-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กามเทพ ช่วยผมหน่วยจิคับ= ='  (อ่าน 2015 ครั้ง)

12unFarU

• บุคคลทั่วไป
กามเทพ ช่วยผมหน่วยจิคับ= ='
« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 19:49:15 »

สวัสดีคับ ผมชื่อ ยู อ่ะ ผมพึ่งสมัครวันแรก รบกวนด้วยนะคับ

เข้าเรื่องเลยนะคับ

คือว่าผมกะลังจีบผู้ญิง ห้องเดวกานอ่าคับ

เขาเปงคนมะค่อยคุยกะคนที่มะค่อยสนิทอ่ะ

ผมกะเปงคนขี้อาย+ติงต๋องอ่ะ ผมจะเริ่มต้นยังไงดีอะ เขิน

เขาสูงก่าผมประมาน1-2เซน- -* ช่วยแนะนำหน่อยจิคับ= =
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2010, 19:53:32 โดย 12unFarU »

Phate

Re: กามเทพ ช่วยผมหน่วยจิคับ= ='
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 08:05:59 »

ถึงไม่ใช่กามเทพ แต่ผมชอบเสือกเรื่องชาวบ้าน

นั้งเทียนไม่ออกอะ ข้อมูลน้อยไปอะ
เพื่อนห้องเดียวกันนี้ เรียน อยู่ใช่ไหมครับ
มอปลาย มหาลัย???  ฯลฯ
พอดีผมจะลองคิดว่า "ถ้าเป็นผมจะทำยังไง" แต่มันคิดไม่ออกอะ

แล้ว
อ้างถึง
เขาเปงคนมะค่อยคุยกะคนที่มะค่อยสนิทอ่ะ
ผมเคยเจอนะ ดูภายนอกอาจเหมือนเข้าหายาก เหมือนคนไม่ต้องการคบใครเพิ่มอีก
แต่พอมีโอกาสได้รู้จักแล้วเป็นคนที่เป็นมิตรเลยทีเดียว

where

Re: กามเทพ ช่วยผมหน่วยจิคับ= ='
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 09:45:22 »

เหอ เอามุข เก่าๆไปใช้ครับ ผมเคยจีบ แฟนคนแรกคนหนึ่งตั้งแต่เรียน มอปลาย เขาเป็นคนที่ไม่ค่อยคุยครับ
ดังนั้น การเข้าหาในวัยนี้ เข้าไป เนียนในเรื่องเกี่ยวกับการเรียนก่อนครับ เขาติวคุณ คุณติวเขาก็ว่ากันไปครับ
ส่วน เรื่องอื่น ค่อยผสมผสานไปหลังจากนั้น เพราะดูท่า จะเข้าไปไม่ถูกแค่นั้นเอง และถ้าเป็นคนเงียบๆแบบนี้
แสดงว่า ไม่ค่อยรู้เรื่องราวท่านก็ ค่อยนำเรื่องราวเหล่านี้ มาเป็นประเด็นคุยครับ

Keijikung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 10:04:22 »

รอกามเมพขิงๆมาตอบ ผมมันผู้น้อยด้อยวิชา

virgin_killer

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 11:27:08 »

วันที่ 1
หลังเลิกเรียนคาบสุดท้ายของวัน ให้เดินไปหาเพื่อนคนนั้น
เงยหน้าขึ้น 1-2 เซนติเมตร แล้วบอกว่า..
ต่ะกี้จดไม่ทันอ่ะ ขอยืมเล็กเชอร์ไปซีร๊อกซ์หน่อยสิ

วันที่ 2
ซื้อกูลิโก๊ะ ป๊อกกี้สีขาวเอาไปให้เธอพร้อมสมุดเล็กเชอร์ที่ยืมไปเมื่อวาน
บอกว่าอ่ะ.. ขอบใจมากนะ อ่ะเอาคืน
ยื่นสมุดที่ข้างบนมีป๊อกกี้สีขาว1กล่องให้ไป
เพื่อนแกจะงง.. แกจงบอกไปว่า นั่นแถมให้เป็นค่าให้ยืม

วันที่ 3
จงอย่าทำอะไร ถ้าหันหน้ามาเจอกันก็ยิ้มให้ไปแค่นั้น วันนี้ห้ามจีบ!!
(ลับหลัง.. จงพยายามแอดFacebook หรือแอดเอ็ม ของเธอให้ได้ สืบจากเพื่อนๆเธอ)

วันที่ 4
เมื่อเธอว่างๆ เพื่อนอยู่รายล้อมไม่มากนัก
ลองเข้าไปคุยเรื่องสัพเพเหระ เรื่องฟ้าเรื่องฝน เรื่องเรียน เม้าท์ครู ล้อเพื่อน ฯลฯ
พยายามคุยเป็นเพื่อนๆเธอไป พยายามคุยปกติ อย่าให้เกิดประเด็นว่า เราชอบเธอ
เพราะถ้าเพื่อนเกิดล้อ... เราจะแห้ว
(ถ้าทำข้อ 3 สำเร็จ จงเม้นต์Facebookตามปกติเพื่อนฝูง หรือคุยเอ็ม ถ้าพระเจ้าเข้าข้างมรึง!)

วันที่ 5
ในโรงอาหาร..
ลองแอบๆไปซื้อข้าวร้านเดียวกับเธอ ต่อคิวเธอ ให้เธออยู่ข้างหน้า
เมื่อเธอจะสั่ง เราจงถามเธอไปว่า กินอะไรอ่ะ
เราจงบอแม่ค้าว่า เอาด้วยครับ 2 เลย
บอกเธอไปว่าขี้เกียจคิดว่ะ..
วันนี้ถ้าได้นั่งโต๊ะเดียวกัน จะแหล่มมาก
จงขอเลี้ยงน้ำเธอแล้วเดินไปซื้อมาให้ ถ้ามีเพื่อนสาวคนอื่นอยู่ด้วย ก็เลี้ยงแม่งทั้งโตะ

วันที่ 6
ถ้าเอ็งทำตามที่พี่บอกสำเร็จทุกวัน
วันนี้เอ็งจงลองขอเบอร์โทรศัพท์เค้าดูดิ๊ ขอกันเงียบๆสองคน
ไม่ก็ขอจากเพื่อนมันเลย...
ถ้าได้เบอร์แล้ว กลับบ้านไปนะ
อย่าโทร!!!
เอาไปเก็บไว้ก่อน

วันที่ 7
ก็อบปี้ลิงค์นี้
http://www.youtube.com/watch?v=_5mS8DWqCmk&feature=related
ส่งไปให้เธอ
พยายามMake Sureว่าเธอได้รับแน่นอน..

ที่นี้โทรไปได้ละ
บอกไปว่า "วันไหนว่างๆ เธอไปดูหนังเป็นเพื่อนเราได้ป่ะ??"

โอเค๊ป่ะน้อง?? โชคดีครับ!!

popcorn4202

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 11:29:18 »

เลยวัยเรียนมาเป็นสิบปีแล้วครับ
 zad

riviara

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 14:07:53 »

แหม..อย่างกะพี่สอนน้องเลยง่ะ

soc32

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 14:21:18 »

อ่านข้อมูลกามเทพแล้วอยากย้อนเวลาไปสมัยเรียนจังเลย  ตอนนั้นไม่มีมือถือ ไม่มีเอ็ม  ไม่มี FB มีแต่กระดาษเขียนกลอน เห้อ เห้อ

12unFarU

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 16:54:50 »

จะทำดูคับ^^

Phate

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 20:21:45 »

ดูยูทูปนั้นแล้ว น่าไปดูจัง มจะยืมไปใช้จีบสาวมั้ง.....
แต่เสียดาย ไม่ได้อยู่ในวัยเรียนซะละ

เคยจีบสาวตอนอยู่มหาลัย ดูเหมือนเป็นคนหยิ่ง ๆ  อะนะไม่ค่อยพูดเลย
ก็ หาโอกาสเข้าไปคุยให้ได้ จนวันหนึ่งได้ทำ lab เดียวกัน  ขอบอกว่า ผมแทบไม่เคยจดอะไรเลย ยืมลอกตลอด ฮะๆๆๆ  ยืมอยู่คนเดียวด้วย!
ก็ต้องขอเบอร์เป็นธรรมดาใช่ไหมครับ จากนั้น ก็กลายเป็นเพื่อนแก๊งเดียวกัน ไปไหนมาไหนด้วยกัน สนิทกันโดดเด่น เพราะผมชอบหยอดเธอบ่อย ๆ แบบทีเล่นทีจริง จนเพื่อน ๆ ในแก๊งเชียร์ให้คบกัน

สุดท้าย ผมแห้วครับ... เพราะ เพื่อนในแก๊งคนหนึ่งดันไปรู้จักกิ๊กผม.... แล้วมันบอกผมว่า
"มรึงก็เพื่อนกรู เธอคนนั้นก็เพื่อนกรู แต่กรูไม่อยากให้เพื่อนกรูได้ผู้ชายเลว ๆ อย่างเมิงวะ"
แล้วความก็แตก เธอก็เกลียดผมไปเลย lkkjjh

tamon9

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 21:35:06 »

เอาไปใช้ตอนเรียนป โทได้มั้ยคับกามเทพ  kick

panda500

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 09:15:41 »

อ่านแล้ว อยากย้อนเวลาาาาาาาา   lkkjjh lkkjjh

kier3

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:29:10 »

สมัยพี่เรียนใช้สุตร  4 จ.  คือ  จีบ  จูบ  เจ็บ  จบ  รับรองสาวซึ้งทุกคน  ss

chocokizz

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 12:01:50 »

วันที่ 1
หลังเลิกเรียนคาบสุดท้ายของวัน ให้เดินไปหาเพื่อนคนนั้น
เงยหน้าขึ้น 1-2 เซนติเมตร แล้วบอกว่า..
ต่ะกี้จดไม่ทันอ่ะ ขอยืมเล็กเชอร์ไปซีร๊อกซ์หน่อยสิ

วันที่ 2
ซื้อกูลิโก๊ะ ป๊อกกี้สีขาวเอาไปให้เธอพร้อมสมุดเล็กเชอร์ที่ยืมไปเมื่อวาน
บอกว่าอ่ะ.. ขอบใจมากนะ อ่ะเอาคืน
ยื่นสมุดที่ข้างบนมีป๊อกกี้สีขาว1กล่องให้ไป
เพื่อนแกจะงง.. แกจงบอกไปว่า นั่นแถมให้เป็นค่าให้ยืม

วันที่ 3
จงอย่าทำอะไร ถ้าหันหน้ามาเจอกันก็ยิ้มให้ไปแค่นั้น วันนี้ห้ามจีบ!!
(ลับหลัง.. จงพยายามแอดFacebook หรือแอดเอ็ม ของเธอให้ได้ สืบจากเพื่อนๆเธอ)

วันที่ 4
เมื่อเธอว่างๆ เพื่อนอยู่รายล้อมไม่มากนัก
ลองเข้าไปคุยเรื่องสัพเพเหระ เรื่องฟ้าเรื่องฝน เรื่องเรียน เม้าท์ครู ล้อเพื่อน ฯลฯ
พยายามคุยเป็นเพื่อนๆเธอไป พยายามคุยปกติ อย่าให้เกิดประเด็นว่า เราชอบเธอ
เพราะถ้าเพื่อนเกิดล้อ... เราจะแห้ว
(ถ้าทำข้อ 3 สำเร็จ จงเม้นต์Facebookตามปกติเพื่อนฝูง หรือคุยเอ็ม ถ้าพระเจ้าเข้าข้างมรึง!)

วันที่ 5
ในโรงอาหาร..
ลองแอบๆไปซื้อข้าวร้านเดียวกับเธอ ต่อคิวเธอ ให้เธออยู่ข้างหน้า
เมื่อเธอจะสั่ง เราจงถามเธอไปว่า กินอะไรอ่ะ
เราจงบอแม่ค้าว่า เอาด้วยครับ 2 เลย
บอกเธอไปว่าขี้เกียจคิดว่ะ..
วันนี้ถ้าได้นั่งโต๊ะเดียวกัน จะแหล่มมาก
จงขอเลี้ยงน้ำเธอแล้วเดินไปซื้อมาให้ ถ้ามีเพื่อนสาวคนอื่นอยู่ด้วย ก็เลี้ยงแม่งทั้งโตะ

วันที่ 6
ถ้าเอ็งทำตามที่พี่บอกสำเร็จทุกวัน
วันนี้เอ็งจงลองขอเบอร์โทรศัพท์เค้าดูดิ๊ ขอกันเงียบๆสองคน
ไม่ก็ขอจากเพื่อนมันเลย...
ถ้าได้เบอร์แล้ว กลับบ้านไปนะ
อย่าโทร!!!
เอาไปเก็บไว้ก่อน

วันที่ 7
ก็อบปี้ลิงค์นี้
http://www.youtube.com/watch?v=_5mS8DWqCmk&feature=related
ส่งไปให้เธอ
พยายามMake Sureว่าเธอได้รับแน่นอน..

ที่นี้โทรไปได้ละ
บอกไปว่า "วันไหนว่างๆ เธอไปดูหนังเป็นเพื่อนเราได้ป่ะ??"

โอเค๊ป่ะน้อง?? โชคดีครับ!!

วิธีนี้สำเร็จแน่นอน คอนเฟิร์ม!!! pongz

peapea5

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 07:20:17 »

สู้ๆ ;kljj

Deknoi27

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 19:45:23 »

สำเร็จแน่ๆครับ

schlemmz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 21:21:10 »

เพทมาตอบแร้วนะครับ รีบจัดตามเลย

blend_man17

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 10:45:10 »

แค่ดู youtube ก็สำเร็จไปครึ่งแล้ว pongz

ผมยังอยากดูเลยหนังเรื่องนี้

Varanus salvator

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 11:50:04 »

ถ้าวิธีของเทพจิ้นไม่เวิร์ค  เดินไปตบหัวหล่อน แล้วบอกว่า กูรักมึง แค่นี้แหละ รับรอง ไม่ได้ก็เสีย