-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่มีคู่แล้วกรุณาหย่า(อย่า)นะครับ  (อ่าน 8437 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
คนที่มีคู่แล้วกรุณาหย่า(อย่า)นะครับ
« เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 00:20:43 »

คาถาสาวหุม (สาวหลง)
ข้อเขียนเรื่องนี้ขอเอาใจแต่คนหนุ่มบ่าวแถ่วบ่าวเฒ่ากับคนที่ยังไม่มีเมียเป็นตัวเป็นตน คือจะเอาคาถาสาวหุมมาฝาก ส่วนว่าจะเป็นสาวน้อยสาวมากแม่ร้างนางหม้ายทั้งหลายก็ขอให้อดใจติดตาม และที่สำคัญคือเรื่องนี้เป็นของต้องห้ามสำหรับคนมีเมียแล้ว ถ้าไม่เชื่ออาจต้องมีอันเป็นไปเพราะภัยจากคนร่วมเตียงก็อาจเป็นได้
อันว่า คาถาสาวหุม นี้ เป็นเรื่องเล่าขานกันในวงการหนุ่ม ๆ มานานแล้ว ตอนผู้เขียนจบชั้นประถมสี่ใหม่ ๆ พ่ออุ๊ยข้างบ้านถามว่า "มึงได้คาถาสาวหุมละยัง ถ้ายังบ่ได้หื้อเอาขันดอกไม้รูปเทียนมาเอา มาวันจันทร์เน้อ" จากนั้นไม่กี่วันผู้เขียนก็ได้คาถามสาวหุมติดตัวมาบทหนึ่ง แต่แปลกคือไม่เคยได้ใช้เลย เพราะส่วนมากอันที่สาวจะหุมเรา กลับกลายเป็นเราไปหุมสาวเสียมากกว่า
คำว่า หุมหรือหูม แปลว่า ชอบ ทำนองเดียวกับคำว่า ชอบสู้ หมายถึง ชอบใจหรือชอบในเชิงชู้สาวหรือชอบเหลือเกินทำนองนั้น คาถาสาวหุมมีทั้งที่เป็นภาษาบาลี ภาษาพื้นถิ่นล้านนา ภาษานานาชาติอื่น ๆ เช่น ไทใหญ่ พม่า ขอม หรือที่ไม่เป็นภาษาใด ๆ ก็มีคือแปลไม่ออก คาถาเป็นของคู่ตัวชายชาวล้านนา กล่าวกันว่า ชายใดบ่มีคาถา บ่ได้สักยันต์ขาลาย บ่เป็นชายแท้ ว่าอั้น ส่วนคนที่ถือคาถาขึ้น หมายถึงคนที่ใช้คาถาแล้วสัมฤทธิผลด้วยดี ส่วนมากจะเป็นคนดิบคือคนที่ยังไม่เคยได้บวชเรียนและถ้าได้คาถาโดยแอบจำมาหรือลักจำ เชื่อว่าจะถือขึ้นดีนักแล คือใช้ได้ขลังมีพลังสุด ๆ
คาถามหานิยมสาวหุมใช้เสกเป่าเพื่อให้บุคคลที่ตนหมายใจนั้นรู้สึกพอใจหรือมีไมตรีจิตต่อตัวเราเป็นพิเศษ วิธีใช้ เช่นท่องระลึกในใจแล้วเสกเป่า เสกใส่สงของต่าง ๆ เช่น เสกแป้ง เสกน้ำล้างหน้า เป็นต้น ฉบับนี้ลองใช้คาถาสาวหุมสักสองสามบทก่อน ถ้าได้ผลก็พอแล้วหากยังบ่ได้ผล ค่อยว่าถึงบทอื่น ๆ ตอนต่อไป
คาถาสาวหุม บทที่ 1 ใช้ภาวานาในใจเมื่อไปหาบุคคลที่ต้องการ เช่นหนุ่มไปแอ่วหาสาว ใช้ได้ผลดี ให้ว่าดังนี้ แล
โอมสีสี มหาสีสี สีหน้ากูงามเพียงดั่งจันทร์
ฟันกูงามดั่งพระแมน แขนกูงามดั่งพระพรหม
ผมกูงามดั่งพระอินทร์ สาวหันกูก็หื้อฮัก
ลูกยังตักหันกูก็พอลืมแม่ สาวแก่หันกูก็พอลืมผัว
แมงพู่ตัวองอาจ หันกูก็พอลืมเข้ากอไม้
เอกํสมยํ สพยํ สาวหุมติด
คาถาสาวหุม บทที่ 2 ชื่อ คาถาทิพพยาธร และหัวใจทิพพยาธร ใช้เสกใส่อาหารให้สาวกิน ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นกับข้าวเมืองหรือเปล่า ใช้กับพิชช่าโดนัท ก็คงได้ ส่วนหัวใจทิพพยาธร นิยมใช้เสกน้ำล้างหน้า เสกสีผึ้ง หรือจะเสกดอกไม้ใส่กระเป๋า ให้เสก 3 ครั้ง 7 ครั้ง คาถามีดังนี้
โอมทิพยาธร ตนอยู่ฟ้า แกว่นกล้าปราบชมพู
กูจักปากฮอดไผบ่ได้ เปรียบดั่งเปลวแดดไหม้
หื้อร้อนใจเขา โอมสาวหุมติด
สเสมิ วาริตัง วยมัณฑลัง ปิยอิตถี หทยัง จิตตัง วรุตติ

marathoner9

Re: คนที่มีคู่แล้วกรุณาหย่า(อย่า)นะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2008, 19:07:13 »

ใคร เอาไปลองแล้ว ตอบด่วน  hgjhg

lim6049

Re: คนที่มีคู่แล้วกรุณาหย่า(อย่า)นะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 03:09:00 »

turd

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2008, 20:06:57 »

โห..ท่านไดใช้แล้วได้สาวบอกด้วยครับ ท่าน

DjMuscle

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2008, 16:11:28 »

โอ้ว hjhk

ar0120

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2008, 13:31:38 »

โห................... sengz

kimpoodong

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2008, 16:28:58 »

uiu  ข้อมูลนี้ในห้องสมุดโลกยังไม่มีเลย

3p

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 16:49:22 »

คาถาสาวหุม บทที่ 2 ชื่อ คาถาทิพพยาธร และหัวใจทิพพยาธร ใช้เสกใส่อาหารให้สาวกิน ไม่แน่ใจว่าต้องเป็นกับข้าวเมืองหรือเปล่า ใช้กับพิชช่าโดนัท ก็คงได้ ส่วนหัวใจทิพพยาธร นิยมใช้เสกน้ำล้างหน้า เสกสีผึ้ง หรือจะเสกดอกไม้ใส่กระเป๋า ให้เสก 3 ครั้ง 7 ครั้ง คาถามีดังนี้
โอมทิพยาธร ตนอยู่ฟ้า แกว่นกล้าปราบชมพู
กูจักปากฮอดไผบ่ได้ เปรียบดั่งเปลวแดดไหม้
หื้อร้อนใจเขา โอมสาวหุมติด
สเสมิ วาริตัง วยมัณฑลัง ปิยอิตถี หทยัง จิตตัง วรุตติ

มีทิพพยาธร งัน้แถม  อินทร์หลงห้อง จะได้ครบ....

อิอิราจาสวาหุม  อุอุราจาสวาหุม พัดสันตะระสะ
นะมะพะทะ นะสนตั๋ว โมสนขอน พุสะหวั๋นใจ๋
ถาอ่อนน้อมโลปะขัน ยะสนมาทั๋นใจ๋
โมอยู่บ่อได๋ พุทจงร้องไห้มาหากู
ถาจุ๋งมาเร็วลัด ยะกัดไม่ปล่อย เอาหัวใจ๋อิตถีพันทะนัง
พะเวมะอะอุ ลัดต่อเต้ามาจี๋ พรหมมาจิตตั๋ง
พระพายเจ้าเอ๋ย จงพัดเอาจิตของ..........
มาหาข้าพเจ้า บะเดี๋ยวนี้เอ๋ย

cmman573

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 09:38:21 »

เหล่าจุกๆ สีฮ่วย เกียจาลู กร๊ากๆๆ

pass07

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 09:41:51 »

Reideen

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 03:17:11 »

มีด้วยรึ   :) :)
ขอลองเอาไปใช้นะครับ
ได้ผลแล้วจะมาบอก

hanong

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 11:11:28 »

บทที่ 3 เปิดกระเป๋าแบงค์พันเต็มเป๋า ตาเรียบ ดังคำว่า ตกใส่ ฮิ ฮิ อ้า ตกใส่หญ้า หญ้าตาย ตกใส่ควายเป็นส้า ตกใสหมาเป็นว้อ ijn ijn

alica

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 11:28:07 »

ท่องเสร็จโดนจับได้พอดี.. ยาวจริงๆน้อ ;lkjn

shane

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 09:58:18 »

บทที่ 3 เปิดกระเป๋าแบงค์พันเต็มเป๋า ตาเรียบ ดังคำว่า ตกใส่ ฮิ ฮิ อ้า ตกใส่หญ้า หญ้าตาย ตกใส่ควายเป็นส้า ตกใสหมาเป็นว้อ ijn ijn

.,mn ใช้คาถาเดียวกันเลย ศักดิ์สิทธิ์สุดๆ

digitalopen

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 ธันวาคม 2008, 13:52:00 »

แหล่มเลยครับ ใครใช้แล้วได้ผล ยังไงช่วย รายงานด้วยครับ  [poiuy jhg