-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้มั้ย ! ว่ารักแบบเนี่ย ไปไว - มาไว  (อ่าน 2811 ครั้ง)

JeT lI

• บุคคลทั่วไป
รู้มั้ย ! ว่ารักแบบเนี่ย ไปไว - มาไว
« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2007, 07:01:04 »

รักแบบไหนมาไว ? ไปไว

ความรักกว่าจะแตกยอด ผลิดอกออกผล ต้องอาศัยเวลานานอยู่ แต่รักที่มาหาอย่างรวดเร็วก็พอมี อ๊ะๆ แต่อย่าดีใจไป รักมาเร็วได้ ก็ไปเร็วได้เช่นกัน

รักในสถานบันเทิง
    ? แสงไฟวูบวาบในสถานบันเทิง อาจทำให้เราสวย หล่อได้ แถมยังได้แอลกอฮอฮอล์ย้อมใจอีกต่างหาก แต่ลองเจอกันในแสงธรรมชาติ หรือนอกฟลอร์เต้นดูสิ อาจเห็นอะไรได้ชัดกว่า แล้วจะเห็นได้ว่าที่ผ่านมาเห็นแต่ภาพลวงตาเท่านั้นเอง

รักออนไลน์

? แม้จะมีหลายคู่ที่รักกันยืนยาว โดยพบรักผ่านโลกไซเบอร์ แต่ก็มีอีกหลายคู่เช่นกันที่สร้างภาพเจ้าปลอมของตนขึ้นมาที่หน้าจอ แต่พอมาเจอตัวเป็น ๆ เปิดเผยตัวตนแท้ ๆ ให้เห็น มีมากมายเชียวที่รับกันไม่ได้

รักหลงรูป ความหล่อ ความสวย อาจไม่ได้หายไปในสอง สามวัน แต่ถ้าลองนึกไกลไปถึงขั้นเกิดอุบัติเหตุฉับพลันที่ทำให้หมดหล่อ หมดสวยขึ้นมา รักอันเกิดจากแค่หลงรูปกายภายนอก อาจถึงคราวมอด

รักเพราะเหงา

? การรับใครเข้ามาในชีวิตเพราะความเหงา ทำให้เราลดมาตราฐานในการรักใครสักคนไปด้วย แบบ ?ใครก็ได้ มาช่วยให้ฉันหายเหงาทีเถอะ? พอหายเหงาขึ้นมา จึงตาสว่างว่า ฉันไม่ได้รักคนแบบนี้นี่น่า จึงต้องรีบเลิกไปตามระเบียบ

รักเงินในกระเป๋า

? ความรักแบบนี้ จะไปเร็วหรือช้าแค่ไหน ขึ้นอยู่กับความมั่นคงของกระเป๋าสตางค์ด้วย พูดง่ายๆ คือ เงินยังมี รักยังมา เงินหมด รักเมิน ประมาณนั้น

รักแบบกิ๊กๆ

? รักกับกิ๊ก ช่างคลิกกันง่ายเหลือเกิน แต่กิ๊กก็ไม่ต่างจากแฟชั่น ที่มาเร็ว ไปเร็ว แค่แฟนตัวจริงจับได้ ก็ต้องไปแล้ว ตามกฎของการมีกิ๊ก (เอ้อ! รักแบบกิ๊กก็ไม่ต่างอะไรจากรักแบบชู้หรอกนะ)

รักสร้างภาพ

? เพื่อนมีแฟนกันหมดแล้ว จะเสียหน้าโสดอยู่คนเดียว ให้ดูมีปมด้อยได้ไง จึงต้องหาใครมาควงอวดเพื่อนบ้าง แต่คนเราจะทนเหนื่อยกับการคบใครที่ไม่ได้รักเพื่อสร้างภาพไปได้สักกี่น้ำ กันเชียว
 blink

notear

Re: รู้มั้ย ! ว่ารักแบบเนี่ย ไปไว - มาไว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 16:26:18 »

รักออนไลน์  คือท่านวุ้นใช่ป่าว blink

Wunsen

Re: รู้มั้ย ! ว่ารักแบบเนี่ย ไปไว - มาไว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 17:46:43 »

เรื่องรักไวมาไว ต้องถามท่าน Notear ครับ เพราะเค้าฉายาเจ้าชายเย็นชา

lovely

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2007, 17:48:23 »

8) บางครั้งก้อพูดยาก รักแบบกิ๊กน่ะอาจจะมีสิทธิ์ในตัวของตัวเองนานๆได้นะ เขิน บางครั้งเราเข้าใจเขา เขาเข้าใจเรา มันก็เป็นไปของมันเอง O0

mammos69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 17:05:15 »

ต้องถามท่านซิซูก็ได้ นักรักหน้าหล่อ pp6

zedan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กันยายน 2007, 17:11:25 »

ท่านริวก็ได้ นักรักเคราแปะ ds

JeT lI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2007, 09:10:12 »

8) ติดใจภาพปลากรอบ ของท่าน แมมมอส ครับ แจ่มได้ใจ..  blink

mommamman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2007, 09:35:38 »

ถึงรู้ว่าจุดจบจะเป็นอย่างไรก็ตาม

ณ เวลานี้ขอแค่มีคนที่รักเราก็เพียงพอ             

JuNeO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2007, 16:17:57 »

โดนทุกเม็ดครับ  pongz

mousejet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2007, 07:47:56 »

อื่มน่าจะจริงนะ pp5

pat

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 13:47:53 »

จริงครับ สำหรับผมตอนนี้ก็ เป็นโรคหัวใจหวั่นไหว ซะด้วย แต่เป็นรักเพราะเงินนี่สิ จะทำยังไงดี  zcry

tos77

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2007, 22:47:21 »

รักไปไว-มาไว ไม่ว่าครับ แตถ้าเสร็จไวนี้สิ wq

shinathi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 11:41:52 »

มีเหตุผลน่าฝังมาก  pp13

mommamman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2007, 12:04:46 »

ก็รักไปแล้วทำไงได้ จะเกิดอะไรก็จะยอม             

Reideen

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2008, 03:26:05 »

รักกันตอนเด็กๆครับ
ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่
ผ่านมา 7 ปีแระ  mbvc

pathppp

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 18:31:32 »

รักในผับคับ ยืนยัน

Tunr2008

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2008, 19:51:14 »

นั่นสิครับ ...ยุคแบบนี้รักกันจริงๆ มันจะหายากขึ้นทุกวันแล้ว น่ออออ  l.jkljh