-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามร้านอาหารญี่ปุ่นในเมืองเชียงใหม่กับเพื่อนฯ พี่ๆ ครับ (ขอบคุณครับ)  (อ่าน 8830 ครั้ง)

the kopper

• บุคคลทั่วไป

ขอสอบถามร้านอาหารญี่ปุ่นในเมืองเชียงใหม่กับเพื่อนฯ พี่ๆ ครับ (ขอบคุณครับ) รบกวนหน่อยนะครับ :(

chefbb

ร้านโดราคุ เจ้าของเป็นคนญี่ป่ถน อร่อยมาก ถนนห้วยแก้ว   ซึนามิถนนห้วยแก้ว  อร่าอยเหมือนกน ร้านฮิคารุอยู่ถนนวัวลาย เจ้าของเป็นคนญี่ปุ่นเช่นกัน   ที่เหลือไปเสาะหาเองครับผมรู้แค่้นี้ mnb mnb mnb kmkm kmkm  แต่ร้านอาหารญี่ปุ่นในเชียงใหม่นี่ขึ้นเป็นดอกเห็ดจริง ๆๆ ว่าไหม ใครเห็นด้วยยกมือขึ้น  mnb mnb

pulohid

ยามาโต๊ะ แถวภาค5 กับ ร้านไรไม่รู้ติด จีจี้ เก่า แบบบุฟเฟ่นะ

msconfig

ตรงข้างๆหมูทะ ABC คูเมือง อยู่ในซอย ... จำไม่ได้แล้วว่าชื่ออะไร

mommamman

ร้านบนชั้นสอง โลตัส คำเที่ยง ครับ

บุปเฟ่ต์ 199 บาท ครับ

don

hgjhg  ร้านแถวหน้ามอ  เจ้าของร้านไม่ใช่คนญี่ปุ่น ไม่เคยไปญี่ปุ่น  แต่ดูหนังญี่ปุ่นมากกว่าคนญี่ปุ่น  เลยทำอาหารญี่ปุ่นได้ถูกปากคนไทย  uhgv

thaitown@syd

ดีเลยครับแฟนผมก็คลั้งไคล้อาหารญี่ปุ่น

killdeathnote

;kljj

เยี่ยมครับขอจดไว้เพื่อเก็บข้อมูล

j007

hgjhg  ร้านแถวหน้ามอ  เจ้าของร้านไม่ใช่คนญี่ปุ่น ไม่เคยไปญี่ปุ่น  แต่ดูหนังญี่ปุ่นมากกว่าคนญี่ปุ่น  เลยทำอาหารญี่ปุ่นได้ถูกปากคนไทย  uhgv

ใช่เลยครับ เหนด้วยครับ...ไปกินบ่อยม๊ากๆ ร้านอาหารญี่ปุ่นหน้ามอ เนีียะ....
ราคาถูก อร่อย และ บรรยากาศดี้ดี!
 mbvc

shava.tommy

หน้า มอ มี 2 ร้านนะครับ ร้านไหนดีกว่ากันก็ดูจากคนรอก็น่าจะรู้
อร่อย ราคาดี เจ้าของร้านเก็บความลับอยู่ รับรองมากับกิ๊ก ไม้ซ้ำหน้าได้  l,l,
 rgb เด็กเสริฟ บางคนก็น่ารักครับ

RoCkNRoll

ในซอยตรงคูเมืองอีกเสียงครับ

เข้ามาจากสยามทีวีก้ได้อ่ะครับ

ตรงดิ่งมาเลยซ้ายมือ เกือบทะลุคูเมืองอะครับ

คอนเฟิม

ชอบร้านนี้ครับ อัธยาศัยเี

kjhgf kjhgf kjhgf kjhgf

lukegolf

มีอีกร้าน อยู่ในซอยข้างโรงแรมเชียงใหม่พลาซ่า อยู่ซ้ายมือ ชื่ออะไรจำไม่ได้ พวกเพื่อนชอบไปกัน oi8u7

Zalera

ของผมต้องโรงแรม เซ็นทารา ดวงตะวันครับ ศุกร์-เสาร์ บุฟเฟ่ต์ หัว 275 ++ แต่คุ้มสุดยอดๆๆ

hello baby

สึนามิ ถนนห้วยแก้วอีกเสียงคับ
เพิ่ม ร้านตรงซอยสยามทีวีอีกที่คับ ถูก อร่อย คับ

Hymn1919

ดีครับ ชอบทานอาหารญี่ปุ่น แต่ส่วนมากตัวเลือกน้อย hjgh

alpha

ขอแนะนำร้านอยู่ตรงข้างริมปิงแยกรวมโชค เป็นตึกแถว พ่อครัวเป็นชาวญี่ปุ่น ทำอาหารอร่อยมากกกก ดีกว่าฟูจิอีก

justdoit

อาหารญ๊่ปุ่นนี่เหมาะกับการพาสาวๆ ไปทานด้วยจริงๆ

Boing 777-200 ER

ขอบคุงสำหรับข้อมูล แต่อยากกิงสาวญี่ปุ่งมากกว่าอะ

roonaldo

เหอะๆๆๆๆๆๆ

กินด้วยคนเดะ uy65tf uy65tf

konlunglang

แนะนำร้านใกล้บ้านผมครับ เดินไปไม่กี่ก้าวก็ถึงแล้ว

ซากุระครับ อาหารญี่ปุ่นนะ  ไม่ใช่อาหารปลาครับ หุหุ

อยู่ถนนช้างม่อยเก่า ใกล้วัดอู่ทรายคำ  หลังโรงแรมอโมร่าครับ

ถ้ามาสายท่าแพ  เจอซอยที่มีร้าน BOOTS ก่อนถึงข่วงท่าแพ เลี้ยวขวาไปเลยครับ  ตรงไปนิด  หลังโรงแรมอโมร่าพอดี  เจ้าของร้านเป็นคนไทย เคยมีสามีเป็นคนญี่ปุ่น สอนทำอาหาร ตอนนี้ลุงผู้ชายเสียไปหลายปีแล้ว แต่น้าเจ้าของร้านก็ยังขายอยู่

อร่อยครับ รสชาติเป็นญี่ปุ่นแท้ๆ  ไม่แพง ราคาชุดละร้อยนิดๆ แต่อร่อยมาก และปริมาณอัดแน่นครับผม

สั่งเลย อร่อยทุกอย่าง  เว้นซาชิมิ ครับ ไม่ค่อยเท่าไหร่ อย่างอื่นแนะนำทุกอย่างครับ

รสชาติอร่อยหรือไม่ ลองสังเกตครับ ค่ำๆ ทุ่มสองทุ่ม จะมีคนงานญี่ปุ่นจากนิคมลำพูน มากินเป็นประจำเลยครับ

popcorn4202

จะมีคนงานญี่ปุ่นจากนิคมลำพูน มากินเป็นประจำเลยครับ
ส่วนน้อยครับที่จะเป็นคนงาน ส่วนมากระดับผู้บริหารเลย
มีคนขับรถรับ-ส่ง แต่พี่แกทำตัวเหมือนคนธรรมดาซะงั้น

konlunglang

นั่นแหละครับ

ตอนแรกผมจะบอกว่า บรรดาวิศวกร แต่กลัวใช้คำไม่ถูก

ขอบคุณมากครับ ที่มาช่วยบอกให้ครับ

ถ้าวันหลังใครจะไปกิน นัดผมได้นะครับ เผื่อจะได้มีรายการต่อจากอาหารญี่ปุ่น ไป ที่ PM ขอเบอร์ได้นะครับ  หุไหุ

man69

นั่นแหละครับ

ตอนแรกผมจะบอกว่า บรรดาวิศวกร แต่กลัวใช้คำไม่ถูก

ขอบคุณมากครับ ที่มาช่วยบอกให้ครับ

ถ้าวันหลังใครจะไปกิน นัดผมได้นะครับ เผื่อจะได้มีรายการต่อจากอาหารญี่ปุ่น ไป ที่ PM ขอเบอร์ได้นะครับ  หุไหุ
เขิน ก็นัดไปเจอกันเลยก็ได้นะครับ

Alaster

ของผมต้องโรงแรม เซ็นทารา ดวงตะวันครับ ศุกร์-เสาร์ บุฟเฟ่ต์ หัว 275 ++ แต่คุ้มสุดยอดๆๆ

คอนเฟิมส์ครับ คุ้มโครตๆ

chan_030

แนะนำร้านนี้ครับ เพิ่งเปิดใหม่นะครับ อยู่ทางออกด้านหลัง มาฃ.ราชภัฏเชียงใหม่ครับ ลองชิมมาแล้วราคาไม่แพง แต่รสชาตินี่ส่วนตัวผมว่ารสชาติดีกว่าบางร้านที่มีชื่อเสียงโด่งดังซะอีกอ่ะ ขอโทษครับจำชื่อไม่ได้จริงๆ เป็นร้านเล็กๆนะครับ

beside_u

ชูจั๊กแร้หนับหนุนซากุระด้วยคนจ้า แต่ขอเตือนสำหรับพวกกินน้อย ไม่เหมาะอย่างยิ่ง เพราะปริมาณเยอะมาก

สึนามิ เส้นห้วยแก้ว เด๋วนี้ผมว่าไม่อร่อยเท่ากับสมัยเป็นตึกห้องเดียว

ร้านที่อยากแนะนำอีกร้านนึงโดยเฉพาะคนที่ชอบกินปลาซาบะย่าง คือ ร้านซันโตริ ครับ อยู่ถนนเส้นเดียวกับสุริวงศ์บุ๊คเซ็นเตอร์

ถ้ามุ่งหน้าไปทางคูเมือง ร้านอยู่ซ้ายมือครับ แต่ถ้าวิ่งเส้นคูเมืองผ่านประตูท่าแพ ผ่านพาณิชย์เลี้ยวซ้ายบังคับมาเรื่อย ร้านอยู่ขวามือครับ

จุดสังเกตหน้าร้านมีโคมไฟใหญ่ กลมๆ สีส้มๆ ครับ ไปลองซาบะย่างแล้ว อร่อยโคตรๆครับ ชุดละร้อยเดียว ปลาไม่แห้ง เก็บน้ำและน้ำมันจากการย่างไว้ชุ่ม ไม่ผิดหวังครับ

แต่สำหรับผู้ชอบความเป็นส่วนตัว นั่งกินเงียบๆ คงต้องทนรำคาญเจ๊เจ้าของร้านหน่อย เพราะชอบแนะนำอาหารนู่นนี่นี่นั่นครับ แต่เชฟเป็นกันเองดี มีทำอาหารโชว์แถมให้กินด้วย

ที่สำคัญ เด็กเสิร์ฟ หน้าตาไม่ธรรมดาครับ