-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แย่แล้วครับผมถุงแตกที่ซายูริ ช่วยผมด้วย  (อ่าน 11811 ครั้ง)

คนมีอดีต

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

คือผมไปเที่ยวมาเมื่อวันที่ 26 ก.ย.2554 เวลา ประมาณ 5 ทุ่มครับ เมาด้วยและด้วยความเป็นครั้งแรกของผม พอเอาได้สักพักน้องบอกว่าพี่ถุงแตก แต่ก็ยังเปลี่ยนถุงใหม่เอาจนเสร็จครับ เลยกลับมานั้งจิตตกอย่างนักครับ อยากได้คำปรึกษาจากพี่่เวปนี้ที่เคยมีประสบการณ์ว่าน้องๆ ที่นั้นปลอดภัยไหม หรือน้องๆที่ทำงานอยู่ที่นั้นก็ได้ครับครับ ส่วนผมปลอดภัยนะครับตรวจเลือดทุก ๆ 3 เดือน และพอถุงแตกก็ไปตรวจครับผลเป็น ลบ ครับ อยากทราบว่าน้องๆ เค้าปลอดภัยไหมครับพี่ ผมเครียด จริงๆ กินไม่ได้นอนไม่หลับมาเป็นอาทิตย์แล้ว รบกวนอย่างแรงนะครับไม่ได้ดูถูกสถานที่ท่องเที่ยวนะครับแต่ผมอยากได้ความชัดเจนนะครับ จิต ตกจริงๆๆๆ น้องมีเบอร์ในตู้นะครับ รบกวนด้วย เครียดนักเลยครับ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: แย่แล้วครับผมถุงแตกที่ซายูริ ช่วยผมด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 15:25:57 »

รออีกสามเดือนค่อยไปตรวจครับ เคยเหมือนกันครับ เรื่องถุงแตก เครียดไปสามเดือนครับ ครบสามเดือนไปบริจาคเลือด รอลุ้นผลว่าเขาจะส่งผลมาหรือเปล่า เงียบครับ ดีใจมาก แสดงว่าเลือดเราปกติ... ใจเย็นๆ ครับ รอสามเดือนก่อนครับ dsgjsd dsgjsd

meaw_meow

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
Re: แย่แล้วครับผมถุงแตกที่ซายูริ ช่วยผมด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2011, 15:45:48 »

.,mn รอลุ้นผลอีก 3 เดือนครับ แต่คาดว่าไม่น่ามีอะไรมากครับ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้นะครับ

hunterkiller

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 09:28:11 »

ไม่น่ามีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่ก็ตรวจเลือดเลยดีกว่าครับ (แต่ไม่น่าถุงแตกเลยนะครับ ปกติผมว่าถุงแตกนี่ยากมากเลย)

drekohp

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 09:37:26 »

ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ อย่าพึ่งคิดมาก....สู้ๆๆ

innocentl

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2011, 19:26:56 »

eta20 eta20 eta20 ทำใจดีๆไว้อาจจะไม่มีอะไร

SK007

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2011, 22:44:34 »

ที่นี้ น้องๆตรวจเลือดทุกๆ 3 เดือนครับ.

badmin

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 00:45:01 »

การบริจาคเลือดนั้น เค้าจะไม่เทสต์ผลเลือด(ว่าเป็นบวกรึเปล่า)ของเรานะครับ ouiy ouiy เค้าจะเก็บสำรองเลือดที่บริจาคนั้นไว้ เมื่อเวลาจะใช้ให้คนไข้จึงนำมาตรวจหาผล HIV ว่า Positive หรือไม่ หากมีผลเป็นบวกก็จะกำจัดเลือดถุงนั้นทิ้งไปครับ  ljhgf ljhgf  สรุปหมายความว่าการบริจาคเลือดไม่มีการแจ้งผลเลือดกลับมาครับผม ข้อมูลนี้ได้จากการสอบถาม จนท ที่หน่วยบริจาคโลหิต รพ มหาราช เชียงใหม่ครับ

elsvier

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 01:34:33 »

dsgjsd เป็นเรื่องที่น่าจิตตกจริง ๆ ครับ เห็นด้วย ถ้าเป็นผมคงตกเหมือนกัน
 yellow001 แต่ ลองมานึกดูนะครับ น้องเป็นคนบอกคุณนะครับว่า ถุงแตก แสดงว่าน้องก็คงระวังตัวอยู่เหมือนกันครับ  .,mn .,mn
ดังนั้น ผมคิดว่าสบายใจได้ในระดับนึงครับ ส่วนต้องไปตรวจเลือดมั้ย   piuyty ต้องครับ ตรวจตอนแรกที่ทำไป ไม่ได้บอกอะไรว่าจะเป็นการติดครั้งนี้รึป่าว แต่เป็นการบอกว่าคุณไม่มีเชื้อที่จะมีโอกาสไปแพร่ให้น้องเค้าต่างหาก  ส่วนน้องจะแพร่ให้คุณหรือไม่ ไปรอลุ้นที่ 3 เดือนครับ eta30 หรือว่าถ้ากังวงมาก ไปตรวจที่ คลินิคนิรนาม ที่ กทม เห็นเค้าบอกกันว่า ได้รับเชื้อมา 5 วันก็สามารถรู้ได้เลย ไม่ต้องรอ 3 เดือน ครับ  kjhg kjhg

ที่สำคัญที่สุดตอนนี้ทำใจให้สบายครับ เด๋วนี้ trend การย้ายไปอยู่ในกลุ่ม ชายรักชายมากกว่าครับ  hgjhg hgjhg

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2011, 16:46:02 »

การบริจาคเลือดนั้น เค้าจะไม่เทสต์ผลเลือด(ว่าเป็นบวกรึเปล่า)ของเรานะครับ ouiy ouiy เค้าจะเก็บสำรองเลือดที่บริจาคนั้นไว้ เมื่อเวลาจะใช้ให้คนไข้จึงนำมาตรวจหาผล HIV ว่า Positive หรือไม่ หากมีผลเป็นบวกก็จะกำจัดเลือดถุงนั้นทิ้งไปครับ  ljhgf ljhgf  สรุปหมายความว่าการบริจาคเลือดไม่มีการแจ้งผลเลือดกลับมาครับผม ข้อมูลนี้ได้จากการสอบถาม จนท ที่หน่วยบริจาคโลหิต รพ มหาราช เชียงใหม่ครับ

โอ้ววว เพิ่งรู้นะครับเนี่ย ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล  เรื่องของผมเกิดขึ้นตั้งแต่สมัยยังเรียนอยู่ครับ  kjhg kjhg kjhg 

cnx_979

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม 2011, 01:36:02 »

เพื่อนผมที่เป็นแพทย์บอกว่า

ยังไงก้ต้องรอ ๓ เดือน

เพราะแค่อาทิตย์ สองอาทิตย์ ถึงแม้จะติดเชื้อจริง แลปก็ยังตรวจไม่เจอ

เพราะเชื้อโรคเอดส์  ยังไม่มีการแบ่งตัว/ขยายเชื้อ  มากพอที่จะสามารถตรวจพบในเลือดได้

และการตรวจเชื้อแบบหวังผล 100% ต้อง cross check กันถึง 3 วิธี ที่จะทำให้มั่นใจ

มันเลยแนะนำให้ไปตรวจที่ รพ.ใหญ่ๆ ดีกว่า

หากไม่มั่นใจ และไม่จำเป็นจริงๆ

อย่าเพิ่งมีเพศสัมพันธ์(โดยไม่ป้องกัน) ในระยะนี้ ไม่ว่ากับใครจะดีที่สุด

....เอาไว้เป้นข้อมูลครับ

คนมีอดีต

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2011, 10:26:26 »

ผมตัดสินใจรับยาต้านฉุกเฉินที่คุณหมอครับ เวลาก็ใกล้จะ 72 ชั่วโมงด้วยสิไม่แน่ใจว่าจะได้ผลขนาดไหน กลัวจริงๆๆครับ เครียดด้วย น้องก็เบอร์ธรรมดาด้วยสิ ไม่รู้ว่าทางร้านเขาตรวจทุกคนหรือเปล่าเห็นว่าตรวจทุกๆ 3 เดือน หรือสุ่มตรวจ ถ้าน้องคนไหนมีปัญหาล่ะเขาจะให้ทำงานต่อหรือจะให้รักษาตัว วิตกไปหมด ความเครียดนี้จะอยู่กับผมไปอีกนานถึง 3 -6 เดือน เศร้าจัง เขาบอกว่าพึงตรวจมาเมื่อวันที่ 24 กันยายน 2554 ผมแตก 26 กันยายน 2554 รบกวนพี่ที่ไปเที่ยววันที่ 24 ว่าได้คุยกับน้องๆๆไหม ถึงการตรวจเลือดครับ เผื่อสบายใจบ้าง

Vx100

• *
  • Country: th
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2011, 22:34:55 »

เท่าที่ประสบการณ์ส่วนตัวเคยถุงแตกสมัยเรียนเมื่อสิบปีก่อน ถุงแจกสา'สุข
สาเหตุเพราะ
  พิเรนสวมทับซะสามชั้น เชื่อว่ามันเหมือนเพิ่มขนาด และมีรอยหยักสาวจะสนุก พอสอดใส่สักพักก็ถอดออกเหลือชั้นเดียว เพราะรู้สึกว่ารัดมาก หลังจากนั้นก็ทำต่อ จนรู้สึกเหมือนถุงยางหลุดเลยออกมาดูมันขาดข้างๆไม่ใช่ตรงปลาย น้ำหล่อลื่นของผมก็ออกมาเลอะรวมกับน้ำน้องเขา ผมหยุดเลยเพราะเครียดสุดๆ ไม่เสร็จไม่คิดต่อแล้วกลับบ้าน นอนไม่หลับ ทุกข์สุดๆ จนอีกวันไปหาหมอตรวจ หมอบอกอีกสามเดือนค่อยมาใหม่ และก็ปลอบเราให้สบายใจว่าแค่ถุงก็มีสารฆ่าเชื้ออยู่บ้างแล้ว โอกาสติดเอดส์น้อยมาก และแนะเราจะเที่ยวอย่าพิเรน  และลงทุนซื้อถุงดีๆ ผมก็สบายใจไปพักนึง พอราว4เดือนไปตรวจ ..ไม่มีครับ
พอจะปฏิบัติกามกิจ ผมจะซื้อเอง จะเน้นหนาๆ ตอนนี้ใช้ ดูเร็กซ์ รุ่น เพอร์ฟอร์แม้นซ์ หรือ แทงโก้ รุ่น พลัส ของนอกในเวป ไม่มีอักษรไทยกำกับ บอกตรงๆไม่กล้า กลัวเก่าเก็บ เพื่อนๆใช้ยี่ห้อไหน มาแชร์กันนะครับ

Don't Worry Baby..
Beach Boys 1961

jiGsaw

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 16:03:17 »

ไม่เป็นรัยคับ เปอร์เซนต์น้อยมากไม่ต้องจิตตก
เกิดชาติเดียว เที่ยวให้สุดๆ

focus007

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 17:00:56 »

เอาใจช่วยคับ

kratae

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2011, 17:08:00 »

ไม่ต้องกลัวครับผมว่าปลอดภัยหายห่วง

chack99

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 16:58:34 »

เจอแบบนี้เศร้าเลยเนอะ

jaky2551

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:21:13 »

hippoo

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 12:52:32 »

เอาใจช่วยครับผม     dsgjsd dsgjsd dsgjsd

ROMEO

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:19:28 »

ตอนผมบริจากเลือดครั้งแรกให้กับสภากาชาด   ตอนอายุ22  เขาส่งผลเลือด มา ผมอ่านแล้วก็ตกใจ  ผลการตรวจเลือดของคุณเป็น + (ปกติ)   ตกใจเลยเที่ยวผู้หญิงก็ไม่เคยเที่ยวแฟนก็ไม่มี  ถามเพื่อนที่เป็นพยาบาล มันก็บอกว่าไม่ต้องตกใจไม่ได้เป็นเอดส์ หรอก  โล่งเลยเรา  พึ่งรู้ว่ามี + (ปกติ)  ด้วย  ljhgf

mmppp

• X5 Club
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 13:47:28 »

ง่ายที่สุดนะครับ

ถ้าถุงแตก ถ้าเป็นไปได้ คุยตรงๆกับน้องเลย ว่าน้องเสี่ยงแค่ไหน ใส่ถุงตลอด? เคยเจาะเลือดไหม? เวลานอนกับแฟนป้องกันไหม? ไม่ใส่ถุงครั้งสุดท้ายเมื่อไร? การใช้ยาเสพติด?

จากนั้นไปเจาะเลือดให้เร็วที่สุด รพ.เจาะได้ 24 ชม. ครับ เจาะทั้งคุณและน้อง ถ้าผมปกติ สบายใจได้ระดับหนึ่ง ไม่ต้องกินยาต้าน แต่ถ้าน้องมีความเสี่ยงมาก คุณก็ควรเจาะซ้ำ

ถ้าถามว่าโอกาสติดจากเพศสัมพันธ์ น้อยครับ ถ้าจากงานวิจัยประมาณ 1%

ในกรณีของคุณ ถ้าไม่ทราบว่าน้องเป็นไหม ตามแนวทางการรักษาในประเทศไทยล่าสุด ถ้าประเมินน้องมีโอกาสเสี่ยงสูง กินยาต้านภายใน 72 ชม ครับ

แต่ถ้าน้องมีความเสี่ยงต่ำ ไม่ต้องกิน ยกเว้นแต่ มีแผล มีเลือดออก ถึงความเสี่ยงต่ำก็ต้องกินครับ

อ้างอิงจาก แนวทางการรดูแลรักษาผู้ป่วย HIV ระดับชาติปี 2553

สงสัยไปถามต่อในห้อง Clinic สุด Seed นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ตุลาคม 2012, 13:48:59 โดย mmppp »
" สตินำ ปัญหาไม่เกิด "

the_sadit

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2012, 19:50:45 »

เจอแบบนี้คงจิตตก อะ

เอาใจช่วยครับขอให้ปลอดภัยครับ

DarkUTD

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2012, 12:50:39 »

เพื่อนผมเคยโดนกับคนที่เป็น เอดส์เลย แบบว่า พอมีกันเสร็จเด็กมาบอกที่หลัง
ที่นี้ เลยต้องรับยาด่วนเลยครับ แต่ก็ผ่านมาได้ครับ
แต่ก็แล้วแต่คนนะครับ  eta07

samapet

• Resource Pool
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 23:16:54 »

eta20 แจ็คพอร์ตเลยครับ

iooi

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2013, 16:19:08 »

จุดเปลี่ยนพฤติกรรมของหลายๆ คนเลยครับ
ผมก็เคยจิตตก แต่ผ่านมาล่ะ เริ่มจะลืมตัว

tarocktoktak

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2013, 22:34:32 »

จิตตกไปอีกสามเดือน