-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องอ่านดูแล้วจะเข้าใจ.....  (อ่าน 3486 ครั้ง)

สำลี สีดำ

• บุคคลทั่วไป
ต้องอ่านดูแล้วจะเข้าใจ.....
« เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 02:31:31 »

ถ้าคุณรักเขาแล้วเขาจะรักคุณไหม . . . ? ลองค้นหาคำตอบดูดีไหม
ถ้าคุณทำเพื่อเขา  . . . แล้วเขาเคยทำเพื่อคุณกลับสักครั้งบ้างรึเปล่า?
ถ้าคุณกำลังเหงา เขาจะมาอยู่เป็นเพื่อนคุณไหม
ถ้าคุณกำลังเจอปัญหา เขาจะยังยืนอยู่เคียงข้างคุณไหม

ถ้ามีวันหนึ่งvคุณทำผิดเขาจะอภัยให้คุณได้ไหม
ถ้าคุณกำลังอยากระบายเรื่องอะไรสักเรื่อง . . .
แต่ดึกมากแล้วคุณลองโทรไปหาเขา เขาจะรับฟังหรือจะต่อว่าคุณ

ถ้าคุณกำลังท้อแท้ เขาสามารถให้กำลังใจคุณได้ดีแค่ไหน
ถ้าคุณให้ของขวัญเขา แม้เขาจะไม่ชอบ . . .
แต่เขายังยิ้มและรับอย่างเต็มใจจริงๆ ได้ไหม

ถ้าคุณไม่สวยหรือหล่อ ไม่เก่งหรือมีข้อเสีย เขาสามารถมองข้ามมันไปได้ไหม
เขาเคยเตือนคุณไหม เวลาคุณกำลังทำผิดอะไร
เวลาเขาเสียใจเคยไหม ที่เขายอมระบายมันให้คุณฟัง
ถ้าคุณงอนเขา . . . เขาเคยง้อคุณก่อนบ้างไหม

เคยไหม . . . ? ที่เขาทำอะไรให้เรา โดยไม่หวังผลตอบแทน
เคยไหม . . . ? ที่เขาเข้ามาวุ่นวายกับเราจนทำให้เรารู้สึกรำคาญ
เคยไหมสักครั้งที่เขาบอกรักคุณ . . .?

ถ้าคุณทำเพื่อเขา แต่เขาไม่เคยทำเพื่อคุณสักครั้ง . . .
คุณมั่นใจแค่ไหนว่าเขาเห็นคุณสำคัญ
ถ้าคุณเหงา แต่เขายังปฏิเสธที่จะมาอยู่เป็นเพื่อนคุณ
. . . คุณมั่นใจขนาดไหนว่าเขาสนใจความรู้สึกคุณ

ถ้าคุณเจอปัญหา แต่กลับไร้เงาของเขา
. . . คุณแน่ใจไหมว่าต่อไป
เขาจะเสียสละความสุขส่วนตัวมานั่งแก้ปัญหาเพื่อคุณได้

ถ้าคุณทำผิด แต่เขาไม่สามมารถให้อภัยคุณได้..
. . . คุณมั่นใจไหมว่า ต่อไปจากนี้เขาจะยอมรับเรื่องราวต่างๆ ของคุณได้
ถ้าคุณกำลังอยากระบายเรื่องราวต่างๆ
. . . แม้มันจะดึกคุณเลือกโทรไปหาเขา   

........................................................................................

albatross

Re: ต้องอ่านดูแล้วจะเข้าใจ.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 03:07:52 »

ทุกอย่าง ย่อมมีทางออกของมันคับ  เป็นกำลังใจให้แล้วกันนะ

ก้าวต่อไป ss

ZOIDS

Re: ต้องอ่านดูแล้วจะเข้าใจ.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 07:08:12 »

ขอยืมไปใช้นะครับ

เพื่อนผมก็กำลัง หลงทางกับความรัก

ดึงมายากเหลือเกิน  .,mn

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 13:32:59 »

เศร้า ไม่มีคนรัก ต้องการหาคนมาดูแลยามเหงาจัย ใครก้อได้หาให้ที

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2008, 18:44:53 »

เศร้า ไม่มีคนรัก ต้องการหาคนมาดูแลยามเหงาจัย ใครก้อได้หาให้ที

ว่าไงตาเมพ   สนใจคนมีอายุไหมจ๊า  555555555

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 01:43:01 »

บ่นไรงิ เจ๊แอ๊บแบ๊ว  ,mnnb

ก็เจ๊ เพิ่งจะ 25 เองนี้นา อ่อนด่อย งุงิงุงิ............ ij uh :(

cmman573

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 13:26:07 »

ว่าไงตาเมพ   สนใจคนมีอายุไหมจ๊า  555555555
หึๆๆๆ เจ๊มีอายุที่ไหน ยังสาวอยู่เลย เมพคอนเฟิร์ม เด้อขอรับเด้อ

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 19:40:21 »

หึๆๆๆ เจ๊มีอายุที่ไหน ยังสาวอยู่เลย เมพคอนเฟิร์ม เด้อขอรับเด้อ

เอ่อน่าก่า เจ๊ก่อว่านา 555555555555555

ทำไมผู้หญิงต้องเศร้าทุกที

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 00:19:15 »

piuyty ทำไมรันทดอย่างนี้ zad
พี่สำลีก้อ ijuhb ทำไมข้อความมันโหดร้ายกับจิมอ่ะ ouiy
ขอจิม uoiouแล้วไปเกิดเป็นด้วงดีกว่า lkkjjh

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 19:34:26 »

piuyty ทำไมรันทดอย่างนี้ zad
พี่สำลีก้อ ijuhb ทำไมข้อความมันโหดร้ายกับจิมอ่ะ ouiy
ขอจิม uoiouแล้วไปเกิดเป็นด้วงดีกว่า lkkjjh

ตะวันยังมีให้เห็น พระจันทร์ยังคงอยู่  เพราะฉนั้น จงสู้ต่อไปนะน้องน๊า.......คนที่ด้อยก่าเรายังมีอีกเยอะค่า......

cmman573

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 09:06:20 »

เศร้า เมพแก่แล้วแถมน่าตาไม่ดี  ตังก์ก้อไม่มี เจ๊พอจามีที่ที่ให้เมพพอจาซุกหัวนอนไหม เส้า ไม่มีอาไรดีซักอย่าง

ดีอย่าวเดียวรำพัดเป็น หึๆๆๆๆ

สำลี สีดำ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2008, 16:14:37 »

เศร้า เมพแก่แล้วแถมน่าตาไม่ดี  ตังก์ก้อไม่มี เจ๊พอจามีที่ที่ให้เมพพอจาซุกหัวนอนไหม เส้า ไม่มีอาไรดีซักอย่าง

ดีอย่าวเดียวรำพัดเป็น หึๆๆๆๆ

วันนี้ตาเมพ มาแปลกในเวอร์ชั่นเพ้อรำพัน

คนเราชีวิตก็มีขึ้นมีลง เหมือนพระอาทิตย์มีขึ้นมีลงทุกวัน

ขอให้เราสู้อย่าท้อแท้ เวลาเราท้อมะไหร่ ให้เรานึกถึงคนพิการที่เค้าขาดมือขาดตีน เค้ายังไปขายหวย

แล้วเรา มีมือมีตีน จะไปกลัวอาไรง่ะ  สู้ต่อไป  ห้ามนุษย์ไฟฟ้า  กร๊ากกกกกก.....

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 08:22:13 »

สงสัยจะมีความหลังกัน  :-X

cmman573

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 12:42:55 »

ห้ามนุษย์ไฟฟ้า โอ้วขอบคุณเจ๊สำลี ที่ชี้แนะทางสว่างให้เมพ

เมพจารีบแจ๊นไปเล่น ไฟฟ้า ที่โต๊ะสนุ๊กตามที่เจ๊ใบ้ให้ ก๊าบ

Sylar

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 00:06:08 »

มาแอบปรึกษาปัญหาชีวิตกันอะไรตรงนี้เนี้ย

mcfly

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 22:47:30 »

เจ้าเมพ ถึงจนแต่ตรุก็ไม่มีตังค์เฟ้ย  สะโลเกนของผมเลยนะเนี่ย

notear

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 22:58:21 »

ดู ๆ ไปแล้ว กระทู้นี้เมพมาแปลกอ่ะนะ oi8u7

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 15:15:30 »

oijuhgfd  ถ้าทุกประโยคที่โพสมา  แล้วในชีวิตจริงที่เป็นอยู่ตอนนี้ ตอบว่าไม่เคยมีล่ะคะ ควรต้องทำไง ##

golfmanu00

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 15:26:38 »

oijuhgfd  ถ้าทุกประโยคที่โพสมา  แล้วในชีวิตจริงที่เป็นอยู่ตอนนี้ ตอบว่าไม่เคยมีล่ะคะ ควรต้องทำไง ##

จบข่าวเลยครับ  แต่ผมมีหมดเลยนะ ijn

อาตี๋

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2008, 15:41:09 »

เฮ้อ...อ่านแล้วอย่างเศร้าเลยนะครับ หลายๆอย่างก็ตรงใจ โดนเต็มๆครับงานนี้

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2008, 15:43:31 »

เฮ้อ...อ่านแล้วอย่างเศร้าเลยนะครับ หลายๆอย่างก็ตรงใจ โดนเต็มๆครับงานนี้

::) โดนเต็มๆ ยังมีเผื่อๆไว้หลายรายมิใช่เหรอคร้าบบบบบบบบบบ ท่านพี่ mnb

อาตี๋

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2008, 22:32:27 »

::) โดนเต็มๆ ยังมีเผื่อๆไว้หลายรายมิใช่เหรอคร้าบบบบบบบบบบ ท่านพี่ mnb
เค้าไม่ใช่คนอย่างนั้นซะหน่อยนะ ฮึ..อย่างนี่ต้องเจอท่าไม้ตายเจ้านู๋เติ้ลสะแล้ว    iyorนี่แน่ะ  เจ้าน้องเฮ้อ iyor iyor จิ้ม ๆๆๆๆ ชอบว่าเค้าดีนัก

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ธันวาคม 2008, 15:26:43 »

รักตัวเองดีที่สุด อิอิ

มีความรักเนี่ย มีแต่ปวดหัว เฮ้อออ