-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คาแรคเตอร์ของสาวเชียงใหม่ ที่มีลักษณะพิเศษเฉพาะตัวไม่เหมือนจังหวัดอื่นๆ คืออะไร  (อ่าน 10684 ครั้ง)

Copyphoto

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

พอดีเป็นคนกรุงเทพฯ พึ่งย้ายมาสู่เชียงใหม่ได้ 2 เดือนนิดๆ จีบสาวๆ ก็มีบ้างประปรายเล็กๆ น้อย

เลยอยากทราบว่าสาวๆ เชียงใหม่ส่วนใหญ่มีคาแรคเตอร์ลักษณะพิเศษเฉพาะตัวอะไร

ที่ไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน แตกต่างจากจังหวัดอื่นๆ อย่างไรบ้าง

อยากทราบเพื่อเป็นแนวทางในการจีบสาวเชียงใหม่อ่ะครับ

จะได้ปฏิบัติตัวกับสาวเชียงใหม่ได้ถูกต้องครับ

เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กุมภาพันธ์ 2013, 20:44:02 โดย Copyphoto »

paobig

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

จากประสบการณ์นะครับ สาว ๆ เชียงใหม่ ส่วนมากไม่ค่อยชอบผู้ชายที่เดินดุ่ม ๆ เข้าไปจีบเลย มักถูกมองเป็นผู้ฃายเจ้าชู้ครับ
จะจีบต้องทำการบ้านหน่อยครับ เช่น ติดต่อผ่านเพื่อน หรืออะไรประมาณนี้ครับ
ขอให้โชคดี
 eta03 eta03 eta03 eta03

zakkwylde

• V.I.P.
  • *
  • Country: 00

มีทุกประเภทครับสาวๆเชียงใหม่ ขึ้นอยู่กับท่านจะไปเจอสาวๆเหล่านั้นที่ไหน ขอให้โชคดีมีสาวติดมือครับ ^^

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

ถ้าเอาเปรียบเทียบกับสาวเมืองกรุง ละกันครับชัดเจนดี
1.สาวเชียงใหม่ หัวสูงน้อยกว่าสาวเมืองกรุง
2.สืบเนื่องจากข้อ1 สาวเชียงใหม่จึงไม่ค่อยเยอะ เหมือนสาวเมืองกรุง
3.สาวเชียงใหม่พูดเพราะะะะะ อัธยาศัยดี(คนเมืองอ่ะนะ  fdgdfdf)
4.สาวเชียงใหม่จีบไม่ง่ายนะจ๊ะ(เหมือนเรปบนว่า)...แต่ก็ได้ไม่ยาก
5.....

รอให้ท่านต่อไปมาต่อดีกว่าครับ  ttu

Copyphoto

สาวใต้ไม่ทราบ
ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ตั้งแต่มัธยมต้น จากประสบการณ์ที่อยู่มา20ปี  สาวเหนือส่วนใหญ่มีลักษณะผิวขาว ผิวดี สวย สาวเชียงรายจะดูดีสุดในภาคเหนือ ลำพูนตัวเล็กเกร็น ลำปางผิวไม่ขาวมาก

สาวเชียงใหม่ถ้ามีพื้นฐานตอนเรียนจากแนวพาณิชย์หรืออาชีวะหรือวิทยาลัย ส่วนมากมาจากอำเภอรอบนอก ตอนเรียนหรือทำงานมักอยู่หอพัก พูดจากับเพื่อนไม่ค่อยเพราะ แต่พูดจากับแฟนก็ หวาน เอาอกเอาใจ มารยาเยอะ ชอบรับประทานส้มตำ ชอบแต่งหน้าแต่งตัวกันคิ้ว โบ๊ะแป้ง ชอบแต่งเนื้อแต่งตัวเป็นพิเศษ มีความสามารถขับมอเตอร์ไซค์ รักสนุก เที่ยวกลางคืนเก่ง กินเหล้าเฮฮาได้ดี ค่อยรักงวนสงวนตัว ไว้ใจยาก เปลี่ยนผัวกันบ่อย มีลูกตั้งแต่อายุยังน้อย ทำแทงค์กันบ่อย ๆ รายได้น้อย เอาตัวรอดเก่ง ดูออกง่าย ทำงานบ้านได้ บางคนทำกับข้าวอร่อยด้วย มีขี้ขโมยบ้าง

สาวที่มีพื้นฐานจาก ม.เอกชน มีทั้งจากในเมืองมีเงินไฮโซ กับอำเภอรอบนอกแต่แอ๊บไฮโซ พูดจากับเพื่อนมีเพราะบ้างไม่เพราะบ้าง ชอบกินส้มตำ  ร้านอาหารหรู ๆ ใช้ของแบรด์เนมส่วนมากเก๊ถ้ามีเงินก็ไม่เก๊ เอาอกเอาใจเก่ง พูดจาเพราะ รักสนุก เที่ยวกลางคืนเก่ง กินเหล้าเฮฮาได้ดี ค่อยรักงวนสงวนตัว ไว้ใจยาก เปลี่ยนผัวกันบ่อย น้ำนิ่งไหลลึก เดาใจยาก ชอบผู้ชายมีตังค๋ ชอบเกทับกันกับเพื่อนผู้หญิงด้วยกัน ไม่ค่อยทำงานบ้าน ทำอาหารไม่เป็น บ้าสังคมออนไลน์

สาวเชียงใหม่ที่มีพื้นฐานจาก ม.รัฐ ส่วนมากมาจากเด็กหัวดีในเมืองหรือหัวดีต่างจังหวัด พวกนี้ คิดเป็นพูดดีพูดเป็น ฐานะมีตั้งแต่ปานกลางจนถึงมีตังค์มาก ไม่ค่อยเอาอกเอาใจ ทำงานบ้านไม่ค่อยเป็น ทำอาหารก็ไม่เป็น ชอบกินส้มตำ ร้านอาหารหรู ๆ ใช้ของแบรด์เนมหรือไม่ก็ได้ แต่ไม่นิยมก๊อป บ้าสังคมออนไลน์ กินเหล้าเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง ช่างเลือกผู้ชายที่จะมาคบด้วย แต่งตัวดีไม่เสร่อ

http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=5f7945ba8514a4bc

ไปเจอความเห็นนี่มา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

คิดว่าสาวเชียงใหม่เป็นอย่างนั้นจริงไหมครับ ขอบคุณครับ

dsgjsd dsgjsd dsgjsd

eglanteria

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ผมว่า สาวเชียงใหม่ น่ารัก นิสัยคุยง่าย เป็นกันเองนะคับ

Copyphoto

golf@cm

• กอล์ฟ-Cmu
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th

Warm up,Monkey,Infinity,Fabrick = แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเยน เพราะเทอคือ ไฮโซ

ท่าช้าง,สวนหลวง,สันติธรรม = กรี๊ดๆกะแว๊นบอย แอบจอยสก๊อยเกิร์ล เวิ่นเว้อไปวันๆ สังสรรช่วงกลางคืน ตื่นมาช่วงบ่ายๆ

ได้เงินจากพวกเสี่ย เสียตัวกันง่ายๆ แร้วจ่ายเงินเลี้ยงผัวหนุ่ม จบ ป๊ะ
เขินนนนนน
สั้น ง่าย ได้ใจความ อธิบายได้ครอบคลุมจริงๆ eta08
แค่อกหัก เราคงไม่เลิกที่จะรัก…ใครสักคน

Creamcnx

• แอบจิต
  • **

สาวใต้ไม่ทราบ
ย้ายมาอยู่เชียงใหม่ตั้งแต่มัธยมต้น จากประสบการณ์ที่อยู่มา20ปี  สาวเหนือส่วนใหญ่มีลักษณะผิวขาว ผิวดี สวย สาวเชียงรายจะดูดีสุดในภาคเหนือ ลำพูนตัวเล็กเกร็น ลำปางผิวไม่ขาวมาก

สาวเชียงใหม่ถ้ามีพื้นฐานตอนเรียนจากแนวพาณิชย์หรืออาชีวะหรือวิทยาลัย ส่วนมากมาจากอำเภอรอบนอก ตอนเรียนหรือทำงานมักอยู่หอพัก พูดจากับเพื่อนไม่ค่อยเพราะ แต่พูดจากับแฟนก็ หวาน เอาอกเอาใจ มารยาเยอะ ชอบรับประทานส้มตำ ชอบแต่งหน้าแต่งตัวกันคิ้ว โบ๊ะแป้ง ชอบแต่งเนื้อแต่งตัวเป็นพิเศษ มีความสามารถขับมอเตอร์ไซค์ รักสนุก เที่ยวกลางคืนเก่ง กินเหล้าเฮฮาได้ดี ค่อยรักงวนสงวนตัว ไว้ใจยาก เปลี่ยนผัวกันบ่อย มีลูกตั้งแต่อายุยังน้อย ทำแทงค์กันบ่อย ๆ รายได้น้อย เอาตัวรอดเก่ง ดูออกง่าย ทำงานบ้านได้ บางคนทำกับข้าวอร่อยด้วย มีขี้ขโมยบ้าง

สาวที่มีพื้นฐานจาก ม.เอกชน มีทั้งจากในเมืองมีเงินไฮโซ กับอำเภอรอบนอกแต่แอ๊บไฮโซ พูดจากับเพื่อนมีเพราะบ้างไม่เพราะบ้าง ชอบกินส้มตำ  ร้านอาหารหรู ๆ ใช้ของแบรด์เนมส่วนมากเก๊ถ้ามีเงินก็ไม่เก๊ เอาอกเอาใจเก่ง พูดจาเพราะ รักสนุก เที่ยวกลางคืนเก่ง กินเหล้าเฮฮาได้ดี ค่อยรักงวนสงวนตัว ไว้ใจยาก เปลี่ยนผัวกันบ่อย น้ำนิ่งไหลลึก เดาใจยาก ชอบผู้ชายมีตังค๋ ชอบเกทับกันกับเพื่อนผู้หญิงด้วยกัน ไม่ค่อยทำงานบ้าน ทำอาหารไม่เป็น บ้าสังคมออนไลน์

สาวเชียงใหม่ที่มีพื้นฐานจาก ม.รัฐ ส่วนมากมาจากเด็กหัวดีในเมืองหรือหัวดีต่างจังหวัด พวกนี้ คิดเป็นพูดดีพูดเป็น ฐานะมีตั้งแต่ปานกลางจนถึงมีตังค์มาก ไม่ค่อยเอาอกเอาใจ ทำงานบ้านไม่ค่อยเป็น ทำอาหารก็ไม่เป็น ชอบกินส้มตำ ร้านอาหารหรู ๆ ใช้ของแบรด์เนมหรือไม่ก็ได้ แต่ไม่นิยมก๊อป บ้าสังคมออนไลน์ กินเหล้าเก่งบ้างไม่เก่งบ้าง ช่างเลือกผู้ชายที่จะมาคบด้วย แต่งตัวดีไม่เสร่อ

http://guru.google.co.th/guru/thread?tid=5f7945ba8514a4bc

ไปเจอความเห็นนี่มา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ

คิดว่าสาวเชียงใหม่เป็นอย่างนั้นจริงไหมครับ ขอบคุณครับ

จริงนะ เท่าที่รู้มา

peecha

• เด็กหัดเสียว
  • **

eta03 รู้ว่า้ด็ดพานิด มีผออัว ตั้งแต่อายุน้อยจิงๆ เราก็เคยเป็นผออัวเธอแค่อายุ 16 เอง

tigerone

• แอบหื่น

ไม่ชอบผู้ชายอวดรวย ทำตัวinnocent เข้าใจอะไรยาก ทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก เจ้าหลักการ ที่สำคัญที่สุดไืม่ชอบผู้ชายงี่เง่า.....ครับ