-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหาร้านนั้งดื่มกินแถวเส้น เชียงใหม่-หางดง-สันป่าตอง รบกวนแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6379 ครั้ง)

Phate

• บุคคลทั่วไป

กำลังหาร้านแนวนั้งดื่มกินดี ๆ ประมาณ เดิมเดิม , บราบราบาร์ , บอมเบย์   แถวๆ เส้น เชียงใหม่-หางดง (หรือเลยไปสันป่าตองก็ได้)
มีร้านดี ๆ แนะนำไหมครับ วันนี้ผมไปวนดู ยังไม่เจอถูกใจ  

พอดี จะชวนคนกินเหล้า แล้วเค้าขออยู่แถวเส้นนั้น ไม่อยากกินไกลบ้านนอะครับ   (ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า สาว.....)

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เส้นนี้ ผมไม่สันทัดเลย....

ขอบคุณครับ

prozerger1

เมื่อก่อนเคยไปนั่งร้าน "ลานกรวด" แต่จำทางเข้าไม่ได้ละครับ แถวๆคณะ อก. แม่เหี๊ยะ รอท่านที่จำได้มาบอกทางละกันนะครับ ถ้ายังไม่ปิดไปซะก่อน

อีกร้านก็บานาน่าที ใกล้ประปา บรรยากาศดีเห็นดอยสุเทพครับ ลมเย็นๆ อาหารอร่อย แต่เปิดเพลงนะครับ ไม่มีวง gsdgdgs fsdg โชคดี ได้ใช้มีชัยครับ

rewka007

แล้วมีสิ้นข้างแถวสันป่าตองไหมครับ ขี้เกียจเข้าเมือง uiuo

prozerger1

แล้วมีสิ้นข้างแถวสันป่าตองไหมครับ ขี้เกียจเข้าเมือง uiuo
เห็นร้านข้างๆบิ้กซีหางดง ก็คนเยอะนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเด็กแซ่บอ่ะป่าว ส่วนใหญ่ผมจะไปร้านกินข้าวครับ แถวนั้นก็พวกบ้านวังตาล 09876

popcorn4202

เส้นนั้นไมเคยไปกินเลยครับ

itend

.,mn
เอาร้านที่ผมไปบ่อยนะครับ
ร้านชาชา cha cha อยู่ในซอยชมจันทร์ (ซอยที่ขายขนมจีนบ้านเจ็ดยอด)
พิกัด : จากสี่แยกโรบินสันมาทางโลตัสหางดง จากแยกมาไม่ไกลจะเห็นป้ายพิซซ่าคอมพะนี เลยร้านพิซซ่าจะมีซอย
ชื่อว่าซอยชมจันทร์ ตรงมาเรื่อยๆ ร้านจะเด่นชัดมากครับ ร้านสวยมาก
สิ่งที่ชอบ  ....ชอบบรรยากาศมาก อาหารมีให้เลือกเยอะ ไม่แพงเลยครับ  ร้านนี้พนักงานโรบินสันมานั่งบ่อย สาวโรบินสันน่ารักมากขอบอก mbvc

ร้านบอมเบย์ผมก็ชอบ ผมจะไปอยู่แค่2ร้านนี้แหละครับ อิอิ

Phate

ขอบคุณลูกพี่ทั้งหลายมาก ๆ ครับ เดี๋ยวขอไปโฉบสำรวจหน้าร้านก่อน ถูกใจร้านไหน ขอไปเทส  ;khhg

procircuit

ร้านลานกรวดปิดตัวลงไปนานละครับตงเส้นคันคลอง แต่มีร้านสไตล์ครันทีร่ตรงคารฟูหางดวง มีวงเล่นสด แต่ถ้าเอาสาวไปคุยเสียดังครับ

taro555

;kljj มัคับ ชื่อร้าน แม่สาย

อยู่ติดกับ big c หางดง ถึงแยกแล้วเลี้ยว ซ้าย

เป็นดนตรีเพื่อ ชีวิต คนนั้งเยอะ

และpg น่ารักมากๆ  อิอิ