-->

ผู้เขียน หัวข้อ: การออกกำลังกายอวัยวะเพศ  (อ่าน 3951 ครั้ง)

mammos69

• บุคคลทั่วไป
การออกกำลังกายอวัยวะเพศ
« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2007, 18:23:16 »

การออกกำลังกายอวัยวะเพศ

อวัยวะเพศก็เป็นส่วนหนึ่งของร่างกาย ร่างกายจะแข็งแรงต้องออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ อย่างน้อยสัปดาห์ละ 3 วัน อวัยวะเพศก็เช่นกัน ต้องให้มีการแข็งตัวของอวัยวะเพศบ่อยๆ เพราะขณะที่อวัยวะเพศแข็งตัวจะมีเลือดไปเลี้ยงมากที่สุด ละเป็นเลือดที่มีออกซิเจนมากที่สุด ทำให้มีการสร้างเนื้อเยื่อเพิ่ม

การแข็งตัวของอวัยวะเพศจะทำให้มีการสร้าง Prostaglandin E1 สารตัวนี้จะมีหน้าที่สองประการคือ ทำให้หลอดเลือดแดงไม่แข็งตัวเลือดแดงไปเลี้ยงอวัยวะเพศเพิ่มขึ้น ประการที่สองคือสารนี้จะลดการสร้าง collagen ซึ่งทำให้เกิดพังผืดในอวัยวะเพศ ทำให้การแข็งตัวไม่ดี ร่างกายของคนเรามีระบบให้เลือดไปเลี้ยงอวัยวะเพศโดยมีการแข็งตัวของอวัยวะเพศในตอนนอนเพื่อให้อวัยวะเพศสร้างสาร Prostaglandin E1

ในเด็กวัยรุนจะมีการแข็งตัวของอวัยวะเพศ 3-5 ครั้งต่อคืน แต่ละครั้งใช้เวลา 20-30 นาที ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้องบริหาร แต่สำหรับคนที่อายุ 30 ปีขึ้นไป ระดับฮอร์โมนเริ่มลดลง การแข็งตัวในตอนกลางคืนลดลง และไม่นาน จึงมีความจำเป็นต้องบริหารให้อวัยวะเพศมีการแข็งตัวบ่อยเพื่อให้มีเลือดไปเลี้ยงอวัยวะเพศเพิ่ม และมีการสร้าง Prostaglandin E1

การบริหารอวัยวะเพศจะต้องทำให้อวัยวะเพศมีการแข็งตัว 3-5 ครั้งต่อสัปดาห์ และแข็งแต่ละครั้งนาน 20-30 นาทีเพื่อให้เลือดไปเลี้ยงอวัยวะเพศ และป้องกันเส้นเลือดแข็ง

การหลั่งบ่อย ต่อมลูกหมากจะมีการสร้างน้ำเพื่อหล่อเลี้ยงเชื้ออยู่ตลอดเวลา การหลั่งบ่อยจะเป็นการลดอาการบวมของต่อมลูกหมาก ซึ่งจะทำให้สุขภาพของต่อมลูกหมากดีขึ้น มีการผลิตน้ำหล่อเลี้ยงเพิ่มขึ้น กล้ามเนื้อในต่อมลูกหมากทำงานดีขึ้น ทำให้มีปริมาณน้ำเชื้อเพิ่มขึ้น และการฉีดของน้ำเชื้อเพิ่มขึ้น

การบริหารกล้ามเนื้ออุ้งเชิงกราน จะเป็นการเพิ่มความแข็งแรง ป้องกันการหลั่งเร็วและใช้รักษาโรคกามตายด้าน

WayuFilm

Re: การออกกำลังกายอวัยวะเพศ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2007, 02:55:23 »

ชอบบทความนี้มากครับ โดนใจคนแข็งบ่อยอย่างผม *0* แต่แข็งทีไรมันอดใจไม่ได้ทุกที
----------------------------------------

ฝากแปะไฟล์หน่อยครับ สนใจคลิ๊กไปดูกันได้ครับ

http://video.gigchat.com/view_video.php?viewkey=27e737e75c0dd80d8b2a

http://video.gigchat.com/view_video.php?viewkey=909b82254ff24fb0c7aa

Wunsen

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2007, 17:53:30 »

ชอบบทความนี้มากครับ โดนใจคนแข็งบ่อยอย่างผม *0* แต่แข็งทีไรมันอดใจไม่ได้ทุกที
----------------------------------------

ฝากแปะไฟล์หน่อยครับ สนใจคลิ๊กไปดูกันได้ครับ

http://video.gigchat.com/view_video.php?viewkey=27e737e75c0dd80d8b2a

http://video.gigchat.com/view_video.php?viewkey=909b82254ff24fb0c7aa
เข้าไปดูแล้วครับ โห น่าสนใจมากมายเลยครับ ถ้ายังไงฉายเมื่อไหร่โพสต์บอกกันด้วยนะครับ

miracle maker

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2007, 17:55:59 »

แล้วถ้าหลั่งทุกวันละ

WayuFilm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2007, 01:20:30 »

ขอบคุณมากครับผม ถ้าฉายที่เชียงใหม่วันไหน+ที่ไหน ผมจะมาโพสต์บอกแน่นอนครับ

..... แต่ตอนนี้ขอตัวไปออกกำลังกายอวัยวะเพศต่อนะครับ ฮ่าๆๆๆ

..... ผมคนนึงล่ะ ที่หลั่งทุกวัน แข็งทีไร เป็นต้องหลั่ง !!! 55+ ......

JeT lI

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2007, 02:27:52 »

:) ต้องบริหาร น้องชายอย่างนี้ทุกวัน เกรงว่าจะหมดแรง ก่อนได้ออกกำลังกับสาวๆ สิครับ  :-X

;D เออ.. เฟรชเฉิ่ม น่าดูดีนะครับ...  :(

::) อยากเห็นว่า นางเอกของเรื่อง น่ารักหรือเปล่า  inlove

Reideen

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 03:30:35 »

คำตอบสุดท้ายครับ  kick

แชมป์ว่าวเลยคร้าบบบบ
ลากยาวเลย  pongz

tikizawa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 10:36:44 »

ขอบคุณครับ  09876

sssk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 22:20:14 »

thanks

deklek

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2008, 23:02:19 »

ขยันออกกำลังทุกวันเลย

valentine16

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2008, 21:31:55 »

แหม สนใวปอันข้างล่างคับ โหลดเข้าไปดูแล้วล่ะ

dieprince

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2008, 02:32:22 »

ขอบคุณมากๆครับ