-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คำศัพท์จากหนังเอวีน่ารู้ (สงสัยคำอะไรถามได้นะ)  (อ่าน 18663 ครั้ง)

Adepoju

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ หลังจากแอบอ่านมานานวันนี้ขอทำประโยชน์ให้บอร์ดบ้างครับ
จริงๆก็ไม่ได้เทพอะไรนะครับ เพียงแต่เรียนจบมาด้านภาษา และทำงานเกี่ยวกับญี่ปุ่นมาหลายปี เคยมีประสบการณ์กับสาวชาตินี้มาบ้าง เขินนนนนน สอบถามเธอบ้าง เพื่อนบ้าง เลยแชร์ความรู้เพื่อให้พี่ๆน้องๆดูหนังเอวีอย่างมีอรรถรสความเสียว eta04เพิ่มขึ้น

ทำความเข้าใจกันก่อนว่า ในหนัง ตอนถ้าประโยคที่เค้าพูด ถ้าพูดด้วยเสียงสูง จะเป็นคำถามครับ เช่น "อี้?"(ดี?)
ถ้ามีคำว่า ค้ะ / ก๊ะ ท้ายประโยค ก็เป็นประโยคคำถามเหมือนกันครับ เช่น "อี้-ก๊ะ"(ดีไหม) ถ้าผู้ตอบตอบว่า "อี๊" กลับมาแสดงว่าดี
อีกตัวที่ได้ยินในท้ายประโยค คือ โย๊ะ /เนะ /ซ่า /โน๋ คำพวกนี้เป็นสร้อยของการพูด ประมาณว่า นะ /เนอะ/จ๊ะ /เหรอ เช่น "อี้เนะ"(ดีเนอะ)  "อี๊โน๋"(ดีเหรอ)เป็นต้น

อิ-คึ/อิ-คุ/อิก-กึ๊ (แล้วแต่ว่าคุณได้ยินว่าอะไร)พูดตอนใกล้ถึงสวรรค์ แปลว่า    จะเสร็จแล้วใกล้แล้ว(ห้ามหยุดนะ)
               อิต-ตะ/อิต-จั๊ด-ตะ พูดตอนแตกไปแล้ว                                    "         เสร็จแล้ว/เสร็จซะแล้ว(ยังไม่อยากเสร็จ)
               คิ-โม-จี๊ พูดขณะซั่มกัน หรือขณะทาสี                                      "          เสียว
               สุ-กิ        พูดตอนเล้าโลมกัน                                                 "          ชอบ
               อี๊           ตอนเล้าโลมได้ยินบ่อย                                            "          ดี
               ดา-เมะ    ผู้ญ.พูดบ่อยในตอนแรกๆ(หลังจากนั้นพูดแต่ คิ-โม-จี๊)      "          อย่า/ไม่ได้
               อิ-ไต้      ผู้ญ.พูดบ่อยๆเวลาโดนกระทำอย่างรุนแรง                       "          เจ็บ
               โอ-คี่      พูดทั้งสองฝ่าย เวลาชมอาวุธของอีกฝ่าย                        "          ใหญ่จัง
               พิ้ง-ขุ      ผู้ช.พูดชมเวลาแหวกชิมิ                                           "          สีชมพู
               โอ-นา-นี่   บางทีในตอนสนทนาจะพูดกัน                                   "          ช่วยตัวเอง
               นา-เม-เต๊ะ ตอนเล้าโลม                                                       "          เลียให้หน่อย

พักเที่ยงแล้ว ขอตัวไปกินข้าวก่อน ว่างๆ จะมาต่อให้ครับ
ผมว่าหลายท่านในนี้ ก็พอทราบกันอยู่หลายคำนะ แต่ท่านที่ไม่รู้ ถ้าสงสัยคำไหนถามได้นะครับ

เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

แจ่มคับ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

saypastian

• ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

รอติดตามอย่างเบาๆ
ขายกาแฟสำหรับผู้ชาย
MAGIC M Coffee, กาแฟสำหรับผู้ชาย, ชลอการหลั่งไว, อยู่นาน, อยู่ทน, ชายชาตรีนกเขาไม่ขัน
ขนาดบรรจุ : 4 ซอง/กล่อง = 700 บาท
* * แบ่งขายด้วยครับ 1 ซอง = 175 บาท * *

lexlex

• อาชาคะนองศึก
  • *

ขอบคุรคับ
อายุบ่เกี่ยว จะเหี่ยวหรือตึง ก็เด้งดึ๋งได้

CowSea

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00

ขอบคุนสำหรับคำดีๆว่างๆแอบเอาไปใช้กับแฟน ????? ฮ่าๆ

• ไอ้เสือปืนไว
  • *

เก่งมากคับหาคำศัพท์มาให้รู้....เวลาดูจะได้รู้เรื่องว่านางเอกมันบ่นอะไร ;khhg    kjhg kjhg

kolokoso

• *

จะต้องไปลองแล้ว
ว่าแต่ว่า ไปลองที่ไหนดี

lukluk

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

uilo จำไม่ได้อ่ะ ต้องจดเอา

shadowsman

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2

dsgjsd  แบบนี้จะได้ดูหนังสนุกขึ้นอีกหน่อย ดูทีไรเลื่อนไปตอนท้ายๆเรื่องทุกที  fdgdfdf

กงล้อมาร

• @#@ HaLLeLuJaH @#@
  • V.I.P.
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

เรียนภาษาญี่ปุ่นกะหนังเอวี ได้ความรู้และได้ออกกำลังด้วย เยื่ยมจิงๆ Godx2
ความแน่นอนของชีวิต..คือความไม่แน่นอน หากแต่ว่าเรามีชีวิต จงอยู่อย่างมีคุณค่า ขอให้ได้ทำสิ่งที่อยากทำ....ให้ตนเอง  แบ่งปันความสุขให้ผู้อื่นขณะยังมีโอกาส

TORKUNG

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3

คงต้องไปลองตั้งใจฟังล่ะครับ ปกติ ตั้งใจดู ^^