-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สิ้นปีนี้ ใครหลุดมาเชียงราย อย่าคาดหวังไว้เยอะ เตือนไว้ก่อน  (อ่าน 3973 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

เมื่อวาน 28/12/2013  เพื่อนที่ไปทำงานต่างจังหวัดกลับมาบ้าน  ก็เลยกินกันตั้งแต่สี่โมงเย็น หกโมงปุ๊ปก็เลยพากันตะเวณออกล่า  ว่าจะอวดสาวเชียงรายให้เพื่อนของเพื่อนที่มาด้วยกัน  เป็นคน โคราช  ว่าเชียงรายเราแจ่มสู้เขาได้ปะ  โทรหาน้องไซด์ไลน์ กับเอ ปรากฏว่าน้องกลับบ้านกันหมด  เหลืออยู่สองสามคนได้ยินชื่อแล้วไม่อยากเรียกมาเพราะรู้ว่าหน้าตากับบริการไม่ดี  เลยพาไปลิตเติ้ลดั๊ก เพราะได้ยินว่ากำลังบูม  เข้าไปแล้วมีในตู้สามคน 1.3 อวบ+สว นอกตู้เกรด SL สิบสองคน 1.6 ไม่เข้าตา  ไปที่เวียงอินทร์ ยิ่งหนักใหญ่ ในตู้ 5 นอกตู้ 3 ไม่เข้าตาเหมือนเดิม ถามเชียร์บอกกลับบ้านกับลาหยุด แวะนัดพบ มี 4 คน ไม่เข้าตา บะงั้นไป นกป ฆ่าเวลาดึก ๆ ไปลุ้นเรดโรสดีกว่า ไปที่แรกสะพานใหม่ มีสองคน  ไปเด่นห้า มีคนเดียว ไปสะพานกก ดีหน่อยมีกันหกคน  เลยไปนวดกันแวะเทรนงานน้องใหม่ของร้านซะหน่อย  ถามดู 30 นี้ก็ปิดแล้ว  ออกมาแวะกินต่อนิดหน่อย สามทุ่มนิด ๆ เข้าเรดโรส  มีเด็กของร้านไม่กี่คน พวกไซด์ไลน์ ก็กระหรองกระแหรง กินไม่ลง  ถามดูก็เหมือนเดิมกลับบ้านกันซะเกือบหมด  ไอ้ที่ไม่กลับก็งั้น ๆ มีแจ่ม ๆ คนสองคน แต่ผมเห็นหน้าแล้วจำงานน้องเขาได้ดี เลยชวนเพื่อนไปที่พาน  แวะไปเช็คดู เด็กก็มีน้อยอีก แต่ก็จัดไปหนึ่งที แล้วกลับบ้านนอน  ใครหลุดมาเที่ยวเชียงรายสิ้นปีนี้  อย่าคาดหวังเยอะ  เตือนไว้ก่อน  ดูท่าแก้ขัดจริง ๆ ก็คงหนีไม่พ้นลิตเติ้ลดั๊ก กับ เรดโรส  เพราะน้อง ๆ SL กลับบ้านกันหมดเพราะโรงเรียนหยุดยาว บวกกับความหนาว  เลยกลับบ้านดีกว่า  ไอ้ที่ไม่กลับก็งั้น ๆ เด็กเกะอย่าไปหวังสิ้นปีแบบนี้กว่าร้านจะปล่อยออกมาก็ต้องตีหนึ่งตีสอง  เพราะแขกเยอะต้องช่วยกันนั่งกันลูกค้า   eta20 eta20 eta20
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

bankds10

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เกะแถวในเมืองมีแนะนำบ้างมั้ยครับ จะเข้าไปเย็นที่ 30 12 56 นี้ ขอแปบโลๆหน่อย

ragcrown

• *
  • Country: th

ปีใหม่นี้ผมก้ไม่ค่อยได้ออกงานเท่าไหร่ ต้องออกงานกับ ผบ. เลยไม่มีเวลาแว๊ปไปไหนเลย แต่จากที่ผมถามน้องๆที่นัดพบ ส่วนใหญ่เด็กจากลับบ้านหรือไม่ก็หยุดงานไปเค้าดาวกับแฟนบ้าง ที่มาๆคงราวๆ 25-35 ประมาณนั้น คงต้องพักรบเก็บกระสุนไว้ถล่มช่วงหลังปีใหม่แล้วหล่ะครับ  jljhl

ปล. เกะใน ชร. ที่โลๆหน่อย ผมว่าลานไผ่น่าจะโอเคนะครับ แฮ่ะๆ แอบเชียร์ๆ
"ของดี ไม่จำเป็นต้องเพอร์เฟค"

aun_kyomiko

• ว๊องแมน
  • *

ท่านครับผมอยากรู้วิธีหาแถวสะพานใหม่ หรือ แถวริมถนน มีวิธีไหมบ้าครับ

พอดีไม่ชอบเข้าร้านนะครับ รบกวนด้วยนะครับ  เขินนนนนน

shotgunman

• V.I.P.
  • *

สะพานใหม่ก็ซ้ายมือเดือนยิ้มเก่าไง สาย นกป. เนี่ยไม่อยากชี้ช่องมาก เป็นสปอนเซอร์เวปนี่นา พูดมากไม่ดี  แต่ว่านะ อาราย ๆ มันก็เตลิดไปตามทิปนั่นแหละ ไม่มีกฏข้อใดที่แบงค์เทาจาสยบไม่ได้  jljhl jljhl jljhl  ส่วนข้างถนนนั้นมันจาโลคลาสไปละมั้ง  ถ้ามีตำรวจก็ซิวไปแล้วละ  เสียภาพพจน์หมด  อย่างมากก็เรียกได้หน้าร้านใครร้านมันแหละ  อย่างน้อยน้อง ๆ เขาก็ต้องมีสังกัดไว้คุ้มหัวกันบ้างล่ะ  หน้าด้านเดินเข้าร้านเอาเถอะน่า  ไม่ต้องอาย เที่ยวแบบนี้ก็มีแต่คนหน้าตาไม่หล่อทั้งนั้นแหละ  ถ้าหล่อจริงจาเที่ยวทำไมจริงมั้ยล่ะ  ลุยโลดไม่ต้องอาย roister roister roister
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

pura

• แอบหื่น

ที่พาน..มีแถวไหนบ้างครับ..เมตตาให้แทงด้วยคร๊าบบบ

kevins

• *
  • Country: th

ที่พาน..มีแถวไหนบ้างครับ..เมตตาให้แทงด้วยคร๊าบบบ

นี่ไงครับ

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=82374.0
กาแฟสำหรับท่านชาย คอฟฟี่ โกลด์ เพิ่มความสุข แข็ง อึด ทน  สนใจคุยกันได้ครับ

khunjim

• *

แล้ววันนี้จะไปที่ไหนดีครับ พอมีที่แนะนำไหมครับ ลานไผ่นี่ ไปคนเดียวน่ากลัวไหมครับ หมายถึงเจ้าถิ่นเยอะปะครับ

shotgunman

• V.I.P.
  • *

แล้ววันนี้จะไปที่ไหนดีครับ พอมีที่แนะนำไหมครับ ลานไผ่นี่ ไปคนเดียวน่ากลัวไหมครับ หมายถึงเจ้าถิ่นเยอะปะครับ
    ณ เวลานี้  ไปไหนก็ได้  เด็กเพียบ  ต้องถามว่าชอบแนวไหน  งบเท่าไหร่  ถึงตอบได้   เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน

khunjim

• *

อ้างจาก: khunjim ที่ 07 มกราคม 2014, 18:25:19
    ณ เวลานี้  ไปไหนก็ได้  เด็กเพียบ  ต้องถามว่าชอบแนวไหน  งบเท่าไหร่  ถึงตอบได้    

พอดีมาทำงานแล้วกลับไม่ทัน มาคนเดียว  ร้านแบบคนวัยทำงานนั่งกิน ไม่เสียงดังมาก  ประมาณนี้ครับ   fdgdfdf

shotgunman

• V.I.P.
  • *

อ้างจาก: khunjim ที่ 07 มกราคม 2014, 18:25:19
    ณ เวลานี้  ไปไหนก็ได้  เด็กเพียบ  ต้องถามว่าชอบแนวไหน  งบเท่าไหร่  ถึงตอบได้     

พอดีมาทำงานแล้วกลับไม่ทัน มาคนเดียว  ร้านแบบคนวัยทำงานนั่งกิน ไม่เสียงดังมาก  ประมาณนี้ครับ   fdgdfdf
มาคนเดียวเนี่ยถ้าจะเหงา  ไม่รู้ว่าต้องการ....ด้วยหรือเปล่า  เอางี้เลยถ้าแบบว่าจาจีบเด็กเสริฟ เด็กเชียร์เบียร์เอาหนุก ๆ หลีสาวโต๊ะข้าง นั่งฟังเพลงเพื่อชีวิตลูกทุ่ง  แนวคนทำงาน  ก็มุมคนเมือง  ตะวันแดง หรือจะไปชมเดือนก็ดีนะ  แต่ถ้าจาหาน้องเป็นเพื่อนค้างด้วย  แนะนำเรดโรสง่ายดีสำหรับคนต่างถิ่น  ดึก ๆ เพียบ  มีโต๊ะให้นั่งมีเหล้าเบียร์ดนตรีพร้อม  เพื่อนคุยหาเอาแถวนั้น  แต่ถ้าอายหรือหน้าไม่ด้านพอเอาแบบครึ่ง ๆ กลาง ๆ ก็ไปกินตรงข้ามเรดโรส  เดอเทอเรส  ก็ได้ บรรยากาศดี อยากได้อะไรเรียกเด็กเสริฟมาเดี๋ยวน้องจัดให้ได้  แต่เหล้าเบียร์แพงนิดหนึ่งเน้อ  kjhg kjhg kjhg

nut_8708

• แอบจิต
  • **