-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพงานบริจาคศูนย์ฝึกวิชาชีพคนตาบอด วันที่ 11 พ.ย. 54  (อ่าน 2468 ครั้ง)

etatae333

• Administrator
  • เทพเจ้าราตรี
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
    • cmxseed

ใครไม่ไปงานนี้เสียดายแทนครับ น้องๆน่ารักมาก อารมณ์ดีกันทุกคน
แถมร้องเพลงเพราะซะด้วย ไม่ธรรมดา ดูภาพรวมได้จากคลิปนี้เลยครับ

<a href="http://www.youtube-nocookie.com/v/sVSqoHJ_iYs?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube-nocookie.com/v/sVSqoHJ_iYs?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

ของบริจาคของท่านส่งถึงมือน้องๆแล้วนะครับ

ทางศูนย์เขามีที่อัดลมให้ ทำให้เบาแรงเราไปเยอะเลยครับ อิอิ pongz

เวลาน้องๆเขารวมตัวเพื่อจะเดินไปไหน ก็ต้องเกาะกันเดินแบบนี้หละครับ

เมื่อรวมตัวกันครบแล้วก็เริ่มกิจกรรมกันซะที น้องๆให้ความร่วมมือเต็มที่เลย  fhgj

นักร้องเราก็เลยขอแจมด้วยซะเลย

เกมแรก เกมส่งลูกบอลครับ ส่งไปเรื่อยๆ นกหวีดดังที่ใครคนนั้นออก

ลงโทษคนแพ้ โดนให้เต้นกับน้องๆ

เกมที่2 ส่งลูกบอลเหมือนเดิมครับ แต่ส่งไปข้างหลังแล้วให้คนหลังสุด
เดินขึ้นมาหน้าสุดแล้วส่งลูกบอลไปข้างหลังใหม่เรื่อยๆจนกว่าจะครบ
พี่ๆก็ปิดตาขอแจมด้วยเน้ออ

และแล้วก็มาถึงเกมสุดท้ายครับ เกมเหยียบลูกโป่งที่เราเตรียมกันไว้แต่เช้า
งานนี้ต้องยอมครับสู้ไม่ได้จริงๆ

ว่าแล้วก็ติดลูกโป่ง...

คู่นี้ไม่รู้มีอะไรกัน 55+ การแข่งขันดูได้ในคลิปนะครับ

พอจบเกมเวลาเหลืออีกนิดเลยขอโชว์เพลงอีกซักรอบ ต้องบอกว่าไม่ธรรมดาจริงๆ
ดูได้ในคลิปนะครับว่าทำไม

พอถึงเวลาเที่ยงก็ได้เวลากินกันหละครับ นี่คืออาหารที่ทางศูนย์
จัดเตรียมให้เลี้ยงน้องๆวันนี้ครับ

ของหวานก็มีเน้ออ

ไม่พอเติมได้ไม่อั้นครับ งานนี้ ยกเว้นบางคนที่ต้อคุมของหวานนิด น้ำหนักเกินละ 55+ .,mn

ก่อนทานอาหารทุกคนจะมีบทขอบคุณอาหารด้วย

ว่าแล้วก็ทานกันเลย

มีน้องตัวเล็กๆมาช่วยเสริฟด้วยนะครับ คาดว่าเป็นลูกสาวเจ้าหน้าที่ น่ารักมากครับ

ช่วงนี้นักร้อง นักดนตรีเราก็เล่นดนตรีให้น้องกินไปฟังไป

หลังจากน้องๆเขาทานเสร็จจะมีการทำความสะอาดโต๊ะกันเองเลยครับ

หลังทานอาหารก็มาร้องเพลงย่อยอาหารกันไปพลางๆ

ได้ฤกษ์ส่งมอบของกันซะทีครับ ต้องขอบคุณทุกท่านจริงๆที่ร่วมบริจาคมาในครั้งนี้
ทางอาจารย์ผู้ดูและ จะนำไปสมทบทุนสร้างโรงปุ๋ยหมักชีวภาพ ให้น้องๆเขาฝึกอาชีพ
กันต่อไปนะครับ

หลังส่งมอบน้องๆได้กล่าวขอบคุณและร้องเพลงให้พวกเราในวันนั้นครับ ดูได้ในคลิปเลย
ขอบอกว่า บางคนแอบน้ำตาซึมทีเดียว

หลังจากนั้นก็ถึงเวลาที่คณะเราเวลารับประทานอาหารที่ทางศูนย์จัดเตรียมไว้ให้
และน้องๆก็กลับไปทำกิจกรรมและใช้ชีวิตประจำวัน ตามปรกติครับ

ใครสนใจบริจาคเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยนะครับผม เนื่องด้วยสถานะการณ์น้ำท่วม
ทำให้ทางศูนย์ไม่มีเงินบริจาคเข้าเลยครับ ตามข้อมูลที่ท่านทราบแต่แรกว่าน้องๆ
ได้ค่าอาหารต่อวันตกที่ 60 บาท/คน เท่านั้นเอง

รายละเอียดเพิ่มเติมอ่านได้ในเวปของศูนย์เลยครับ
http://www.vtc-cmblind.org/

เวปเรายังจะมีกิจกรรมดีๆให้ท่านร่วมอีกนะครับ ใครมีไอเดียอะไรเสนอมาได้เลย
ทางเวปพร้อมรับไว้พิจารณาครับ

eta08
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2011, 08:59:27 โดย etatae333 »
นวดกระปู๋ นวดกระปู๋เชียงใหม่ นวดกระษัย ไซด์ไลน์ Sideline นวดน้ำมัน นวดอโรมา นวดแผนโบราณ อาบอบนวด ออน การบ้าน เรื่องเสียว ลายแทง หนังโป๊ AV เชียงใหม่

gundam1974

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ขอชื่นชมในการจัดกิจกรรมครับ ยอดเยี่ยมมากครับ pongz

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00

ยัยเสื้อขาว อ้วนๆดำๆนั่นใครอ่ะ

where

• กรรมการเวป
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

เสียดายไม่ได้ไป อย่างที่ตั้งใจไว้ uilo

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2

ขอให้ผลบุญครั้งนี้ ขอให้เว็บแห่งนี้จงมีแต่ความเจริญก้าวหน้าครับ eta08
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

sanet

• **

พลาดครับบอกได้คำเดียว หมายถึงตูเนี้ย พลาดอย่างแรง uilo

fairy1mama

• แอบหื่น

ขอให้ท่านผู้มีน้ำใจเอื้อเฟื้อทุกท่าน จงประสพแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยเทอญ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2011, 22:12:55 โดย fairy1mama »

deztiny77

• เด็กทะลึ่ง
  • Country: 00

ทุกท่านสุดยอด pongz