-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากกินไส้ย่าง แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 19401 ครั้ง)

nono039

• บุคคลทั่วไป
Re: อยากกินไส้ย่าง แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 14:48:44 »

ซอยวัดอุโมง ครับ ทางที่จะทะลุ ไป ออก อบต.สุเทพได้ มี ร้านไส่ย่างลุงน้อย อร่อยมาก

น่าจะเป็นร้านเดียวกับแถวๆวัดโป่งน้อยอะครับ อร่อย แล้วก็ถูกด้วยครับ dgd

ddt_2007

Re: อยากกินไส้ย่าง แนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 15:53:07 »

ร้าน ป้าแก้ว ตรงแยกหนองหอยครับ สุโค่ย hgjhg ทั้งลาบ หลู้ ส้า ปิ้ง ย่าง เครื่องดื่ม dgd

Makettingmanager

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 15:12:33 »

ร้านที่อยู่หลังปรินส์ครับที่คนเยอะๆนั้นแหละ hgjhg

Yasito

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 24 กันยายน 2010, 15:14:52 »

ซอยวัดอุโมง ครับ ทางที่จะทะลุ ไป ออก อบต.สุเทพได้ มี ร้านไส่ย่างลุงน้อย อร่อยมาก

น่าจะเป็นร้านเดียวกับแถวๆวัดโป่งน้อยอะครับ อร่อย แล้วก็ถูกด้วยครับ dgd

;kljj ;kljj ;kljj สุโค่ยยยยยยยยยย ร้านนี้แนะนำ ค่ะ ๆๆ

dahliaxxx

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 25 กันยายน 2010, 10:49:25 »

ร้านลุงน้อยเป็นไส้ใหญ่นะครับไม่ใช่ไส้หวาน อีกอย่างถ้าไปก่อนมักจะเอาของเหลือจากเมื่อวานมาให้แทน ต้องบอกแกว่าเอาของใหม่นะลุง

ผมไปกินตั้งแต่ยังไม่ดัง จนตอนนี้แกดังแล้วหยิ่ง เหอะๆๆ

่jimmy

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 10:26:18 »

ปากกองครับ pg เยอะด้วย

dekdek-d

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2010, 12:39:06 »

ร้านตายายคาราโอเกะ หนองฮ้อ มีคางหมูย่าง ไส้ย่าง แป้งนมย่าง น้ำจิ้มรสเด็ด อร่อยมากๆเลยค่ะ

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 10:31:24 »

อีก1เสียงสำหรับหลังปริ้นส์ค่ะ

cickcura

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 10:35:58 »

ปากกองครับ pg เยอะด้วย

ปากกอง เมื่อก่อนผมว่าอร่อยอยู่ แต่ช่วงนี้เป็นอารายไม่รู้ กินใส้แล้วกินเบียร์จะรู้สึกว่าเบียร์ขมมาก กินไม่เบียร์ไม่อร่อยเลย

man40

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 16:56:34 »

พรเสถียรอีกเสียงครับ

CHAMNAN ARAMSART

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2010, 12:19:38 »

แยกรินคำเลยครับ ติดร้านก๋วยเตี๋ยวเป้ด ร้านนี้กินมานานมาก รับรองความอร่อย และ ถูก

ชื่อร้าน พรเสถียร ครับ confirmอีกหนึ่งเสียง ว่าอร่อยมาก โดยเฉพาะคางหมูย่างกรอบๆนะสุดยอดดดดดดดครับ

ขอคอนเฟิร์มด้วยคนนะครับ เจ้าของอัธยาศัยดี   ผมซื้อกลับบ้านบ่อย ๆ  ไส้ย่างก็รสชาดดีใช้ได้ครับ น้ำจิ้มรสชาดเยี่ยม เผ็ด เปรี้ยว หวาน เค็ม  ไม่ออกหวานนำ เหมือนกับบางเจ้า  ส่วนคอหมู และคางหมูย่าง จะเป็นแบบคล้ายๆ หมูกรอบ แกล้มกับเบียร์ ใช้ได้เลยครับ  ราคาและปริมาณ  ยุติธรรมครับ

poom2512

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2010, 14:44:55 »

...ลำพูน....ที่นี่เลยอร่อยที่สุดในลำพูนครับ (แถวนิคมสันป่าฝ้าย)ผมไปมาแล้วอยู่ตรงหน้าหอพักโอภาส เลยตลาดสิงห์เคิ่งเข้ามาทางบ้านร่องส่าว เคยถามเจ้าของร้าน ย่างวันละ 20 โล อร่อยมากครับราคาถูกด้วย(ย่างรวม ทุกอย่าง ใส้ เนื้อหมู ตับขาวแป้งนม คางหมู ม้ามหมู ใส้ห้วน) ลองไปหาดูนะครับ...เออ..ลืมบอกไปร้านจะมีสองร้านติดกันนะครับ ร้านที่ว่าอยู่ตรงกลางนะครับ.....