-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหม เด็กปิ่นโตทิ้งเรา เจ็บจี๊ดดดดดดด  (อ่าน 2881 ครั้ง)

Love_CM

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ตามหัวข้อเลยครับ ปกติก้อไม่เคยเปนอะไร แต่สำหรับคนนี้ เหมือนเลิกกะแฟนคนแรก
ความรู้สึกเหมือนกันเลย นี้ก้อสามสี่วันแล้ว ผมเมาทุกวัน เจ็บครับ ยอมว่าเจ็บจริงๆ ไม่รู้เพราะอะไร
ถึงจะเปนเทพ แต่เทพก้อมีหัวใจนะครับ มีน้ำตาด้วย uilo

Love_CM

• V.I.P.
  • *
Re: เคยไหม เด็กปิ่นโตทิ้งเรา เจ็บจี๊ดดดดดดด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 03:43:16 »

เด็กคนนี้ เรียนอยู่แถวห้วยแก้ว ม.ตีน... อายุ 20 ผมเลี้ยงมาได้ปีกว่าแล้ว ให้หมดทุกอย่าง
แกให้เหตุผลว่าอยากอยู่คนเดียวซักพัก แฟนใหม่ไม่มีแน่นอน แต่เพราะไรไม่รู้
บอกให้ลดสถานณะ จากผั.... เปนพี่ชาย เจ็บๆๆๆๆๆๆๆๆ ไคร่ไห้ ง่าวบ่ะเฮ้ยยย eta07

lovely_pimnara

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: เคยไหม เด็กปิ่นโตทิ้งเรา เจ็บจี๊ดดดดดดด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 06:12:12 »

คิดว่าท่านคงอยากหาที่ระบาย..... บางครั้งผมก็มีเรื่องที่ไม่สามารถจะคุยกับใครได้ แล้วไม่รู้จะระบายกับใครเหมือนกัน ...... เป็นกำลังใจให้ครับ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 08:28:44 »

เรื่องแบบนี้พูดยากครับ...สำหรับผมแล้วคงไม่คิดที่จะหาปิ่นโตครับ เพราะด้วยกลัวไปต่างๆ นานา ครับ ไม่ว่าจะกลัวคนรู้จักเจอ กลัวมีปัญหากับ ผบ. กลัวผูกพันธ์ ... ฯลฯ... สู้แบบเสร็จแล้วแยกทางดีที่สุดครับ....
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ท่านก็แล้วกันครับ.. dsgjsd dsgjsd

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 09:17:42 »

พึ่งจะหายเจ็บมาไม่นานนี้จากกระทู้เดะเกะ ตอนแรกก็เมาทุกวันเหมือนกันแต่ตอนนี้ก็ลืมมันไปแล้วครับ แต่ของท่าน Love_CM คงนานหน่อยเพราะอยู่ด้วยกันมาปีกว่า เป็นกำลังใจให้ครับ นั่นสินะจะเทพจะมารก็มีหัวใจกันทั้งนั้น  khjhgg
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 09:37:48 »

scary wq
ผมก็กลัวปิ่นโตผมทิ้งเหมือนกัน
ตอนนี้คบมา 6 เดือนกว่าละ
แต่สถานะเป็นไปอย่างมีความสุข
กลัวเลยนะเนี่ย
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

toc-680

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 12:15:14 »

เป็นกำลังใจให้ จขกท. ล่ะกันนะครับ  lowwww

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 15:36:31 »

ผมรู้สึกถึงสภาวะของท่านเลยครับ ผมเอง ก็เคยรู้สึกแบบนี้ ปัจจุบัน บางครั้ง ยังมีความรู้สึกนึกคิดขึ้นมา ก็แปลบ ๆ ครับ

aunt49

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 16:02:19 »

uilo แอบเศร้าด้วย  และขอให้กำลังใจ ยังมีพรุ่งนี้ให้เริ่มใหม่ สู้ๆๆครับ eta08

kachen

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 16:08:03 »

ผมก็เกือบๆน่ะครับ จะว่าไงดี ประมาณว่ารู้จักทางเนต คุยกัน เวทกัน ให้ไปทุกอย่างโอนให้ ซื้อของให้ สุดท้ายก็โดนทิ้งตั้งแต่ยังไม่เจอเลยครับ รู้จักกันมาตั้งนาน แค่นี้ผมยังรู้สึกเจ็บเลยครับ กรณีท่านคิดว่าน่าจะปวดใจมากกว่าผมแน่นอน แต่อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดครับ ไม่มีอะไรจีรังยั่งยืนครับ ทำให้ให้สบาย ปล่อยความทุกข์ไปครับ ทุกข์มีไว้เรียนรู้ครับ ไม่ใช่มีไว้กับตัวให้ช้ำใจ สู้ๆครับ

Love_CM

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 03:58:14 »

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ ตอนนี้ก้อเหมือนเดิม "เศร้า" ครับ eta07
ผบ.ที่บ้านก้อถาม"อ้ายเปนอะหยั้งนิ แปลกๆ'' เอ่อ!! กูจาบอกมึงเหรอว่ะ piuyty
วันนี้ ก้อคุยกะน้องเขาในเฟส น้องบอกว่า.....................
............
.............
............
คนที่เรารัก กะคนที่รักเรา น้องไม่รู้ว่าจาเอาอย่างไหนดี
...
.
ตอนนี้นะครับ น้องชายผมไม่มีแรง มันกำลังใจ สาวคนอื่นก้อโทรมาหา
บอกว่าซ๊อตนั้น-นี้ แต่สภาวะผมตอนนี้ เหมือน ''ผี" ที่เดินไป-เดินมา
เปนร่างที่ไร้จิตใจ ผมไม่รู้นะว่าต้องใช้เวลานานขนาดไหน ถึงจาหาย

Love_CM

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 04:02:35 »

อยากตะโกนดัง ๆ กลางร้านเหล้า
ว่าโคตรโศก โคตรเศร้า ร้าวเหลือแสน
เฮ้ย! ไอ้น้อง หนุ่มบาว ขอเหล้ากลม
ดื่มให้โลก ที่ขาดแคลน คนจริงใจ

สถานะ Suspend ก้ เปน เรื่อง ปกติ ของปิ่นโต อ่านะ ไอ้น้องรัก
พี่ เคยผ่านจุดนั้นมาแย้ว น้องเค้า ไม่ใช่ ไม่ชอบ เรา นะ
แค่ น้อง รักเราไม่พอเท่านั้นเอง
ช่วงเน้ คือ ช่วง ทำใจ ของเรา ขึ้นอยู่กับว่า จิตใจ เราเข้มแข็งแค่ไหน
อาจใช้ เวลา 2-3 วัน อาทิตย์ หรือ เปน เดือน
ปรากฏการณ์ Pinto Suspend จะก่อให้เกิดอาการ
ซึมเศร้า เหงาแบบไม่มีเหตุผล ตกเยน อยากเมา
ตื่นเช้าไม่อยากทำงาน อาหารไม่ค่อยอยากกิน สูญสิ้นความมั่นใจ
ก้ จะ เปน อย่างนี้ ซักระยะ ทำใจให้ได้ เร็วๆ นะ

ปล.วันเสาร์นี้พี่ว่าง นะ กลับมาเชียงใหม่ละ มาเจอกันหน่อย ก้ ดี
เขินนนนนน

ขอบคุณครับ อ้ายเจมส์ เหมือนที่อ้ายอู้มาหมดเลยครับ มันใจ่เลย!!!

วันเสาร์ผมบ่าว่างครับ "ทำงาน" ไหนจาต้อง Meeting กะลูกค้าอีก คงดึกนะครับอ้าย
เอาไว้วันหน้าเน้ออ้าย ถึงไปก้อคงบ่ามีกะจิตกะไป ไปยะไผต่างได่แล้วครับอ้าย ไคร่ไห้นิ ตอนนี้ wq

Love_CM

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 04:10:34 »

คิดดูครับ ทุกวันนี้ผมต้องสะดุ้งตื่นตอนตี 3 เกือบทุกวัน
แล่วก้อนอนไม่หลับ เพราะคิดมาก คิดไปเรื่อย-เปื่อยๆๆ
เพราะความผูกพันมั่งครับ ถึงเปนแบบนี้
ตอนนี้
ผมยังหาคำตอบ และจุดยืนผมไม่เจอ เหมือนมีพายุ มาผ่าใส่ตรงหน้า
กับ ประโยคเดิมๆที่มันก้องในหูในหัว ว่า ''อ้ายเปนอ้ายบ่าวได่ก่อ จาเปนอย่างเก่าบ่าได่แล่ว" eta06
.
.
ขอโทษนะครับ ที่ผมพื้นที่เวป มาเปนที่ระบาย
และทำให้ทุกๆท่านไม่มีอารมณ์หื่น เพราะกระทู้ของผม
ช่วงนี้ผมงดส่งการบ้านนะครับ ระยะทำใจอยู่นะครับ
                                                 กราบขออภัยนะครับ
                                                    Love_CM
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2013, 04:12:58 โดย Love_CM »

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 10:39:00 »

kjhg ฮาฮ่า...เหมือนผมเรยย...10 กว่าปีที่ผ่านมา....มีปิ่นโตนี่ต้องระวังมากคือใจ

ถ้าเผลอใจไปรักเธอแล้วเรื่องยุ่งใจ วุ่นวายใจ เสียใจ น้อยใจ คับแค้นใจ อะไรหลายๆ

อย่างเกี่ยวกับตัวเทอจะทำให้เราไม่สบายใจ จนไม่อยากทำไรคิดแต่เบื่อแต่เซ้งเมื่อ

เธอได้จากเราไปโดยที่เรายังมีใจต่อเทอ....นี่แหละเป็นเรื่องที่น่ากลัวสำหรับการมีปิ่นโต

ใช้เวลาอีกหน่อยอย่าไปคิดถึงเรื่องราวเก่าๆ ที่เราได้มีความสุขกะเทอ เรื่องเหล่านี้แหละ

มันจะกลายมาหลอนเราตลอด ทำใ้ห้เราอยู่ไหนมันบ่ม่วนเลย......... uilo piuyty

roister ถ้าใครมีปิ่นโตอยู่  ก็ขอแค่ให้มีความรู้สึกที่ดีๆกะเทอก็เป็นพอแล้ว  หากเมื่อเทอ

จากเราไปด้วยเหตุผลอันใดอันหนึ่ง เราก็ไม่ต้องเสียใจ เพียงแต่อาจเสียดายที่เวลาดีๆ

กะปิ่นโตได้หมดลงไปแล้ว ทำใจรับสภาพสิ่งที่มันจากไป  เมื่อทำใจได้แล้ว หากเรา

ได้นึกถึงเวลาที่ดีๆช่วงอยู่กับเทอ ยังทำให้เรามีความสุขอีกด้วย.......เชื่อพ้มเต๊อะ...... .,mn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม 2013, 10:04:52 โดย pol »
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

DujDao

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 23:26:53 »

ขอตอบหน่อยนะครับ แต่ไม่ได้อยากซ้ำเติมนะ แต่อยากให้คิดอะครับว่า ......
ทุกวันนี้ ท่านเองก็มี ผบ ตัวจริงอยู่แล้ว น้องเค้าเองก็แค่ฐานะปิ่นโต มองในมุมกลับกันสิครับว่าถ้าเป็นเรา เราจะทนอยู่ในสฐานะแบบนี้ได้อีกนานแค่ไหน
น้องเค้าก็อยากจะเจอหนทางที่สดใสบ้างละมั้งครับ คงไม่มีใครอยากอยู่แบบนี้ไปตลอดเวลาและตลอดไป
ให้คิดซะว่ามันถึงเวลาอันสมควรแล้วครับ ของแบบนี้มันไม่จีรัง ..... หรือมีอีกทาง คุณก็ทิ้ง ผบ คนปัจจุบันแล้วแต่งตั้งให้ปิ่นโตเป็น ผบ คนใหม่ซะ แต่จะคุ้มและกล้าหรือเปล่าล่ะ หุหุหุ ttu

winnerwin

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 01:40:10 »

เป็นกำลังใจให้ครับท่าน ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอครับ ชีวิตของเราใช้ซะ เป้าหมายมีไว้พุ่งชน  dgd

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 18:47:02 »

scary พี่007 แบ่งน้องแบบผมสัก5%ดิพี่ 555 pongz pongz pongz

flukey

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 19:36:52 »

มาให้กำลังใจท่านเทพครับ...

เสือลำปาง

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 10:00:07 »

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านเทพครับ..ผมเห็นภาพของท่านเลยครับเพราะตอนผมโดนสภาพของผมเหมือนกับคนไม่รับรู้อะไรในโลกนี้เลย..ซึมเศร้าเหงาหงอยไม่มีชีวิตชีวา..มันเหมือนกับว่ามีอะไรส่วนหนึ่งที่คอยสร้างสีสันให้กับชีวิตของเรามันขาดหายไป...สู้ต่อไปนะครับ

somkun

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 12:22:54 »

นักรบย่อมมีบาดแผลครับท่าน ขอเป็นกำลังใจให้ฟื้นตัวไวไวครับ ความสุขจะอยู่ที่ตัวท่านเมื่อจิตใจของท่านเข้มแข็ง

sukung

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 15:21:23 »

เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าให้ใจใครง่ายๆครับ เพราะเวลาได้คืนมา มันไม่เหมือนเดิม ครับท่าน ปิ่นโต ก็คือ ปิ่นโต มะใช่ตัวจริงครับ
 eta08
สุคุง คนเดิมครับ

AbrahamLincoln

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 15:45:15 »

รัก มาก ก้ เจ็บ มา คับ ด้วยเหตุ นี้ ผม จึง แบ่ง ความรัก ของผมให้

ปิ่นโต สามคน คน ละ เท่าๆ กัน คือ
ผบ. 40%
ปิ่นโต#1 = 20%
ปิ่นโต#2 = 20%
ปิ่นโต#3 = 20%
ด้วย เหตุนี้ เวลาที่เรา เจ็บ ก้ จะ เจ็บแค่ 20% งับ
เขินนนนนน

ขอบพระคุณทั่นเทพครับ กราบบบบบบบบบบบบบ

Love_CM

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 16:02:13 »

ขอตอบหน่อยนะครับ แต่ไม่ได้อยากซ้ำเติมนะ แต่อยากให้คิดอะครับว่า ......
ทุกวันนี้ ท่านเองก็มี ผบ ตัวจริงอยู่แล้ว น้องเค้าเองก็แค่ฐานะปิ่นโต มองในมุมกลับกันสิครับว่าถ้าเป็นเรา เราจะทนอยู่ในสฐานะแบบนี้ได้อีกนานแค่ไหน
น้องเค้าก็อยากจะเจอหนทางที่สดใสบ้างละมั้งครับ คงไม่มีใครอยากอยู่แบบนี้ไปตลอดเวลาและตลอดไป
ให้คิดซะว่ามันถึงเวลาอันสมควรแล้วครับ ของแบบนี้มันไม่จีรัง ..... หรือมีอีกทาง คุณก็ทิ้ง ผบ คนปัจจุบันแล้วแต่งตั้งให้ปิ่นโตเป็น ผบ คนใหม่ซะ แต่จะคุ้มและกล้าหรือเปล่าล่ะ หุหุหุ ttu

"บ่องตง"

ข้อนี้ผมเข้าใจดีครับท่าน แต่ผมกับน้องเขาตกลงกันไว้ 3 ปีจนกว่าจะเรียนจบ ถึงจะเลิก
แต่นี้ไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยนะครับ บอกเราเฉยเลยง๊ะ มันอึ่งรับประทานครับท่านประธาน
ผมถึงมีสภาวะทิ้งตัวไงละครับ  จาให้ทำไง ความรู้สึกแตละคนมันไม่เหมือนกันนะครับ

hero_hero

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 มีนาคม 2013, 16:34:13 »

ช่วงนี้เพียงแค่ท่านเทพตั้งตัวไม่ติดแบบว่าซ๊อก....! ไม่นานท่านจะกลับมาใหม่ด้วยความเข็มแข็งอีกครั้งเอาใจช่วยคับท่าน  pongz

Souldark

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 07:42:43 »

เป็นกำลังใจให้ครับผม เมาทำให้ลืมแค่ชั่วขณะ แต่สร่างมาก่อเจ็บ ครับผม แต่เวลา จะค่อยๆทำให้ท่านเข้มแข็งครับ สู้ๆ

freefish

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 12:45:53 »

dsgjsd 

กัดจังวะ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 19 มีนาคม 2013, 23:27:56 »

ไผบ่โดนบ่ฮู้  lkkjjhว่าความฮู้สึกมันเป็นแบบดัยมัมมีซ้ะป้ะ uiloสู้ๆๆๆก้อยทำจั๋ยบ่ต้องเลิกฮัก ฮักเขาข้างเดียวเหมือนข้าวเหนียวนึ้งติดไหนมั่นหั้น

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 มีนาคม 2013, 10:41:46 »

"บ่องตง"

ข้อนี้ผมเข้าใจดีครับท่าน แต่ผมกับน้องเขาตกลงกันไว้ 3 ปีจนกว่าจะเรียนจบ ถึงจะเลิก
แต่นี้ไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยนะครับ บอกเราเฉยเลยง๊ะ มันอึ่งรับประทานครับท่านประธาน
ผมถึงมีสภาวะทิ้งตัวไงละครับ  จาให้ทำไง ความรู้สึกแตละคนมันไม่เหมือนกันนะครับ

น่าน แหละ ตอน แรกๆ ขอให้ เราสัญญา ว่า อย่าทิ้งน้อง ขอให้ คบน้องนาน
แร้ว เปนงัย พอ เจอ หนุ่มๆ ก้ หวั่นไหว ผมเคย ปล่อย ให้ไปคบหนุ่มพักนุง
ซัก หกเดือน มั้ง พอ หนุ่มทิ้ง ก้ กลับมาหาผม โอ้โห เครื่องโทรม ช่วงล่างหลวม เรยคับ
ไส้หลอดก้ เปลี่ยนสี ไอ้หนุ่มนั่นมันคงจัดหนักตลอด
แต่ก้ นะ มันผูกพันทางใจ ไป แย้วว ก้ รับ มาเหมือนเดิม
เขินนนนนน

hgjhg eta07 แบบเน้ถือเป็นพ่อพระเจมส์เรยยย

roister ถ้าเป็นพ้มไปแร้วไปลับอย่ากลับมาเรยยย

uilo ดูแลดีทุกอย่าง ยังคิดไปก่อนเวลา เรามันผิดแค่ต่างวัยเค้าเท่านั้นเอง
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

khuntui

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 13:31:44 »

สู้ๆ ครับ เดี๋ยวก็ ผ่านไปครับ dsgjsd

pass2553

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 มีนาคม 2013, 22:15:08 »

คิดเสียว่าประหยัดเงินที่จะต้องจ่ายในอนาคตไปอีกหลายบาทครับ