-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง พาสาวไปทานข้าวร้านไหนดีครับ เพิ่งรู้จักกันใหม่  (อ่าน 4409 ครั้ง)

uppermost

• บุคคลทั่วไป

เล่า รายละเอียดให้ฟัง คร่าวๆ ก่อนนะครับ

ผมเอง ไม่ค่อยถนัดพาสาวไป นั่งทานข้าว เท่าไร ส่วนมากไปกับเพื่อนๆ เมาเหล้าซะส่วนใหญ่ เลยไม่ค่อยจะรู้จักที่แบบนี้

ทำงานแถวๆ ลำพูน ก็ไป โร มั่ง บางอ้อ ชนบท อะไรประมาณนี้............

ผมจะว่าพาสาวไปทานข้าว แต่ไม่รู้ว่าจะไป ร้านไหน ดี ช่วยแนะนำหน่อย ครับ (ที่เชียงใหม่ นะครับ)

ขอไม่เสียงดังมากเท่าไร อยากคุยกับเธอมากกว่า เอาบรรยากาศดีๆ

ประมาณว่าครั้งแรก แล้วเธอรู้สึกดี ประมาณนี้

อ่อ..ลืมบอกไป ผม กับ เขา อายุ 28 ปี ครับ เป็นข้อมูล ประกอบครับ

ขอบคุณมากๆ ครับผม

Keijikung

ถามทั่นไม้ เลย แกเซียนแถวนัน้ดี

Keijikung

ฮอนบาร์ครับ

ไปนั่งดูปลาสวยๆว่ายน้ำในนำตกแล้วมองตาสาวครับ

โรแมนติกมากกกก
เอาปลามาลงแล้วหรอ ไม่ได้ไปนานเลย ว่าแต่ถ้าเค้ามาถึงนี่ก้อต้องแวะ เรือรักเลย แนะนำ  jljhl jljhl

deztiny

ร้านโต่งครับผม เปิด 10.00-16.00 ครับ อาหารอร่อย หรอยเด็กเสริฟได้ครับ อิอิอิอิ....... ;khhg ss

popcorn4202

กลางวันหรือกลางคืนล่ะครับ ถ้ากลางวันก็มีตัวเลือกเยอะมาก แต่ผมไม่ค่อยรู้ เพราะไปกลางคืนมากกว่า
กลางคืนแนะนำนี่เลย ร้าน Mix นิมมานซอย 1 อาหารอร่อยมากๆ แถมราคาไม่แพงอีก เรียกว่าดูจากการตกแต่ง
บวกกับรสชาด ท่านจะไม่มีทางเชื่อเลยว่าถูกขนาดนี้เลยเหรอ บรรยากศก็ดีนะครับ เหมาะสำหรับคุยกันแบบโรแมนติก

uppermost

ตอนค่ำๆ ไป น่ะครับ

ไปซัก 2 ทุ่ม กำลัง ดีครับ

mujiyd0Jk

ฮอนบาร์ครับ

ไปนั่งดูปลาสวยๆว่ายน้ำในนำตกแล้วมองตาสาวครับ

โรแมนติกมากกกก
เอาปลามาลงแล้วหรอ ไม่ได้ไปนานเลย ว่าแต่ถ้าเค้ามาถึงนี่ก้อต้องแวะ เรือรักเลย แนะนำ  jljhl jljhl

แม่นแร้วว

ซื้อปลามาเพียบ!!

riviara

กลางวัน..ชวนไปทานข้าว
กลางคืน..ชวนไปนั่งดริ้ง
ดึกๆ..ชวนไป....

virgin_killer

ละปกติเคยไปกินกันก่อนหน้านี้รึเปล่าครับ ถ้าเคยไปไปกินอะไรกันน่ะครับ..
profileผู้หญิงเป็นไงมั่งครับ (เงินเดือนเท่าไหร่ จบอะไรมา ทำงานเกี่ยวกับอะไร พี่น้องกี่คน ขับรถอะไร บ้านทำอะไร ฯลฯ)
นิสัยใจคอเค้าคร่าวๆเป็นไงมั่งครับ (โผงผาง ง่ายๆ ขี้อาย พูดมาก ตลก เงียบๆ ฯลฯ)
เค้าชอบกินอะไร หรือเคยบอกว่าชอบอะไรไม่ชออะไรมั่งน่ะครับ เช่น ชอบอาหารญี่ปุ่น เกลียดปลาร้า อยากกินเวียตนาม ฯลฯ
ร้านที่ดีของเชียงใหม่มีเป็นร้อยครับ!! คนที่แนะนำเค้าก้แนะนำร้านที่โอเคในภาพรวม
แต่ถ้าสมมุติว่าเราเลือกร้านที่ถูกใจใช่เลย แล้วดีด้วย ก็น่าจะเกิดความประทับใจนะครับ
ถ้าตอบส่วนไหนได้ขอให้ตอบนะครับ
เดี๋ยวผมจะแนะนำลงไปถึงกระทั่งเมนูที่ควรสั่ง และค่าใช้จ่าย

singha2517

เทพจิ้นมาแล้ว
มารอคำตอบนะครับ

timmy

ขอข้อมูลด้วยตามที่ท่านกามเทพถามเลยครับ เผื่อจะได้แนะนำให้ครับ dsgjsd

uppermost

ละปกติเคยไปกินกันก่อนหน้านี้รึเปล่าครับ ถ้าเคยไปไปกินอะไรกันน่ะครับ..
profileผู้หญิงเป็นไงมั่งครับ (เงินเดือนเท่าไหร่ จบอะไรมา ทำงานเกี่ยวกับอะไร พี่น้องกี่คน ขับรถอะไร บ้านทำอะไร ฯลฯ)
นิสัยใจคอเค้าคร่าวๆเป็นไงมั่งครับ (โผงผาง ง่ายๆ ขี้อาย พูดมาก ตลก เงียบๆ ฯลฯ)
เค้าชอบกินอะไร หรือเคยบอกว่าชอบอะไรไม่ชออะไรมั่งน่ะครับ เช่น ชอบอาหารญี่ปุ่น เกลียดปลาร้า อยากกินเวียตนาม ฯลฯ
ร้านที่ดีของเชียงใหม่มีเป็นร้อยครับ!! คนที่แนะนำเค้าก้แนะนำร้านที่โอเคในภาพรวม
แต่ถ้าสมมุติว่าเราเลือกร้านที่ถูกใจใช่เลย แล้วดีด้วย ก็น่าจะเกิดความประทับใจนะครับ
ถ้าตอบส่วนไหนได้ขอให้ตอบนะครับ
เดี๋ยวผมจะแนะนำลงไปถึงกระทั่งเมนูที่ควรสั่ง และค่าใช้จ่าย

เป็น ครั้งแรก ครับ ที่ผมจะชวนเธอ เพราะว่า เพิ่งรู้จักกัน
เธอเป็น โปรแกรมเมอร์ ครับ รถขับเก๋ง เงินเดือนหมื่นต้นๆ พี่น้อง 2 คน
นิสัย น่าจะ ออกแนวน่ารักๆ นะครับ
ยังไม่เคยถามว่า เขาชอบ อะไร เพราะว่า เพิ่งรู้จักกัน
อยากให้เธอประทับใจ ในครั้งแรกที่ ไปทานข้าวด้วยกัน

ต้องขอบคุณมากๆ ครับ

Keijikung

ตกลงมาจะกินที่เชียงใหม่หรือลำพูนหรอ  dgd dgd

uppermost

ที่ เชียงใหม่ ครับผม

timmy

จากข้อมูลที่ท่านบอกมา
โดยส่วนตัวผมนะครับ ผมจะพาไปกินหมูกระทะ
.
.
.
.
.
..

.
.
.
.
อ๊ะๆๆๆๆ ล้อเล่นคร้าบ
ถ้าเป็นกลางวันผมแนะนำ บุฟเฟ่ต์ที่เซนทาราดวงตะวันครับ เลือกวันให้ถูกนะครับว่าจะกินอาหารสไตล์ไหน (แต่จริงๆมันก็มีรวมๆหลายชาติอยู่แล้วครับ ยกว้นว่าวันนั้นมันจะเด่นในส่วนของอาหารจากชาติไหน) พกใบเทาไปซัก 2 ใบ ครับ หรือแผ่นพลาสติกที่ใช้จ่ายแทน

กลางคืนต้อง Le crystal ครับ ลองเข้าไปดูในเว็บของทางร้านก่อนก็ได้ครับ มีหลายแบบให้เลือก ร้านนี้ถ้าสั่งแบบกำลังดีทานสองคนสามสี่อย่าง พกใบเทาซัก 3 .ใบ ครับ ไม่งั้นก็ใช้แผ่นพลาสติกเหมือนเดิม (ที่นี่ผมบอกตรงๆ อาหารมันจืดครับ เวลาไป ผมชอบไปสั่งกินแต่อะไรที่มันแซ่บๆครับ แต่บอกได้เลยว่า บรรยากาศดีมากกก)

หากว่ามันเกินไปหน่อยก็ลองดูร้านที่เป็น franchise  ในห้างก็ได้ครับ อันนี้แนะนำเป็นช่วงกลางวันนะครับ (ค่าเสียหายใบเทาซักใบน่าจะพอ)
แต่ถ้ากลางคืนแนะนำร้านบรรยากาศธรรมชาติครับ แถวๆริมปิง ไม่งั้นก็ผาลาดตะวันรอนเลยครับ

ผมวิเคราะห์จากข้อมูลที่ท่านให้มาเท่านั้นนะครับ  อายุ 28 แล้ว รถก็มี เงินเดือนก็โอเค ลองดูซักรอบก็ได้ครับ เพราะไอ้ร้านพวกนี้ก็ใช่ว่าจะไปกินกันทุกวัน เดี๋ยวถ้าสนิทกันมากขึ้น ก็นั่งกินก๋วยเตี๋ยวโกเด้งก็ได้ครับ (อร่อยกว่าอีก) ผมก็จะไปกับ ผบ เฉพาะโอกาสพิเศษๆ เท่านั้น (ยังไม่เคยพาน้องๆไปเลยอ่ะ กลัวไม่คุ้ม)

ปล  ที่แนะนำแบบนี้เพราะท่านเน้น First Impression ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2010, 15:39:59 โดย timmy »

Keijikung

งั้น !!
ถ้าเป็นผมนะ
พาไปดูหนัง เมเจอร์ รอบ 4 ทุ่ม ออกมาจะประมาณ เที่ยงคืนตีหนึ่ง แล้วก้อไปหาไรกินที่ inside park นั่งมุมที่ร่มๆหน่อยไม่ค่อยมีคน จะได้คุยกันสะดวก กินไปคุยไป
จากนั้นก้อแล้วแต่สถานการณ์พาไปครับ....

ผม pm ไปแล้วนะครับ

uppermost

ผม pm คืนไปแล้ว นะครับ

ilovesupreme

มาศึกษาข้อมูลครับ ไว้มีสาวเมื่อไหร่จะได้พาไปถูกที่หน่อย fdgdfdf

Phate

^
^
^
ไม่มีข้อมูลให้ตามเก็บเลย  งุบงิบไว้สองคนซะงั้น  ouiy

^
^
^
ไม่มีข้อมูลให้ตามเก็บเลย  งุบงิบไว้สองคนซะงั้น  ouiy

เพราะว่าข้อมูลมันขั้นเทพมาก...
ไม่ใช่เทพสิ... ขั้น พระเจ้า
 dsgjsd

wow!!

^^
^^
^^
งั้นทุกคนต้อง pm ไปถามอีกใช่มะ 

Deknoi27

แถวๆหลัง คอมพลาซ่าครับ บรรยากาศดี ราคาไม่แพง กินข้าวใต้แสงเทียนด้วยนะ
ชื่อร้านอะไรจำไม่ได้อ่ะ

wow!!

แถวๆหลัง คอมพลาซ่าครับ บรรยากาศดี ราคาไม่แพง กินข้าวใต้แสงเทียนด้วยนะ

อิฐมอญ 09876

gunman7777

มาเก็บข้อมูล อิอิ uiuo

dabodabo

555 สงสัยได้วิชาดีที่ PM. ไปละ

evolution

พาไปโอราฬไงน้องพี่ หุหุ รับรองวงแตกแน่ๆ

ท่านจิ้นPMไรมาให้อ่า คายความลับมาซะดีๆ อยากได้มั้ง ไม่เคยพาสาวไปกินข้าวเลยอ่ะ

fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf

ilovesupreme

ไปร้าน Mix มาแล้วครับ แต่ไปนั่งกินคนเดียว zad
อยากจะบอกว่าอาหารอร่อยมาก ตกแต่งเหมือนภัตตาคารหรูๆ
เชฟมาจากโรงแรม 5 ดาวมาก่อนนะครับ

ส่วนราคาไม่น่าเชื่อ เฉลี่ยอยู่ที่ 60-100 บาท ยกเว้นเมนูพิเศษ
เห็นแพงสุด 240 บาทครับ

godgundam

นิมมาน ร้าน  romantic เยอะครับ

p_nuin

อิฐมอญ 09876
อกหักหรือไง?

panda500

โห ท่านจิ้นอ่าาาาา 

ผมก้ออยากได้จ้อมูลร้านเด่นๆ พาน้องๆ ไปทานข้าวมั่งอ่าาาาา  uilo uilo

uppermost

พาไปโอราฬไงน้องพี่ หุหุ รับรองวงแตกแน่ๆ

ท่านจิ้นPMไรมาให้อ่า คายความลับมาซะดีๆ อยากได้มั้ง ไม่เคยพาสาวไปกินข้าวเลยอ่ะ

fdgdfdf fdgdfdf fdgdfdf

ร้่านเนี๊ยยยยยยยย สาวท่าน อีโว เพียบบบบบบบ

ผมไม่กล้าไป หร๊อก ครับบบบบบบบ