-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเด็กรับรถหน่อยครับ  (อ่าน 2088 ครั้ง)

bumclub

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ถามเรื่องเด็กรับรถหน่อยครับ
« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 23:31:31 »

ไม่เคยไป ออน

ถ้าเราไปถึงแล้วจะมีเด็กมารับรถแล้วนำไปจอดให้เราใช่ไหมครับ

แล้วเรื่องกุญแจรถ การทิป และเสร็จภารกิจจะไปตามรถได้ยังไงครับ และมีลำดับขั้นตอนยังไงครับ เช่นที่ซา ก็ได้ครับ

NUDT

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ถามเรื่องเด็กรับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2012, 23:48:53 »

เชียงใหม่ยังไม่เห็นบริการเเบบนี็็เลยนะ เอ๊ะ  eta06 หรือว่ามีแล้ว ปกติก็มีแต่เด็กโบกรถเท่านั้นครับ

รึว่าผมมันรถเก่าๆเลยไม่มีใครมารับรถเลย  wq

bumclub

• ว๊องแมน
  • *
Re: ถามเรื่องเด็กรับรถหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 00:02:31 »

ผมคิดว่ามีแบบนั้นครับ พอดีไม่เคยไปทางสายนี้อะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

poojung3

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 01:48:30 »

ขอตอบเท่าที่เคยไปนะครับ ส่วนมากจะเป็นเด็กโบกรถนะครับ

จะโบกให้เราเข้าไปจอด - พอออกมาก็ดูท้ายรถให้

ส่วนมากจะให้ 20 บาทครับ เตรียมแบงค์ หรือ เหรียนไปด้วยนะครับ
(เหรียน 10 + เหรียน5 ไม่เท่าไหร่ครับ / แต่ถ้าเหรียนบาทล้วนๆ จะมองหน้านิดๆ)

ถ้าในรถเรามีของสำคัญ หรือมีค่าหน่อยก็ให้ไปซัก 40-50 บาท แล้วก็พูดจาดีๆสุภาพๆ(อย่ามองแบบดูถูกนะครับ) "ฝากดูรถผมด้วยนะครับ" พี่แกจะหมั่นมาดูเป็นพิเศษ แต่ถ้าเป็น ใบแดงๆ พี่แกแทบจะวิ่งมาดูแลรถ + เราอย่างดีเลยครับ (ตอนนั้นไม่มีจริงๆ อีกอย่าง เอกสาร+ของในรถก็มีพอสมควรอยู่)

แล้วถ้าเคยให้แบงค์ 100 ไปครั้งนึงแล้วผมบอกเลยว่า พี่แกจะจำรถ + เราได้แน่นอนครับ(ถ้าไม่เปลื่ยนรถนะ)

www123

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2012, 11:59:46 »

เท่าที่เคยไปมา ก็เห็นมีแต่เด็กโบกรถเท่านั้นเหมือนกัน

steez

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2012, 23:21:26 »

แล้วแต่เราครับ

Zhuge

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2012, 21:22:26 »

ซักยี่สิบครับ แต่ถ้าไม่ให้ก็ไม่น่าเกลียด

Phayathai W.

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2012, 00:27:42 »

ถ้าใน กทม.บางแห่งจะมีบริการนำรถไปจอดให้ครับ ค่าทิปก็คงต้องแพงหน่อยกระมัง ถ้าให้ยี่สิบคนรับรถคงมองหน้าจำไว้ว่า งวดหน้ามากรูไม่บริการเอ็งแล้ว

ผมไม่เคยเอารถไปถ้าไปเที่ยวสถานที่แบบนี้อาศัย taxi คล่องตัวดี - อีกอย่างถ้ารถเรามันไฮเทคมาก เช่นระบบรีโมทมีลอคหลายชั้นเดี๋ยวจะยุ่ง

motoe6

• แอบหื่น
  • Country: th
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 19:15:02 »

ไม่ค่อยชอบให้คนอื่นมาขับรถเลย มีประสบการณ์ไม่ค่อยจะดี
แต่พอดีไม่ค่อยไปสายนี้ ปกติ ขับรถไปรับน้อง LOL
==คนเจียงใหม่ แต่อยู่ไกลบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ==

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2012, 21:45:17 »

ไปซาหลายครั้ง หลายครั้งที่ต้องวนรถหลายรอบ จะฝากกุญแจก็กะไรอยู่  เสียวครับ  ghjk