-->

ผู้เขียน หัวข้อ: กามเทพตอบจดหมาย..  (อ่าน 56478 ครั้ง)

virgin_killer

• บุคคลทั่วไป
กามเทพตอบจดหมาย..
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 09:45:00 »

มีสมาชิกหลายท่าน
ไม่กล้าโพสต์ข้อความที่หน้าเว็บครับ
ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม..
แต่คำถามมันคาใจพวกเค้า
ดังนั้น พักหลังๆ กล่อง pm ของผมจึงเต็มไปด้วยคำถามมากมาย
ที่สมาชิกส่งมาหลังไมค์ให้ช่วยเฉลย

ดังนั้น ผมจึงคิดว่าการตอบคำถามที่หน้าเว็บ
บางครั้งนอกจากจะเป็นการแก้ความสงสัยส่วนตัวของแต่ละคนที่ pm มาหาแล้ว
ก็อาจจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย กับสมาชิกท่านอื่น
โอเคนะครับ!!
ใครมีคำถาม แต่ไม่กล้าโพสต์ ก็ส่งมาหลังไมค์
ด้วยการ pm มา แล้วผมจะมาตอบในนี้

ขอเปิดกระทู้ใหม่ครับ  ตั้งชื่อว่า
"กามเทพตอบจดหมาย"
ผมขออุญาตนำคำถามที่บางท่าน pm มาหาผม
มาตอบที่หน้าเว็บนะครับ
และไม่ต้องกลัวครับ ไม่บอกชื่อกันอยู่แล้ว

กามเทพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2009, 09:26:00 โดย virgin_killer »

Re: กามเทพตอบจดหมาย..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 10:11:23 »

กามเทพพอจะมีร้านอะไรแนะนำพากิ๊กไปทานแล้วพอ โอเคๆไหมครับ
เอาแบบ บรรยากาศใช้ได้ ราคาไม่โอเวอร์ แล้วก้ ไม่พลุกผล่านมากอะครับ(หลบ ผบ.ทบ.มา)
เวลาที่จะไปกินกันคือ สักประมาณ 3-5 ทุ่มอะครับ อยากให้2ชม.นี้ พอใช้ได้ ไม่ให้ว่าเอาลับลังว่าอีตานี่พามาร้านกาจอกว่ะ ไรงี้ อะครับ........
ขอบคุณครับ

จากเด็ก ...มือใหม่ริอ่านแอบมีกิ๊ก

ตอบนะครับ
คำถามน่าจะละเอียดกว่านี้นะครับ เช่น ระยะทำการของ ผบ.ว่าอยู่แถวไหน ผมจะได้แนะนำไปหลบไกลๆ,กิ๊กอายุเท่าไหร่ สนใจอะไร?,หรือไม่ก็งบประมารเท่าไหร่นะครับ
สำหรับข้อมูลที่มีเท่านี้ ก็พอจะอธิบายกว้างๆละกันนะครับ :
- งบ1,000บาท ถ้ากิ๊กเด็กๆ ก็ลองไปหาร้านเก๋ๆเงียบๆแถวนิมมานเหมินทร์นะครับ
เมาดอกไม้ ซอย 17 อาหารก็โอเค คนไม่เยอะ ลองสั่งพวกอาหารแม็กซิกันดู
มินนิมอล ซอย 13 ร้านแนวๆอาร์ทๆ บรรยากาศโอเค
ชาร์โคล ในซอยข้างร้านขายเครื่องหวาย เลยแจ่งศรีภูมิมานี๊ดเดียวปากซอยอยู่ซ้ายมือ อาหารฝรั่ง
นิสิ จำปู๋ เส้นแม่โจ้ใหม่ ขับเลยกาดรวมโชคยูเทิร์นกลับ ร้านอยู่ซ้าย อาหารไทย+ฟิวชั่น
หรือ ร้านอาหารตามโรงแรมเล็กๆเก๋ๆก็มีนะครับ ไม่เกิน1,000 (ถ้ากินข้าวอย่างเดียว) เช่น ริมปิงวิลเลจ เป็นต้น
ถ้ากิ๊กเกรดบี ก็ลองไปหากินร้านปลาทั่วๆไป แก้วปลาสด สาขาหลังมอคนไม่เยอะ บรรยากาศธรรมดา(เกรดBไง)
ร้านเส้นคันคลองที่หลบมุมก็มีพอสมควร บ้านกับดอย ฯลฯ
- งบ2,000บาท ลองไปกินบุฟเฟต์ดีๆใต้โรงแรม เช่น ฮอลิเดย์อินท์ บุฟเฟต์ญี่ปุ่นอร่อย หัว 799++ มั้งครับ
แชงกรีล่า บุปเฟต์ยุโรป 899++ มั้งนะครับ ลองเช็คดูอีกทีละกันนะครับตามหน้าเว็บโรงแรม หรือโทรถาม
ดาลาบาร์ เส้นซายูริ อาหารฟิวชั่น บรรยากาศดี
มีคาซ่า อาหารฝรั่ง อยู่หลังมอชอ
เมสคาเฟ่ แนะนำสาขาคูเมือง แถวๆ รพ.เชียงใหม่ราม
บนดาดฟ้าตึกคอนโดวิวดอย ที่ติดกับมังกี้คลับ ก็สวยดี ชื่อร้านจำไม่ได้ ประมาณร้าน "360" หรืออะไรนี่แหละ
หรือร้านที่ติดน้ำปิงน่ะครับ ถ้าอยากได้เงียบๆก็ลองไป "บาสเซอรรี่" เพลงเพราะครับ  ร้าน"บ้านสวน"สันผีเสื้อ บรรยากาศโรแมนติค ฯลฯ
- งบ3,000บาท ลองไปกินที่โรงแรมเชดีย์ดูนะครับ บุฟเฟต์ 999++ แถมไวน์2แก้ว
ศิลปไทย ใต้โรงแรมเชงกรีล่า  นี่เงียบชัวร์ ผมไปบ่อย..
ดาราเทวี ห้องเลอกรองลานนา ก็โอนะครับ กินสองคนเช็คบิลก็ไม่น่าเกินงบ
แคนทารี บาร์แอนด์กริล ใต้โรงแรมแคนทารีฮิลล์ซอยข้างวอมอัพ อาหารอร่อยครับ คนไทยน้อย
- งบไม่อั้น.. ไปเลอก้อกดอร์ครับ อาหารฝรั่งเศส หรือชอบอิตาเลี่ยนก็ไปเลอคริสตัล พกไปซัก2หมื่นน่าจะพอ

โอเคนะครับ..
สงสัยเพิ่มเติมก็ถามเพิ่มละกันนะครับ
นี่ข้อมูลไม่พอ เลยตอบกว้างๆนะครับ

coolman

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 10:23:09 »

ดีครับ
สมาชิกท่านใด  มีรัยคาใจก้อเมล์มาทู้นี้ได้เรยฮะ   kjhgf   นรี

coolman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 10:25:19 »

ไม่ต้องเเปลกใจครับ  ทำไมสาวติดตรึม
ป๋มไม่รู้จักซักร้าน เลยอ่ะ   9ijn

kobmoi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 11:38:56 »

ไม่ต้องเเปลกใจครับ  ทำไมสาวติดตรึม
ป๋มไม่รู้จักซักร้าน เลยอ่ะ   9ijn
...

สมแล้วที่เป็นกามเทพสำหรับตาจิ้น... ;kljj

shinathi

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2009, 14:36:05 »

เยี่ยม  ;kljj

kangwaan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2009, 08:26:25 »

ห้องนี้ดีจังครับ ตอนนี้ติดห้องนี้ซะแล้วสิ เข้ามาดูทุกวันเลย

josh

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2009, 14:04:57 »

ถ้าไปร้านที่แนะนำมาทั้งหมดนี่แล้วยังปิดเกมส์ไม่ได้ ต้องพิจารณาตัวเองแล้วล่ะ  dsgjsd dsgjsd

jiggolord

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2009, 15:45:49 »

เห็นด้วยครับ ไม่รู้จักซักร้านเลย oijuhgfd oijuhgfd

kon62

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 09:41:16 »

สุดยอดเลยครับ ที่ท่านแนะนำผมจะลองพาเด็กไป ขอบคุณครับท่าน  เดด  เดด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 11:55:33 »

พบรักกับสาวออฟฟิศใกล้กันครับ
แม้ที่ทำงานจะติดกันแต่เค้าก้ไม่ค่อยได้ออกร้านมาสักเท่าไร นอกจากตอนไปซื้อของ+กินข้าว บางครั้งซึ่งเวลาไม่แน่นอน
จะหาจังหวะสวนกันเพื่อทักทายกะเวลาไม่ได้ เลยคิดมุขไม่ออก ได้แต่เป็นควายยิ้มไปวันๆ
รบกวนกามเทพชี้แนะด้วยครับ .... 

ตอบนะครับ
ก็แสดงว่าเค้ารู้จักหน้าคุณแล้วสิครับเนี่ย!!
แค่นั้นก็เริ่มด้วยดีละครับ
ครั้งหน้า แนะนำให้ทักทายด้วยนะครับ นอกจากยิ้มให้แบบที่ผ่านมา
จังหวะที่บอกว่าหาไม่ได้น่ะ ไม่จริงหรอกครับ
จังหวะ มันอยู่ที่การสร้างสรรค์โอกาสเพื่อให้มันเกิดขึ้นของเรานะครับ
ถ้าบอกว่าไม่มีจังหวะ มันเหมือนกับโทษฟ้าโทษฝนละครับ

กรณีของคุณสามารถหาโอกาสเจอเธอได้ เช่น เวลาเธอกลับจากกินข้าว ลองไปอยู่แถวที่ที่เธอจอดรถ อุ๊ยบังเอิญ!
หรือไม่ก็เมื่อเห็นเธอออกไปกินข้าว เราก็ออกด้วยก็ได้  หรือจะเป็นเวลาเธอกลับบ้าน ฯลฯ
ของงี้มันอยู่ที่ครั้งแรกครับ อย่าไปคิดอะไรมาก เดินไปคุยเลย
พูดคุยเรื่องธรรมดาๆไปก่อนครับ ถามว่าไปทานข้าวที่ไหนมาวันนี้? ,วันนี้กลับเย็นนะครับ? ฯลฯ แล้วแต่สถานการณ์
ปัญหาของคุณ ประเด็นคือ ไม่กล้าทักครับ คาดว่าถ้ารวบรวมความกล้าได้ละ ที่เหลือจะไหลลื่นเอง
มันต้องมีครั้งแรกครับ ไม่งั้นเดี๋ยวโดนจีบตัดหน้านะครับ
รีบๆหน่อย

coolman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 12:40:24 »

คราวหน้า ลองไม่นุ่งกางเกง
เเล้วเดินเข้าไปทัก ซิครับ

Tunr2008

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2009, 22:15:19 »

คุณมันเทพ จริงๆ ....

ZOIDS

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 02:03:44 »

ชอบกระทู้นี้จัง เขิน

dabodabo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2009, 17:22:56 »

กระทู้ดีมีสาระสุดยอดดดดดดดดดด uhgv

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 10:08:23 »

ตอนนี้ก็กำลังจีบหมออยู่อะครับ เพิ่งจบหมาดๆเลย แต่ตอนนี้ไปประจำอยู่ไกลครับ
คือรู้จักกันเพราะผมไปถ่ายรุปให้น้องเค้าตอนรับปริญญาล่าสุดครับตอนนี้ก็แค่ได้โทรไปนานๆทีโทรไป 2 ครั้งได้มั้ง
กลัวว่าน้องเค้าจะคิดว่าเรานี่มันม่อจัง แค่ไปถ่ายรูปให้ก็โทรมาอยู่นั้น 555

ตอบนะกั๊บ
เมื่อวันที่ 14 ที่ผ่านมา เพื่อนผมเพิ่งแต่งงานไปครับ กะคุณหมอสาวหมวย
เพื่อนผมโคตรจะไม่หล่อ ประมาณว่าถ้าไปอยู่ 3 จังหวัดชายแดนแล้วน่ะ
ตำรวจจับชัวร์  ข้อหาหน้าตาผิดกฎหมาย

แต่ทำไมมันถึงได้เมียเป็นหมอรู้ป่ะครับ?
ผมกินเหล้ากับมันคืนก่อนแต่ง มันบอกว่า...
หมอน่ะ ก็ผู้หญิงคนหนึ่งที่มีอาชีพรักษาคน ดังนั้น บางคนมักจะกลัวการจีบหมอ
เพราะนึกว่าเป็นโจทก์ที่ยาก ดังนั้น เราจึงมักจะเห็น หมอเป็นแฟนหมอ ซะเป็นส่วนใหญ่
เพราะไม่มีใครเข้ามาในชีวิตพวกเค้า..

สังคมคุณหมอ เป็นสังคมที่ไม่ค่อยกว้างซักเท่าไหร่นัก ถ้าเทียบกับสายอาชีพสาขาอื่น
(คนเป็นหมอถ้ามาอ่าน ถ้าไม่เห็นด้วย แล้วจะด่าผมก็เชิญนะครับ ผมว่าไปตามความเห็น)
ดังนั้น การที่เราจะได้มีโอกาสเห็นหมอเที่ยวกลางคืน หมอไปแฟร์ ไปมังกี้ ไปเต้นตื๊ดๆๆ
หมอนั่งเปื่อยตามร้านกาแฟ หมอไปเที่ยวค้างแรม 3-4 วันตามสถานที่ต่างๆ
หมอไปเล่นน้ำสงกรานต์ หมอไปดูคอนเสิร์ต ฯลฯ อาจจะมีบ้าง แต่ไม่มากครับ ไม่มาก.. แต่ว่ามีบ้าง

สรุปได้ว่า จีบหมอก็เหมือนจีบสาวอาชีพอื่นแหละครับ ไม่ยาก
ความต้องการเพิ่มเติม ในทัศนะคติของคนสายอาชีพนี้ก็คือ
1. ไม่เอาคนโง่  คือคุยกับคนโง่แล้วเบื่อครับ ขี้เกียจอธิบายยาว ขอคนพูดจาสนุกๆ มองโลกแบบคนฉลาด
2. ไม่เอาคนสกปรกซกมก เอาแต่งตัวดีๆ ไม่ต้องหรูก็ได้ ขอสะอาด 
3. แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลละครับ ของงี้ต้องค่อยๆวิเคราะห์ครับ แต่มันจะมีอีกอย่างหนึ่งที่พิชิตใจเธอ  เป็นสิ่งที่เป็นจุดอ่อนของแต่ละคน ซึ่งไม่เหมือนกัน  ข้อ 3 นี่แหละสำคัญ 

แต่นั่นแหละ ผมจะอธิบายเพื่อให้เกิดความน่าจะเป็นมากที่สุด ในการจีบให้ติดนะครับ
โจทก์คุณ ผมว่ามันคือ "จีบสาวทางไกล? มากกว่าครับ ไม่ใช่ปัญหาของการจีบสาวในสาขาอาชีพใด..
เชื่อผมครับ เชื่อกามเทพ....

ถ้าเป็นผม!! เอางี้เลยมั๊ยครับ... "ถ้าเป็นผม!!"
ผมจะ...

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 10:27:55 »

หลังจากคุยโทรศัพท์กับเธอ 2 ครั้ง ผมก็จะรู้คร่าวๆครับว่า
สภาพโดยทั่วไปในชีวิตเธอขณะนั้นเป็นไงมั่ง..
ผมหมายถึงว่า เธอพักที่ไหน ทำงานแผนกอะไร สภาพที่ทำงานเป็นไงมั่ง
มีเพื่อนที่ทำงานบ้างไหม เป็นใคร เพื่อนมีลักษณะอย่างไร
เธอเข้างานกี่โมง ออกกี่โมง อยู่เวรกะดึกเมื่อไหร่ ยังไงมั่ง
หลังจากงานเลิกเธอทำอะไร ไปเที่ยวไหน  ฯลฯ
สุดท้ายคือความคิดเห็นของเธอเกี่ยวกับสภาพชีวิตตัวเองในปัจจุบัน (เบื่อ เหงา คิดถึงบ้าน สบายดีมีความสุข ฯลฯ)

ครั้งต่อไปในการโทรหาเธอ ผมจะเลือกช่วงเวลาที่เธอไม่ได้ทำงาน
อาจเป็นช่วงที่เธอเลิกงานอยู่บ้านพักเฉยๆ อาจเป็นช่วงที่เธอนอนเวรอย่างเบื่อๆ
ผมจะโทรไปช่วงนั้น ผมเลือกที่จะพุดให้น้อยลง ให้เธอพูดมากขึ้น
ในสภาพแวดล้อมแบบนั้น เธอจะเปิด สิ่งที่เธอคิดออกมาให้ผมได้ซึมซับความรู้สึกของเธอ
และแล้วหลังจากที่ผมขอวางสาย ทั้งๆที่การสนทนายังมีเรื่องคุยอีกตั้งเยอะ
ผมก็จะรู้ข้อมูลเชิงลึกว่า เธออยากดุหนัง? เธอไม่ค่อยมีเพลงใหม่ๆฟัง? เธออยากกินขนมร้าน... ที่เชียงใหม่เหลือเกิน ฯลฯ

ผมโทรหาเธออีกครั้งหลังจากผ่านไปสองสามวัน ผมบอกเธอว่า
ความจริงรูปที่ผมถ่ายให้เธอเหลืออีกใบนึงที่ไม่ได้เอาให้เธอ ผมเพิ่งบังเอิญเจอในคอมพ์
เธอบอกว่า ยังไงถ้าเธอได้มาเชียงใหม่เธอจะแวะมาเอา ผมบอกไม่เป็นไร ผมส่งไปให้แล้ว
รูปใบนั้น ความจริงเป็นรูปของเธอ ต่างๆนานาอิริยาบทที่ผม ทั้ง retouch ทั้ง Illus ทั้ง di-cut อะไรต่อมิอะไร
รุปออกมาโคตรแนว โคตรสวย ผมอัดใสกรอบอย่างเก่ส่งไปให้เธอแล้วก่อนที่จะโทรบอกเธอ 1 วัน
เธอวางสาย งง และอยากรู้ว่ารูปอะไร... จนเธอเห็น เธอโทรกลับ แต่ผมไม่รับ
เธอsmsมาขอบคุณ ผมsmsกลับไปว่า "ขอข้าวมื้อนึง ค่ารูป.."

ZOIDS

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 13:18:37 »

สุดยอดเลยคร้าบพี่กามเทพ

ผมเห็นด้วยน้า ว่าหมอมีหลายแนว เพื่อนผมก็เป็นหมอสาวแสนสวยที่หาตัวได้ใน warm up

และร้อนแรงเหลือเกิน สมัย ม.ปลาย มีคนจีบแบบ ไม่มีคิวว่าง

แต่ความจริงแล้ว บางครั้งพวกเธอก็เหงาครับ บ่อยครั้งที่เธอเปิดใจให้เพื่อน (คนใกล้ตัว ก็ผมนี่แหละ)

ไปอ่างแก้วกันสองคน นั่งคุยกัน ร้องไห้ให้เราเห็น ไปกินข้าวกันสองคน ช็อปปิ้ง

แต่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรต่อไปมากกว่านั้น เพียงเพราะตอนนั้นเธอเป็นแฟนเพื่อนสนิทของผม  0okl

นึกแล้วเสียดายจัง คุณหมอแสนสวย

jiggolord

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2009, 15:03:14 »

pongz เจ๋งครับ สมกับเป็นกามเทพ  ;khhg

dabodabo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2009, 22:47:23 »

uoyoyท่านเทพ pm. มาหลังไมค์ผมว่ายังตอบไม่จบนะครับ รอคอยๆ  uhbgv yhb

shinathi

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2009, 16:20:10 »

หลังจากคุยโทรศัพท์กับเธอ 2 ครั้ง ผมก็จะรู้คร่าวๆครับว่า
สภาพโดยทั่วไปในชีวิตเธอขณะนั้นเป็นไงมั่ง..
ผมหมายถึงว่า เธอพักที่ไหน ทำงานแผนกอะไร สภาพที่ทำงานเป็นไงมั่ง
มีเพื่อนที่ทำงานบ้างไหม เป็นใคร เพื่อนมีลักษณะอย่างไร
เธอเข้างานกี่โมง ออกกี่โมง อยู่เวรกะดึกเมื่อไหร่ ยังไงมั่ง
หลังจากงานเลิกเธอทำอะไร ไปเที่ยวไหน  ฯลฯ
สุดท้ายคือความคิดเห็นของเธอเกี่ยวกับสภาพชีวิตตัวเองในปัจจุบัน (เบื่อ เหงา คิดถึงบ้าน สบายดีมีความสุข ฯลฯ)

ครั้งต่อไปในการโทรหาเธอ ผมจะเลือกช่วงเวลาที่เธอไม่ได้ทำงาน
อาจเป็นช่วงที่เธอเลิกงานอยู่บ้านพักเฉยๆ อาจเป็นช่วงที่เธอนอนเวรอย่างเบื่อๆ
ผมจะโทรไปช่วงนั้น ผมเลือกที่จะพุดให้น้อยลง ให้เธอพูดมากขึ้น
ในสภาพแวดล้อมแบบนั้น เธอจะเปิด สิ่งที่เธอคิดออกมาให้ผมได้ซึมซับความรู้สึกของเธอ
และแล้วหลังจากที่ผมขอวางสาย ทั้งๆที่การสนทนายังมีเรื่องคุยอีกตั้งเยอะ
ผมก็จะรู้ข้อมูลเชิงลึกว่า เธออยากดุหนัง? เธอไม่ค่อยมีเพลงใหม่ๆฟัง? เธออยากกินขนมร้าน... ที่เชียงใหม่เหลือเกิน ฯลฯ

ผมโทรหาเธออีกครั้งหลังจากผ่านไปสองสามวัน ผมบอกเธอว่า
ความจริงรูปที่ผมถ่ายให้เธอเหลืออีกใบนึงที่ไม่ได้เอาให้เธอ ผมเพิ่งบังเอิญเจอในคอมพ์
เธอบอกว่า ยังไงถ้าเธอได้มาเชียงใหม่เธอจะแวะมาเอา ผมบอกไม่เป็นไร ผมส่งไปให้แล้ว
รูปใบนั้น ความจริงเป็นรูปของเธอ ต่างๆนานาอิริยาบทที่ผม ทั้ง retouch ทั้ง Illus ทั้ง di-cut อะไรต่อมิอะไร
รุปออกมาโคตรแนว โคตรสวย ผมอัดใสกรอบอย่างเก่ส่งไปให้เธอแล้วก่อนที่จะโทรบอกเธอ 1 วัน
เธอวางสาย งง และอยากรู้ว่ารูปอะไร... จนเธอเห็น เธอโทรกลับ แต่ผมไม่รับ
เธอsmsมาขอบคุณ ผมsmsกลับไปว่า "ขอข้าวมื้อนึง ค่ารูป.."

โรเมนส์มากๆ สู้ต่อไป

asus16x

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2009, 17:41:20 »

....สุดยอดของความโรแมนติกเลยงะ..... fsdg....จำไปใช้บ้างดีฝ่า....เจ๋งสุด...ขอบคุณคับกามเทพ.... ijuhb

shinathi

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 มีนาคม 2009, 10:56:39 »

ตอนนี้เป็นไงบ้าง ไปได้สวยรึเปล่า  ijuhb

thipraksa

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 มีนาคม 2009, 00:37:52 »

รอฟังข่าวคับ

rimdang

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 เมษายน 2009, 20:54:07 »

เหอ ๆ ลีลาหมอเป็นไงมั่งครับท่านเทพ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 13:12:12 »

พอดีมีเวลา 2วัน 1คืน พากิ๊กสาวไปเทียวไหนดีครับ เอาแบบให้ประทับใจและเผด็จศึกไปเลย
แผนคร่าวๆว่าจะไปเชียงรายกามเทพว่าหมาะไหมครับ ประมาณ ดอยตุง แม่สาย เชียงแสน นอนในเมือง เชียงราย แล้วอีกวันกลับอะครับ ถ้ากามเทพเคยมีประสบกาม เอ้ยย การณ์ที่เชียงราย รบกวนแนะนำ สถานที่พักและ ที่กินด้วยนะคับ ขอบคุณมาๆครับ ...

สำหรับคำถามนี้นะครับ
เชียงรายก็น่าสนใจครับ
แต่ผมว่าแผนการสำหรับวันแรกมันแน่นไปหน่อยครับ
ดอยตุง-เชียงแสน มันไกลกันพอสมควรนะครับ

เอางี้มั๊ยครับ?
- ไปเชียงรายก็เลยไปแม่สายเลยครับ พาสาวไปช้อปปิ้ง
- อาจได้แวะเชียงแสนก่อนกลับ
- เข้ามาในเมืองก็น่าจะค่ำละ แวะกินข้าว/กินเหล้า หรือจะเปิดโรงแรมก่อนแล้วค่อยกินก้ได้
- อีกวันก็ชิวๆ หาข้าวกิน ขับรถกลับเชียงใหม่แวะวัดเฉลิมชัย แวะกินเค้กแม่สรวย

ไม่สนใจไปปายเหรอครับ?

inside_grils

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2009, 13:48:07 »

Best Practices  ;kljj
น่าสนใจทีเดียว ลองศึกษาเพื่อเจอเข้ากับตัวจะได้ปรับตัวถูก

rookie

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2009, 17:25:03 »

พอดีมีเวลา 2วัน 1คืน พากิ๊กสาวไปเทียวไหนดีครับ เอาแบบให้ประทับใจและเผด็จศึกไปเลย
แผนคร่าวๆว่าจะไปเชียงรายกามเทพว่าหมาะไหมครับ ประมาณ ดอยตุง แม่สาย เชียงแสน นอนในเมือง เชียงราย แล้วอีกวันกลับอะครับ ถ้ากามเทพเคยมีประสบกาม เอ้ยย การณ์ที่เชียงราย รบกวนแนะนำ สถานที่พักและ ที่กินด้วยนะคับ ขอบคุณมาๆครับ ...

แต่ผมว่าแผนการสำหรับวันแรกมันแน่นไปหน่อยครับ
ดอยตุง-เชียงแสน มันไกลกันพอสมควรนะครับ

- ไปเชียงรายก็เลยไปแม่สายเลยครับ พาสาวไปช้อปปิ้ง
- เข้ามาในเมืองก็น่าจะค่ำละ แวะกินข้าว/กินเหล้า หรือจะเปิดโรงแรมก่อนแล้วค่อยกินก้ได้
- อีกวันก็ชิวๆ หาข้าวกิน ขับรถกลับเชียงใหม่แวะวัดเฉลิมชัย แวะกินเค้กแม่สรวย

สนใจไปปายครับ ท่านกามเทพช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ มีเวลา 2 วัน

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 09:54:28 »

สนใจไปปายครับ ท่านกามเทพช่วยจัดทริปให้หน่อยครับ มีเวลา 2 วัน

งบ??

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2009, 09:51:42 »

ใช้บริการม่านรูด นี่ต้องทำยังไงครับ คือขับรถเข้าไปแล้ว จอดรถ เข้าห้อง แล้วตอนออกมา คือ เค้าจะมาเก็บเงินจ่ายเงินตอนไหน
อะไรแบบนี้ครับ ขอขั้นตอนแบบละเอียดนะครับ คือจริงๆไปลองดูเองก็ได้แล้วแต่ก่อนไปขอ ทราบสเต็บหน่อยครับ
จะได้ไม่ดูเคอะๆเขินๆ อายสาวน่ะครับถ้าเค้ารู้ว่าเราก็ไม่เคยเข้าม่านรูด หรือท่านมีสังเวียนแนวอื่นนอกจากม่านรูดแนะนำก็ยินดีครับ 
ช่วยลงในกามเทพตอบจมให้หน่อยนะครับ

มีคนตั้งใจถามผมขนาดนั้น ไอ้เราจะแซวก็จะเสียเซลฟ์
เอาเป็นว่า กล้าถามก้กล้าตอบ..
"ม่านรูด" เป็นห้องพักรายชั่วโมง ที่เปิดบริการ24ชั่วโมง
ในลักษณะ Drive-In คือ ขับรถเข้าไปในช่องจอดรถหน้าห้องได้เลย
คำว่าม่านรูด เกิดขึ้นจากลักษณะที่ทางโรงแรมจะใช้ม่านปิด หลังจากมีผุ้เข้าใช้บริการ
ทั้งนี้เพื่อความเป็นส่วนตัวของผู้เข้าพัก รวมทั้ง ไม่ให้ผู้อื่นทราบว่าใครมาใช้บริการ
ขั้นตอนการใช้บริการม่านรูด
1. ขับรถเข้าไปในห้องที่มีม่านเปิดอยู่และไม่มีรถจอดข้างใน
ซึ่งถือว่า เป็นห้องที่ว่าง พร้อมให้บริการ
2. เมื่อจอดรถเรียบร้อย ถ้าเขิน ก็รอให้พนักงานมาปิดม่านก่อน
อีกเหตุผลหนึ่งที่ต้องรอเพราะ จะได้ให้ทางโรงแรม ขึ้นคัทเอ้าท์ไฟฟ้าเสียก่อน
เนื่องจากว่าถ้ายังไม่เปิดให้บริการ ทางโรงแรมจะตัดไฟเพื่อความปลอดภัยและประหยัด
ดังนั้น ถ้ารีบเข้าไปก็จะมืดครับ ผู้เขียนเคยเดินเข้าไปแล้วเตะใส่ขอบเตียง
สร้างความอับอายมากมาย
3. เมื่อเข้าห้องพักได้แล้วก็สุดแล้วแต่อัธยาศรัยล่ะครับ
โดยมีข้อควรรู้เล็กๆน้อยๆ ดังนี้
- ควรล็อครถ และล็อคห้องตลอดเวลาที่ใช้บริการ
- ราคาค่าใช้บริการแต่ละห้องอาจไม่เท่ากัน คิดอัตราเป็นต่อชั่วโมง ท่านสามารถดูได้จากป้ายหน้าห้อง/ในห้อง
- โทรศัพท์จะมีประจำทุกห้อง ท่านสามารถ ใช้โทรศัพทืดังกล่าว สั่งสินค้า
เช่น เครื่องดื่ม ถุงยางอนามัย บุหรี่ อาหาร รวมทั้ง เรียกให้เก็บค่าบริการเมื่อใช้งานเสร็จ
- อุปกรณ์ที่ม่านรูดจะมีให้ใช้ฟรี มีดังนี้ ผ้าเช็ดตัวอย่างน้อย 2 ผืน  น้ำดื่ม(น้ำเปล่า) ในห้องน้ำจะมีสบู่และยาสระผม
- ทีวีที่ทางโรงแรมมีให้บริการ จะมีภาพยนตร์สื่อลามกอนาจารฉายอยู่ สามารถเปิดดูได้ นอกจากนั้นก็จะมีช่องฟรีทีวี รวมทั้งอาจมีเพลงmp3
4. เสร็จกิจแล้ว หลังจากแต่งเนื้อแต่งตัวเรียบร้อย ก็ยกหูโทรศัพทืเรียกเก็บเงิน
โดยท่านกับสาวคนนั้น อาจไปรอในรถก็ได้ถ้ารีบ
หรืออยู่ในห้องนั่นแหละ จ่ายตังค์ รอตังค์ทอน แล้วค่อยเดินออกไปที่รถ
หากสาวคนนั้นขี้อาย แนะนำให้ โทรเรียกเก็บตังค์>พนักงานมาเคาะห้อง>จ่ายตังค์>ติดเครื่องรถ>ให้เธอออกไปรอในรถ>รอตังค์ทอน>ขับออกไป

ม่านรูดเป็นสถานที่สมัยนี้สุดแสนธรรมดาครับ ใครๆก้เข้าออกได้ สบายๆ ไม่มีใครสนใจเท่าไหร่นักหรอก
เหมือนกานซื้อถุงยางอนามัยนี่แหละครับ ยืดอกพกถุง ยืดไอ่นั่น เข้าม่านรูด
ตัวกระผมเองน่ะ ก็เข้าบ้างตามโอกาสและความสะดวก
เน้นสะดวกครับ ใกล้ที่ไหน(ได้สาวแถวไหน) ก็เข้าแถวนั้น  แต่จะไม่เข้าโรงแรมที่ไม่ได้มาตรฐานนะครับ
โรงแรมที่ดี และเป็นที่นิยมก็มี Love Boat/Move Ment/อาแมนด้า/ราตรี ฯลฯ

โอเค๊?
อ้อ.. สังเวียนแนวอื่นเหรอ
ผมเคยทุกแนวแหละ ไม่เคยแบบไหนมากกว่า..
ในรถทั้งจอดอยู่ ขับอยู่  บนเรือ ห้องน้อง หอเพื่อนน้อง บันไดหนีไฟ ห้องน้ำสาธารระ แม้กระทั้ง... ในดิสฯ  ผมก็เคย เขิน

mormor1973

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2009, 08:10:11 »

แต่ละคำถามได้ประโยชน์มากมาย

ว่าแต่ว่าคำถามแรก งบ สามพันยังต้องไปกินบุปเฟ่เนี่ยนะ กลัวน้องท้องแตกอ่ะ เหอๆ

ZOIDS

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2009, 02:25:58 »

พี่กามเทพล่อใน ดิสฯ

คงไม่ใช่ที่โต๊ะนะคร้าบ  ijn

shinathi

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2009, 12:03:10 »

ช่วงนี้ผมเบื่อๆ เซ็กยังไงไม่รู้หรือว่าผมอิ่มตัวแล้ว(รึเปล่า) ไม่แน่ใจ  uilo

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 14:23:19 »

ช่วงนี้ผมเบื่อๆ เซ็กยังไงไม่รู้หรือว่าผมอิ่มตัวแล้ว(รึเปล่า) ไม่แน่ใจ  uilo

มันเป็นปกติอยู่แล้วครับ สำหรับช่วงหนึ่งในชีวิตคน
ความตื่นเต้น ความเบื่อ ความเซ็ง ความเสียว..
มันจะสลับสับเปลี่ยนวนเวียนกันมาทักทายเรา
และจะเป็นแบบนี้ตลอดไปจนกว่าเราจะตายทอ้งโลกใบนี้ไป
ดูเหมือนชีวิตมันแสนจะเส็งเคร็งมั๊ยครับ?
เหมือนมีคนเคยบอกผมว่า
คนเราเกิดมา เรียนหนังสือ จบแล้วทำงาน แล้วก้แต่งงาน แล้วก็มีลูก ลูกโต เรามีหลาน แล้วเราก็ตาย
ชีวิตมันก็แค่นั้น??
ใช่ครับ มันแค่นั้นแหละ..
แต่การใช้ชีวิตที่ดี ก็คือการหาความสุขในแต่ละช่วง แต่ละตอนของมันไม่ใช่เหรอครับ?

วันนี้คุณเบื่อ ผมแสดงความยินดีด้วยครับ
มีความสุขกับการเบื่อของเราครับ สนุกกับมัน!!

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 14:38:25 »

คือผมไปเจอสาวอยู่คนนึง น่ารักดี เค้ากะเพื่อนเค้าก็บอกว่าผมหน้าตาดีนะ ก็รู้จักกันได้สัก 2อาทิตย์ไปหาที่บ้านมั่ง(บ้านน้องขายน้ำหนะ)กินข้าวมั่ง
แต่น้องเค้ามักจะพูดว่า "ไม่มีแฟนหนะดีแล้ว นี่พอเลิกกะแฟนมาแล้วรู้สึกสบายใจขึ้นเยอะแบบไม่เคยเป็นมาก่อน" 
เจอมุขนี้เข้าไป ผมควรจะจีบน้องเค้ายังไงดีครับ รบกวนแนะนำหน่อย 

กรณีนี้ ศัพท์เทคกะหนิกเค้าเรียกว่า "Love Suck Syndrome" ครับ
เป็น อาการเบื่อผู้ชาย..
เธอจะเป็นแบบนี้ซักพักครับ
ผู้ป่วยอาการนี้ ต่อมความรู้สึกรับรู้ต่อมหนึ่งของเธอจะทำงานเด่นชัดขึ้น
และจะเกิดอาการหูไวตาไวความรู้สึกไวต่อสิ่งรอบตัวเธอ
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง "ผู้ชายห่วยๆ"ครับ
เธอจะรู้สึกเห็นผู้ชายไม่ดีแล้วเธอจะเกลี่ยด
เธอจะเซ็งกับปัญหาของเพื่อนสาวของเธอที่มาเล่าให้เธอฟังถึงความเจ้าชู้ของแฟน
เธอจะไวมากครับ ถึงความห่วยๆของพวกเรา
ทั้งๆที่ปกติเธอจะรับได้ครับ แต่เมื่อเธอเป็นอาการนี้ เธอจะรับไม่ได้ ซะงั้น!

การจีบสาวแบบนี้ไม่ใช่ไม่มีโอกาสครับ
ลองเนียนๆไปแบบพี่ๆน้องๆ ขำๆครับ ชิวๆ
อย่างเร่งรัด อย่าแสดงอาการอะไรออกมาให้เธอเห็น
นอกจากการเป็นคนรู้จักของเธอ แค่นั้นพอครับ
หยิบประเด็นที่เธอพูดมาคิดครับ เธอกำลังอยากได้อะไร นิดๆหน่อยๆ
แล้วหามาให้เธอ เช่น
- เธอบ่นว่า "ฝนตกน่าเบื่อ ฟังเพลงอะไรก็มีแต่เพลงอกหัก"
ลองหาเพลงดีๆเกี่ยวกับความรักไรท์ให้เธอซักแผ่น
บอกเธอไปว่า  "เพลงรักหวานแหววก็มีเยอะแยะน้อง"
- อยากกินไอติมแต่กลัวอ้วน?
เมื่อได้เจอเธออีกครั้ง อย่าลืมแวะซื้อ "red mango" ไอติมlow-fatไปให้ด้วย
ฯลฯ

ไปแบบพี่ๆน้องๆครับ
ไม่นานเธอจะลองเปิดใจอีกครั้ง เมื่ออาการเธอหาย
เราแค่มีหน้าที่ทำตัวดีอย่างสม่ำเสมอ
รอดูอาการเธอ
อย่าเร่งรัดแม้แต่น้อย
เดี๋ยวไก่มันจะตื๊นนนน....

pollpea

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 14:17:57 »

ท่านนี่สมกับเป็นเทพจริงๆ นรี นรี นรี วันหลังจะมาปรรึกษาเทพมั่ง

dabodabo

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 18:28:28 »

hjgh สุดยอดจริงๆครับ ท่านเทพ จะเอาไปใช้ๆ *-*  ijn

giantcock

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2009, 23:10:39 »

ใช้บริการม่านรูด นี่ต้องทำยังไงครับ คือขับรถเข้าไปแล้ว จอดรถ เข้าห้อง แล้วตอนออกมา คือ เค้าจะมาเก็บเงินจ่ายเงินตอนไหน
อะไรแบบนี้ครับ ขอขั้นตอนแบบละเอียดนะครับ คือจริงๆไปลองดูเองก็ได้แล้วแต่ก่อนไปขอ ทราบสเต็บหน่อยครับ
จะได้ไม่ดูเคอะๆเขินๆ อายสาวน่ะครับถ้าเค้ารู้ว่าเราก็ไม่เคยเข้าม่านรูด หรือท่านมีสังเวียนแนวอื่นนอกจากม่านรูดแนะนำก็ยินดีครับ 
ช่วยลงในกามเทพตอบจมให้หน่อยนะครับ

มีคนตั้งใจถามผมขนาดนั้น ไอ้เราจะแซวก็จะเสียเซลฟ์
เอาเป็นว่า กล้าถามก้กล้าตอบ..
"ม่านรูด" เป็นห้องพักรายชั่วโมง ที่เปิดบริการ24ชั่วโมง
ในลักษณะ Drive-In คือ ขับรถเข้าไปในช่องจอดรถหน้าห้องได้เลย
คำว่าม่านรูด เกิดขึ้นจากลักษณะที่ทางโรงแรมจะใช้ม่านปิด หลังจากมีผุ้เข้าใช้บริการ
ทั้งนี้เพื่อความเป็นส่วนตัวของผู้เข้าพัก รวมทั้ง ไม่ให้ผู้อื่นทราบว่าใครมาใช้บริการ
ขั้นตอนการใช้บริการม่านรูด
1. ขับรถเข้าไปในห้องที่มีม่านเปิดอยู่และไม่มีรถจอดข้างใน
ซึ่งถือว่า เป็นห้องที่ว่าง พร้อมให้บริการ
2. เมื่อจอดรถเรียบร้อย ถ้าเขิน ก็รอให้พนักงานมาปิดม่านก่อน
อีกเหตุผลหนึ่งที่ต้องรอเพราะ จะได้ให้ทางโรงแรม ขึ้นคัทเอ้าท์ไฟฟ้าเสียก่อน
เนื่องจากว่าถ้ายังไม่เปิดให้บริการ ทางโรงแรมจะตัดไฟเพื่อความปลอดภัยและประหยัด
ดังนั้น ถ้ารีบเข้าไปก็จะมืดครับ ผู้เขียนเคยเดินเข้าไปแล้วเตะใส่ขอบเตียง
สร้างความอับอายมากมาย
3. เมื่อเข้าห้องพักได้แล้วก็สุดแล้วแต่อัธยาศรัยล่ะครับ
โดยมีข้อควรรู้เล็กๆน้อยๆ ดังนี้
- ควรล็อครถ และล็อคห้องตลอดเวลาที่ใช้บริการ
- ราคาค่าใช้บริการแต่ละห้องอาจไม่เท่ากัน คิดอัตราเป็นต่อชั่วโมง ท่านสามารถดูได้จากป้ายหน้าห้อง/ในห้อง
- โทรศัพท์จะมีประจำทุกห้อง ท่านสามารถ ใช้โทรศัพทืดังกล่าว สั่งสินค้า
เช่น เครื่องดื่ม ถุงยางอนามัย บุหรี่ อาหาร รวมทั้ง เรียกให้เก็บค่าบริการเมื่อใช้งานเสร็จ
- อุปกรณ์ที่ม่านรูดจะมีให้ใช้ฟรี มีดังนี้ ผ้าเช็ดตัวอย่างน้อย 2 ผืน  น้ำดื่ม(น้ำเปล่า) ในห้องน้ำจะมีสบู่และยาสระผม
- ทีวีที่ทางโรงแรมมีให้บริการ จะมีภาพยนตร์สื่อลามกอนาจารฉายอยู่ สามารถเปิดดูได้ นอกจากนั้นก็จะมีช่องฟรีทีวี รวมทั้งอาจมีเพลงmp3
4. เสร็จกิจแล้ว หลังจากแต่งเนื้อแต่งตัวเรียบร้อย ก็ยกหูโทรศัพทืเรียกเก็บเงิน
โดยท่านกับสาวคนนั้น อาจไปรอในรถก็ได้ถ้ารีบ
หรืออยู่ในห้องนั่นแหละ จ่ายตังค์ รอตังค์ทอน แล้วค่อยเดินออกไปที่รถ
หากสาวคนนั้นขี้อาย แนะนำให้ โทรเรียกเก็บตังค์>พนักงานมาเคาะห้อง>จ่ายตังค์>ติดเครื่องรถ>ให้เธอออกไปรอในรถ>รอตังค์ทอน>ขับออกไป

ม่านรูดเป็นสถานที่สมัยนี้สุดแสนธรรมดาครับ ใครๆก้เข้าออกได้ สบายๆ ไม่มีใครสนใจเท่าไหร่นักหรอก
เหมือนกานซื้อถุงยางอนามัยนี่แหละครับ ยืดอกพกถุง ยืดไอ่นั่น เข้าม่านรูด
ตัวกระผมเองน่ะ ก็เข้าบ้างตามโอกาสและความสะดวก
เน้นสะดวกครับ ใกล้ที่ไหน(ได้สาวแถวไหน) ก็เข้าแถวนั้น  แต่จะไม่เข้าโรงแรมที่ไม่ได้มาตรฐานนะครับ
โรงแรมที่ดี และเป็นที่นิยมก็มี Love Boat/Move Ment/อาแมนด้า/ราตรี ฯลฯ

โอเค๊?
อ้อ.. สังเวียนแนวอื่นเหรอ
ผมเคยทุกแนวแหละ ไม่เคยแบบไหนมากกว่า..
ในรถทั้งจอดอยู่ ขับอยู่  บนเรือ ห้องน้อง หอเพื่อนน้อง บันไดหนีไฟ ห้องน้ำสาธารระ แม้กระทั้ง... ในดิสฯ  ผมก็เคย เขิน

ส่วตัวผมชอบ อเมด้าครับ เงียบๆ ไกลตาผู้คนดีครับ หายห่วงเลย

annatasia

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 01:26:39 »

ดีจัง เวปนี้อ่านแล้วรู้มุมมองแปลกๆ(เนียนๆ)ของผู้ชาย เยอะขึ้น มีศัพท์แปลกๆพอสมควร  kmkm

อาตี๋

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 21 กันยายน 2009, 14:41:18 »

จิ้นครับ นับถือ ....นายเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ จริงๆ นรี

aibachan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 25 กันยายน 2009, 19:44:09 »

สมชื่อ กามเทพ

bestv7

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 28 กันยายน 2009, 22:17:54 »

ขอบใจหลาย

Xman_EF

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2009, 21:12:51 »

ขอบคุณครับ ยังคอยติดตามผลงานเสมอครับ ;khhg

tor_fe

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2009, 23:23:57 »

:(อ่านแล้ว ได้รู้อะไรดีๆมากเลยคับ
 ;kljjขอบคุณมากคับ

alpha

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2009, 13:16:17 »

ได้ความรู้ดีครับ

noikasu

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2009, 20:50:41 »

ท่านหนังสือออกสักเล่นนะครับผมขอร้อง..เอาแบบอันเดอร์กราวด์นะผมจะจองคนแรกเลยพี่จิ้นที่เคารพของผม

tikizawa

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2009, 00:54:19 »

สุดยอด ข้อมูล เลย ครับ....

ท่านกามเทพ...

yhb

garner

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 21:42:04 »

ถามท่านกามเทพ ไม่กล้าเข้าไปในสถานทูตอะครับ เวลาจะเดินเข้าไปมันเขินยังไงก็ไม่รู้ จนบัดนี้ได้แต่จดการบ้านยังไม่ได้ทำเลยครับ

wiyada_susi

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2009, 23:05:17 »

ละเยียดดีจังคค่า ได้ความรู้ดีด้วย ขอบคุณนะคะ yhb

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2009, 12:04:58 »

ถามท่านกามเทพ ไม่กล้าเข้าไปในสถานทูตอะครับ เวลาจะเดินเข้าไปมันเขินยังไงก็ไม่รู้ จนบัดนี้ได้แต่จดการบ้านยังไม่ได้ทำเลยครับ

อาการแบบนี้สามารถเป็นกันได้ทุกคนครับ
มันเป็นเรื่องของครั้งแรกครับ มันอาจเขินแบบนั้นแหละครับ
แต่ลองคิดดูครับว่า ท่านเขินใคร??
กลัวเจอคนรู้จักเหรอครับ หรือมันอยู่แถวบ้านเลยกลัวป้ามาจ่ายกับข้าวแล้วเห็น ฯลฯ
ส่วนใหญ่นะครับ กลัวตัวเองทั้งนั้นแหละครับ..
คือรู้สึกไงครับว่ามันผิด รู้สึกว่าเขินจังวุ๊ย..
กูจะเดินเข้าไปทำหน้ายังไงดี.. ต้องมีคนมองกูอยู่แน่ๆเลย เค้าต้องคิดว่ากูหื่นกามมากเลยใช่มั๊ย? ฯลฯ
ตัดความคิดเหล่านั้นไปซะครับ ตัดออกไปให้หมดจากหัวครับ..
เพราะไม่มีใครสนใจคุณเลยครับ!
ขับรถจอด เดินลงรถ เดินผ่านเด้กเกะยิ้มให้ น้องชวนไปร้องเพลงบอกไปว่าขอไปดูหน้าตู้ก่อน
เสร็จละเดินไปหน้าตู้ ดูสาวที่สนใจ ดูกระดานจอง เดินไปถามป๋า เลือกเบอร์ รับไหว้น้อง จ่ายตังค์ รอตังค์ทอน
เข้าห้อง คุยกัน อาบน้ำ xxxxx เดินกลับ เดินผ่านตู้ ถึงรถ ขับรถกลับบ้าน...

ตั้งแต่อธิบายมาจบจบ.. ไม่มีใครสนว่าคุณจะทำอะไรเลยครับ ไม่มีใครสนเลย
เพราะแต่ละวันก็มีคนทำแบบนี้แหละครับ เป็นร้อยๆคนร้อยๆครั้ง..
ดังนั้น อย่าไปอายครับ โดยเฉพาะตัวเองครับ อย่าไปอายตัวเอง
ท่านควรจะอายตัวเอง เนื่องจากทำไมไม่กล้าเข้าไปซักทีวะ?? มากกว่าครับ

ถ้าเขินมากลองย้อมใจด้วยเบียร์ซักขวดก่อนก็ได้ครับ
ไม่ก็ลองไปมอเตอร์ไซค์เพราะจอดใกล้ จอดปุ๊บเดินไปปั้บ
และขึ้นบันไดทางซ้ายแล้วเลี้ยวเข้าคาเฟ่ไปก่อนครับ
นั่งติดฝั่งทางอาบอบนวด ดูน้องผ่านกระจก ค่อยๆเลือกจากมุมมืดในคาเฟ่
ใจเย็นๆสั่งอะไรกินไปก่อน ถูกใจใคร แล้วค่อยเดินไปบอกป๋า
แบบนั้นอาจช่วยได้ครับ สำคัญตรงที่ว่า มันต้องมีครั้งแรกนี่แหละครับ
ผ่านครั้งแรกไปละ มันจะมีครั้งต่อไปแบบไม่ยากแล้ว พออีกหน่อยกลับมาคิดเรื่องนี้
ท่านอาจตลกตัวเองด้วยซ้ำไป

ปล.ความจริงแล้วผมก็ไม่ถนัดนะครับ เรื่องจ่ายเงินซื้อความสำเร็จ
เคยไปสมัยก่อนนานมากแล้ว ประมาณ3ปี ตอนนี้เป็นคนดี ทำสวนอยู่บ้านครับ