-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้ใจไม่ได้  (อ่าน 2174 ครั้ง)

KobKap

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
ไว้ใจไม่ได้
« เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 12:23:56 »

เหตุเกิด ณ. คลินิคชื่อดังแห่งหนึ่ง แม่ชีศรีไพร แม่ชีสาวแห่งวัดชายทุ่ง ไม่สบายมาหลายวัน
เมื่ออดทนอยู่ไม่ไหว จึงชักชวนเด็กชายป๋อง เด็กวัดให้เดินเป็นเพื่อนไปหาหมอที่ปากซอย

แม่ชีศรีไพร : ป๋องเจ้ามาอยู่วัดนี้นานเท่าไหร่แล้วล่ะ

ป๋อง : “4-5 ปีแล้วครับโยมชี”

แม่ชีศรีไพร : “แล้วบ้านเอ็งอยู่ทีไหนล่ะ ป๋อง"

ป๋อง : “นี่ละครับใกล้จะถึงบ้านผมแล้วครับ โน่นแม่ผมกำลังจะมีน้องอีกคนนั่นไงครับ”

สักครู่ทั้งสองก็ไปถึงคลินิค โยมชีเข้าตรวจ ป๋องนั่งรอโยมชีอยู่ด้านนอก สักครู่โยมชีก็ถือ ขวดเล็กๆ 1 ใบออกมาแจากห้องตรวจ

แม่ชีศรีไพร : "ป๋องกลับได้แล้วตรวจเสร็จแล้ว"

ป๋อง : “แล้วโยมชีนำขวดกลับไมทำไมล่ะครับ"

แม่ชีศรีไพร : "ก็พรุ่งนี้หมอสั่งให้ฉี่ใส่ขวดนี้แล้วนำมาให้หมอตรวจอีกที ป๋องช่วยนำมาให้ด้วยน่ะ พร้อมกับนำผลไปรายงานโยมชีด้วย"

วันรุ่งขึ้น ป๋องกำลังนำขวดใส่ฉี่โยมชีไปให้หมอตรวจ ขณะที่เดินมานั่นป๋องสะดุดตอไม้ล้มลง จนขวดฉี่หกหมด

ป๋องจึงคิดได้ว่าแม่เราก็เป็นผู้หญิงเช่นกันจึงตัดสินใจ เข้าไปอ้อนวอนให้แม่ฉี่ใส่ขวดแทนที่ แล้วป๋องก็นำไปให้หมอตรวจ
สักครู่คุณหมอก็นำใบผลตรวจมาให้ป๋องนำไปให้แม่ชี

ป๋อง : “โยมชีครับหมอให้ผลตรวจเป็นใบมาให้แม่ชีอ่านเองครับ"

ผลการตรวจปัสสาวะของโยมชีปรากฏว่า โยมชี ตั้งท้อง

แม่ชีศรีไพร : "แหมทุกวันนี้ แม้กระทั้งเทียนไขยังไว้ใจมิได้

gunslinger2

• คณะสำรวจ
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: ไว้ใจไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 20:41:41 »

น๊าน เล่นกับเทียนซะแล้ว  pongz ขอบคุณครับ

phanom

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 21:14:51 »

สงสัยจะเป็นเทียนพรรษา  ghjk

Glock19c-Lover

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 16:46:17 »

55 แล้วอย่างนี้ แตงกวา กล้วยหอมก้อน่าจะเข้าข่ายไว้ใจไม่ได้เหมือนกันนะเนี่ยยยยยยยย

เจี้ยวพเนจร

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2011, 06:52:46 »

เทียนไขเลยหรออ่ะแม่ชี แตงกวาก็พอมั้ง

momotana

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน 2011, 02:49:18 »

ดีนะเล่นแต่เทียน ถ้ามีแส้กะกุญแจมือด้วยล่ะก้อ แหมๆๆ

donsong

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2011, 14:50:16 »

ขนาดน้าน  jljhl

assum09

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2011, 19:07:27 »

pankadang

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 00:00:41 »

เทียนไข กะท้องหรอ

เหมือนกระทู้นั้นไหม คัป นู๋เสียตัวครั้งแรกทางประตูหลัง แล้วนู๋จะท้องไหมค่ะ