-->

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ความเป็นมาของร้าน นกป.ในจังหวัดเชียงใหม่  (อ่าน 425 ครั้ง)

peecha

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

;khhg ;khhg ;khhg  อยากจะถามท่านเทพในสาย นกป.ที่อยู่ในเวปนี้กัน  ว่าร้าน นกป.หรือร้านนวกกะปู๋ในเชียงใหม่นี้
ร้านแรกๆ เริ่มเปิดเมื่อใด แล้วอยู่แถวไหน แล้วมีร้านใดบ้างที่เปิดแล้วก็ปิดกิจการไป ผมรู้จักร้านกะปู๋ก็เพราะเวปนี้แหละ แต่เข้ามา
เป็นสมาชิกเวปนี้ได้ไม่นาน เพราะช่วงหลังๆนี้เห็นร้านกะปู๋เปิดกันเยอะมาก หรือว่าพี่ๆนิยมเที่ยวสายนี้มากขึ้น ผมคิดว่าท่านเทพที่เที่ยวรุ่นแรกๆ และเดี๋ยวนี้ก็ยังเที่ยวสาย นกป.อยู่ ช่วยอนุเคราะห์ให้ความกระจ่างแก่นักเที่ยวรุ่นหลังๆอย่างพวกผมด้วยครับ   ;khhg

manman69

• เด็กทะลึ่ง

ตามมาฟังครับ ..  .,mn

doggyrun

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ฟ่าง พริตตี้ โคซี่ lowwww

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

.,mn น่าจะฟ่างนะครับ หลายปีละ ตอนนั้นเปิดสายดอยสะเก็ด ก่อนย้ายไปทางบ้านท่อ แล้วย้ายมาช้างคลาน พริตตี้มาหลังฟ่างครับ
ส่วนโคซี่  แต่ก่อนเป็นร้านอาหารญี่ปุ่น แล้วค่อยเปลี่ยนมาทีหลัง แต่ผมไม่ชัวร์ว่ามาก่อนฟ่างหรือปล่าว แต่คิดว่าน่าจะมาหลังฟ่าง อันนี้เดานะครับ  eta03

OHO

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ร้านแรกๆ น่าจะเป็นร้าน body relax ซอยกรรไกรทอง
หลังกาดสวนแก้วนะครับ ก่อนจะเป็น cozy กับ ฟ่าง