-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟน จะไปเป็นเด็กเสี่ย ผมทำไงดี  (อ่าน 3323 ครั้ง)

test

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
แฟน จะไปเป็นเด็กเสี่ย ผมทำไงดี
« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015, 22:06:30 »

เรื่องมีอยู่ว่า คบกับแฟนคนนึง เธอเป็น นักศึกษา คบกันมา 2 ปี วันนี้ ได้เปิดอกคุยกัน เรื่องจากดูเธอ มีความลับ (ผมเซ้นแรง) ได้ความว่า พ่อเธอแนะนำให้เธอกับชายสูงวัยคนหนึ่ง ที่ พอจะเลี้ยงดูเธอได้ จนเรียนจบ
เธอก็บอกว่าที่ผ่านมา เหนื่อยกับการทำงานด้วยเรียนด้วย ผมก็ช่วยค่าใช้จ่ายเธอเท่าที่ทำได้
เธอบอกว่าไม่อยากเอาเงินผม สงสารที่ผมต้องลำบากหาเงินมาให้ช่วยเธอ เลยคิดว่า จะเป็น เด็กเสีย สักพัก แล้วก็คบกับผมเหมือนเดิม ถ้าผมรับได้เลิกกะเสี่ยก็คบกันเหมือนเดิม
ส่วนตัวผม ก็สงสาร เราก็ผ่านความลำบากมา พอสมควร เธอก็เติบโต มา ในครอบครัวที่ หาคนแก่เลี้ยง แม่เธอน้องเธอ ไม่ทำงาน มีคนแก่เลี้ยง พ่อแม่ก็แยกทางกัน ผมไม่สามารถตอบสนองเรื่องเงินให้เธอได้
เธอเองก็คงรักสบาย  ผมสับสนว่า เธอจะเลิกเป็นเด็กเสี่ย ได้จริงเหรอ เธอจะคบกับผมไปด้วยได้จริงเหรอ
วันหน้าเธอจะคบกับผม หรือแต่งงาน จริงจังกะคนรวย  ตอนนี้ผมทำไงดี ทำตัวไม่ถูก คบกันแบบไหน
ผมเองก็ไม่อยากตัดขาดกันไป แต่ ผมก็ไม่รู้จะอยู่ยังไง เหมือนไม่มีความแน่นอน จะตัดขาดกันก็ ทำไม่ได้ สงสาร ผูกพันธ์ สับสน งงงวยไปหมด  จะไว้ใจ เชื่อใจ ใครได้อีก พี่เทพช่วยที

Adepoju

• **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
Re: แฟน จะไปเป็นเด็กเสี่ย ผมทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2015, 10:14:05 »

ท่านรับได้เหรอครับ  ถามตัวเองดูซัก3รอบ ถ้าคบเพื่อเซ็กก็คบต่อเหอะครับ  ถ้าจะคบยาวฝากชีวิตกันท่าจะรอบยากครับ เพราะมันจะมีปมให้ทะเลาะอยู่ในใจท่านตลอดชีวิต ถ้าเป็นผมผมจะปล่อยเธอไป(คหสต)
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

test

• **
Re: แฟน จะไปเป็นเด็กเสี่ย ผมทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2015, 12:31:28 »

ท่านรับได้เหรอครับ  ถามตัวเองดูซัก3รอบ ถ้าคบเพื่อเซ็กก็คบต่อเหอะครับ  ถ้าจะคบยาวฝากชีวิตกันท่าจะรอบยากครับ เพราะมันจะมีปมให้ทะเลาะอยู่ในใจท่านตลอดชีวิต ถ้าเป็นผมผมจะปล่อยเธอไป(คหสต)
ลึกๆก็คิดแบบนี้ครับ ว่ายาวๆ ไป เขาอาจไม่กลับใจ มาคบเราเป็นจริงเป็นจัง
แต่จากประสบการณ์ ก็คงยากอะครับ กลัวว่าจะโดนหลอกให้ยืดเยื้อ สุดท้ายก็เลิกกันอยู่ดี
ขอบคุณ ในความเห็นครับ

test

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2015, 08:31:57 »

ขอ อนุญาติ  ดันครับ จิตตกอยู่เลย

happytime

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2015, 14:35:36 »

ตรรกะทางความคิดต่างกัน ไปด้วยกันยาวๆยากครับ แต่ถ้าเอามัน ก็ตามที่เธอว่าเลยครับ ทางเดินแต่ละคนเลือกไม่เหมือนกัน บางคน
กินเกลือแทนข้าวได้ แต่บางคนแค่เหงื่อออกก็ผิดกฎแล้ว เค้ามีเงินคุณมีแต่แรง ผู้หญิงของคุณเค้าเลือกอะไร?  ถ้าคิดจะสร้างครอบครัวด้วยกันต้องหาคนที่คิดไปในแนวทางเดียวกัน เงินเป็นปัจจัยสำคัญก็จริง แต่ไม่ทุกคนหรอกที่บูชามัน เลือกให้ดี เพราะนั้นคือชีวิตของคุณ ของคุณคนเดียว

ปล. ถ้าเป็นผมนะครับเมื่อเธอเสนอผมก็จะสนอง แล้วประสบการณ์จะบ่มคุณเอง

test

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2015, 20:47:24 »

ตรรกะทางความคิดต่างกัน ไปด้วยกันยาวๆยากครับ แต่ถ้าเอามัน ก็ตามที่เธอว่าเลยครับ ทางเดินแต่ละคนเลือกไม่เหมือนกัน บางคน
กินเกลือแทนข้าวได้ แต่บางคนแค่เหงื่อออกก็ผิดกฎแล้ว เค้ามีเงินคุณมีแต่แรง ผู้หญิงของคุณเค้าเลือกอะไร?  ถ้าคิดจะสร้างครอบครัวด้วยกันต้องหาคนที่คิดไปในแนวทางเดียวกัน เงินเป็นปัจจัยสำคัญก็จริง แต่ไม่ทุกคนหรอกที่บูชามัน เลือกให้ดี เพราะนั้นคือชีวิตของคุณ ของคุณคนเดียว

ปล. ถ้าเป็นผมนะครับเมื่อเธอเสนอผมก็จะสนอง แล้วประสบการณ์จะบ่มคุณเอง
ขอบคุณครับ ผมก็อยากทำตัวปกติไม่ได้ไปคาดหวังอะไร แต่ใหม่ คงสับสนนิดนึงครับ  คิดยังไงก็มองไม่เห็นอนาคต อาจจะเลือกตัดไปเลย น่าจะดีกว่า

evilnine

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2015, 13:08:39 »

ผมตอบแบบง่ายๆเลยนะคับ ล้มแล้วก็ลุกให้ไว แล้วไปข้างหน้า  ถ้ามีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป ต่อให้เค้าเลิกเป็นเด็กเสี่ยแล้วกลับมาคบกับคุณสุดท้ายเค้าก็จะกลับไปเป็นเด็กเสี่ยเหมือนเดิม  ปล่อยวางแล้วไปต่อครับ

test

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2015, 06:17:45 »

ผมตอบแบบง่ายๆเลยนะคับ ล้มแล้วก็ลุกให้ไว แล้วไปข้างหน้า  ถ้ามีครั้งแรกก็ต้องมีครั้งต่อๆไป ต่อให้เค้าเลิกเป็นเด็กเสี่ยแล้วกลับมาคบกับคุณสุดท้ายเค้าก็จะกลับไปเป็นเด็กเสี่ยเหมือนเดิม  ปล่อยวางแล้วไปต่อครับ

ขอบคุณคับ ตอนนี้ หักดิบแล้ว ครับ ไม่อยากหลอกตัวเองอีกแล้ว

Asherk

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015, 01:17:34 »

รุ่นพี่ท่านหนึ่งได้กล่าวไว้ว่า เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกสิ่งยกเว้นเงินไม่พอ เวลาเปลี่ยนคนเปลี่ยนครับ

romeochan

• *
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015, 11:03:20 »

ผมว่าคงไม่กลับมาหรอกครับ คนเราถ้าลองได้สบายไปแล้วจะกลับมาลำบากก็ใช่ที ขอเป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปละกันนะครับ

ชาคริต

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2015, 19:51:52 »

อย่างนี้มันไม่ใช่ความรักแล้วครับ ถ้ารักจริงต้องมีความเคารพกันและถึงแม้ว่าอยู่กับคุณจะกัดก้อนเกลือกินเขาก็อยู่ถ้าเป็นรักแท้  แต่นี่อะไร????

ในเมื่อมันไม่ใช่ความรักแท้จริง คุณก็จงอย่าเสียเวลาไปปวดหัวกับมันเลยครับ

wang

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 04:27:14 »

ทำใจครับ เดี๋ยวก็จะดีขึ้น uilo kjhg kjhg

godzyboy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 11:21:35 »

อย่าให้ความหลง ความผูกพันธ์ มาบังตา หากในอนาคตข้างหน้า ได้ใช้ชีวิตร่วมกัน ยามมีปัญหากัน มั่นใจไหมว่าท่านจะไม่เอาเรื่องนี้มาเป็นเหตุผลในการพูดเพื่อจากกัน

เงินคือสิ่งสำคัญครับ แต่ เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิต

การมีอิสระ นั้นล่ะ คือสิ่งสำคัญทีสุด

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 12:43:53 »

เห็นใจมากครับ เพราะเคยเจอมากับตัวเอง ครั้งนึงในชีวิตเคยคบผู้หญิงคนนึง รักมากๆ เธอทำงานเลี้ยงตัวเอง แต่มีน้องชายที่กำลังเรียน มีแม่ที่ฐานะทางบ้านค่อนข้างแย่ เธอเองก็เลยต้องช่วยเหลือทางบ้าน ผมเองก็พยายามช่วยเท่าที่จะทำได้ แต่ตัวผมเองก็ไม่ได้ร่ำรวยอะไร ช่วยเท่าที่พอจะช่วยได้ แล้ววันนึงเธอก็มาบอกผมว่าเธอจะไปคบกับเสี่ยที่เลี้ยงดูเธอและดูแลทางบ้านเธอได้ ผมก็พยายามยื้อ พยายามหารายได้เพิ่มเพื่อจะเอาเงินให้เธอ แต่มันก็สายเกินไปครับ เธอไปจากผมโดยไม่บอกลาซักคำ ย้ายออกจากบ้านไปอยู่กับเสี่ยคนนั้น ผมนิแทบบ้าตาย นั่งซึมเป็นหมาหงอย กินไม่ได้นอนไม่หลับ เป็นแบบนี้อยู่เกือบเดือน เพื่อนๆพยายามช่วยปลอบใจชวนไปเที่ยวนู่นนี่นั่นเพื่อให้หายเศร้า ทีแรกผมไม่ไปเลยนะ เพื่อนชวนไปไหนผมก็ไม่ไป ไม่อยากเจอใคร อยากอยู่เงียบๆคนเดียว คิดถึงเรื่องดีๆความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้กัน แต่ยิ่งคิดก็ยิ่งเศร้า น้ำตาลูกผู้ชายไหลอออกจากสองตา แต่เพื่อนผมก็ยังไม่ละความพยายาม มาชวนเที่ยวทุกวัน จนสุดท้ายผมทนความตื้อของเพื่อนไม่ไหวเลยออกไปเที่ยวกับมัน และมันก็เปลี่ยนชีวิตเศร้าของผมให้กลายเป็นความสุข ผมได้พบผู้หญิงคนนึง คุยแล้วถูกคอ เลยตัดสินใจเปิดใจคบกับเธอดู เธอเข้ามาเติมเต็มสิ่งที่หายไป เธอซ่อมใจที่มันบุบสลายของผมให้กลับมาดีดังเดิม ถึงแม้จะเป็นระยะเวลาอันสั้นที่ได้คบกัน เพราะปัจจุบันเธอไปอยู่ต่างประเทศแล้วไม่ได้ติดต่อกันอีก แต่เธอก็ทำให้ผมมีความสุข ลืมความทุกข์จากการโดนหญิงทิ้ง หลังจากแฟนเก่าทิ้งไปอยู่กับเสี่ยได้ประมาณ4-5เดือน เธอโทรหาผมบอกว่าขอโทษที่ทิ้งไปโดยไม่ลา เธอให้เหตุผลว่าถ้าเธอมาลาผม ผมก็จะดึงเธอไว้ แต่ยังไงเธอก็ต้องไป เลยตัดใจไม่ลาดีกว่า ไปเฉยๆเลยแล้วพอเวลาผ่านไปผมจะทำใจได้เอง เธอก็พูดถูกอยู่ส่วนนึงที่ว่าเวลาผ่านไปผมจะทำใจได้เอง ผมก็ไม่โกรธเธอนะ ผมบอกเธอว่าผมให้อภัย ไม่ได้เป็นแฟนก็เป็นพี่น้องที่ดีต่อกันก็ได้ อีกวันนึงเธอมาหาผม เธอบอกว่าไม่อยากเป็นพี่น้อง อยากลำลึกอดีตเก่ามากกว่า แล้วเธอก็จูงมือผมไปที่เตียง คิดดูละกันครับว่าอะไรจะเกิดขึ้นต่อ อิอิ หลังจากวันนั้นเธอก็มาส่งส่วยผมบ่อยๆ เรามีเซ็กกันร้อนแรงกว่าเมื่อก่อน คือเซ็กล้วนๆไม่ได้มีความรักปะปน เธอมีเซ็กกับเสี่ยแบบไหนท่าไหนเธอมาเล่าให้ผมฟังหมด ไร้ซึ่งความรู้สึกหึงหวง มีแต่เซ็กล้วนๆ หลังจากวันนั้นผมก็เริ่มเปลี่ยนมุมมองชีวิต ไม่ได้ตั้งหน้าตั้งตาหาคู่ครอง แต่กลับใช้ชีวิตโสดให้คุ้มค่า กินเที่ยวสนุกกับชีวิต คู่ครองถึงเวลาเดี๋ยวก็หาได้เอง เจอใครถูกใจก็ลองคบ ถ้าไม่ใช่ก็เลิก หาใหม่ ทุกวันนี้เธอก็ยังมาส่งส่วยผมอยู่ นานๆครั้ง นี่ก็3-4ปีมาละ ยังคบกันแบบพี่น้องท้องชนกันเหมือนเดิม ดีซะอีกไม่ต้องแบกรับภาระ พิมซะยาวเลย แค่อยากบอกว่าผมเข้าใจหัวอกท่านนะ ใหม่ๆก็งี้แหละ คนมันมีความผูกพันกัน แต่อยากบอกว่า ให้ท่านตั้งสติดีๆ แล้วมองออกไปข้างหน้า เปิดโอกาสให้กับชีวิต อย่ามัวแต่ยึดติดกับอดีต แล้วท่านจะพบอะไรดีๆอีกเยอะแยะ (ถ้าผมเป็นท่านผมจะรับข้อเสนอแฟนท่านนะ ให้เขาไปคบเสี่ยแล้วคบเราไปด้วย ท่านไม่ต้องคิดมาก เน้นเซ็กล้วนๆไปเลย) ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 14:25:46 »

ขอแนะนำตามความคิดส่วนตัวล้วนๆเลยนะครับ
ผมว่าผมให้เวลาตัดสินดีกว่าจะมานั่งมโนครับ ทำดีกว่ามานั่งเสียใจว่าไม่ได้ทำครับ
ไหนๆตอนนี้เราก็เป็นแฟนเค้าอยู่ก็ลองไปเลยจะเสี่ยจะอะไรก็ให้เค้าทำไป แล้วถ้าเรารู้สึกว่าทนไม่ไหวก็ค่อยเฟดตัวออกมา ถ้าทนไหวก็ลุย ครับ ชีวิตเป็นของเราครับ  เข้าใจและเคารพความคิดตัวเองพอ......

blackbeard

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2015, 21:23:48 »

เห็นใจจขกท นะครับเพราะผมก็เคยตกอยู่ในถานะแบบนี้เหมือนกันครับ ทำใจลำบากครับ เพราะรักเขามากผมจึงยอมให้เขาคบกับเสี่ย. แต่ก็คบกันต่อปกติ ที่สุดแล้วอีกปีต่อมาผมก็ขอถอยออกมาดีกว่าครับ มันเจ็บปวดมาก เป็นกำลังใจให้ จขกท ให้ผ่านจุดนี้ไปได้ แล้วท่านจะรู้ว่าความเจ็บปวดมันแค่นิดเดียวจริงๆ

pololand

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มกราคม 2016, 14:28:47 »

หาทางเพิ่มรายได้ของตัวเองแล้วเลี้ยงเองเลยครับ