-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จะขอเบอร์สาวในห้องสมุดทำงัยดีครับ  (อ่าน 3121 ครั้ง)

alicyclicz

• บุคคลทั่วไป

สมมติเจอสาวนั่งอ่านหนังสือ เหมือนหอสมุดในมอ

แล้วเค้าเหมือนไม่มี(แฟน)มาด้วย ควรเข้าไปขอแบบไหนดี

เคยเข้าไปทำเป็นทัก เค้าทำหน้าตกใจ(งงๆ กรูอ่านหนังสืออยู่)

ทำงัยดีอ่ะครับ แค่อยากรู้จัก

jommarn

Re: จะขอเบอร์สาวในห้องสมุดทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 กันยายน 2009, 16:42:39 »

นั่งตรงข้าม เขียนโน๊ตให้อ่าน พร้อมกระดาษเปล่ากับปากกาให้เค้าเขียนตอบมาด้วย ..

จินตนาการเอาครับ ยังไม่เคยทำเหมือนกัน รอเทพจิ้นมาตอบละกันครับ ผมว่าเค้าต้องเคยจีบสาวในห้องสมุดแน่ๆ  ijn

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 21:29:51 โดย jommarn »

Varanus salvator

Re: จะขอเบอร์สาวในห้องสมุดทำงัยดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2009, 22:37:03 »

1.  เดินเข้าไป

2.  หาที่นั่งด้านตรงข้าม

3.  ส่งสายตาพร้อมรอยยิ้ม

4.  ยิ้มต่อไป

5.  พอเธอจะลุก ก็เดินเข้าไปหา แล้วพูดว่า " รองเท้าเบอร์อะไรครับ "   hjgh

6.  ที่เหลือ . . . คงไม่ต้องบอกว่าทำไงต่ออะ

7.  รอมุขท่านจิ้น ฮิฮิ

popcorn4202

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2009, 12:41:15 »

จีบสาวตอนกลางวันนี่ผมบอกตรงๆ ว่าไม่กล้าเลยครับ
เคยทำตอนสมัยเรียนมหาวิทยาลัย ตอนนั้นฮามาก

แต่ตอนนี้ไม่กล้าจริงๆ หลายครั้งที่ผมเจอผู้หญิงโดนใจ
ร้านกาแฟเอย ร้านอาหารเอย หรือแม้กระทั่งสวนกัน
แต่ทำได้อย่างเดียวครับ คือมอง
 uhbgv

virgin_killer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 12:13:29 »

จีบสาวที่อ่านหนังสือในหอสมุดนั้น พื้นฐานทางความคิดความเข้าใจของเราต้องคำนึงเป็นอย่างยิ่งคือ
เธอไม่ได้มานั่งพักผ่อนครับ! ถ้าเธอนั่งกินกาแฟก็อีกเรื่อง ถ้าเธอเต้นในเธคก็อีกเรื่อง เข้าใจป่ะครับ?
แต่นี่เธอมาหอสมุด มาอ่านหนังสือ..
การที่เราแทรกเข้าไปคุยกับเธอ เพื่อที่จะ ทำความรู้จัก นั้นน่ะ เป็นการรบกวนครับ
แต่ไม่ใช่ว่าจะรบกวนไม่ได้ แต่ต้องรบกวนอย่างperfectที่สุด
อย่าเพิ่งกดดันนะครับ ผมแค่อธิบายคอนเซ็ปต์ให้ฟังเฉยๆ
คืออยากให้เข้าใจนะครับ ที่ผมมักจะบอกไงว่า.. "จีบสาวมันขึ้นอยู่กับแต่ละสถานการณ์" ก็เป็นแบบนี้แหละ

เอาไปซักมุขนะครับ เดี๋ยวต้องรีบไปกินข้าวกับกิ๊กคนเล็กละ
มุขนี้ชื่อว่า.. "combo มุข" 5555++
มุขมาเป็นชุดครับ!

เริ่มจาก
1. ละลายช่องว่างระหว่างเรากับเธอ
ทำยังไงก้ได้ให้เกิดการมีปฏิสัมพันธ์กัน เช่น
ทำปากกาหล่นไปทางเธอ จะให้ดีเอาโดนเท้าด้วยนะ เดี๋ยวเธอก็เก็บให้ ไม่งั้นเราก็ไปเก็บเองก็ได้ "ขอโทษนะครับ.." แล้วก้มลงไปใต้โต๊ะ
หรืออาจลุกไปหยิบหนังสือหรือไปเข้าห้องน้ำ แล้วชนโต๊ะให้เกิดการขยับเขยื้อนขึ้นครับ แล้วก็ขอโทษ (อย่าลืมทำท่าเจ็บขาด้วยนะ ลูบๆทำหน้าเจ็บๆ)
ฯลฯ
ทีนี้มันจะเกิดความใกล้กันมากขึ้นครับ ประมาณว่าเรากับเธอไม่ใช่เป็นคนไม่รู้จักกันละนะครับ
มันจะกลายเป็นว่า.. เราเป็นคนที่ทำปากกาตกคนนั้นไง เราคือคนที่ชนโต๊ะคนนั้นไง เก็ตป่ะครับ?
2. ต่อมาหาวิธีที่จะได้ในสิ่งที่เราต้องการละครับ นั่นคือ ชื่อและช่องทางการติดต่อสื่อสารครับ
สองอย่างนี้เท่านั้น ในเวลานี้ครับ ไม่ต้องเอามากไปกว่านี้ ไม่ต้องเอาน้อยไปกว่านี้
วิธีการ เช่น
- ยื่นหมากฝรั่งให้ไปเลยครับ แล้วยิ้ม.. แนะนำให้ยื่นให้ทั้งซองทั้งpackageนะครับ ถ้าเธอรับ เธอจะได้เอาไปแค่ที่เธอจะกิน
แล้วเธอก็จะส่งคืนมาให้เรา ให้เขียนว่า "0 8 _ -  _ _ _ _ _ _ _ " (แบบเล่นแฮ๊งค์แมนน่ะครับ) แล้วยื่นให้เธอใหม่ พร้อมปากกา
- เวลาเธอไม่อยู่ที่โต๊ะ เพราะดันลุกออกไป แต่ยังทิ้งสิ่งของไว้ ถ้าเรามั่นใจว่าเธอน่าจะสนใจเรา
ทิ้งชื่อกับเบอร์โทรศัพท์ไว้เลยครับ "กลับก่อนนะครับ นั่งตรงข้ามคนสวยอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลย ใจมันเต้นอ่ะ กอล์ฟ 081-1234567" 
- อันนี้ผมไม่อยากบอกเลย เทคนิคส่วนตั๊วส่วนตัว...
ยื่นโทรศัพท์ให้เลยครับ กดภาพพักหน้าจอ(wallpaper)ให้เห็นเด่นชัดก่อนยื่นไปนะ
ภาพนั้นเป็นตัวหนังสือที่ผมเซฟลงเครื่องไว้น่ะครับ "ขอเบอร์หน่อยจิครับ.."
3. ถ้าไม่ประสบความสำเร็จตามข้อ 2
ให้ตั้งใจเรียนครับ เดี๋ยวเรียบจบมีงานดีๆทำ
ผู้หญิงจะมาขอเบอร์เราเองครับ

โชคดีครับ

mmppp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 18:39:45 »

3. ถ้าไม่ประสบความสำเร็จตามข้อ 2
ให้ตั้งใจเรียนครับ เดี๋ยวเรียบจบมีงานดีๆทำ
ผู้หญิงจะมาขอเบอร์เราเองครับ

;D

ขอเลืกข้อสามแล้วกันคร๊าบบบบบบบบบ

9669

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ตุลาคม 2009, 23:09:55 »

ห้องสมุดห้ามส่งเสียงดัง

เงียบเงียบไว้

gjgj

alicyclicz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2009, 01:07:05 »

ต้องลองเอาไปใช้แล้วนะครับ ท่านเทพ ขอบคุณนะครับ

RollyPoP

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 11:30:44 »

พูด อี ก็ ถูก อีก  oijuhgfd

jwing

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ตุลาคม 2009, 19:15:01 »

ยื่นโทรศัพท์ให้นี่ไม่กามไปเหรอครับ ยิ่งเซฟรูปไว้ด้วย ไอ้นี่มันเตรียมมาหื่นขนาดนั้นเลยเหรอ

alicyclicz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 14:29:22 »

วันนี้ เห็นผู้หญิง คนนั้น นั่งอยู่คนเดียว น่ารักด้วย

ผมทำเป็นเดินเข้าไป หาหนังสือคล้ายๆเค้า แล้วเค้าก็กลับมานั่งที่โต๊ะ

ผมเลยถามประมาณว่าหนังสือนั้น เป็นยังงัย เนื้อหาประมาณไหน อย่างนี้อ่ะครับ

พอสุดท้ายผมก็ ขอบคุณเค้า ผมก็เดินจากไป แล้วกลับมาถามรายละเอียดหนังสืออีกนิดหน่อย

ก่อนจะจากไป ผมเลย เผลอปากไปถามชื่อ ปี และคณะ  เค้าทำหน้าผะเหวอ(พิมพ์ไม่เป็นอ่ะครับ)

แล้วก็บอกชื่อ ปี แล้ว คณะมาอ่ะครับ เค้าเลยถาม ผมต่อ จากนั้นเค้าก็เดินจากไป  จากนี้ไปควรทำงัยดีอ่ะครับ

COMMINGSOON

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 15:42:33 »

สูตรผมน่ะ... เล็งเป้าหมายใว้ให้มั่น รอจังหว่ะที่เทอไปค้นหนังสือที่ชั้น  แระเราก็แกล้งๆไปค้นใกล้ๆเทอ ... ตอนแรกอยู่ห่างๆก่อนน่ะแล้วก็ค่อย เขยิบๆๆ เข้าไปหาเทอ

เหมือนปูใต่งัย..อิอิ  จานั้นก็แกล้งถามไปเลยหาหนังสืออารัยเหรอครับ  จากนั้นก้ตามสเต๊ปเลย  (แต่ก็ดูท่าทางของเทอใว้ด้วยน่ะ ว่าเค้าเล่นกะเราหรือป่าว เราถามเค้าแล้วเค้าพูแบบยิ้มมีไมตรีให้ก็โอเคเลยมีโอกาศเกิน 50 ล่ะ  แต่ถ้าถามคำตอบคำ ทำหน้าบึ้งหรือบึ้งๆไม่สนใจเรา  ถอยออกมาเลยครับ โอกาศหน้าแตก และ แห้วสูงคับ)  555+ เคยล่ะสมัยล่ะอ่อน

kullaboot

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 16:58:01 »

เห็นด้วยกับท่านกามฯเรื่องไปจีบคนมาอ่านหนังสือนี่ รบกวนเขาแน่นอน เผลอๆจะ bad impressionกันไปซะเปล่าๆ

ควรย้ายมาเรียนคณะเธอ มุมานะสอบให้ได้ท๊อปชั้นปี แล้วรอให้เธอมาถามการบ้านดีกว่า (โคดลงทุนเลยตู) sgsdgas

GOWA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2009, 18:18:34 »

เหอ เหอ เหอ เหอ ห้องสมุดแถวไหนครับ เหอ เหอ เหอ

ijn ijn ijn ijn

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2009, 09:38:03 »

เดินไปบอกเรยยยท่าน น้องๆ จำพี่ได้ป่าวววว