-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จะสานต่อยังไงดี  (อ่าน 1087 ครั้ง)

ห่วยขั้นเทพ

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
จะสานต่อยังไงดี
« เมื่อ: 20 เมษายน 2013, 02:42:42 »

เรื่องของเรื่องก็แชทจีบสาวไปเรื่อยในเฟสบุ๊ค คุยไปเรื่อยๆมั่ง ขอเบอร์มั่ง ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่เมื่ออาทิตย์ก่อนไปเจอคนนึง กำลังอกหักมา ทีแรกคุยเล่นๆกันอยู่4-5วันแล้วขอเบอร์ ไม่ยอมให้  ljhgf จนเมื่อ2-3วันก่อนนี้ น้องเขารถล้มได้แผลมา ผมก็เลยไปแสดงความเป็นห่วงเป็นใยสอบถามเป็นไงบ้าง เจ็บมากไหมแนวๆนี้ จนมาเข้าเรื่องว่าจากบทสนทนาประมาณว่าอยากให้เขารักตัวเองบ้าง ดูแลตัวเองดีๆประมาณนี้ น้องเขาตอบกลับมาว่าบางครั้งเขาก็อยากให้มีคนดูแลเขาบ้าง ผมเลยตอบกลับไปประมาณว่า
 "ไม่ใช่แบบนั้น หมายถึงไม่อยากให้น้องเค้ายอมให้คนอื่นมาทำร้ายหัวใจของตัวเอง คนเราจะมีความสุขได้ เกิดจากใจของตัวเอง ไม่ใช่การร้องขอจากคนอื่น อกหักอ่ะเรื่องธรรมดา ใครๆก็เคยอกหัก เคยผิดหวัง แต่ที่สำคัญที่สุดคือการเรียนรู้ที่จะอยู๋กับมันให้ได้ สักวันมันก็จะผ่านไป ไม่มีใครผิดหวังในทุกๆเรื่อง และก็ไม่มีใครสมหวังในทุกๆเรื่อง"
เท่านั้นแหละ"คลิ๊ก"เลย น้องเค้าเลยบอกอยากคุยด้วยแล้วก็ให้เบอร์ผมมาซะงั้น  แต่ไอ้ผมนิสิ ตามชื่อเลย คุยก็ไม่เก่ง คารมก็ไม่มี แถมไอ้ที่พิมพ์ไปนั้นก็ไม่รู้พิมพ์ไปได้ไงอีกต่างหาก(แวบเดียวที่คิดขึ้นมาได้จริงๆ) ขัดกับตัวจริงลิบลับ เลยอยากสอบสเตปเทพหน่อยครับ ว่าเคสนี้จะต้องสานต่อแนวไหนดีครับ เท่าที่คุยอยู่2-3วันนี้ดูเหมือนเค้ายังรักแฟนเก่าเค้าอยู่ และยังไม่อยากเปิดใจคบกับใครตอนนี้ แต่ก็มีคนเข้ามาขายหนมจีบหลายเจ้าอยู่เหมือนกัน ทั้งหน้าเฟสและโทรหา ในความรู้สึกของผม ผมจริงใจนะครับ แต่ไม่ได้คิดจริงจัง เพราะน้องเขากับผมอยู่ค่อนข้างไกลกันครับ ผมยุสระบุรี น้องเค้าอยู่อุดร แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว อยากจะลองดูสักตั้งครับ   lowwww

HaMe

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
Re: จะสานต่อยังไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2013, 14:55:54 »

ขอ แนะนำ ว่า ให้ ไป โหลด ละคร แรงเงา มา ดู

แร้ว ทำตัว คำพูดคำจา ให้ เหมือน วีกิจ นะงับ รับรอง

ม่าย พลาด วันดี คืนดี น้อง จะเปน ฝ่ายรุกท่านเอง
เขินนนนนน

ถ้าน้องเค้าเป็นแบบมุตาละแย่เลยนะท่าน  eta07

แต่ถ่ามุนินอะน่าลุ้น  eta03
โลกแห่งการเรียนรู้

golf@cm

• กอล์ฟ-Cmu
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 02:57:07 »

สนใจเปิดหลักสูตรจีบสาวผ่านเเชทมั้ยคับท่านเจมส์ mbvc
แค่อกหัก เราคงไม่เลิกที่จะรัก…ใครสักคน

DATA123

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 16:27:03 »

ก็คุยเหมือนที่เคยคุยนั่นละครับ เดียวมันก็ไหลไปเอง  khjhgg

golf@cm

• กอล์ฟ-Cmu
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 เมษายน 2013, 01:14:25 »

ก็คุยเหมือนที่เคยคุยนั่นละครับ เดียวมันก็ไหลไปเอง  khjhgg

จะไหลไปเรื่องแบบว่านี่ต้องใช้คำพูดแบบไหนดีคับ คิดไม่ออกจริงๆเคยคุยเเชทแต่กับเพื่อน
แต่wechat นี่หลากหลายจริงคิดคำพูดไม่ออก wq wq
แค่อกหัก เราคงไม่เลิกที่จะรัก…ใครสักคน