-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ฤกษ์แต่งงานเดือนมิถุนายน 58  (อ่าน 960 ครั้ง)

bbgatoonjj

• รอง Global Moderator
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
ฤกษ์แต่งงานเดือนมิถุนายน 58
« เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 10:33:06 »

เผื่อสำหรับเสือที่กำลังสิ้นลายเข้ากรงนะครับ โดยจริงๆแล้วมีหลายฤกษ์นะครับแต่ผมเลือกเฉพาะดิถีเรียงหมอนที่มีข้อเสียน้อยที่สุดนะครับ

ฤกษ์แต่งงานปี 2558 เดือนมิถุนายน

วันจันทร์ที่ 22 ขึ้น 7 ค่ำ เดือน 8 ปีมะแม ดิถีเรียงหมอน
วันพฤหัสบดีที่ 25 ขึ้น 10 ค่ำ เดือน 8 ปีมะแม ดิถีเรียงหมอน
วันอาทิตย์ที่ 28 ขึ้น 13 ค่ำ เดือน 8 ปีมะแม ดิถีเรียงหมอน

ที่ออกมาน้อยนะครับต่างจากร้านรับแต่งงาน หรือโรงแรมที่จะจัดงาน หรือผู้รู้บางท่านเพราะผมพยายามตัดข้อเสียออกให้มากที่สุดดิถีเรียงหมอน ถ้าเลือกไม่ดีข้อเสียมีเยอะครับ ถ้ายิ่งให้เลือก1ใน3 นี้ผมเลือกให้คือวันที่ 28 มิถุนายน58 นะครับ ผมจะเป็นผู้ถือสาเดือนคี่

bbgatoonjj

• *
Re: ฤกษ์แต่งงานเดือนมิถุนายน 58
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2015, 10:38:58 »

อธิบายเพิ่มนะครับ เผื่อบางท่านสงสัยว่าเดือนมิถุนายน มันก็เดือนคู่นะแต่ทำไมไม่ฤกษ์ต้นเดือนเลย ถ้าท่านดูตามปฏิทินไทยจะพบว่าเดือนมิถุนาปีนี้ช่วงต้นเดือนเป็นเดือนเจ็ดนะครับส่วนปลายเดือนเป็นเดือนแปด และมีอีกเยอะครับ เอางี้ถ้าใครจะแต่งงานpmมาถามได้นะครับ บางครั้งเห็นบางคนส่งการ์ดงานแต่งมาผมยังตกใจเลยเลือกไปได้ไงเลือกดิถีเรียงหมอนจริงนะแต่เอาเดือนคี่และแบบคลอดลูกยากจนถึงขั้นตายไปข้างนึงกันเลย

bbgatoonjj

• *
Re: ฤกษ์แต่งงานเดือนมิถุนายน 58
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015, 08:39:48 »

ต่อไปจะพยายามดูฤกษ์ให้ทุกๆเดือนนะครับ แต่อาจจะมีบางเดือนที่ขึ้นหัวข้อแต่ไม่มีวันนะครับ เพราะบางครั้งมันไม่มีฤกษ์จริงๆนะครับ

bbgatoonjj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015, 09:16:31 »

ใครจะแต่งงาน pm มาถามวันแบบละเอียดๆได้นะครับ เอาที่จะแต่งจริงๆนะครับ จะแจงให้ฟังเลยว่าวันนี้ดีอย่างไรเสียอย่างไร