-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สพานขาว ที่ มหาลัยขอนแก่น ที่ติดกับศาลเจ้าพ่อหมอดินแดง  (อ่าน 959 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

เพื่อนพี่มนะครับเค้าเราให้ผมฟัง มี อยู่ว่า เพื่อนพี่ผม ขอใช้นามสมหมุดนะครับ พี่เจน กับพี่แกรม แกไปหาซื้อของกินในตลาดใน ม.ข แกก็กินไปขี่รถเล่นไปก็มาถึงสพานนี้แหละครับก็ได้พูดจาหลบหลู่อย่างนู้นอย่างนี้ก็ขับไปถึงประมาณเกือบครึ่งทาง พี่แกรมที่ขี่รถแซงพี่เจนอยู่ พี่แกรมก็มองกระจกหลังปรากฏว่ามือมีเกาะอยู่ที่ไหล่ของพี่เจนพี่แกรมแกก็ตื่นนิดหน่อยคราวนี้พี่แกรมก็บอกพี่เจนว่าขับเร็วๆด้วยเสียงที่แบบจะร้องไห้พี่เจนก็ก็บอกพี่แกรมว่ามีอะไรมีอะไรพี่แกรมก็ไม่พูดแกก็ขี่รถอย่างเร็วและก็มองกระจกหลังไปเลือยๆปรากฏว่ามือที่เกาะนั่นยังไม่หายไปใหนแต่อย่างได้เลยจนมาถึงหอในพี่แกรมแกก็พาขึ้นหอโดยที่พี่เจนนั่นไม่เห้นมือแต่พี่แกรมนั่นเห้นมือก็จูงมือพี่เดจนขึ้นไปบนหอพอถึงห้องพี่แกรมหันมาปรากฏว่ามือที่เกาะนั่นหายไปพี่แกรมแกก็ร้องไห้จนพี่เจนต้องถามคราวนี้พี่แกรมก็เหล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้นระหว่างขี่รถคราวนี้พี่เจนก็ตกใจเพราะว่าพี่เจนก็รู้สึกเหมือนใครมาบีบไหล่แต่ก็ไม่เห็นอะไรมาบีบพอตื่นเช้าแกก็ไปไหว้กร่าวขอโทษที่ศาลเจ้าอหมอดินแดง หลังจากนั่นพี่เจนและพี่แกรมก็ไม่ผ่านสะพานขาวนั่นอีกเลยถึงหอจะไกลแค่ใหน    ผมก็เตือนไว้เลยนะครับไม่ว่าจะไปสถานที่ได้หรือว่าจะที่ป่าหรือที่ใหนก็ตามอย่าคิดหลบหลู่เด็ดขาดไม่งั้นคุณอาจจะเจอเรื่องแบบนี้กับตัวคุณได้นี้เป้นเรื่องจริงนะครับที่ผมนำมาเหล่าให้กันฟังและระวังไว้

cmman573

ใช่คับ ไม่เชื่อก้ออย่าลบหลู่ หรือโชว์พาวให้เพื่อนเห้นว่าเราไม่กลัว

notear

ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่นะครับ ไอ้เรื่องที่ไม่สามารถเห็นด้วยตา kjhg

pye

เขามีตำนานว่าถ้ากลั้นหายใจวิ่งจากต้นสะพานถึงท้ายสะพานได้....แล้วอธิฐานน๊า อยากได้อะไรก็จะได้แหละ  uiuo

แต่ว่าไม่กล้าอ่ะ รอบๆนะทะมึนๆยั่งไงไม่รู้ต้นไม้เพียบ พลังอิมเยอะอ่ะ(พลังด้านมืด)

กลัวจะเป็นเหมือนหนังญี่ปุ่นอ่ะที่ก้าวลงสะพานนับให้เกินขั้นนึงแล้วจะสมหวังสุดท้ายผีก็มาเอาวิญญาณไปเพราะต้องแลกกัน

หยึย กลัวๆๆๆๆfdgdf

ปล. ขอโทษที่ขุดขึ้นมาอีกแล้ว ก็เห็นมันใกล้ตัวอ่ะเลยอยากเม้นๆๆๆ แหะๆ

chan_030

ของอย่างนี้ไม่เชื่อก็อย่าลบหลู่ครับ พื้นแผ่นดินนี้มีคนตายมาแล้วเท่าไหร่ สถานที่ๆเราไปมีประวัติยังไงเราก็ไม่รู้

Makettingmanager

ทุกจ.ล้วนมีเรื่องเล่าสยองขวัญ ghjk