-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอผู้หญิงใจแข็งบ้าง ผมขอทางออกหน่อย...  (อ่าน 4117 ครั้ง)

autobluesky

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ตอนนี้ผมคุยกับผู้หญิงนึง ทำงานบริษัทเดียวกันคุยกันประมาณ 5-6 เดือนแล้ว ไปเที่ยวกันบ้าง ไปดูหนังกันบ้าง แต่ผมไม่เข้าใจว่าทำไมผมขอเป็นแฟน เธอก็ไม่ยอมตอบรับเป็นแฟนสักที คำพูดที่เธอปฎิเสธคือ ยังทำใจเรื่องเดิมๆกับแฟนเก่าไม่ได้ (อันนี้ผมก็ยังคาใจมากครับว่าเธอเลิกกับแฟนจริงๆแล้วหรือ?) ผมรอและอดทนมาตลอด ขอเป็นแฟนเธอมาหลายครั้งเธอก็ไม่ยอมรับผมเป็นแฟนสักที ผมควรทำอย่างไร ผมควรหยุดหรือว่าเดินหน้าอดทนรอต่อ นี้ผมก็คุยกับเธอมาจะครึ่งปีเต็มแล้ว ผมขอคำแนะนำจากทุกๆท่านที่เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกันนะครับ ผมก็มีแต่เพื่อนๆในบอร์ด CMXSEED ที่สามารถปรึกษาและยินดีสำหรับคำแนะนำ ทุกๆคำแนะนำครับ  ท้อใจมากครับ ขอบคุณครับ vbnn

IaN+

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: ใครเคยเจอผู้หญิงใจแข็งบ้าง ผมขอทางออกหน่อย...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 16:52:14 »

ด้วยความเคารพครับ

ลองหาโอกาสเหมาะ ๆ สองต่อสอง แล้วฉึก ๆ เธอให้ได้ แต่ต้องเป็นลักษณะบรรยากาศหรืออารมณ์พาไปนะครับ ย้ำต้องอารมณ์พาไปเท่านั้น! ห้ามฝืน แล้วหลังจากนั้นเธอจะเปลี่ยนไป โชดดีครับ

modem666

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
Re: ใครเคยเจอผู้หญิงใจแข็งบ้าง ผมขอทางออกหน่อย...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 18:13:24 »

ด้วยความเคารพครับ

ลองหาโอกาสเหมาะ ๆ สองต่อสอง แล้วฉึก ๆ เธอให้ได้ แต่ต้องเป็นลักษณะบรรยากาศหรืออารมณ์พาไปนะครับ ย้ำต้องอารมณ์พาไปเท่านั้น! ห้ามฝืน แล้วหลังจากนั้นเธอจะเปลี่ยนไป โชดดีครับ
kick

....ถูกต้องน่ะคับ จัดซ่ะนิสเด่วดีเองอ่ะผมบ่อยๆ

sanookman

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: 00
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 22:06:11 »

ผมว่า น่าจะสุภาพและอดทน อย่าเซ้าซี้มาก หรือไม่ ก็ถามไปตรง ๆ เลยว่ามีสิทธ์ที่จะพัฒนาความสัมพันธ์ไปได้ไหม?

Zi_Za

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2011, 23:12:27 »

ถ้าฐานะ การงานหน้าตาดี เป็นคนดี  เชื่อว่าอดทนทำดีกะเค้าต่อไป เดียวเค้าคงเห็นใจเองละครับ สู้ๆ

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 14:13:42 »

..  อย่ายกย่องให้เธอเป็นทุกอย่างของชีวิตคุณ  จีบคนอื่นไปด้วยพร้อมกันคบกะเธอ  ... .,mn

...  มะต้องแคร์เธอมาก   ... ,mnnb

autobluesky

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 18:42:33 »

ถ้าฐานะ การงานหน้าตาดี เป็นคนดี  เชื่อว่าอดทนทำดีกะเค้าต่อไป เดียวเค้าคงเห็นใจเองละครับ สู้ๆ

อดทนมา 6 เดือนแล้วครับ จะระเบิดแล้วครับ zad

autobluesky

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 18:43:57 »

..  อย่ายกย่องให้เธอเป็นทุกอย่างของชีวิตคุณ  จีบคนอื่นไปด้วยพร้อมกันคบกะเธอ  ... .,mn

...  มะต้องแคร์เธอมาก   ... ,mnnb

เธอจะมองว่าผมเจ้าชู้แล้วไม่ชอบผมอีกเลยหรือป่าวครับ

badboy

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2011, 21:08:12 »

ทำตัวให้เธอเห็นว่าเราจริงใจกับเธอให้มากที่สุด

kalamung

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 11:37:24 »

ลองถอยออกมาสักก้าว ไม่โทรคุย ทำตัวเฉยๆ ห่างๆออกมาดูครับ แล้วลองดูท่าทีเธอดูครับว่าเป็นไง ถ้าเธอสนใจคุณๆก็จะรู้คำตอบเองครับ ผมว่านะเธอก็คงพิจารณาคุณอยู่เหมือนกัน ถ้ายอมไปกินข้าว ไปเที่ยว ไปดูหนัง ฯลฯ แต่บางคนความรู้สึกอาจจะเป็นได้แค่เพื่อนจริงๆครับ เข้าใจครับว่าเวลารอคำตอบ 6 เดือน มันเหมือนนานหลายปี แต่ลองเรียนรู้กันและกันดูก่อนครับ ยังไงก็สู้ๆครับ ss

zIGaDoW

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 12:22:27 »

อย่าเพิ่งรีบคับ ... ของแบบนี้ต้องใช้เวลา
ของที่ได้มายาก นี่แหละ จะรู้คุณค่า  fdgdfdf

gosty

• กรรมการเวป
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2011, 15:45:40 »

จากที่ลองอ่านดู ที่คุณทำอยู่มันก็เหมือน แฟนกันแล้วนะครับ ไปเที่ยวไปดูหนังกัน
หรือคำที่เรียก ว่าแฟน ของคุณ คือ ต้องมีไรกันครับ หรือ อยาก ให้เค้ายอมรับว่าคุณคือ แฟนของเค้าแบบ ออกหน้าออกตาครับ

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 08:48:35 »

ผมว่านะครับอดทนและรอคอยครับ แค่เค้าบอกว่าเป็นแฟนแต่ใจจริงไม่ใช่แฟน หรือเป็นแฟนแต่ปากบอกไม่ใช่คุณอยากได้แบบ ไหน  บางคู่เป็นแบบที่คุณว่าเป็น5+++ปียังมีเลย  แต่ละคู่ไม่เหมือนกันครับ ทำดีให้เสมอต้นเสมอปลายพอ

BENZ333

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 10:42:48 »

เค้าเคยรักแฟนเก่า เค้ามากครับ  ฝ่ายชายอาจบอกเลิกเอง
ฝ่ายหญิงทำไงได้   แต่ถ้า  เค้ายอมรับคุณเป็นแฟนเมื่อไหร่
เค้าก็จะรักคุณมาก เช่นกันครับ  สู้ ๆ สู้ตาย  สู้ๆ ครับ ของแบบนี้
ถ้าเรารักเค้าจริง  ซักวัน เค้าจะเห็นค่าเรา ครับ  ss

autobluesky

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 11:01:56 »

พึงไปแอบดูโทรสับเธอมา ยังส่งข้อความคุยกับแฟนเก่าเธออยู่เลยครับล่าสุด 14 มิถุนานี้เลยครั ผมโดนหลอกหรอครับ  piuyty เอายังไงต่อดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2011, 11:13:48 โดย autobluesky »

BENZ333

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 16:03:24 »

เค้าอาจขอคืนดี แฟนเก่า ครับ  ถ้าฝ่ายชายไม่ยอม
ฝ่ายหญิง อาจ ตัดสินใจเรื่องคุณง่ายขึ้นครับ
ถ้าเรารักเขาจริง รออีกนิสนึง ครับ    ss

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2011, 11:35:38 »

ลองถอยออกมาสักก้าว ไม่โทรคุย ทำตัวเฉยๆ ห่างๆออกมาดูครับ แล้วลองดูท่าทีเธอดูครับว่าเป็นไง ถ้าเธอสนใจคุณๆก็จะรู้คำตอบเองครับ ผมว่านะเธอก็คงพิจารณาคุณอยู่เหมือนกัน ถ้ายอมไปกินข้าว ไปเที่ยว ไปดูหนัง ฯลฯ แต่บางคนความรู้สึกอาจจะเป็นได้แค่เพื่อนจริงๆครับ เข้าใจครับว่าเวลารอคำตอบ 6 เดือน มันเหมือนนานหลายปี แต่ลองเรียนรู้กันและกันดูก่อนครับ ยังไงก็สู้ๆครับ ss
...

...  ทำตามนี้ไปเลย  มะลองเราก็ไม่รู้  อยากรู้ว่าเค้าคิดอย่างไรกะเรา  ต้องลองทำเท่านั้น  ... dsgjsd

...  ถ้าเธอยังรักกะคนเก่าอยู่มะมีใจให้เรา ก๊อปล่อยเธอไปเต๊อะ  อัตราส่วน หญิง มากกว่า ชาย ครับ  ... .,mn

devilbelta

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:22:35 »

ถ้าเค้ายังส่งข้อความหากัน ก็ทำได้หลายอย่างครับ
อย่างแรก คือ ถอยออกมาครับ
อย่างที่สองคือ อดทนและทำดีจนกว่าเค้าจะยอมรับในตัวเรา
อย่างที่สามเป็นมารร้าย ฉึ๊กๆ เลยครับ แต่ต้องให้เค้ายอมนะ ไม่งั้นจะกลายเป็นข่มขืน
รับจัดนำเที่ยวทั้งในประเทศและต่างประเทศ
รับจองตั๋วเครื่องบินทุกสายการบิน ทุกเส้นทางการบิน
รับจองที่พัก ร้านอาหาร สปา กลอฟ
ยินดีให้คำปรึกษาด้านวีซ่าทุกประเทศ