอาบท่าจบ    แต่ ผบ ไม่กล้าบอกอะ กลัวโดนตบ    อะ

evolution

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 23:07:00 »

เคยเจอแบบว่าอาบน้ำแล้วก็ยังเห็นหมีอยู่นี่สิ เครียดเลย แต่หลายๆคน ทำงานมาทั้งวัน ตกเย็นเจอหน้าก็ซัดเลย กลับไม่ยักมีกลิ่นไม่พึงประสงค์ สงสัยคนเห็นหมีคงจะติดเชื้ออย่างที่ทั่นมาราธอนว่าจริงๆครับ  ljhgf ljhgf ljhgf

garner

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 19:03:16 »

zad    โบราณว่า ถ้าเจอหมีให้แกล้งตายครับ   zad

wolfon75

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 23:43:48 »

pongz   ความรู้แน่น จิง      ก็    งง หมี   เห็นในที วี เจ๋อ้วนงะ จิมรีเทน ... เกียวใหมนะ  jljhl

rewka007

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มีนาคม 2010, 10:14:11 »

ผมคนหนึ่งกลัวหมีจริงๆ vbnn

panda500

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 20:02:33 »

ฮ่าๆๆ ไม่อยากเจอเรยยยย  นึกภาพแล้วว ghjk ghjk ghjk ghjk