-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ได้ไงว่าเป็นครู  (อ่าน 820 ครั้ง)

12972116

• บุคคลทั่วไป
รู้ได้ไงว่าเป็นครู
« เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 05:22:57 »

คุณครูท่านหนึ่งไปตลาดเพื่อซื้อผลไม้ในวันหยุดสุดสัปดาห์ จึงแวะเข้าแผงผลไม้ที่มีคนขายเป็นหนุ่มวัยรุ่น หลังจากเลือกซื้อผลไม้ ต่อราคาจนจ่ายตังค์เรียบร้อย หนุ่มคนขายผลไม้ก็ถามว่า

คนขาย: น้าเป็นครูสอนหนังสือใช่ปะ­

คุณครูผู้หญิงคนนั้นก็งง หันมาสำรวจตนเอง นุ่งกางเกงยีนส์ ใส่เสื้อยืด ผมก็ไม่ได้ยกกระบัง แต่งตัวก็ออกจะเป็นวัยรุ่น บัตรข้าราชการครูก็ไม่ได้โชว์ แล้วรู้ได้ไงว่าเราเป็นครู...

คุณครู:           เธอรู้ได้ไงว่าฉันเป็นครู เคยเรียนกับฉันเหรอ

คนขาย:          เปล่าครับ ไม่เคยเรียน แล้วก็เพิ่งเห็นหน้าน้าวันนี้เป็นครั้งแรกนั่นแหละ

คุณครู:           อ้าวแล้วรู้ได้ไงว่าเป็นครู

คนขาย:          ก็ตอนที่น้าซื้อผลไม้ น้าบอกว่า เลือกให้หน่อยสิ เอามะม่วงมันให้ ๑ กิโล เอามันๆ นะ ส้ม ๒ กิโล เอาอมเปรี้ยวหน่อยไม่เอาหวาน มะละกอ ๑ ลูก เอาแบบให้มันสุกกินได้ในวันมะรืน  แล้วก็แอปเปิ้ลลูกสวยๆ ให้ ๔ ลูก จะเอาไว้ใส่บาตร เลือกให้ดีๆ นะ เข้าใจไหม­ ไอ้ ‘เข้าใจไหม­’ ตอนท้ายๆ เนี่ยผมคุ้นๆ ครูแหงๆ

faifai

Re: รู้ได้ไงว่าเป็นครู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 08:23:29 »

ไอ้ ‘เข้าใจไหม  คุ้นๆๆเหมือนกัน ฮาๆๆๆ

Right

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 09:36:10 »

ผมไม่เก็ทมุกช่วยทีคับ อธิบายหน่อย ljhgf

shoots

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 12:03:00 »

ผมไม่เก็ทมุกช่วยทีคับ อธิบายหน่อย ljhgf
จำได้ตรง เข้าใจไหม ตกลงเข้าใจไหมเนี่ย     jljhl

3p

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 13:04:20 »

ครับ..คุณครู ,mnnb