-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จีบคนไม่เคยเห็นหน้ากันมีเทคนิคมั้ยครับท่านผู้มีประสบกามทั้งหลาย?  (อ่าน 1398 ครั้ง)

Angels_Smile

• บุคคลทั่วไป

คือมีคนหวังดีติดต่อให้เราครับ ผมก็ไม่รู้จะเปิดการสนทนาแบบไหนดี พึงเห็นรูปและเบอร์โทศัพท์ หน้าที่การงานก็ดี แบบนี้ไปแนวไหนดีครับ  oijuhgfd

ATAATA

จะดีหรือครับ ใช้คำว่าจีบ น่าจะแค่ลองทำความรู้จักก่อน สบายๆ เห็นหน้าเห็นตา แล้วค่อย ตัดสินใจ สานต่อ หรือไม่สานต่อดีมั้ยครับ เห็นหน้า เห็นตาแล้วอาจ จะไม่ถูกใจเลยก็ได้นะครับ

urhys

autobluesky

จะดีหรือครับ ใช้คำว่าจีบ น่าจะแค่ลองทำความรู้จักก่อน สบายๆ เห็นหน้าเห็นตา แล้วค่อย ตัดสินใจ สานต่อ หรือไม่สานต่อดีมั้ยครับ เห็นหน้า เห็นตาแล้วอาจ จะไม่ถูกใจเลยก็ได้นะครับ

urhys

Good Idea ครับ

virgin_killer

ชอบก็จีบครับ ว่าแต่คนแนะนำให้นี่ผู้ใหญ่หรือว่าเพื่อนล่ะครับ..

popcorn4202

เห็นด้วยนะครับกับการทำความรู้จักกันก่อน นัดเจอกันจะได้ไม่ต้องเขิน หลังจากนั้นก็ตามสเต็ป
แล้วแต่บุคคลน่ะครับ

mee026

ถ้าสวย ถูกใจ ...ท่องไว้ ครับ ...

ด้านได้ อายอด...

urhys

dabodabo

ถ้าไม่เห็นหน้าผมจะไม่ชอบคุยนานๆครับ มันจะทำให้ต่างฝ่ายต่างจิตนาการไปเรื่อย พอมาเจอกันก็อาจจะ ไม่ได้อย่างที่คิดไว้  เช่นเราอาจจะพูดทางโทรศัพท์เก่ง แต่พอเจอกันจังๆแล้วไม่ค่อยพูดไรงี้ ทางที่ดี นัดเจอกันให้ไวที่สุดครับ ijuhb จากนั้นก็ตามธรรมชาติละ

Angels_Smile

ชอบก็จีบครับ ว่าแต่คนแนะนำให้นี่ผู้ใหญ่หรือว่าเพื่อนล่ะครับ..
เป็นเพื่อนๆในที่ทำงานมีแนวทางชี้แนะมั้ยครับ

virgin_killer

ก็ชวนเพื่อนคนที่แนะนำนั่นแหละไปกินข้าวกับเค้าคนนั้น รวมเป็น3คน
ลองพูดคุยดูแววดูครับว่าเราชอบรึป่าว?
พูดคุยทำความรู้จัก รวมทั้งแอบสังเกตสิ่งเล็กๆน้อยๆของเค้าไปตามเรื่องคามราว
ก่อนจากกันก้แลกเบอร์โทรศัพท์ไว้ซะนะครับ

กลับเอาไปนอนคิด1คืนครับ คืนนั้นอย่าเพิ่งโทรนะ
ให้ผ่าน24ชั่วโมงก่อนนะครับ แล้วค่อยตัดสินใจว่าเอาไง  โทร.-ไม่โทรดี
ความจริงแล้วเป็นมาตรฐานของกามเทพเองที่บอกตัวเองเสมอครับ
เดี๋ยวเธอจะเหลิงนึกว่าเราชอบ อีกอย่างมันจะทำให้เรามีเวลาครับ
ถ้าเราชอบจริงยังไงเราก็นึกถึงเธอครับ

etakong

ลุยตามเทพว่าเลยครับ อย่างน้อยก็ได้เพื่อนเพิ่มอีกคน

Varanus salvator

ก็จีบเหมือน ๆ กับวิธีทั่ว ๆ ไปแหละครับ แต่ขั้นแรกต้องเจอหน้าค่าตากันก่อน

เพราะว่าจะได้รู้ว่าหน้าตาถูกใจรึเปล่า  บุคลิกเป็นไง ...ถ้าถูกใจค่อยวางแผนกันอีกที  9876

PumpkiN_KinG

อืมๆๆๆ oijuhgfd

จะจีบหรือไม่จีบ

ยังไงต้องเจอตัวก่อนละคับ

ถ้าคุยๆไปก่อนจนรู้สึกดี

เกิดเจอกันน้องเค้าเหมือน " ตักกี้ " ทำไง mnb