-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนรับบัตรเครดิตบ้าง  (อ่าน 3553 ครั้ง)

toc-680

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ร้านไหนรับบัตรเครดิตบ้าง
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2012, 15:16:31 »

ไม่ทราบว่า ร้าน นกป. และร้าน นวดแผนโบราณ ร้านไหนในเชียงใหม่ ที่รับบัตรเครดิตบ้างอ่ะครับ   และถ้ารับเค้าจะชาร์ทเราไหมครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล  lowwww

motoe6

• แอบหื่น
Re: ร้านไหนรับบัตรเครดิตบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 00:16:47 »

ไปแบบนี้ ผมจ่ายสดเท่านั้นครับ ตัดปัญหาที่จะตามมาทั้งหมด

==คนเจียงใหม่ แต่อยู่ไกลบ้าน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ==

K.Redduck

• ชีวิตใหม่หัวใจเดิมๆ
  • V.I.P.
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2012, 18:15:40 »

จ่ายสดงดเชื่อเบื่อทวง มีตังค์ค่อยเที่ยว ไม่มีก็ช่วยตัวเองไปครับ เป็นกำลังใจให้นะ อดทนไว้.... pongz

toc-680

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2012, 08:25:37 »

จ่ายสดงดเชื่อเบื่อทวง มีตังค์ค่อยเที่ยว ไม่มีก็ช่วยตัวเองไปครับ เป็นกำลังใจให้นะ อดทนไว้.... pongz
ขอบคุณมากครับท่าน โดนใจจริงๆๆ  lowwww

singlenan

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 11:33:29 »

hgjhgดีจังคะ

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 12:11:18 »

ไม่ใช้จะดีกว่าครับ เพราะมันเป็นหลักฐานชั้นดีเลย jljhl jljhl

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2012, 12:15:50 »

ไม่ทราบว่า ร้าน นกป. และร้าน นวดแผนโบราณ ร้านไหนในเชียงใหม่ ที่รับบัตรเครดิตบ้างอ่ะครับ   และถ้ารับเค้าจะชาร์ทเราไหมครับ ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล  lowwww
  kjhg ไม่ยากหรอกถ้ามีบัตรเครดิต แล้วไม่มีเงินสด อยากไปเที่ยว
แนะนำเอาบัตรไปกดเงินสด ที่ตู้เอทีเอ็มหรือหน้าเคาน์เตอร์ธนาคาร ยอมเสียส่วนลดและ
ดอเบี้ยให้ธนาคารไปเสีย แล้วจะได้เงินสดไปเที่ยวสมใจ เว้นแต่ว่ายอดใช้จ่ายเต็มวงเงิน
อันนี้ก็ไม่รู้ จะแนะนำอย่างไรแล้ว eta32
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

extreme_gspot

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 14:47:10 »

จ่ายสดได้ของสด ๆ กว่า K ljhgf
หายห่วง มิหวั่นไหว ไร้กังวล เป็นพลเมืองดี

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มิถุนายน 2012, 19:50:22 »

S.team business Co.,ltd. krab

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 00:23:51 »

pongz ถูกต้องแล้วครับ แสดงว่าใช้บัตรบ่อยๆ
อย่าให้ ผบ.เห็นสลิปแล้วกัน เด่วจะถามว่าไอู้ธุรกิจเอสทีม นี่มันคืออะไร
eta32
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

dow252100

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 01:13:53 »

ไปกดเอาเงินสดมาจ่าย ไม่ง่ายและปลอดภัยกว่าเหรอ dsgjsd

ใช้บัตรรูดนี้ สลิปไปบ้าน ผบ.จับได้นี้ถึงคอขาดเลยนะครับ(คอล่างด้วย) ghjk
น้องเอลี่ ชวนพี่มาเตะบอล

poojung3

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2012, 04:53:53 »

eta20 ผ.บ. ไม่ให้พกบัตรครับ ถ้าจะเอาบัตรติดตัวไปต้องบอกก่อน

อีกอย่าง เวลารูดซื้ออะไรต้องเอาสลิปมาด้วย จะได้รู้ว่าซื้ออะไรไปบ้าง

แต่ส่วนมากจะให้เงินสดไปมากกว่าครับ มี เดบิท ไปเพิ่มอีก 1 ใบในกรณีเงินไม่พอ

แต่ว่า ผ.บ. ผมใจกว้างครับไม่ห้ามเรื่องเที่ยว แต่ขอให้บอก + อย่าบ่อยมาก

แต่เวลากลับบ้านต้องซื้อเครื่องมาเซ้น  mbvc รัก ผ.บ. ที่ซู๊ด

ปล. แต่ทุกอาทิตย์ ต้องพาออกไปทานข้าวนอกบ้านนะครับ

RTUazaFD

• ว๊องแมน
  • *
    • บัตรเครดิต
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 10:55:30 »

ขอบคุณคับ

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 14:18:59 »

อีกชื่อ Golden ART ครับ
อันนี้รูดที่ส่วนคาราโอเกะ
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

lee884

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 15:05:37 »

ทำยังไงก็ได้อย่าทิ้งหลักฐานไว้ เป็นพอ dsgjsd

yogi

• Born.This.Way
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2012, 15:44:47 »

ผมบอกให้ก็ได้ครับ ว่า เท่าที่ผมไปมาทั้งหมดทุกแห่งไม่มีครับ ไม่รับครับ

อาจจะเป็นเหตุผลที่ว่า เค้่าไม่ได้จดทะเบียนเป็นบริษัท หรืิอนิติบุคคลอ่ะครับ

และอาจเป็นเพราะว่า หลาย ๆ ที่ เค้าจะั้จ่ายค่าเหนือยน้อง ๆ ออกไปเป็นรายวัน ทุกวันเลยครับ เลยต้องรับเป็นเงินสดครับ

สำหรับท่านไม่รู้ ถ้าไม่รู้ก็บอกไม่รู้เถอะครับ หรือไม่ต้องมาตอบก็ได้

เจ้าของกระทู้เขาอาจจะยังไม่มีเมียก็ได้ครับ

ไม่ต้องมากบอกว่า ทำไม เขาหรือเราควรหรือไม่ควรใ้ช้บัตรเครดิตเวลาไปเที่ยวหรอกครับ

และขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำจริง ๆ ครับ

อยากดีก็ดีไม่ได้
อยากเลวก็ไม่ไหว

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2012, 12:16:34 »

เงินสดดีที่สุด 
ถามนอกเรื่องหน่อย  เวลาเงินทอนที่ซานี่ ใบร้อยใหม่ทั้งนั้นเลยที่ได้ทอนมานะครับ
 ท่านอื่นเป็นหรือเปล่า   kjhg

asdfjkl;

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2012, 13:37:09 »

หลักฐานจะมัดตัวจะจร๊าาาาาาา

rapinrapin

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2012, 10:05:20 »

บ้านฟ่างรับครับ