-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ดูองค์นี้แบบคร่าวๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 2270 ครั้ง)

Metaligus

• บุคคลทั่วไป
ดูองค์นี้แบบคร่าวๆให้หน่อยครับ
« เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:04:45 »

ช่วยดูหน่อยครับ

suksao

Re: ดูองค์นี้แบบคร่าวๆให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:24:04 »

พระขุนแผน ผมไม่รู้ว่าของสำนักไหนนะครับ ดูไม่เก่งขนาดนั้น

แต่รู้อย่างหนึ่งว่า ทำมาเพื่อ เสน่ห์ล้วน ๆ ครับ

ข้างหลัง เป็น ม้าเสพนาง แม่เป๋อ อิ่นคู่  ถ้าผ่านพิธีกรรมถูก เจตนาสร้างดี คาถาถูกต้อง

ก็มีผลทางด้านเมตตามหาเสน่ห์ สาวหลง ครับ

แถมมีกุมารช่วยอีกด้วย ถ้ากุมารไม่ได้ถูกบังคับมาลง ก็เยี่ยมครับ

Metaligus

Re: ดูองค์นี้แบบคร่าวๆให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:31:16 »

อันนี้ขุนแผนสามอาถรรพ์ ของครูบาสุบินน่ะครับ คือเคยเห็นหลายองค์แต่องค์นี้หน้ากากทองมั้งน่าจะเรียกแบบนี้ ผมเลยลองมาให้ดูว่ารุ่นนี้มีการจัดสร้างที่ครูบาท่านปลุกเสกเองรึป่าวน่ะครับ พอดีกะจะบูชาองค์นี้

3p

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 12:41:35 »

แท้นะแท้ครับ
แต่ไม่ทราบว่า ปิดทองมาแต่เดิม หรือปล่าว..

Metaligus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 13:35:30 »

ขอบคุณมากๆครับ

เหมือนคนถามโง่ๆเลยเน๊อะ

แต่อย่างว่าคนมันไม่รู้น่ะ แหะๆ

p_nuin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 19:17:20 »

พูดตรงๆนะครับว่าอย่าเอาไปขึ้นคอเลยจะทำให้ตัวเองเสื่อมอีกต่างหาก kick

Metaligus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 20:37:10 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

Varanus salvator

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 19:38:10 »

ผมเป็นคนหนึ่งครับที่แขวนเครื่องรางรุ่นนี้...

ขอเรียกว่าเครื่องรางนะครับ ไม่ใช่พระ เพราะว่าด้านหน้าเป็นรูปขุนแผนไม่ใช่พระ ...

รุ่นนี้แรงมาก ๆ ครับ

ถ้าถามว่าแขวนแล้วเสื่อมไหม ผมตอบได้นะครับว่าอยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ...

ด้านหลังเป็นเป๋อ อิ่น ม้าเสพนาง  เป็นของแรงทั้งนั้นครับ ถ้าเอาไม่อยู่ละก็ถอดไว้เลยนะครับ เพราะแรงจิง ...

แขวนแล้วต้องถอดไว้บ้างนะครับไม่งั้นหน้าจะหมอง ๆ เพราะว่ารุ่นนี้เป็นสายพรายนะครับ ...

pittycat

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 02:08:07 »

เอ  รุ่นนี้ไม่ถนัดเสียด้วยสิครับ

เด็กดี...

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 15:01:38 »

ใครพอหาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ อยากได้ครับ fhgj

puipui24

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 15:26:11 »

สายเครื่องราง(ตามที่Varanus salvator )ครับ ถ้าเป็นพระจะไม่มีลักษณะนี้อยู่ในสารบบ เนื่องจาก ต่างกันทางเจตนาครับ

เด็กดี...

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2010, 15:31:31 »

สายเครื่องราง(ตามที่Varanus salvator )ครับ ถ้าเป็นพระจะไม่มีลักษณะนี้อยู่ในสารบบ เนื่องจาก ต่างกันทางเจตนาครับ
ผมลองหาข้อมูลดู มีของ หลวงปู่ชื่น วัดตาอี กับของครูบาสุบิน และก็หลวงพ่อกอย วัดเขาดินใต้ครับ พี่ๆท่านใดพอรู้บ้างไหมครับ ว่าของหลวงพ่อกอยมีประสบการณ์ยังไงบ้างครับ พอดีมีพี่ที่รู้จักกันอยู่ที่บุรีรัมย์จะลองให้เขาหาให้ครับ

oz killer

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2010, 07:33:37 »

สายพรายที่ทำให้ถูกต้องหายากนะครับ ที่แขวนแล้วไม่หมอง pongz
ยกตัวอย่างเช่นหลวงปู่ทิม หลวงพ่อเริ่ม หลวงพ่อเจิม เช่นนี้แล  .,mn

bayhanu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มกราคม 2011, 12:58:07 »

รุ่นนี้ผมมีอยู่องค์หนึ่ง ใครสนใจ โทรคุยได้คับ
083-6340597
เบ คับ^^